Bộ dàn của PAnguyen trên quê lúa Thái Bình.

Discussion in 'Giới thiệu hệ thống Nghe-Nhìn của thành viên' started by panguyen, 7/2/10.

1. panguyen

panguyen Advanced Member

---------------------
    Còn gì bằng khi được đón tiếp các bác, quê lúa chúng em là rất nhiệt tình! Em cũng hay xem các bác Quảng Ninh gặp gỡ nhau qua trang của các bác! Tuy mới thành lập nhưng rất khí thế! Các bác sắp xếp đi, về Thái Bình điện cho em theo số này: 0977526789.

2. audio5_06

audio5_06 Advanced Member

E đã lưu số, và mong sớm có dịp giao lưu cùng Bác. :D

3. KING

KING Advanced Members

Nếu như sắp xếp "truyền nghề .... xúc than" cho quê tôi thì tốt quá, nghe nhà nước bẩu cả vùng quê tôi là mỏ than đâu trữ lượng bằng mấy chỗ ông "ngụ cư" ấy.
    Quê hương tôi khó khăn quá rồi, có nhõn cụ PANguyen này là Audiophile thôi, thành thử ra cũng hơi buồn. Không chém gió hàng ngày như ông được.
    @ Dương: gớm, vừa mật báo đã vô chém ngay, đúng không hổ danh đệ nhất chém gió "vùng than"

4. panguyen

panguyen Advanced Member

-------------------------
    Nghe nói bác King làm ăn với anh em đất mỏ phát đạt lắm, sắp tới bác phải mở chi nhánh dưới đấy để lo vụ vận chuyển đồ audio cho anh em QN đấy nhé!

5. KING

KING Advanced Members

Chú Dương nhận đại diện cho em dưới đó rồi ạ, gì chứ muốn làm ăn là phải qua chú đó, chết cái Quảng Ninh có mỗi đường độc đạo, chú ấy đứng giữa cầu Bãi Cháy chặn lại thì coi như phần còn lại từ Hạ Long ra Móng Cái là em "tịt".
    Văn phòng và kho hàng thuê lại của ngân hàng chú đó luôn ạ.

@ cụ pang: cụ rì viu cái "anh" we-đi-a xem thế nào đi chứ, so với cơ-giải mã ESO thì thế nào ???

6. thongnga

thongnga Advanced Member

Nếu bác ghép rề với pow để nghe hơn nghe trực tiếp thì nôm na giá tiền mua rề thường đắt hơn tiền pow thì mới đc. Nếu không có rề bác để ý thấy âm hình không có trật tự chi hết, tiếng văng tung tóe ra hết. Nhưng nếu cho rề ít tiền vào nó lại gạt bớt hoặc bóp cổ những thành viên trong ban nhạc lại... Vấn đề bác phải tìm rề hợp với Mc275 nhưng điều kiện cần là tiền rề ít nhât phải tương đương tiền pow.[/quote]

-Ngoảnh qua ngoảnh lại mà phòng nghe của Bác PAnguyen đã quá đẹp như vậy (cả thanh lẫn sắc ); chắc Mình phải chạy ngay về quê lúa để ngắm quá !

-Tiếp lời Bác Anhnguyen ; Mình hiến kế nhá ( C 2200 , C 2300 ) ;Bác PAnguyen xem được thì lập kế hoạch đê ? Bác còn lăn tăn balance & unbalance không ?
    [/quote]
    --------------
    Hì hì... Cảm ơn bác đã ghé qua thăm nhà em (bằng cách dòm vào)! Hiện giờ em đang thẩm âm xem Wadia cho em nghe tiếng hát của em nó như thế nào! Nhưng chắc rằng, để có Pre hay hơn Pre trong máy của 850 này thì cũng mất khá nhiều đạn đấy! Mới nghe thử đêm hôm qua thôi nhưng em cũng khá hài lòng với em nó![/quote]

Chúc mừng bác có bộ audio đẹp cả nghe lẫn nhìn. Có phải bác đặt bộ audio ở phòng khách không ạ

Bác đang dùng MC 275 giống em. Ý kiến riêng em đánh trực tiếp từ CD ra không thể hay bằng Pre được, bác đầu tư thêm pre ạ

Bác thử kiếm pre audio note M3 hoặc M5 về ghép với pow MC 275 ạ, ý kiến của em nó hay hơn C2200 nhiều, còn M5 hơn C2300 chỉ có điều pre audio note nhìn không pro như MC

7. esc23

esc23 Advanced Member

không những đẹp mà toát ra sự biết chơi, biết sắm của gia chủ, xin chúc mùng

8. panguyen

panguyen Advanced Member

Thanks các bác nhiều, hiện em đang đánh thẳng từ CDP qua Pow luôn nên chưa biết được chất âm khi qua Pre như thế nào! Có bác nói đánh qua pre hay, có bác nói đánh thẳng hay nhưng em nghĩ để cho âm thanh hay phải ghép đúng. Em cũng đang có dự kiến tìm Pre cho bộ này nhưng chưa biết dùng dòng nào cho hợp!? Còn đúng như bác nói, Tanoy Memory rất hợp với MC 275 vì em đã ghép thử rất nhiều Amply cho nó nhưng đều cho kết quả không hài lòng! Có bác nào đã từng ghép bộ này (ngoài phương án Conrad Jonhnson CT6) với Pre nào cho chất hay chỉ giùm em nhé!
    Thanks các bác nhiều![/quote]
    Nếu bác ghép rề với pow để nghe hơn nghe trực tiếp thì nôm na giá tiền mua rề thường đắt hơn tiền pow thì mới đc. Nếu không có rề bác để ý thấy âm hình không có trật tự chi hết, tiếng văng tung tóe ra hết. Nhưng nếu cho rề ít tiền vào nó lại gạt bớt hoặc bóp cổ những thành viên trong ban nhạc lại... Vấn đề bác phải tìm rề hợp với Mc275 nhưng điều kiện cần là tiền rề ít nhât phải tương đương tiền pow.[/quote]

-Ngoảnh qua ngoảnh lại mà phòng nghe của Bác PAnguyen đã quá đẹp như vậy (cả thanh lẫn sắc ); chắc Mình phải chạy ngay về quê lúa để ngắm quá !

-Tiếp lời Bác Anhnguyen ; Mình hiến kế nhá ( C 2200 , C 2300 ) ;Bác PAnguyen xem được thì lập kế hoạch đê ? Bác còn lăn tăn balance & unbalance không ?
    [/quote]
    --------------
    Hì hì... Cảm ơn bác đã ghé qua thăm nhà em (bằng cách dòm vào)! Hiện giờ em đang thẩm âm xem Wadia cho em nghe tiếng hát của em nó như thế nào! Nhưng chắc rằng, để có Pre hay hơn Pre trong máy của 850 này thì cũng mất khá nhiều đạn đấy! Mới nghe thử đêm hôm qua thôi nhưng em cũng khá hài lòng với em nó![/quote]

Chúc mừng bác có bộ audio đẹp cả nghe lẫn nhìn. Có phải bác đặt bộ audio ở phòng khách không ạ

Bác đang dùng MC 275 giống em. Ý kiến riêng em đánh trực tiếp từ CD ra không thể hay bằng Pre được, bác đầu tư thêm pre ạ

Bác thử kiếm pre audio note M3 hoặc M5 về ghép với pow MC 275 ạ, ý kiến của em nó hay hơn C2200 nhiều, còn M5 hơn C2300 chỉ có điều pre audio note nhìn không pro như MC[/quote]
    -------------------
    Thanks bác nhiều! Có điều kiện em sẽ thử ghép Pre Audio note hoặc C22 của Mc Intosh vào xem như thế nào! Còn hiện giờ với Pre có sẵn trong Wadia, em thấy âm hình, độ rộng của sân khấu rất ổn. Từng vị trí của từng nhạc cụ trong 1 dàn giao hưởng được thể hiện rất rõ, điều mà trước đây em chưa hề nghe được thấy bác ạ!

9. classic50

classic50 Advanced Member

Chào bác Panguyen!
    Lâu ngày ghé thăm lại nhà bác (xem qua hình) bộ dàn đã thay đổi khá nhiều,rất đẹp và hoành tráng hơn trước, xin chúc mừng :)
    Em cũng đang cần tìm một con Wadia chơi với Memory như bác, bác kiếm ở đâu hay vậy?chắc là cd mới về thể hiện xuất sắc hơn bộ cũ nhiều phải không bác? có dịp đi công tác qua TB xin được giao lưu và thưởng lãm bộ dàn, Thân chào! :D

10. atlantic

atlantic Advanced Members

dự án tiếp theo là gì nữa bác ? :mrgreen:

11. panguyen

panguyen Advanced Member

---------------
    Em cũng đã nghĩ tới dự án tiếp theo nhưng chưa nói ra, ko ngờ trí nhớ bác tốt thế! :)

12. daubap

daubap Advanced Member

Bác Panguyen thay đổi nhanh quá. bộ dàn của bác thiếu cái Pre chiến nữa thì ngon rùi.
    Bác chụp hình cũng đẹp thiệt.

Chúc mừng bác.

ps. Em đang kiếm cái radio cổ mà không biết ở đâu nữa, nếu tiện bác pm giúp ẹm giá cái radio nhé. tks bác.

13. panguyen

panguyen Advanced Member

-------------------
    Em phải thu hoạch xong vụ mùa này đã, xem thóc lúa thế nào mới sắm tiếp được! Bác xem cấu hình của em thì nên dùng Pre gì được cho kinh tế và ưng ý? Em ở vùng sâu vùng xa nên điều kiện mượn về ghép thử cũng khó nên nhờ các bác tư vấn cho em đỡ tốn tiền họ phí! Thanks các bác nhiều!
    Còn vụ Radio, giá cả tùy thuộc vào từng loại, từng hãng và độ mới cũ. Nếu bác ở gần Hải Phòng thì nên qua nhà bác Phát ở đường Lê Lợi - Hp xem thử. Em thấy bác ấy đang có nhiều Radio khủng lắm đấy!

14. panguyen

panguyen Advanced Member

Em mới sưu tầm được cặp loa này, show cho các bác chiêm ngưỡng chút! Cặp này sau khi trả giá, trả tiền tự tay em được cậy ê căng em nó lần đầu tiên, thật khó khăn khi mở ê căng của những chiếc loa có tuổi như thế này! Sau khi nhẹ nhàng cậy hết đám ghim sắt xung quanh, lớp keo này đến lớp keo khác... bên trong em nó được như thế này:

15. panguyen

panguyen Advanced Member

Tiếp.....
    Cùng mẫu nhí, ca sĩ tương lai đấy các bác ạ!

16. Thành JBL

Thành JBL Advanced Member

Em đoán bừa phát xem sao...Hình như là AR2a rất giống đôi của em..Chúc mừng bác có thêm một thành viên Vintage trong hệ thống audio

17. panguyen

panguyen Advanced Member

-----------
    Hi hi..Thanks bác! Em cũng đang sưu tầm nhưng toàn hàng cỏ thôi!

18. yeuamnhacbvnt

yeuamnhacbvnt Advanced Member

Chúc mừng bác có phòng nghe đẹp, sắp xếp gọn gàng, thiết bị chất lượng.
    Có nhiều món em mơ ước quá :D
    Em cũng có chút hơi hướng quê gốc Thái Thụy, nhưng lâu rùi :D Hy vọng một ngày về quê em được đến chiêm ngưỡng và nghe các bộ giàn của bác.

19. phamhavn

phamhavn Advanced Member

Loa mới này mà chơi nhạc vàng thì chắc tuyệt lắm bác nhỉ?

20. ADN

ADN Advanced Member

Bộ dàn bác chủ đẹp quá ! :)
    Em có nhiều "thành tích" với Quê lúa lắm đấy bác chủ ơi. Cái cầu Trà Lý đi từ Thái Thụy nhà bác sang Tiền Hải là ngày xưa là em tham gia thi công đó nha và chính nhờ cái cầu đó 1 cu kỹ thuật của em cưới được cô vợ đẹp như mộng Ở Diêm Điền, sau bọn em chuyển lên làm Cầu Bo mới trên TP Thái Bình thì cậu lái máy khoan lại rước được 1 nàng về dinh >> lại được mẹ vợ cho 1 căn nhà mặt phố Trần Hưng Đạo... kha`..kha`... đội công nhân bọn em có duyên với quê bác thật.
    Hôm nào em ghé về TB xin được qua tệ xá bác chủ nhé. :)

@@ King : bao giờ về quê thế chú, anh đi cùng nào.

21. panguyen

panguyen Advanced Member

------------
    Nếu bác chưa có vợ thì về đây em làm mối cho 1 cô, gái ở đây đảm lắm, anh em mình chỉ việc ngồi chơi xơi nước và nghe nhạc thôi! :)
    Nếu về được bác cứ ới cho em 1 tiếng để em chuẩn bị đón tiếp!

Attached Files:

22. panguyen

panguyen Advanced Member

---------
    Mỗi em 1 vẻ bác ạ! Em cũng đang dùng 1 cặp AR3 để nghe nhạc vàng, phê lắm. Nhưng AR2a này lại có 1 nét hay riêng!

23. ADN

ADN Advanced Member

Dạ, 1 tẹo nữa em làm Rể quê bác roài, có một cô hàng xóm cạnh nhà bọn em thuê làm VP công trường rất xinh, mẹ em ấy đã ưng cái bụng nhưng em lại xây xong cầu mất roài nên lại ra đi. :lol: :lol:
    Thế nào em cũng về 1 chuyến lại Tiền Hải, Thái thụy >> em còn "nhiều ân oán" ở đó lắm ạ. :)

24. panguyen

panguyen Advanced Member

----------
    Chỉ sợ bác còn nhiều duyên nợ ở đất này nên không dám về thôi! :) Dân cầu đường như bác cũng thích thật, cứ vài lần " 1 tẹo" là ấm lắm rồi!

25. sonbeo

sonbeo Advanced Member

Nếu bác chưa có vợ thì về đây em làm mối cho 1 cô, gái ở đây đảm lắm, anh em mình chỉ việc ngồi chơi xơi nước và nghe nhạc thôi!

Xin lỗi bác chủ em sì pam 1 tý. :lol:
    Em chưa có vợ và rất thích cưới được cô nào mà về chỉ việc ngồi nghe nhạc không phải nghe mấy mụ ấy kêu rên là suốt ngày đài đóm. Đúng mẫu vợ lý tưởng em cần đó. Bác giới thiệu cho em nhé, thanks bác trước :mrgreen:

Share This Page

Loading...