bộ nghe nhạc kèn sáo altec và jbl (tập tành phono tr4)

Discussion in 'Giới thiệu hệ thống Nghe-Nhìn của thành viên' started by Seamen, 7/12/11.

1. Seamen

Seamen Advanced Member

Re: bộ nghe nhạc hợp chủng quốc của thành viên mới

Mình xin gửi chút hình của fostex, mong ý kiến của các Bác.

Attached Files:

2. dongthap

dongthap Approved Member

sao bác lại nói như vậy ! bán online có nhiều web mà, lúc trước có mấy bác cũng hay canh mấy thành viên mới post là nói như vầy, em nghĩ không nên.

3. Seamen

Seamen Advanced Member

Cám ơn Bác đã ghé thăm và lên tiếng ủng hộ, em cũng đồng cảm với Bác và kịch liệt lên án lỗi nghĩ như vậy của một số người.

4. dungdn

dungdn Advanced Member

em xem rồi đây bác! Đáng nể qua! thế mà bác khiêm tốn quá... em phải học hỏi bác đấy...bác đi trước đã trả giá nhiều nên bác phải hướng dẫn & chỉ bảo cho anh em đi sau với.Cảm ơn bác

5. dungdn

dungdn Advanced Member

Nghe bác giới thiệu em vội vào xem và thực sự ngạc nhiên về kiến thức của bác. Để sưu tầm được đồ ghép như vậy chăc chắn bác đã mất nhiều công sức và tiền bạc. Em đang lộn xộn quá..để ổn định em cũng sẽ gửi hinh giới thiệu xin góp ý của bác và mọi người. Bác ở đâu? Nếu có dip ghé ĐN giao lưu bác nhé!

Thân,

6. Seamen

Seamen Advanced Member

Cám ơn Bác đã động viên em, thực sự bác nói đúng công sức và tiền bạc đổ vào đây rất nhiều, biết bao nhiêu đôi loa và đồ đánh đã từng hiện diện và ra đi cuối cùng là bộ nghe nhạc không đâu vào đâu như hiện thời bác ạ, nhưng cảm nhận là nghe hay nhất và mình thích nhất và hiện tại là phục vụ mình lâu nhất. Như vậy là tự xung xướng rồi bác nhỉ.
    Em ở TP.HCM lúc nào bác có dịp vào nơi ồn ào này bác phone em nhé (Phúc 0922656500). Và em chắc chắn sẽ hiện diện Bác ngoài Đà Nẵng.
    Thân.

7. dungdn

dungdn Advanced Member

Cám ơn Bác đã động viên em, thực sự bác nói đúng công sức và tiền bạc đổ vào đây rất nhiều, biết bao nhiêu đôi loa và đồ đánh đã từng hiện diện và ra đi cuối cùng là bộ nghe nhạc không đâu vào đâu như hiện thời bác ạ, nhưng cảm nhận là nghe hay nhất và mình thích nhất và hiện tại là phục vụ mình lâu nhất. Như vậy là tự xung xướng rồi bác nhỉ.
    Em ở TP.HCM lúc nào bác có dịp vào nơi ồn ào này bác phone em nhé (Phúc 0922656500). Và em chắc chắn sẽ hiện diện Bác ngoài Đà Nẵng.
    Thân.[/quote]

Cảm ơn bác đã chia sẻ. Em thỉnh thoảng cũng hay vào TP.HCM công tác, nhất định em sẽ xin gặp giao lưu cùng bác :lol: :lol: Còn nếu bác có dịp ghé ĐN thì em luôn WELCOME bác! :p

Chúc bác luôn hạnh phúc với bộ nghe đầy mồ hôi & tâm huyết của mình!

8. Seamen

Seamen Advanced Member

Re: bộ nghe nhạc hợp chủng quốc (altec và jbl phối hợp)

Em mới mượn để nghe thử một cặp super treble coral H-100 nhìn rất gấu, nhưng sau một hồi test em thấy rằng em này kêu thì to nhưng tiếng không nhuyễn bằng super treble fostex 925A (so sánh trên cùng crosserver jbl N7000). Có Bác nào dùng qua loại này chưa ạ, hay em này phải cắt tần số thế nào thì mới hay được vì nhìn em nó rất gấu mà chẳng lẽ tiếng lại bình thường thế.
    Mong ý kiến các Bác.
    Thân

Attached Files:

9. sonrock

sonrock Advanced Member

nh đồ để lủng củng lộn xộn quá bác ơi :D, e nhìn ko hiểu j lắm, hihi. có cặp loa của bác cái cặp to to nhìn thiết kế giống cặp exclusive của tad nhỉ

10. Seamen

Seamen Advanced Member

Cám ơn Bác đã thật tình nhận xét. Đúng là lộn xộn thật Bác ạ, tại phòng nghe em nhỏ mà tính lại hay mê đồ nên bê về tùm lum. Cái thùng to to đó em đang để trên phòng ngủ là thùng đóng Bác ạ, đóng theo mẫu của altec A5 nhưng hơi khác mẫu gin chút. Bộ đó phục vụ bà xã nghe nhạc hải ngoại và nhạc việt nam. Em phối thùng đó với củ kèn jbl 375 và họng do một hãng của nhật đóng theo mẫu jbl 2397 nghe cũng rõ ràng và ngọt ngào lắm Bác ạ.
    Thân.

11. FalconJapan

FalconJapan Advanced Member

Cái này bác nên cân nhắc thật kỹ khi chọn lựa driver và amp đánh, nếu bác chỉ dùng phân tần thụ động em e rằng có bổ xung thêm driver nữa cũng chưa chắc giải quyết được vấn đề, chưa nói đến việc phối hợp trở kháng và pha sẽ rất phức tạp khi ghép chúng vào cùng một hệ thống.
    Chúc vui

Attached Files:

12. anhvtv2

anhvtv2 Advanced Member

Phòng của bác chắc cặp kèn 2350 lớn quá! Bác có thể chọn loại JBL horn 2309-2310 lens thì theo em sẽ dễ chịu hơn và bác sẽ đỡ thấy thiếu dải cao. Âm thanh khi qua lens 2310 sẽ mềm hơn đấy bác ạ.

13. Seamen

Seamen Advanced Member

Cám ơn Bác đã nhận xét. Trước em dùng 4 dải và 2 super treble nhưng đúng là nghe lộn xộn quá. Giờ em quay về chơi 3 giải thôi ạ. dải dưới em dùng altec 515 và cắt tại 500hz, giải giữa em dùng jbl 2440 và cắt tại 7000hz và dải cao em dùng fostex 925A đánh từ 7000hz trở lên. Hiện tại tiếng cũng tương đối dễ chịu rồi Bác ạ. Thực ra em cũng rất muốn nghiên cứu sang phân tần chủ động nhưng do hiện tại trình độ còn yếu quá mà em sợ nhất món cân chỉnh suốt ngày nên chưa dám ạ.
    Thân.

14. Seamen

Seamen Advanced Member

.

Dạ cám ơn Bác đã chia sẻ. Đúng là loại 2350 này lớn so với phòng em. Nhưng tại em thấy khi ghép nên thùng altec thì rất hợp về khoản nhìn nên hiện tại em phải giảm bớt độ nhậy của củ kèn này xuống cho đỡ la.
    Thân.

Attached Files:

15. HoaRV

HoaRV Advanced Member

Bác ơi, cái đầu tiên phải nghe chất âm nó hay đã rồi muốn cắt đâu thì cắt, nó đã không hay thì cắt đâu cũng vậy thôi. Thân

16. Seamen

Seamen Advanced Member

.

Tại em thấy nó la kinh quá nên em nghĩ có thể cắt tần cao lên chút thì tiếng sẽ dịu lại. Em thử cắt ở 7000 mà nó la kinh quá. Thân

17. Seamen

Seamen Advanced Member

Em vừa được một Bác để lại cho cặp power mono block Theta Enterprise để phục vụ cho cặp loa hales T8. Cặp này công suất khỏe 500w/kênh 4omh và trị tương đối tốt cặp hales khó trị theo cảm nhận ban đầu của em. Em sẽ nghe kỹ rồi báo cáo các Bác sau ạ.
    Mong các Bác chia sẻ với em.
    Thân.

Attached Files:

18. Seamen

Seamen Advanced Member

Re: bộ nghe nhạc kèn sáo altec và jbl (sắp xếp lại)

Sau một thời gian nghe nhạc yên ổn, em sắp xếp lại đồ và bổ sung thêm em preamply mcintosh c8 cho phù hợp với tuổi của bộ altec. Hình như tuổi nó hợp nhau hay sao ý các Bác ạ, em cảm thấy âm thanh mượt mà hơn hẳn đặc biệt tiếng trung rất ấm áp truyền cảm.
    Hình anh sau khi kê dọn lại trình các Bác.

Attached Files:

19. DaNangTubes

DaNangTubes Advanced Members

Cặp loa trên cái horn đẹp thế bác. Goto ? :D

20. thinhgia

thinhgia Advanced Member

E chưa nghe qua Coral H-100 như E đoán nếu không có khác biệt thì H-100 sẽ nghe hay hơn Fostex 925,

Cặp 2350 này mình nghe thấy rộng hơn là 2397,với 2397 âm hình sẽ hẹp và nếu để mình lựa chọn với hai cặp trên mình sẽ chọn 2350

21. Seamen

Seamen Advanced Member

Onkyo tw-1800 Bác ơi.

22. HoaRV

HoaRV Advanced Member

Bác Seamen ơi ! Tôi hơi bị giật mình cái Pow của bác, bác định biến nhà mình thành sân vận động ? Loa của bác độ nhạy cao lắm sao bác lại chon công suất cao vậy ? :roll:
    Cái kèn trên loại gì ? trông giống kèn gỗ của Visaton quá :mrgreen:

23. Seamen

Seamen Advanced Member

Bác Seamen ơi ! Tôi hơi bị giật mình cái Pow của bác, bác định biến nhà mình thành sân vận động ? Loa của bác độ nhạy cao lắm sao bác lại chon công suất cao vậy ? :roll:
    Cái kèn trên loại gì ? trông giống kèn gỗ của Visaton quá :mrgreen:[/
    cám on Bác đã chia sẻ, cặp power đó em dùng cho cặp loa hales trancenden T8 a. Cặp loa này thùng kín 4omh nên đói công suất lắm Bac ạ.
    Ken tren nóc loa là kèn gỗd o hãng Enclosure cua nhật làm theo mậu jbl 2397. THÂN.

24. Liam

Liam Advanced Member

Bác nói hay quá, có điều em không hiểu, không cắt thì sao mà nghe, không nghe được thì sao biết được chất âm hay hay dở. Kính bác.

25. HoaRV

HoaRV Advanced Member

Nói ra bác bỏ quá khi không phải. Khi tôi ghép các Driver với nhau tôi bao giờ cũng kiểm tra từng cái một xem giọng chúng như thế nào hay ở điểm nào ? , nhanh chậm ra sao ?,
    Cũng như người chơi đàn ấy người ta chỉ cần so dây thôi người ta cũng biết nó hay hay không chứ không cần chơi hòa tấu với dàn nhạc thì mới biết. Tôi có kiểu chơi của tôi là cứ thấy cái Driver nào hay mà ghép bộ được là tôi chơi, Thùng cũng vậy không theo cha con thằng nào cả mình tôi một kiểu. :lol:
    Thân

Share This Page

Loading...