bộ nghe nhạc kèn sáo altec và jbl (tập tành phono tr4)

Discussion in 'Giới thiệu hệ thống Nghe-Nhìn của thành viên' started by Seamen, 7/12/11.

1. Seamen

Seamen Advanced Member

Re: bộ nghe nhạc kèn sáo altec và jbl (sắp xếp lại)

Lâu lâu để thay đổi chất âm với lại không có việc gì làm em sắp xếp kê dọn lại loa đài báo cáo các Bác.

Attached Files:

2. Seamen

Seamen Advanced Member

Cuối tuần chả có việc gì làm, lang thang em kiếm được một cặp power monoblok altec 9477b từ năm 1979 về ghép với loa altec của em và preampli mono cổ mcintosh c8. Cảm nhận ban đầu với nhạc Việt Nam như Tuấn Ngọc, Hồ Trung Dũng, trung âm rất trầm ấm có lẽ do loa, pre và pow hợp tuổi với nhau nên em cảm thấy vậy.
    Có Bác nào dùng qua rồi cho em vài lời góp ý với ạ.
    Thân.

Attached Files:

3. Music-Wifi

Music-Wifi Advanced Member

Ampilifi hợp với tuổi của loa mà chất âm làm bác phê là tuyệt rồi bác ạ, cái quan trọng trong thưởng thức nhạc là hệ thống đem lại chất âm mà mình thích và đủ phê là được rồi, nếu càng nhiều bác thích nữa thì càng good. Chúc mừng bác có tinh thần đam mê audio và có nhiều đồ chơi quý hiếm.

4. zeze

zeze Advanced Member

Bác làm lại thùng A5 mới phải không?
    Hình như super tweeter Foster không còn đá vị trí chính thức hả bác?

5. Seamen

Seamen Advanced Member

Bác nhìn tinh quá, Thùng loa này là bộ sơ cua của em bê từ phòng ngủ xuống, vì nó hợp mầu với cái kệ và bộ pre mcintosh nên phần nhìn em thấy đẹp hơn. Super tweeter Fostex em không dùng nữa vì nghe với bộ loa này tiếng lộ lắm. Hiện em đang dùng onkyo TW-1800 cổ nghe hợp hơn.

6. Seamen

Seamen Advanced Member

Cám ơn Bác, Bác luôn là người động viên em đúng lúc. Em vẫn mong một lần được Bác ghé tệ xá để đóng góp ý kiến thực tế giúp em.

7. chitrung7121985

chitrung7121985 Advanced Member

Re: bộ nghe nhạc kèn sáo altec và jbl (thay đổi đồ đánh tr4)

Bộ dàn bác nhìn đẹp mà hay quá :D chúc mừng bác nhé... mỗi tội phòng hơi hẹp :D y nhu phòng em

Cho em hỏi chút là tweeter thì đấu thẳng vao Amply hay qua loa nhỉ , nếu đấu vào amply thi liệu co phân tân đúng nhạc ko nhỉ :D

8. HoaRV

HoaRV Advanced Member

Bộ dàn của bác xem ra hoành tá tràng đấy.
    Bác phang con Treble này vào hơi bị thừa nó sẽ làm xấu cái chất âm trung kèn của bác đi nếu trung đã hay rồi,
    vì con Treble này chưa phải là con treble hay bác nên kiếm một em siêu treble không cần kêu to chỉ cần điểm thêm một chút vào thôi bác sẽ thấy khác ngay. BÁc chịu khó tìm kiếm trên giang hồ nhiều anh Treble hay lắm nhưng ẩn dật. Đầu tuần chúc vui vẻ.

9. Seamen

Seamen Advanced Member

Cám ơn Bác đã động viên, phòng nghe của em phải nói là quá nhỏ chứ không phải là nhỏ nữa. Super tweeter mình cắt bằng tụ Bác ạ, Bác Dũng audio chế dùm mình.

10. sieunhanxanh

sieunhanxanh Advanced Member

Em hỏi chút : Đơn vị HZ đấy là dải tần hả bác, từ 500 đến 800 HZ thì công suất độ khoảng bao nhiêu wat hả bác

11. Seamen

Seamen Advanced Member

Theo mình hz là tần số âm thanh thôi, còn công suất bao nhiêu thì phải tùy theo độ nhậy của củ loa phụ trách giải tần đó. Hiện nay giải tần từ 500hz - 800hz mình sử dụng bằng kèn có độ nhậy trên 100db nên có lẽ không cần quan tâm đến công suất của âm ly mà chỉ cần quan tâm đến chất âm của amply thôi. Thân

12. Seamen

Seamen Advanced Member

Re: bộ nghe nhạc kèn sáo altec và jbl (cập nhật mới tr4)

Sau một thời gian nghỉ ngơi và yên tâm nghe nhạc em bổ sung và cập nhật lại bộ nghe nhạc của em hiện tại như sau: Bổ sung thêm CDP marantz SA 11s2 và bộ mono block mactone (mỗi block dùng 6 cây EL34) mong các bác chê bai thoải mái giúp em.

Attached Files:

13. Seamen

Seamen Advanced Member

Re: bộ nghe nhạc kèn sáo altec và jbl (tập tành phono)

Em xin cập nhật hình mong các Bác tư vấn giúp em vì đây là lần đầu chơi phono

Attached Files:

14. Seamen

Seamen Advanced Member

Lần đầu tiên chơi phono cực quá các Bác ạ, mượn thử 1 cái về nhà nghe ôi thôi ù, xì tùm lum, loa bass thở phập phồng vừa nghe vừa sợ, âm thanh không ra làm sao cả. Thế là đóng cửa lên internet nghiên cứu học hỏi các Bác và giờ là ra bộ như trên đó ạ. ù xì thì đỡ nhiều rồi, nghe cũng đã hay hơn nhiều, nhưng chưa biết là setup vậy đã đúng và đủ chưa nữa. Mong các Bác góp ý giúp em.

15. skr

skr Advanced Member

bộ dàn của bác nhìn cứ như là shop audio, thấy thích nhỉ. bộ monoblock của bác là ampli mono hay pow vậy bác? hình như bác còn thiếu cái pre thì phải?

16. pheulong

pheulong Advanced Member

món này rễ thì rất rễ,mà muốn rối thì như tơ vò :lol: quan trọng là tự mình phải setup lấy và phải từ bỏ những quan điểm sai cố hữu ăn vào vào tiềm thức có trong quá khứ,do không được nghe LP hay đúng cái nghĩa của nó bác ạ :) mới có MM mà bác đã ù xì thì chơi sao được MC,khi nào bác setup LP có lền âm sạch và tĩnh hơn CD thì lúc đó là đúng đấy :)

17. Seamen

Seamen Advanced Member

Bộ mono đó là power Bác ạ, pre em có 2 cái: 1 mcintosh c8 (2 cục vàng vàng) và aesthetix calypso ở dưới mâm đĩa than đó Bác. Thân

18. Seamen

Seamen Advanced Member

.

Dạ cám ơn Bác đã hướng dẫn, em có 2 bộ cỏ, 1 bộ thì không ù xì chút nào, 1 bộ thì bì ù loa bass chút (lại gần mới nghe thấy), em đã cẩn thận dùng nguồn cho phono box bằng pin (chuyển dòng AC thành DC) mà vẫn bị ù loa Bass. Em vẫn đang loay hoay xử lý mà chưa được. Mong Bác hướng dẫn em cụ thể hơn.

19. tronghien

tronghien Advanced Member

công nhận bác chịu khó sưu tầm ghê thật , trong dàn nhạc mình mê nhất là giọng của kèn thể hiện , nó quyến rủ làm sao ấy vì thế mình củng săn lùng được 1 em kèn cổ lổ sỉ về nghe cho đã cơn ghiền và củng đang âm mưu thực hiện cái horn gổ dạng JBL cho nó hoành tráng. cây kèn mình dài 35cm và nặng 4,5kg , khi hoàn tất em nó dài khg 70cm và nặng thì khg biết bao nhiêu nửa đây . Nếu bạn cho phép mình có thể đến nhà bạn và được sờ vào em kèn chăng ....hihi . Hiền 0908538004 Q3 TPHCM , cám ơn bạn rất nhiều đã mở rộng tầm mắt cho mình :) :)

20. Seamen

Seamen Advanced Member

Rất vui vì Bác cùng niềm đam mê và chia sẻ với Mình. Trân trọng kính mời Bác thứ 7 hoặc CN ghé mình chơi. Phúc 0922656500.

21. tronghien

Cám ơn bạn Phúc rất nhiều , chủ nhật mình sẻ gọi phone cho bạn trước khi đến ........rất vui khi nghe tiếng kèn cất giọng :)

22. Seamen

Seamen Advanced Member

Em mới sưu tầm được một cái mâm mới, nặng kinh hồn các Bác ạ, hơn 50kg em xin trình báo các Bác góp ý. Thân

Attached Files:

23. tronghien

Cám ơn Phúc rất nhiều đã dành mấy tiếng đồng hồ để cho mình thưởng thức âm nhạc thật tuyệt vời và tận mắt xem nhửng cây kèn thật giá trị , đôi khi cả cuộc đời chưa chắc đã được thấy qua .....hồi chiều về đợi khoảng 5g xung quanh thật yên lặng mình mở nhạc lên nghe xem sao , thật là may mắn dàn ở nhà vẩn réo rắc nhẹ nhàng lôi cuốn mình ngay tức khắc , chứ khg phải nhửng dàn trước mấy ngày sau mới nghe được và khg tuần sau là đăng bán luôn ......hú hồn . Chủ nhật nào rảnh mình có thể tới nghe ké tiếp nha :) :) :) Chúc gia đình thật nhiều sức khỏe và hạnh phúc

24. Seamen

Seamen Advanced Member

Cám ơn anh Hiền đã cho em một buổi chiều thật vui, hiếm khi có được niềm vui như vậy, thưởng thức âm nhạc một mình thì thật là buồn phải không anh. Rảnh lúc nào anh cứ nhắn em rồi qua em chơi nhé. Rất vui được làm bạn cùng anh. Thân.

25. long287

long287 Advanced Member

Mâm của hãng nào ma đẹp thế bác chủ?

Share This Page

Loading...