bộ nghe nhạc kèn sáo altec và jbl (tập tành phono tr4)

Discussion in 'Giới thiệu hệ thống Nghe-Nhìn của thành viên' started by Seamen, 7/12/11.

1. Seamen

Seamen Advanced Member

.
    Mâm do bạn mình làm giúp mình, hàng diy chứ không phải của hãng, linh kiện và vật liệu nhập về, gia công tại VN.

2. tronghien

tronghien Advanced Member

Phúc có thể cho a xin đường link tất cả hình ảnh loa trep kèn mà bửa hổm 2 ae mình mở ra coi nha .....xem cho đở ghiền ấy mà .....hihi , cám ơn em nhiều nha . :) :)

3. NLHT

NLHT Advanced Member

Re: bộ nghe nhạc kèn sáo altec và jbl (tập tành phono)

Em thấy cái turntable gấu quá, tha hồ mode cần chơi kim. :lol: !

4. Seamen

Seamen Advanced Member

Re: bộ nghe nhạc kèn sáo altec và jbl (tập tành phono)

Cám ơn Bác đã động viên.

5. Seamen

Seamen Advanced Member

Em mới được bạn cho mượn bộ ampli mono cổ của hãng klangfilm, bộ này bé hạt tiêu nhưng đúng là em bất ngờ với chất tiếng của nó, rất thật, rất mượt mà, đánh tương đổi tốt cặp loa to tướng của em. Mời các Bác đã chơi qua đồ của klangfim đóng góp ý kiến với ạ. Thân

6. Seamen

Seamen Advanced Member

Re: bộ nghe nhạc kèn sáo altec và jbl

Gưi các Bác hình của em nó đây ạ.

Attached Files:

7. tila353

tila353 Approved Member

chào bác e lính mới .cũng đang tập tành kèn sáo mà thấy đồ của bác ngộp quá .nghe chắc là phê lắm đây .e đang sài A8 .ampli pilot-AA -920.cũng phê lắm ạ

8. DaNangTubes

DaNangTubes Advanced Members

Hình như bộ này cục nguồn made in VN phải không bác. E nhìn cái hộp to to thấy giống vỏ của thiết bị quân sự usa.

9. Seamen

Seamen Advanced Member

Bác tinh mắt quá, nguồn dyi Bác ơi, sài 2 bóng nắn EZ80.

10. tronghien

bác mà tới nhà bạn Phúc nghe rồi là quên cả lối về , chỉ khổ cho bà xã đăng tìm chồng lạc ....hihi

11. Seamen

Seamen Advanced Member

Ôi chết Bác lại quá lời rồi, Bác nói thế em mất hết bạn thì sao. Cám ơn Bác đã có lời động viên.

12. ilovelowther

ilovelowther Advanced Member

Chơi đồ Klangfilm/Maihak/Tab... (thập niên 40 - 50 thì các hãng này là 1; nó như 1 Cty có nhiều Chi nhánh) ở VN mình đếm trên đầu ngón tay, nếu có chơi thì núp ở nhà nên e nghĩ hok có ai đóng góp ý kiến cho anh đâu :lol: .

Theo kiến thức nông cạn của em thì như sau:

- Được dân chơi Audiophile ở Đức, Nhật, Hàn Quốc săn lùng. Nếu như ở Mỹ có WE thì ở Đức có Klang và nhiều món được liệt vào hàng "tuyệt chủng".

- Đồ Klangfilm/Maihak/Tab... đa phần dùng cho phòng thu, đài truyền hình nên chất âm rất thật.

- Nhìn chung các mạch của WE, Klang,... rất đơn giản và dải tầng thấp so với Audio hiện nay. Tuy nhiên nó có 1 đặc điểm ở WE, Klang là các Pre, Pow, Amp thì đầu vào - đầu ra đa phần đều có Biến áp xuất âm mà cái hay của nó ngoài việc có Biến thế xuất âm là thiết kế mạch đơn giản, ít linh kiện

- Để có được 1 món đồ "Nguyên bản" cực kỳ khó bởi theo thời gian con người còn die nói ji máy móc; đặc biệt là biến thế xuất âm nêu die coi như vứt bởi vì nó được cuốn bằng sợi dây mỏng hơn sợi tóc, được bao bọc nhiều hộp (nhằm chống nhiễu). Vì vậy, đôi khi e phải cóp nhặt từng cái 1 để đến nay e được 3 bộ nguyên bản :lol: . Em nghĩ để trai nghiệm những món này cần có thời gian, kiên trì và chấp nhận thương đau. Như e đây, mua 1 cặp Pre mono... tất cả đều ngon lành, chỉ chừa 2 cặp biến thế xuất âm vào - ra... die theo thời gian và e phải săn lùng 1 năm trời để nay nó được nguyên bản.

- Quý nhất vẫn là Biến thế, vậy mà mua 10 cặp về thì cùng lắm dùng đc 3 cặp (nếu ko die thì là đồ dùng cho điện thoại) và trên gút gồ đa phần không có thông tin --> Học phí với bản thân em khá nhiều :lol: .

13. Seamen

Seamen Advanced Member

Cám ơn bạn ilovelowther đã góp ý, đúng là đồ này quý thật, chất âm cũng thật là quý và để có được một bộ nguyên bản thì công sức bỏ ra rất nhiều, chính vì vậy mà đồ này ít có trên thị trường. Cái này mình hiểu và rất trân trọng klangfilm vì đã mang lại cho mình niềm vui. Nhưng những gì bạn đề cập ở trên đang làm nản lòng chiến sỹ đó, mình mong chờ một ý kiến chia sẻ tươi sáng hơn về những niềm vui và sức khỏe mà klangfilm đã mang lại cho bạn trong suốt thời gian qua. Thân.

14. tronghien

chỉ vì khái niệm hoài cổ mà làm khổ bản thân , nhiều người chơi âm nhạc đã bỏ rất nhiều công sức và tiền của để đi tìm một chất âm mà mình mong muốn , và mình đã đi nhiều nơi gặp gở nhiều ae chơi nhạc và cuối cùng mình thấy ai củng cho mình đã tìm được cái I , thậm chí chê cả nhửng dàn cả tỷ đồng trong khi đó dàn ở nhà chỉ tầm ngoài trăm triệu , lại có người thì coi thường nhửng dàn máy rẻ tiền tại vì ở nhà đang sở hửu dàn rất mắc tiền . Nói chung âm nhạc là vô biên giới và cùng song hành cùng tâm trạng của chủ nhân mà nó sẻ hay hoặc dở . Cầu chúc ae thật nhiều sức khỏe , làm ăn thật phát đạt , lúc đó nghe dàn vài triệu thôi củng hay cực kỳ ....hehe .

15. Seamen

Seamen Advanced Member

Cảm ơn anh Hiền, quá đúng anh ơi, dạo này bộ nghe nhạc toàn để ngắm mà cái thường xuyên nghe nhất là nhạc lossless với đồ đánh rẻ tiền mà thấy hay nhất anh ạ. Cám ơn anh về những lời chúc tốt đẹp. Sớm giao lưu anh nhé. Thân.

16. tronghien

Nghe dàn rẻ tiền mà hay được thì Hiền chúc mừng Phúc rồi đó , điều đó nói lên tâm trạng của mình đang hưng phấn { vài hợp đồng mang tầm cở quốc gia đả vô túi mình chứ gì } , nghe nhạc mà chăm chút đồ đánh nhiều quá thì khi nghe cứ lo phân tích tweeter , bas làm sao kèn thổi chuẩn chưa thì mệt lắm và củng hết còn cảm nhận cái hay của bài nhạc , hảy chìm đắm tâm trạng và hòa mình vào dòng nhạc thì dù lúc đó là dàn của anh bán kẹo kéo củng tuyệt cú mèo . Công việc của mình thường là thứ 7 và chủ nhật nên bửa nào rảnh sẻ đt cho em trước , nhửng ngày trong tuần rảnh rổi H vẩn thường tới nhà vài ng bạn nghe nhạc và để cảm nhận cái gu của mổi chủ nhân củng hay lắm . Chúc Phúc và gia đình thật nhiều sức khỏe :) :)

17. Seamen

Seamen Advanced Member

Chủ nhật ở nhà buồn thèm nghe loa hales với đèn thế là em câu bộ mactone vào nghe, tiếng cũng tốt nhưng khổ nỗi power này lại không có đường ra 4omh nên em câu tạm vào đường 8omh nghe tạm 1 đĩa CD. Vừa nghe vừa run nên không thấy hay thế là em kiếm được một bộ mono block dynaco mark III có ngõ 4omh, em này dùng bóng công suất 6550 mỗi bên 02 cây. Cắm vào nghe em thấy bất ngờ với power này, tiếng rất chi tiết, sân khấu rất rõ và rộng và đặc biệt ra được tiếng bass của hales dẫu rằng hơi đuối ở một số bài có tiếng bass nặng. Nhưng tổng thể em rất hài lòng vì lại được nghe hales với đèn một phương án lâu lâu thay đổi rất hay. Mong các Bác cho ý kiến đóng góp ạ. Thân.

Attached Files:

18. Seamen

Seamen Advanced Member

Em vừa kiếm được cặp loa VR-4 xếp vào vị trí chính của hệ thống xem phim, tiếng hoành tráng quá các Bác ạ. Tuy nhiên, em có ít thông tin về cặp loa này quá, mong các Bác giúp em. Thân

Attached Files:

19. fatman

fatman Advanced Member

bác chủ nhiều đồ quá, chắc phải có thêm cái kho nữa để chứa những đồ chưa dùng và đồ mới để ra ngoài .

20. fatman

fatman Advanced Member

em lại khác bác tý chút là nghe nhạc thấy phê chỉ khi thảnh thơi, nhàn việc. tất nhiêu là bộ dàn có chất lượng khá chút và quan trọng là mình đầu tư vào nó phù hợp với điều kiện mà không phải băn khoăn suy nghĩ nhiều về kinh tế chứ nghe dàn kẹo kéo em sợ nó làm tụt mất cảm hứng . Còn khi chúng hợp đồng lớn như thế thì em ra quán nghe nhạc karaoke thích hơn .

21. Seamen

Seamen Advanced Member

Em công nhận Bác nói đúng thật. Trúng hợp đồng lớn thì không ở nhà nghe nhạc được vì lòng dạ lúc đó bồn chồn lắm. Mà lòng lâng lâng thì tay chân phải hoạt động thì mới hay. Thân.

22. Seamen

Seamen Advanced Member

Ôi Bác đoán đúng thật, em còn một cái kho là phòng ngủ bác ơi, trên đó cũng bừa bãi lắm. May mắn cho em là em là người ngoan nhất nhà nên ít khi bị la. Hihi

23. fatman

fatman Advanced Member

Có gì đâu bác , lại một người nữa giống như ........em thôi mà :D
    Bác Seamen , khi nào mới là hiend ??? Em thấy hiend là không có giới hạn về giá trị và độ khủng của bộ giàn, hiend mang tính cá nhân của người chơi nhiều hơn, đó là khi ta không thể bỏ thêm 1 chút tiền để mua món mà mình thích bấy lâu, nó gần giống với money-end :D mà em thấy tình hình đầu tư không mệt mỏi như này thì còn lâu bác mới tới hiend được :D
    Chúc bác luôn thoải mái, vui vẻ tâm trạng trên con đường hiend không bao giờ kết thúc .

24. ilovelowther

ilovelowther Advanced Member

Hik, nhà bác sắp thành bãi chiến trường và phế thải công nghiệp roài :lol: . Em ước ao có được bãi chiến trường như bác :)

25. Seamen

Seamen Advanced Member

Cám ơn Bác Fatman đã chia sẻ, thực chất cái này là do niềm đam mê và thích sưu tầm thôi Bác ơi, không phải đầu tư (toàn âm không à). Theo quan điểm của em hi-end nó thể hiện sự nghe hơn là nhìn. Câu hỏi "khi nào mới là hi-end" là em đang nói đến bản thân em, chưa biết lúc nào mới có thể thực sự ưng ý, khi nào mới là thưởng thức âm nhạc chứ không phải nghe nhạc. Thân.

Share This Page

Loading...