bộ nghe nhạc kèn sáo altec và jbl (tập tành phono tr4)

Discussion in 'Giới thiệu hệ thống Nghe-Nhìn của thành viên' started by Seamen, 7/12/11.

1. Seamen

Seamen Advanced Member

Bác nhìn lại mình đi. :lol:

2. de_men

de_men Advanced Members

Đồ bác nhiều quá! Khi nào thanh lý "kho" bác cho em có cơ hội với em Hales T8 với bác nhé :D

3. Seamen

Seamen Advanced Member

Cám ơn Bác đã ghé chơi, Em nhờ Bác vác đi nhanh dùm em với ạ, phòng chật quá không thở nổi rồi Bác ơi, đồ gì cũng tiếc nên thành ra như thế đó ạ. Thân.

4. qnnho

qnnho Advanced Member

Bộ dàn hơn tiền Tỷ của Bác Phúc khiếp quá ...hẹn Bác 1 ngày sớm nhất cho E qua nghe ké với nhé...Thân,

5. Seamen

Seamen Advanced Member

Re: bộ nghe nhạc kèn sáo altec và jbl (tập tành băng cối tr6

Hôm nay Sài Gòn mưa to quá các Bác ơi, giữa trưa dưới cơn mưa tầm tã em cũng cố bê em Otari MTR-15 về trải nghiệm. Công nhận là em nó nhìn đẹp thật, âm thanh em nó phát ra rất mộc mạc và dầy dặn, tuy nhiên do nghe chưa quen nên em chỉ cảm nhận thấy lạ lạ so với CD. Hihi, mong các Bác đã dùng dòng Otari tư vấn cho em với ạ, em chưa biết gì món này hết.

Attached Files:

6. Seamen

Seamen Advanced Member

Re: bộ nghe nhạc kèn sáo altec và jbl (tập tành băng cối)

Báo cáo các Bác, qua mấy ngày có em nó về, nghe tiếng tuyệt quá, CD em nằm chơi không mấy hôm rồi. Chất tiếng thật mộc mạc và dầy dặn, mỗi tội em nó dùng băng 1/2" nên khó kiếm quá. Mong các Bác có kinh nghiệm tư vấn dùm em nguồn mua băng với ạ. Thân.

7. Seamen

Seamen Advanced Member

Re: bộ nghe nhạc kèn sáo altec và jbl (tập tành băng cối)

Hôm nay ngày nghỉ, có thời gian mở em nó ra xem, nhìn thấy em nó sài một loạt card rời cho từng kênh cũng như từng chức năng. Nhìn một hồi lằng nhằng quá chẳng hiểu gì, em cũng chẳng dám rút cái card ra để nghiên cứu nữa.

Attached Files:

8. tronghien

tronghien Advanced Member

chúc mừng Phúc có thêm 1 thành viên nửa , lần đầu tiên a mới nhìn thấy máy này đó , công nhận đẹp thật hơn hẳn con Akai hồi trước nhà có xài , với lại nó có nhiều card rời quá nên nó hót hay là phải , còn về chất lượng băng cối thì khỏi phải bàn , nói chung là .....tuyệt vời . băng cối bán nhiều mà Phúc coi lại các shop bên vnav và bên 5s thấy có bán nhiều........sướng thật :)

9. Seamen

Seamen Advanced Member

Em cám ơn Anh đã quan tâm, đúng là băng cối các chương trình của nước ngoài như jaz, volcal, blue, hòa tấu nghe rất hay anh ạ, còn các chương trình nhạc việt cổ như trường sơn, thanh thúy, tiền chiến thì chỉ được tiếng mid là dầy dặn và truyền cảm thôi, còn chi tiết và dải cao hơi kém. Em đã sưu tầm được 20 cuộn rồi và vừa mua trên ebay thêm 10 cuộn băng trắng mới nữa. Tới đây em sẽ tập thu âm xem sao. Thân.

10. kthien

kthien Advanced Member

Re: bộ nghe nhạc kèn sáo altec và jbl (tập tành phono)

em chông cái mâm của bác quen quen như đã nhìn thấy ở đâu rồi, bác cho ít cẩm tưởng về em nó đi

11. Seamen

Seamen Advanced Member

Sau nhiều tháng phục kích, nằm vùng cộng với thường xuyên gạ gẫm đến hôm nay em mới được ông Bạn quý mến đưa cho cặp horn altec 1505B cùng với củ altec 288-16G vội vàng bê về, cởi trần lắp vào hệ thống. Không kịp lau mồ hôi vội vàng bật hệ thống lên để nghe. Trời ơi, tiếng hay quá, giờ thì em toại nguyện rồi, hết loay hoay rồi các Bác ơi. Vui quá, vội vàng chụp hình và chia sẻ với các Bác. Thân.

Attached Files:

12. DaNangTubes

DaNangTubes Advanced Members

Chúc mừng bác !

Kèn đẹp quá. Niềm mơ ước của em. Ampli nhiều rồi, bác nghiên cứu làm cái phưng từng chủ động sẽ thấy cái 288-16G+ Horn 1505N hay hơn rất nhiều.

13. khovitai

khovitai Advanced Member

Oai bác kiếm được cặp kèn hoành tráng quá, chúc mừng bác! Hiện bác dang đánh bằng phân tần chủ động hay bị động?

14. tronghien

tronghien Advanced Member

lại có thêm 1 thành viên nửa đã gia nhập đội quân hùng hậu Seamen , trên Altec dưới củng altec vậy là hợp nhau rồi , còn mấy em JBL ra ngoài chắc nó buồn lắm nhỉ ...... :)

15. Seamen

Seamen Advanced Member

Cám ơn Bác động viên, em sẽ nghiên cứu Bác ạ. Lăn tăn mỗi vụ phòng bé quá nên em chưa dám thử, phòng em chắc là bật nhiều amply đèn thì nóng lắm đây, tìm đường lắp cái điều hòa trước Bác ạ. Thân.

16. Seamen

Seamen Advanced Member

Lâu rồi mới nghe lại còi Altec nghe hay quá anh Hiền ơi, trước em đã dùng horn altec 1005B với còi 288c, tuy nhiên so với cái kèn mới này thì thua xa lắm. mấy cái còi jbl tạm thời cất vào kho kẻo sau này cần đến lại mất công kiếm.

17. Seamen

Seamen Advanced Member

Em chắc chưa đủ trình độ để chơi phân tần chủ động Bác ơi. Hiện tại em đang dùng phân tần Altec N500c.

18. ilovelowther

ilovelowther Advanced Member

Anh có nhiều đồ chơi, chẳng bù cho e, kiếm 1 bộ để về già mà tìm hoài chưa ra.

19. Seamen

Seamen Advanced Member

Tại em chưa già mà. Cái em đang có là vô giá đó. Thôi, mua đồ vừa thôi, phòng nghe bừa bộn quá rồi đó.

20. ilovelowther

ilovelowther Advanced Member

Dạ, e cũng tìm đc điểm dừng Amp + Pow + Pre rồi... Em còn mơ ước cặp Speak Klangfilm L405 nữa thôi. Đồ của e hạp với viện bảo tàng nên Em mới sắm đc bộ Pow và ít tubes (hok còn sản xuất) để làm sơ cua .

Em thấy a cũng nên duy trì tập thể thao để có sức mà về già khiêng đồ Audio nữa chứ? :lol: Em đây hok cần tập vì cái nào cũng tầm 3Kg trờ lại :D

21. Seamen

Seamen Advanced Member

Cảm ơn Bạn, đầu tiên đó là ước mơ của mình, đi nghe nhiều giờ mới gần hoàn thành, mình chỉ còn kiếm cái thùng bass gin của hãng nữa là mình dừng lại với altec và chuyển qua lo các thứ khác. Thân.

22. DaNangTubes

Cái thùng zin lúc trước đâu rồi bác ?

23. Seamen

Seamen Advanced Member

Trước bí tiền để lại cho anh Bạn, giờ ông ý còn mỗi cái thùng đó không dùng đến và cũng đồng ý để lại cho mình rồi nhưng hiện tại giá đang cao, chờ một thời gian nữa cho hạ nhiệt là mình đón em nó về lại. Thân.

24. DaNangTubes

Gởi bác hệ thống hiện nay của em. Cabinet zin

25. Seamen

Seamen Advanced Member

311-90 quá đẹp Vũ ơi, mình cũng xin gửi Vũ hình bộ altec gin cũ của mình mà giờ đang cố gắng tìm lại. Thân.

Attached Files:

Share This Page

Loading...