bộ nghe nhạc kèn sáo altec và jbl (tập tành phono tr4)

Discussion in 'Giới thiệu hệ thống Nghe-Nhìn của thành viên' started by Seamen, 7/12/11.

1. dungca

dungca Approved Member

Nhìn đồ của các bác em chỉ dám đứng xa mà nuốt nươc miếng ,không biết đến khi nào em mới gọn gàng được như các bac.

Em Dung

2. Seamen

Seamen Advanced Member

Mình đã từng giống bạn mà, thậm trí bây giờ vẫn vậy, có nhiều bộ mình cũng thèm lắm và cũng đứng từ đằng xa để nhìn, không dám lại gần. Quan trọng là vui với những gì mình có. Mong bạn đừng bị tẩu giống mình :lol: . Thân.

3. Seamen

Seamen Advanced Member

Phòng nhỏ quá, bừa bộn em mới phải đầu tư thêm một cái kệ treo tường để phần mềm chụp hình lên báo cáo các Bác. Thân.

Attached Files:

4. ilovelowther

ilovelowther Advanced Member

Hi, e cũng tính đóng 1 tủ trang trí cao 1,8m x rộng 0.6m x sâu 35cm đựng đĩa CD... A có thích gỗ thông ko để e làm cho a 1 cái

5. ilovelowther

Hơ hơ... em có thấy "chống ẩm" đâu

6. Seamen

Seamen Advanced Member

Sao em để CD mà lại sâu 35cm, với kích thước vậy mà sâu 35cm thì không đẹp đâu. Em tính toán lại đi nhé. Thân.

7. Seamen

Seamen Advanced Member

Cám ơn Bác chia sẻ.

8. skr

skr Advanced Member

Bác phúc có thiết bị, cả phần cứng và phần mềm thật đáng nể. hôm nào bác cho em xin nghe ké bộ analogvới nhé!!

9. Seamen

Seamen Advanced Member

Trân trọng kính mời Bác, Bác rảnh lúc nào cứ ới em nhé, em rảnh các buổi tối và thứ 7, chủ nhật. Mong Bác tới góp ý giúp em. Thân.

10. Seamen

Seamen Advanced Member

Mấy hôm rảnh rỗi em đưa em amply klangfilm đi làm đẹp. Giờ trông em nó cũng đẹp phết ạ. Em mới kiếm được em đầu DAT panasonic của đài phát thanh về nghich. Thu CD vào đĩa DAT rồi phát bằng em này nghe tiếng tốt lắm các Bác ạ, ngang ngửa tiếng CD mà 1 băng này lưu được gần 3 đĩa CD cũng tiện lắm.

Attached Files:

11. tronghien

tronghien Advanced Member

hihi , công nhận Phúc là ng rất dể thương ......muốn góp ý phải khg , anh góp thẳng à nha ....đừng giân nha ..... Phúc đang bị say đồ rồi mà khg là say nhạc , với căn phòng đó khg 10m2 nếu setup thật chuẩn + dàn máy bèo I trong kho của em , bảo đảm chất lượng sẻ tuyệt vời hơn hẳn với bộ dàn khủng nhất mà em hiện có .......lúc đó hi-end đang đứng sau lưng em rồi đó . Vài lời tâm sự chân thành xin bỏ qua cho mình :D :D

12. Seamen

Seamen Advanced Member

Em cám ơn anh Hiền đã chia sẻ, đúng vậy anh ạ, một phần do em mê đồ nên mới để căn phòng như vậy. Nhưng do thích quá nên mặc dù không gian như vậy nhưng nghe vẫn tuyệt vời anh ạ. Hôm nào anh lại thu xếp qua em chơi nhé rồi nghe thử các thể loại luôn :lol: . Thân.

13. FalconJapan

FalconJapan Advanced Member

Hai cụ này nếu đem đồ chia cho mét vuông thì cũng một 9 một 10 :D

14. ilovelowther

Hik, em vẫn khoái làm bằng nhôm phay hơn là inox. Gửi anh hộp nguyên bản của bọn nó Tây Đức: http://www.ebay.com/itm/261098534664?ss ... 1426.l2649

15. tronghien

tronghien Advanced Member

Cám ơn Phúc nhiều ,vì từ nhà mà lên e quá xa nên ......thông cảm nha , chia sẻ trên đây có nhiều điều khg thể nói được .....Phúc hiểu chứ . Theo e nói nó vẩn tuyệt vời , thì a nghĩ dỉ nhiên là trên cả tuyệt vời chứ , nếu khg tuyệt vời thì ai chịu bỏ ra hàng chục ngàn đô mà mua nó về, theo a nghỉ Phúc đang sưu tầm đồ chứ khg phải là sưu tầm âm nhạc . Nói chung mổi ng có một suy nghĩ khác nhau nên khg thể áp đặt cho nhau được , tại vì a đi nhiều nơi gặp gở nhiều người và quan trong là ngồi nhiều căn phòng có nhiều cách setup khác nhau vì thế mổi ng có sự cảm nhận âm nhạc khác nhau . Nói nhiều quá chắc e giận a luôn quá , bứa nào rảnh rổi ae mình nói chuyện nhiều hơn . Thân .

16. Seamen

Seamen Advanced Member

Cám ơn Phúc nhiều ,vì từ nhà mà lên e quá xa nên ......thông cảm nha , chia sẻ trên đây có nhiều điều khg thể nói được .....Phúc hiểu chứ . Theo e nói nó vẩn tuyệt vời , thì a nghĩ dỉ nhiên là trên cả tuyệt vời chứ , nếu khg tuyệt vời thì ai chịu bỏ ra hàng chục ngàn đô mà mua nó về, theo a nghỉ Phúc đang sưu tầm đồ chứ khg phải là sưu tầm âm nhạc . Nói chung mổi ng có một suy nghĩ khác nhau nên khg thể áp đặt cho nhau được , tại vì a đi nhiều nơi gặp gở nhiều người và quan trong là ngồi nhiều căn phòng có nhiều cách setup khác nhau vì thế mổi ng có sự cảm nhận âm nhạc khác nhau . Nói nhiều quá chắc e giận a luôn quá , bứa nào rảnh rổi ae mình nói chuyện nhiều hơn . Thân .[/quote]
    Cám ơn anh Hiền chia sẻ, em cũng hiểu là cái phòng rất quan trọng, không gian âm nhạc mà bị bó hẹp thì sẽ mất đi rất nhiều thứ. Mà đặc biệt đối với loa kèn lại càng cần không gian này. Nhưng đối với em thì chỉ cần em nghe được một giải tần nào đó mà em thích như tiếng mid thật dầy và truyền cảm là em cảm thấy xứng đáng rồi. Mấy hôm nay nghe nhạc bằng đầu DAT cũng hay lắm anh à, hôm nào rảnh anh qua nghe thử. Thân.

17. Seamen

Seamen Advanced Member

Một hôm ban quản trị tổ chức đấu giá ủng hộ các bé đến trường 2 lô băng cassette, mặc dù em chưa có chơi món này bao giờ nhưng vẫn tham gia đấu giá ủng hộ và vô tình đựoc các Bác cho trúng 1 lô. Em mang băng về bầy trên tủ đĩa thấy đẹp làm sao nhưng tiếc là không nghe được. Thế là lên mạng vnav nghiên cứu và học hỏi các bác về cassette, sau một thời gian học hỏi và rình rập cộng với may mắn em đã kiếm được 2 chú cassette là sutder A710 và Nakamichi 1000 II. Trải nghiệm qua món này thấy thật là thích các Bác ạ, nghe tiếng rất mộc mạc và êm dịu. Cám ơn Ban quản trị đã cho em cơ hội ủng hộ các bé đến trường và có thêm một trải nghiệm mới trong âm nhạc.

Attached Files:

18. fatman

fatman Advanced Member

Bác có thật nhiều trải nhiệm , cái nào cũng đều đắt giá cả . Đam mê quá !

19. Seamen

Seamen Advanced Member

Cám ơn Bác động viên. Bác ở Hà nội nơi mà phong trào chơi cassette rất lớn, Em mong nhận được tư vấn từ Bác nhất là về nguồn băng. Thân.

20. fatman

fatman Advanced Member

Em chỉ chơi mỗi nguồn phát CD thôi bác ạ , đang tìm hiểu LP nhưng chưa dám sa vào vì để đáp ứng tốt yêu cầu phần cững và mền thì tốn rất nhiều thời gian và tiền bạc, em sợ không theo nổi .

21. ilovelowther

Hik, từ khi thắng đấu giá đến nay (chưa được 2 tuần) mà Chủ thớt có 2 chú Deck khủng long... Sao mà nhanh quá vậy :roll: . Bác làm e phát thèm và nhớ lại dĩ vãng xưa (số là từ khi vào còn đường nghiện ngập này, em chơi Deck đầu tiên) và hôm qua em cũng mon men vác về 1 nhà chú Studer A721 mới cứng, xách tay từ Germany về để mong xứng tàm với Chủ thớt :lol: .

Bác chủ thớt chú ý. Nakamichi 1000 II có 2 chế độ phát đấy, 1 chế độ tiếng sạch nhưng không gây nghiện; còn 1 chế độ có ù ù xì xì nhưng gây nghiện... hehe

22. Seamen

Seamen Advanced Member

Chúc mừng Bác ilovelowther đã kiếm được studer a721. Con này đẹp lắp, em kiếm hoài không ra nên dùng tạm studer a710 dưới con của Bác 1 bậc. Mục tiêu của em bây giờ là tandberg 3014 cơ, con này nhìn cực kỳ đẹp và chắc chắn tiếng cũng sẽ bóp chết mấy con kia.

23. ilovelowther

Em thấy ở http://www.ebay.de/sch/i.html?_trksid=p ... &_from=R40 có nhiều nè
    Bác thích chú nào thì ới e 1 tiếng. Bác mua ở Đức thì e có đường về, chi phí là 10$/kg
    Thân
    Tính

24. ilovelowther

Bác chủ thớt để ý, tandberg 3014 mà gặp 60Hz là coi như tiêu hehe

25. Seamen

Seamen Advanced Member

Phòng nghe bừa bộn quá, lừa anh bạn đến nhà chơi và rủ dọn dẹp phòng nghe. Bây giờ đã tương đối gọn gàng rồi ạ. Gửi các Bác mấy tấm hình thành quả lao động cả buổi sáng. Thân

Attached Files:

Share This Page

Loading...