bộ nghe nhạc kèn sáo altec và jbl (tập tành phono tr4)

Discussion in 'Giới thiệu hệ thống Nghe-Nhìn của thành viên' started by Seamen, 7/12/11.

1. Seamen

Seamen Advanced Member

Cho đến hôm nay em mới hoàn thiện xong Bộ altec của em, sau bao nhiêu thử nghiệm và theo em đây là cấu hình tối ưu rồi đấy ạ, có thể nghỉ ngơi để thưởng thức rồi. Hiện tại em cảm nhận thấy loa đã cho một chất tiếng rộng mở, tiếng mid rất nhẹ nhàng, dầy dặn, nghe như rót vào tai từng chi tiết nhỏ của giọng hát. treble tơi nhuyễn, không gian thể hiện rất rõ, tiếng Bass rất mềm mại, sâu lắng và tình cảm. Em xin lược lại cấu hình như sau:
    1. Thùng altec A5 gin.
    2. Bass Altec 515 trơn
    3. Mid Altec 288 - 16G + Horn Altec 1505B
    4. Super treble fostex T500A-MK2
    5. Crosserver Altec N500c
    Hiện tại em đang trải nghiệm với power singger end với cấu hình bóng công suất PT15, bóng nguồn GZ37, bóng lái 310a.
    Mong nhận được góp ý của các Bác. Nhưng em nói thật là em toại nguyện rồi. Thân.

Attached Files:

2. dotiendung

dotiendung Advanced Member

bộ giàn của bác thật khủng long .Niềm mơ ước của các anh em....

3. Seamen

Seamen Advanced Member

Bận rộn một thời gian không vào VNAV giờ rảnh rỗi em xin post các power hiện đang sử dụng cho cặp Altec để mong ý kiến đóng góp chê bai của các Bác.

Attached Files:

4. Seamen

Seamen Advanced Member

Và đây nữa ạ. Mong các Bác đánh giá dùm em, tai em giờ nghe loạn rồi :lol:

Attached Files:

5. caocaolatre8x

caocaolatre8x Advanced Member

Bác có bộ nguồn băng cassette khủng thật!chúc mừng bác!

6. NTL

NTL Advanced Member

Cấu hình cặp loa của bác giống như ở quán cafe Hiend đường Nguyễn Văn Thủ quá. Còn giàn đồ đánh và các nguồn phát chứng tỏ bác có niềm đam mê thật mãnh liệt với audio. Mong có dịp được thưởng thức bộ âm thanh khủng của bác :)

7. Seamen

Seamen Advanced Member

Cám ơn Bác đã chia sẻ, Mong có dịp nhận được ý kiến tư vấn trực tiếp từ Bác. Thân.

8. tronghien

tronghien Advanced Member

lâu quá mới ghé Phúc ,thật sự choáng ngộp trước nhửng amp tube đẹp và chất lượng , chúc mừng em có được nhiều sự trải nghiệm . Cho hỏi thăm băng cassette nhiều quá , Phúc đánh ra từ LP hay là gốc vậy . Thân

9. Seamen

Seamen Advanced Member

Băng cassete là băng gốc anh ơi, đợt em đấu giá trên này được 170 cuốn mua thêm cũng gần 50 cuốn băng gốc giao hưởng nữa nghịch ngợm thu chỉ chục cuốn thôi. Lâu quá không gặp anh, độ này anh khỏe không, tình hình audio sao rồi anh. Thân.

10. tronghien

Cám ơn em nhiều , củng lớn tuổi rồi nên sức khỏe củng khg tốt cho lắm nhất là nhửng ngày làm liên tục và mổi ngày vẩn nghe nhạc trung bình khoảng 3 CD chứ không nhớ lắm [ vợ biết được chắc buồn ...hihi ] anh không ngờ em có bộ băng nhiều như vậy mà lại toàn là gốc không , phải nói là rất quý . Anh rất thích chất âm analog vì hồi xưa baba dùng R2R và cassette và vì thời cuộc đổi thay nên nó đã ra đi , bây giờ muốn hồi tưởng lại thì khó khăn quá nói chung vì gia cảnh không được như ng khác .Chơi đĩa than, băng cối thì khg đủ đk rồi , chắc có thể tìm 1 em cassette hàng cỏ nhưng mang phong cách vintage 1 chút về để vô dàn cho đở ghiền . Để sắp xếp cn nào rảnh ghé em nghe tiếp . :)

11. ilovelowther

ilovelowther Advanced Member

chủ thớt dạo này bận rộn với công việc quá hay sao mà ko thấy có cái ji mới vậy

12. Seamen

Seamen Advanced Member

Phải luôn luôn tìm tòi chứ Bác. Em sẽ giành thời gian nghe nhiều hơn để cảm nhận thật kỹ đã, kẻo các Bác ném đá em đỡ không được :lol:. Đồ em đang thử nghiệm đây ạ, Báo cáo các Bác.

Attached Files:

13. ilovelowther

ilovelowther Advanced Member

Cũng vì cảm nhận, sợ ném đá và 1 phần rất quan trọng là em gặp khó khăn về "finanziellen Schwierigkeiten" nên sang năm 2013 em hứa với lòng mình là không mua sắm - đổi chác - các bù bất cứ 1 món đồ nào nữa :lol: . Chúc chủ thớt sớm tìm được con đường cho riêng mình :)

Attached Files:

14. fatman

fatman Advanced Member

Đồ chơi mới của bác chủ phối ghép đến đâu rồi ? nhìn cặp kèn thấy mê quá .

15. VINSTAR

VINSTAR Advanced Member

Bác chủ kiếm được cặp JBL + Horn ngon quá, bác chủ test và đánh giá chất âm so sánh với Horn Altec của bác xem sao, xong bác chủ Revew tí để a e học hỏi kinh nghiệm phối ghép với nhé.

16. Seamen

Seamen Advanced Member

Cám ơn các Bác đã quan tâm, sau một thời gian test và so sánh giữa horm altec và jbl em thấy là từng horm hay trong từng thể loại khác nhau. Với horm altec khi nghe qua CD thì tiếng rất rộng rãi, âm thanh quyến rũ nhưng khi nghe bằng băng cối nhất là với những băng nhạc việt cổ thì tiếng thua kém so với horm jbl vì horm lbl cho tiếng mid ấm và dầy hơn. Mặt khác do phòng em nhỏ nên triệt tiêu được hiện tượng la khi sử dụng với horm jbl này. Thân.

17. tronghien

cặp kèn này rốt cuộc củng về tới nhà của Phúc rồi , xin chúc mừng . Bây giờ còn thiếu bóng anh Goto mà thôi :D

18. VINSTAR

VINSTAR Advanced Member

Bác phối ghép Driver JBL 375 với bass Altec thùng A5 hay JBL vậy bác?

19. Seamen

Seamen Advanced Member

Bác phối ghép Driver JBL 375 với bass Altec thùng A5 hay JBL vậy bác?[/quote]

Driver jbl 375 và horn jbl 537-500 chỉ là thêm vào để thỉnh thoảng thay đổi với kèn altec 1505b thôi Bác ạ. còn các thứ khác vẫn thuộc về Altec. Thân.

20. Seamen

Seamen Advanced Member

Em không dám mơ tới driver đó anh ơi. Cám ơn anh đã chia sẻ.

21. vuminhtu

vuminhtu Approved Member

Bộ dàn của bác khủng quá, altec mà bác đánh pow nặng liệu có hay không bác...? em cũng chơi altec-jbl(le15a;-288c-311-90;806-811b;suppertreb-gỡ trong thùng pioneer..) em chỉ dùng 2a3 single nghe chủ quan cũng thấy đã lắm rồi...em cũng lăn tăn pp 2a3 mong bác hồi âm...thank bác!

22. Seamen

Seamen Advanced Member

Mình cũng chưa nghe thử single với bóng 2a3 nên chưa rõ lắm. Hiện tại mình nghe single bòng PT15 nghe cũng rất chi tiết và đủ dải, tiếng bass lên tốt nhưng mình cảm thấy không chắc tiếng bằng bộ PP 2a3 hiện có. Nếu có điều kiện và Bác ở TP.HCM thì mình cho 2 bộ 2a3 giao lưu là rõ nhất. Thân.

23. VINSTAR

VINSTAR Advanced Member

Driver LE15A bác vuminhtu đánh 2a3 SE e nghĩ yếu cho Driver này. Có thể bác vuminhtu đánh nghe nhạc vocal, jazz nhẹ nhàng còn được, chứ chơi hòa tấu, giao hưởng sẽ không đủ lực cho Driver LE15A.

Hiện bác vuminhtu Xover cho các dải thế nào vậy ạ?

24. vuminhtu

vuminhtu Approved Member

Em dùng n500f phối với cross tự sướng(4000-7500) Bác nói đúng rồi em thì chỉ vocal, jazz nhẹ nhàng...hòa tấu giao hưởng em chưa đủ công lực bác ạ...Cảm ơn Bác nhiều vì thời gian em eo hẹp quá nên cũng khó mà giao lưu học hỏi các Bác được...thank Bác nhiều..!

25. Seamen

Seamen Advanced Member

Mình cũng đã thử củ JBL LE15a với thùng altec A5 (thùng đóng), cross altec N500f với hệ thống power của mình thì hay nhất là cặp power mactone (mỗi Block 6 cây EL34) là hay nhất, mấy cái power kia thì đuối lắm. LE115a mặc dù độ nhậy cao và cũng dùng nam châm anlico nhưng có lẽ đòi hỏi công suất lớn hơn.

Share This Page

Loading...