B&O, những người đã và đang yêu thích.

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by ngocbaduy, 30/7/08.

1. QuajGiaf

QuajGiaf Advanced Member

#4, Đường số 6, KĐT Waterfront, Hải Phòng
    Khổ quá !
    Vẫn biết LCD đẹp nhưng trót thích CRT rồi !
    Mà CRT thì đến tiếng cũng hay mới chết chứ !
    Đây này, phòng ngủ cũng CRT luôn. Thôi để chờ cuối năm xem thưởng to không rùi bê LCD của Bang.

2. Batigol

Batigol Advanced Member

ui nhìn cái gì như cái giá để đĩa bên trái hình ấy nhỉ. Đẹp quá :)

3. khuehn

khuehn Advanced Member

Bác Quajgiaf bây giờ đổi gu chơi qua B & O rồi a, sợ thiệt :D . Vậy thì mấy món khác bác đã giải tán rồi sao :?:

4. QuajGiaf

QuajGiaf Advanced Member

#4, Đường số 6, KĐT Waterfront, Hải Phòng
    Dạ, thưa bác không ạ !
    Tất cả đồ em vẫn giữ y nguyên (gói ghém, sắp xếp ngay ngắn, gọn gàng) và chỉ bổ sung thêm mấy món của Bang do đợt này nhà có thêm thành viên :D nên không gian hưởng thụ của em bị hạn chế hơn vậy mới chuyển tạm sang Bang một thời gian !!

5. Capstan

Capstan Advanced Member

gói ghém là đúng rồi. toàn đồ người khác chứ có phải của bác đâu nhỉ :D

6. bang09

bang09 New Member

Các bác làm ơn cho em hỏi: Em sắp sang Hongkong vài ngày, vậy có bác nào biết shop bán đồ used B&O ko a? Cảm ơn các bác trước.

7. bang09

bang09 New Member

Tình hình là em sắp sang Hongkong, có bác nào biết second-hand B&O store ở Hongkong không ạ? Tks các bác nhiều!

8. caithang

caithang Advanced Member

Mua mới thì Hongkong có khi k rẻ bằng VN :wink:
    Tìm mua cũ thì em nghĩ k có CH nào chuyên 1 dòng audio 2nd đâu bác ạ, nhất là BO, lọ mọ tìm thôi :(

9. bang09

bang09 New Member

Vầng! Em cũng thử tìm trên mạng thì kết quả sơ bộ mới cho thông tin về cửa hàng loại này tận England, giá second-handed bằng phân nửa giá mới (tuổi dưới 2 năm sử dụng) nên sinh thèm. Dù sao cũng tks bác!

10. ducthang

ducthang Advanced Member

Lâu lâu anh Quạ lại tha về đầy tổ. Lần ni tuyền B&O, quả thật là một thú chơi - một đẳng cấp :D

11. lewisjhu

lewisjhu Approved Member

Chào cả nhà. Bác Quạ và các cao thủ cho em hỏi một câu rất ... xxx là amp của B&O có ghép được với loa và các thiết bị đầu vào của các hãng khác (không phải là B&O) không? Và các thiết bị đầu vào của B&O ghép với amp của các hãng khác thế nào. Mấy cái đầu nối của nó trông rất quái :( Hôm rồi em thử một em Beomaster 8000 power amp mất đến 10 phút mà chưa mò được ra xem dây tín hiệu cắm kiểu gì. Mà giá cũng đắt, so với giá tham chiếu trong http://www.beocentral.com bọn bán đều đòi đắt hơn đến gấp đôi. Sao lại thế hả các bác?

12. Sumo

Sumo Advanced Member

Nài nài cái ông cơ bắp kia.Cạnh khóe gì đấy hả :oops:

13. gianker

gianker Advanced Member

Đồ B&O phối ghép với các đồ hãng khác hoàn toàn bình thường bác ạ. Jack tín hiệu thì bác dùng đầu chuyển 5 chân - RCA, jack loa thì bác dùng jack loa một đầu 2 chân cắm vào amply, đầu kia tùy loa của bác. Bao giờ ở phía cắm jack, các đồ của BO bao giờ cũng in luôn lên thiêt bị sơ đồ cách cắm, cách sử dụng, nên rất thuận tiện. Bác xem lại xem.

14. gianker

gianker Advanced Member

Merry X'mas to All B&O FAN​

15. lewisjhu

lewisjhu Approved Member

Cám ơn bác gianker. Hôm đấy cu bán hàng không tìm được power cord và hoàn toàn không biết gì nên không thử được. Em không biết hỏi ở đây có bị các mod phê bình không nhưng tiện thể hỏi các bác luôn là em Beo 8000 giá khoảng bao nhiêu là hợp lý. Có một cái đang rao giá $700 ở đây: http://orangecounty.craigslist.org/ele/1522631007.html

16. ntthao21121979

ntthao21121979 Advanced Member

E trả lời dùm bác Giang luôn. 700$ ở đây thì nên mua ngay, nhưng ở tận bển thì đắt quá. Mang về đến VN chắc cũng ~ 1400$ rồi, chưa kể condition original và trên đường vận chuyển nữa.

17. lewisjhu

lewisjhu Approved Member

[/quote]
    Cám ơn các bác. Thằng bán nó vẫn chưa trả lời, thôi em rời little sài gòn cũng đỡ ... áy náy. Nghĩ đến đoạn ship về cũng ngại nữa.

18. ntthao21121979

Nếu bác đang ở đó, thì nên cân nhắc có thể mua & nhờ người cầm về, nó nặng lắm, ~34kg. Hoặc không thì ship qua 1 hãng vận chuyển nào đó, tiền $ e không rõ lắm, nhưng có vẻ căng đó. Được cái, các hãng vận chuyển bên đó tử tế hơn gấp nhiều lần ở VN, ngoài ra bác còn mua cả bảo hiểm (hoặc bảo hiểm tính luôn trong fee ship).. , chưa kể về đến VN còn phải đóng thuế (nếu bác chơi tay bo). Bác tính nhẩm ra cũng kha khá đó, e tính 1400$ là còn rẻ đó. Tất nhiên, được cái này thì mất cái khác, 8000 bản thân nó cũng đã là hàng hiếm, ebay thi thoảng mới có 1 e. Hiếm, đắt (so với giá xách) nhưng bù lại âm thanh của nó rất quyến rũ khi phối cùng đồ của hãng (BeoVox).

Nếu bác ở Boston, e nhờ bác qua nhà 1 ông bạn, cầm dùm cho e về BeoGram 8000. Toàn bộ fee ship, thuế e chuyển khoản trước cho bác!

19. lewisjhu

lewisjhu Approved Member

Bác TA chơi khó em rồi. Em ở MD, cách Boston khoảng 8h lái xe. Có vẻ đúng là mấy cái B&O này rất khó tìm. Đợt vừa rồi em đi road-trip 3 tuần, đến đâu cũng lọ mọ tìm craiglist mà không vừa ý được cái nào. Thế mà bác Quạ bác ấy cứ vơ được sòn sòn như gà đẻ trứng ấy :)) Công bằng ở đâu chứ! :p

Em đang ngó nghiêng một bộ Beosystem 5500. Hơi lăn tăn một tý về cái CD 50 là một trong 2 cái CD đầu tiên của B&O. Về analog em đoán ko phải là vấn đề với B&O nhưng bộ giải mã từ digital sag analog và mắt đọc chắc ko phải là cái tốt - do là công nghệ đời đầu. Bác nào có nghe rồi bình hộ em về chất âm cái.

20. kimtien80

kimtien80 Advanced Member

Sorry ,em đang muốn thay máu Amply+ CDP để ghép với B&O RL60.2. bác nào có đồ Beomaster + CDP nào thì show hàng và giá cho em với
    Thanks!

21. ntthao21121979

Vậy là bác vẫn chưa hiểu nhiều về BO và người chơi BO rồi :wink:

22. kimtien80

-------------
    Vâng, chắc ý bác là ai chót chơi B&O rồi thì ko muốn đổi chăng?

23. ntthao21121979

Hi, chẳng phải bác nhất quyết giữ đôi RL để nghe & đang tìm 1 hướng mới phối ghép sao cho tốt nhất có thể đó sao? :wink:

24. kimtien80

-------------------
    :D

25. anvn

anvn Advanced Member

Em máu cái tai nghe nghe A8 của B&O này quá mà vẫn chưa quyết được,bác nào có chơi qua xin cho vài lời lấy tinh thần ạ.

Share This Page

Loading...