B&O, những người đã và đang yêu thích.

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by ngocbaduy, 30/7/08.

1. tinaudio

tinaudio Advanced Member

Em là... Em đang trên đường... "tiễn Á nghênh Âu" đấy mấy Bác, nhưng cũng chừa vài em vì em nó làm em ..."phê" quá chưa bỏ được. :lol:

2. ducthang

ducthang Advanced Member

Chơi Remote của B&O xa xỉ lắm bác ơi, Dùng con tầm Trung này là được rồi

3. pitơvi

pitơvi Approved Member

các bác có biết giá của Beolab 5 và Beolab 9 ở B&O Hà Nội là bao nhiêu thóc thì ới cho em biết ạ.

4. ducthang

ducthang Advanced Member

Không hiểu sao B&O fan dạo ni chìm xuồng quá, chuyển sang chơi món khác đi các bác ơi :D

Attached Files:

5. gianker

gianker Advanced Member

Dạo này chụp ảnh lên tay thế nhỉ, lại còn cả khung nữa... Đằng sau khung lại còn hoa nữa, văn hóa văn nghệ ghê ra phết :lol: :lol:

Ké tí đồ chơi này:

6. ducthang

ducthang Advanced Member

Dạo ni ngồi nhà chỉ mong điện thoại có ai gọi đến chạy ra nhấc ống nghe mà lòng bồn chồn, xao xuyến
    PS:
    - Vợ về rồi hử, tức là kèm theo mấy móm đồ chơi mới rồi phải không? thảo nào mất mặt :D
    - Nài! Có người máy xịn, ống rời mà chụp mãi vẫn thía, chú bảo hắn nếu máy không dùng thì bán lại 1/3 tiền để anh em khai thác cho đỡ phí
    Chiến tiếp nè :(

7. gianker

gianker Advanced Member

Như em được biết thì Beolab 5 giá khoảng 23.000$ và Beolab 9 khoảng hơn 12.000$. Bác đang chuẩn bị thóc à bác? :lol: :lol:

8. tinaudio

tinaudio Advanced Member

Cho em khoe đồ chơi B&O mới đây! "Beolab 2500" em lấy về nhưng chỉ để nhìn chứ chưa biết làm sao cho nó kêu vì em không có Beosound nên cắm điện vào nó chỉ lên đèn đỏ :oops: .
    Sẳn đây mấy Bác cho em hỏi muốn cho nó kêu thì phải làm sao ah!? (nhà em đang xài Beomaster 6000)
    Cám ơn mấy Bác.

Attached Files:

9. tinaudio

tinaudio Advanced Member

Em thêm vài tấm hình cho hoành tráng ah :D :D

10. QuajGiaf

QuajGiaf Advanced Member

#4, Đường số 6, KĐT Waterfront, Hải Phòng
    Thì đây bác :

Attached Files:

11. tinaudio

tinaudio Advanced Member

Bác Quạ quả là danh bất hư truyền, đồ nào người khác có thì... Bác có. Đồ Bác có thì... người khác... kiếm. :( .
    Bác Quạ ơi bộ Beolab 2500 này chất âm thế nào ah, hợp với thể loại nhạc nào hả Bác!?
    Thân Bác.

12. kothequen

kothequen Advanced Member

Đối tác là beosystem 2500, 3000 beosound 2300, 4000 còn beosound 3200 thì hơi khập khiễng ạ, chí ít cũng phải đi với beolab 4000 bác có gắng kiếm cho đủ cặp nhé :)

13. HaPhuong2005

HaPhuong2005 Advanced Member

Các Bác cho em hỏi chất âm của em cơ Beogram 3300 với? Em đang định chơi thêm tí đĩa than nhưng chẳng có tí kinh nghiệm nào cả. Các Bác tư vấn giúp em với, em nó có cả kim gin MC3.

14. kothequen

Nói chung là được quan trọng là kim ngon MMC2 hoặc MMC4 chẳng hạn

15. HaPhuong2005

Anh Sơn à, em thì chưa từng chơi qua đĩa than này bao giờ nên anh có nói kim MMC2, MMC4 thì em cũng chẳng biết gì cả. Có gì chiều em alo hỏi anh sau vây!

16. gianker

gianker Advanced Member

Hai anh em nhà này thân mật thế nhỉ.. :lol: :lol: :lol: Bộ beolab 8000 thì kiếm được cái đĩa than Beogram 8000, kim MMC20EN nữa, rồi kiếm của Beocord8004 cho vào nữa, nghe xong rồi bỏ CD luôn. Bộ Beolab 8000 đã dùng datalink rồi, nên điều khiển cũng thuận tiện như các đời về sau. Về kim thì các đời về sau càng hay như Beogram 5000 MMC4 - 5500 MMC4 - 9000 MMC2 - 9500 MMC 2 - 6500 MMC2 - 7000 MMC2. Kim MMC số càng nhỏ thì càng chất lượng. Đời Beogram 3300 chắc dùng MMC3, là cũng tương đối ngon rùi. Giá hợp lý thì múc luôn đi... Còn các dòng Beogram TX, RX thì chất tiếng không bằng, do hãng làm để ghép với các đồ khác.

17. HaPhuong2005

Nói chung là được quan trọng là kim ngon MMC2 hoặc MMC4 chẳng hạn[/quote]

Anh Sơn à, em thì chưa từng chơi qua đĩa than này bao giờ nên anh có nói kim MMC2, MMC4 thì em cũng chẳng biết gì cả. Có gì chiều em alo hỏi anh sau vây![/quote]

Hai anh em nhà này thân mật thế nhỉ.. :lol: :lol: :lol: Bộ beolab 8000 thì kiếm được cái đĩa than Beogram 8000, kim MMC20EN nữa, rồi kiếm của Beocord8004 cho vào nữa, nghe xong rồi bỏ CD luôn. Bộ Beolab 8000 đã dùng datalink rồi, nên điều khiển cũng thuận tiện như các đời về sau. Về kim thì các đời về sau càng hay như Beogram 5000 MMC4 - 5500 MMC4 - 9000 MMC2 - 9500 MMC 2 - 6500 MMC2 - 7000 MMC2. Kim MMC số càng nhỏ thì càng chất lượng. Đời Beogram 3300 chắc dùng MMC3, là cũng tương đối ngon rùi. Giá hợp lý thì múc luôn đi... Còn các dòng Beogram TX, RX thì chất tiếng không bằng, do hãng làm để ghép với các đồ khác.[/quote]
    Ấy chết, quên quên không hỏi Bang chủ gianker, chiều về đi qua xem cùng tôi nhé!

18. ducthang

ducthang Advanced Member

Ấy chết, quên quên không hỏi Bang chủ gianker, chiều về đi qua xem cùng tôi nhé![/quote]

Anh em nhà các người nâng lên đời gì mà không gọi TUI, Tham gia học hỏi các cao nhân để sau này ĐI Tắt - Đón Đầu cho nó Chắc :D
    @Anh BO: bày đặt sang họ Nhà THAN rồi hử, Đau khổ lắm đây, Chắc cậy nhà nằm cạnh kho tư liệu thời Phát xít để lại đóa :(

19. kimtien80

kimtien80 Advanced Member

Khó quá thì bác cứ chuyển ra ngoài này giúp em, em đang sưu tầm bày thôi, nhà rộng mà :D

20. kothequen

Hai anh em nhà này thân mật thế nhỉ.. :lol: :lol: :lol: Bộ beolab 8000 thì kiếm được cái đĩa than Beogram 8000, kim MMC20EN nữa, rồi kiếm của Beocord8004 cho vào nữa, nghe xong rồi bỏ CD luôn. Bộ Beolab 8000 đã dùng datalink rồi, nên điều khiển cũng thuận tiện như các đời về sau. Về kim thì các đời về sau càng hay như Beogram 5000 MMC4 - 5500 MMC4 - 9000 MMC2 - 9500 MMC 2 - 6500 MMC2 - 7000 MMC2. Kim MMC số càng nhỏ thì càng chất lượng. Đời Beogram 3300 chắc dùng MMC3, là cũng tương đối ngon rùi. Giá hợp lý thì múc luôn đi... Còn các dòng Beogram TX, RX thì chất tiếng không bằng, do hãng làm để ghép với các đồ khác.[/quote]
    Ấy chết, quên quên không hỏi Bang chủ gianker, chiều về đi qua xem cùng tôi nhé![/quote]
    Chơi LP thì quan trọng nhất là mâm và kim, mấy món khác thì tính sau, nếu kim ngon của BO có thể nó đắt hơn vài ba lần so với mâm đó nhé, nếu xác định chơi của BO thì kiếm con nào thật ngon mà mua đỡ khoản đổi chác các bù vì đến lúc bán lại cũng hơi khó nhưng nó cũng rẻ hơn rất rất nhiều so với đồ của hãng khác, đừng tính mấy em hàng cỏ úa vào nhé hehe. LP của BO của BO anh cũng chưa được nghe thử nhưng thấy OK nhất là em Beogram turntable 4500 và 7000

21. ducthang

ducthang Advanced Member

Các bác chuyển sang Cơ than à, EM lại chuyển sang chơi Pre-CD + Power B&O cho nó Lạ :D

22. Niagara

Niagara Advanced Member

Cụ chơi BO dữ quá đấy. Khiếp nhìn đống đồ của bác mà thấy...

23. ducthang

ducthang Advanced Member

Cụ chuyển sang chơi Naim rồi còn đâu. Loại đó nó tốn lắm tiền nhiều bạc thì lấy đâu ra đạn nữa....... mà chiến :wink:

24. tuanj

tuanj Advanced Member

2 cục đen xì xấu xấu o có nút , có kính gì đó bác thắng đã thử nhiệm chưa nhể . Cho anh em cái cảm nhận ban đầu với bác ơi

25. gianker

gianker Advanced Member

Cục đen sì sì thì ko có kính, mà có kính thì ko đen sì sì :lol: ... Đúng là về thiết kế và sử dụng thì sướng thôi rồi. Mấy cái cục bạc bạc thì chỉ cần có người đến gần là đèn ở máy đã tự bật để lấy sáng, đưa tay vào gần thì cửa kính tự động chạy sang để cho CD/cassette vào. Xong quay lại ghế ngồi để nghe thì cửa kính lại tự động đóng. Nghe chán chê, ngủ lúc nào ko biết thì máy tự động tắt. Ko cần đụng tay gì cả. Nhà bác nào mà có phòng khách đẹp đẹp mà dùng bộ này thì tuyệt vời.

Share This Page

Loading...