B&O, những người đã và đang yêu thích.

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by ngocbaduy, 30/7/08.

1. ntthao21121979

ntthao21121979 Advanced Member

Bác Giang thật không hổ danh Number One của BO, nghe bác PR thế, thì đám marketing cua BO VN chắc cũng giỏi lắm thì có thể nói đến vậy thôi :lol:

2. HaPhuong2005

HaPhuong2005 Advanced Member

Cục đen sì sì thì ko có kính, mà có kính thì ko đen sì sì :lol: ... Đúng là về thiết kế và sử dụng thì sướng thôi rồi. Mấy cái cục bạc bạc thì chỉ cần có người đến gần là đèn ở máy đã tự bật để lấy sáng, đưa tay vào gần thì cửa kính tự động chạy sang để cho CD/cassette vào. Xong quay lại ghế ngồi để nghe thì cửa kính lại tự động đóng. Nghe chán chê, ngủ lúc nào ko biết thì máy tự động tắt. Ko cần đụng tay gì cả. Nhà bác nào mà có phòng khách đẹp đẹp mà dùng bộ này thì tuyệt vời.[/quote]

Bác Giang thật không hổ danh Number One của BO, nghe bác PR thế, thì đám marketing cua BO VN chắc cũng giỏi lắm thì có thể nói đến vậy thôi :lol:[/quote]
    Thì B& O của Việt nam cũng đã ngỏ ý mời Bác Giang làm marketing cho Đại diện ở Showroom B&O Việt Nam mà; các seller ở đấy còn thua Janker 1 bậc!

3. ntthao21121979

Hổng lẽ bác HP bỏ việc, quay sang làm sales cho BO VN hay sao mà bác rành vậy? :lol:

E là e chỉ thích hóng hớt, coi các bác show đồ độc, bác HP show quả Center mới đê :lol:

4. HaPhuong2005

Em chẳng có món mới gì mà show cả, đợt trước em với Janker đến Showroom B&O chơi gặp Bác chủ đại diện hãng, sau 1 hồi nói chuyện với Bác Janker, bác ấy ngỏ ý mời Bác Janker sang làm mà, em mà đủ trình thì em sang làm lâu rồi :D Bác Tuấn Anh ạ!

5. ntthao21121979

Thảo nào ... bác mới biết rõ vậy :mrgreen:

6. gianker

gianker Advanced Member

Úi giời, các bác cứ nói quá lên thế. Em còi cọc như này thì nào dám...

7. kimtien80

kimtien80 Advanced Member

Sao cơ hội tốt vậy bác lại ko làm? hay bác bận lấy vợ :lol: :lol:

8. ntthao21121979

Bác Hà Phương để lại cho e đôi MS150.2 đê, bác nhiều đồ quá rồi, share cho e đê :twisted:

9. HaPhuong2005

Nhà Bác Longcoi còn 1 đôi đấy Bác, đôi của em hổng bán!

10. yamato_solo

yamato_solo New Member

Các bác giúp em với số là mấy hôm trước em ra chợ Sắt thấy có 2 đôi loa như thế này một đôi còn đẹp đẹp còn 1 đôi thì xấu xí nát lắm, em hỏi người bán thì họ bảo là cắm điện thì nó vẫn lên nhưng không biết đấu giắc như thê nào nên chỉ thử được phần loa ở trên thôi. Em đánh liều mua đôi đẹp về vì thấy giá cũng hợp lý nhưng mà về em cũng loay hoay không biết test phần công suất ra làm sao mà tem mác nó cũng mất hết, em search trên mạng thì hình như nó là đôi loa Beovoxx hay Beolap 3000 gì đó em không sure lắm. Bác nào biết cách thì chỉ giúp em với, cám ơn các bác nhiều

11. ntthao21121979

Bác ... bán lại cho e đê :twisted:

12. kothequen

kothequen Advanced Member

Bác pm em số điện thoại nhé.

13. gianker

gianker Advanced Member

:lol: :lol: Vui quá.. Bác nào cũng thích mấy thứ cũ cũ, hỏng hỏng này mới chết chứ.

14. ntthao21121979

Thế mới vui chứ, ai như bác, bỏ cả đồ hỏng lẫn đồ không hỏng để đi săn con nghệ thuật :lol:

15. gianker

gianker Advanced Member

@minhmính: ai bảo bác là tôi bỏ cả đồ hỏng lẫn đồ không hỏng nào :lol: ... Hí hí, nhiều người chưa kịp hiểu mà đã vội chia tay rồi. :lol:

@yamato: đôi đó thì có 3 cách cắm: 1) nếu dùng hết chức năng thì dùng jack tròn 8 chân cả 2 đầu từ amply/pre/cd vào loa; 2) dùng din 2 chân để ra loa; 3) dùng đường phono để cho pre ngoài ko thuộc B&O. Đối với cách 2 và 3 thì nên cực kỳ cẩn thận khi chọn và dùng amply/CD để ghép, vì dễ gây xịt amply.

16. yamato_solo

yamato_solo New Member

Cám ơn các bác đã trợ giúp, một bác có hẹn em thứ 7 sẽ mang đồ test giùm, kết quả ra sao em sẽ báo cáo các bác :D .

17. ducthang

ducthang Advanced Member

Trước tiên em chúc mừng bác có một đôi loa lạ, hiếm gặp :D
    Bác bẩu ở chợ sắt còn một đôi à? Trăm ngàn lần em nhờ bác mua giúp đôi còn lại, sống - chết - hay - dở em mua hết. Em xin hâu tạ
    @ bác có PM

18. ntthao21121979

Bỏ mịa, thế hóa ra mấy thằng cha khoai Tây nó nói bằng tiếng Arap, mà e cứ ngỡ nó nói tiếng ... Việt, làm e tưởng :lol:
    Hí hí, với e thì nó phục vụ e chứ e không lệ thuộc nó :lol:
    Nhưng muh nhìn len Leica thì cũng ... thèm thật :lol:

19. Kiều Nga

Kiều Nga Approved Member

Cháu cũng có Beomaster 3000_2 có được tham gia không?

20. longauto

longauto Advanced Member

Em có mỗi con turntable TX2 xin được nhập hội với các bác

21. gianker

gianker Advanced Member

Hí hí, weo căm các bác tham gia Bang & Olufsen.. :D :D

22. QuajGiaf

QuajGiaf Advanced Member

#4, Đường số 6, KĐT Waterfront, Hải Phòng
    Mấy cái cục .. có 2 cánh cửa của Bang dùng cũng tiện các bác ah.
    Phòng nghe nhìn của bố con em đây :
    B&O Beocenter 2500
    B&O Beolab 8000
    B&O Beo 4 - remote
    Philips 42PF9986

Attached Files:

23. ducthang

ducthang Advanced Member

Chúc mừng Trưởng Lão, Hôm nay show bộ Full option tuyền B&O làm anh em nhìn đã con mắt. Con Beocenter 2500 ghép với Beolab 8000 là hợp chuẩn đấy anh nhỉ. Nếu cần thì upgrate lên Beosound 4000 Overtune hoặc beosound 3200 thì tuyệt
    Trưởng lão cho anh em chút so sánh giữa vài đời Beomaster VS Beocenter 2500 hợp chuẩn với Beolab 8000 thì có sự khác biệt nào không ạ?

24. QuajGiaf

QuajGiaf Advanced Member

#4, Đường số 6, KĐT Waterfront, Hải Phòng
    Dear Ducthang,
    Lâu lâu không viết lách gì vì công tác đợt này của mình cũng bận rộn !
    Tuy nhiên .. tự nhiên bác lại có câu hỏi xoáy vào .. B&O nên mình cũng có mấy ý kiến & cảm nhận. Tất nhiên là ý kiến cá nhân thôi.
    Chất âm của B&O thì các anh em cũng thấy rồi - rất đặc trưng và để viết cho kỹ, cho hết thì cần rất nhiều lời.
    Ở đây Ducthang có đề cập tới vấn đề là Beomaster & Beocenter - về sơ bộ mình thấy thế này.

Trước hết về mấy đời Beocenter 2300/2500/Master Panel AV 9000/Ouverture (gọi tắt là Beocenter 2300 family) - tất cả các loại này mình đều có & vẫn đang hiện hữu ở nhà, total là 06 chú !
    Về hình dáng mình không nói nữa vì các anh em nhìn trên mạng sẽ thấy ngay thôi.
    Về chất âm, ở đây QJ chỉ chia làm 2 loại :
    Loại thứ nhất chạy mắt quăng Philips CDM-4, loại này đi kèm với nó là chíp giải mã TDA1541A Loại thứ 2 chạy mắt thẳng (có vẻ như là Philips VAM1203 - vì mình có trong tay VAM1201/1202/1204/1205 thì đều hơi khác với đời chạy trong máy, loại này mình phải đặt mắt thay tại Sing) và đi kèm với nó là chip giải mã đời mới hơn của Philips dạng bitstream.
    Trong 2 loại này thì loại chạy TDA1541A cho chất âm theo đúng chất của ..TDA1541A ! Âm thanh ấm áp, dầy dặn, mộc mạc, phù hợp nghe vocal.. Ví dụ như Marantz CD-94/95
    Loại thứ 2 cho chất âm hơi mỏng trung/mid/vocal hơn 1 chút nhưng chi tiết và cân bằng .. Ví dụ như Philips CD-850 mkII
    Cả 2 loại này đều ghép tốt với các loại loa chủ động của B&O và chất âm của bộ giàn phối ghép cũng còn phụ thuộc vào các loại loa đó. Tuy nhiên - 1 điều cơ bản dễ thấy là các loại này đều có phần công suất chạy bằng STK chứ không phải là sò sắt hay đèn than !! (trừ 1 số loại sau này chạy ICEpower) và có kết cấu rất nhỏ gọn - có thể do đó phần nào chất âm vẫn rất hay, ấn tượng nhưng vẫn chút chút hơi thiếu lực & độ động. Mà buồn cười, ai lại đăt ra vấn đề đó với B&O. Ví như khi chạy Spacy lại được hỏi có chở được 2 bao gạo 50 kg không ?!

Tiếp đến là Beomaster :
    Mình vẫn đang sử dụng Beomaster 5000/5500/6500 - Tất cả là 05 bộ.
    Về thiết kế thì loại này được sử dụng cho mục đích khác và năm sản xuất thì trước họ 2300 ! Mấy bộ này có thiết kế và cấu tạo chắc chắn (như xe tăng - thuật ngữ 1 số bác khoai tây hay nói). Các đời 5000/5500 chỉ chơi được loa thụ động (ko cắm điện) còn từ 6500/7000 trở đi thì chơi được cả 2 loại.
    Phần công suất của các đời này chạy bằng đèn than, công suất không lớn - chừng 50-60W/kênh nhưng được tích hợp mạch cân bằng trở kháng/kiểm soát công suất đầu ra nên chơi được nhiều loại loa và chất âm đều ở tầm khá trở lên.
    Nếu dùng loại Beomaster này cho loa phổ thông (bị động/ko cắm điện) thì có nhiều lựa chọn về phối ghép hơn - mình có thể tùy ý thay đổi loa, dây loa, dây AV theo ý muốn.
    Nếu dùng Beomaster 6500/7000 cho loa chủ động của B&O cũng cho chất âm dầy dặn, ấm áp, có lực hơn là dòng Beocenter 2300 - tuy nhiên hơi phí phần công suất thực của Amp. không được dùng tới. Song, beocenter - đặc biệt dòng chạy mắt thẳng & bitstream DAC lại cho chất âm tươi trẻ, chi tiết hơn, mới hơn.
    Về sự nghe, nếu tiện cho phối ghép cùng với thể hiện trang trí/deco căn phòng thì dòng Beocenter & các loa Beolab chiếm ưu thế còn để chiêm nghiệm cá nhân, thưởng thức đánh giá thì Beomaster lại có lợi thế riêng
    Vài ý kiến về B&O - có gì chưa phải mong các bác bỏ quá cho !
    Thân mến,

25. ducthang

ducthang Advanced Member

Bài View của Bác Luôn luôn xứng anh Trưởng Lão. Nó luôn được tích lữy từ kiến thức và sự trải nghiệm những sản phẩm được gọi là cũ người mới ta. Mục đích câu hởi của em là nhằm chỉ ra rằng hai dòng sản phẩm Beomaster nói riêng chủ yếu là dùng để ghép với dòng loa Beovox ( Dạng loa Passive Loudspeakers ) Còn Beosound (Beocenter, Beosystem - Ví dụ như con Beosound2500 của nhà Bác đang ghép với Beolab 8000, vậy bác đã ghép với beolab penta chưa ạ?) là dùng để ghép với dòng Beolab ( Dạng loa Active Loudspeakers ) phải chăng đây là cách định hướng có chủ ý của bản hãng B&O trong cach phối ghép phải không bác nhỉ????
    Cám ơn trưởng lão đã Reply!

Share This Page

Loading...