B&O, những người đã và đang yêu thích.

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by ngocbaduy, 30/7/08.

1. kothequen

kothequen Advanced Member

Tin vui cho em là cái BeoPort nhà em nó đã chịu playback nhạc lossless rồi ạ :lol: :lol: :D :D Ver 5.04.00.0031 các bác ạ

Em cũng xin múa rìu chút:

2. kothequen

Bộ Beo 6500 và Beo 7000 khi mới sản xuất thì có bộ cánh giống bộ bác chụp, về sau hãng sản xuất thêm số lượng hạn chế mầu đen tuyền và mầu trắng nên có thể coi là phiên bản li mít tịt ạ còn nội dung có khác gì không thì em chưa tìm hiểu.

Em hỏi có thể hơi ngớ ngẩn chút vì em đã được nghe cả beolab 8000 và beo lab 6000 trong hệ thống 2 kênh rồi, bác beopham có thể giúp em một chút không nếu bác có thể đó là đảo vế loa trong bộ 5.1: loa front thành 6000 và loa rear thành 8000 và cho em xin ít review về sự thay đổi này không ạ. Cám ơn bác

Attached Files:

3. baopham

baopham Advanced Member

@kothequen: em hứa với bác sau khi nhà cửa xong xuôi sạch sẽ em report cho bác.

em xin chia sẽ vài dòng với các bác về beovision 7 với beolab 7-1, beolab 1 và beolab 8000.

cá nhân em ko thich kiểu set up front and rear vì đã có lần để beolab 1 làm front and beolab 8000 làm rear và có những nhận xét như sau:

em chọn bài Nếu Như Ngày Đó của Lệ Quyên để tét với set up như trên thì em dc kết quả như sau: am thanh ở mức độ 34 hài hòa trong trẻo, ( chắc một phần do giọng của Lệ Quyên trong). Những phút giây đầu tiên tiếng piano thật là ấn tượng, am bass sâu và chắc. Nhưng em ko thực sự cảm thấy hay lắm , đố các biết tại sao.....là bởi vì em cảm giác chỉ nghe âm thanh từ beolab 8000, thật sự ko có cảm giác nghe từ beolab 1 mặc dù nhìn em nó đồ sộ vậy đó.

(có phải là tại cái ghế nó sát với beo 8000 ko, em nghĩ là vậy)

bây giờ em cho beolab1 và beolad 8000 làm front luôn thì em thực sự ấn tượng giữa sự hài hòa giữa tiếng piano và tiếng trống từ bài hát. Chất âm mạnh mẽ và sâu lắng hơn nhiều với kiểu trên. Em có thể nghe rõ ràng âm thanh từ 2 cặp loa đó.

note: em là dân nghe nhạc nghiệo dư, những nhận định trên chỉ xuất phát từ cảm nhận cá nhân ko theo trường lớp sách vở nào cả, có sai thì anh em ném nhẹ tay để em có thể bổ sung kiến thức cho mình.

welcome anh em chỉ dạy cách sắp đạt vị trí để chất lượng cải thiện hơn.

4. ducthang

ducthang Advanced Member

Em hỏi thêm một chút, Có phải cặp Beolab1 khi nó cất tiếng giọng nó trong veo, lành lạnh, rõ ràng, gọn gàng, bass săn săn, trắc trắc chứ giọng Mid và Midbass không Lồng Làn như Beolab8000 phải không bác. Đây là do em đoán thía, bởi lâu nay em cũng hay nằm mơ thấy sáng ngủ dậy thấy chú Beolab 1 ni năm ở trong nhà em roài

Phòng của Bác ni Lắp thêm con quạt trần cổ Marelli 4 cánh gỗ chạy lờ đờ nữa thì phải biết
    Em cũng góp tý cho vui

5. TiIn

TiIn Approved Member

Em đang định lấy bộ Beomaster 6000 đánh với cặp loa S45 có được không các Bác? Em ngân sách có hạn các Bác giúp em với.

6. ducthang

ducthang Advanced Member

S45 bác ghép với Beomaster 2400 - 5000 - 5500 là hợp nhất. Đánh vô 6000 bác sẽ thất vọng đó :D

7. gianker

gianker Advanced Member

Hí hí, bác Beopham ở HCM nhỉ, chứ ở HN thì sẽ có nhiều người muốn biết chât âm của Beolab 1 lắm :D :D Nhất là bác "ni" ý? :lol: Giá như bác ở HN thì anh em giao lưu nhiều hơn, và có thể sẽ có nhiều bất ngờ về đánh giá chất âm từng loại.

Bác Beopham có cái kệ B&O thấy hay quá, đúng của nó đấy. Bác kiếm thêm mấy cái kệ có mặt bằng nhôm phay nữa ý, nhìn đẹp lắm. Mấy cái điện thoại để bàn kia hình như có thể điều khiển được bộ 7000 và beocenter thì phải? :D Cái Keyring hay quá, hí hí. Mới cả bác kiếm thêm phần mềm nữa đi.

8. kothequen

Beocom 6000 và Beocom 2 khiển được tất cả volumn của B&O gianker à, kể cả TV và AMP

9. baopham

baopham Advanced Member

hiện tại em đang gặp trục trặc với cặp beolab1 này đó....ko hiểu em nó bị gì mà nó nghe hơi bị ù ù, rè rè khi kết nốt với beovision7.

em tì bay giờ đang kiếm cái bộ salon của BO bác ah.

10. gianker

gianker Advanced Member

Bác thử dùng powerlink kết nối với Beomaster 7000 xem có bị ko? Nếu bị thì chắc có vấn đề gì đó. Cái này nếu sửa thì chắc khó đây. Em có cảm giác là chất âm Beolab 1 tốt lắm. Cao 1m8 cơ mà :lol:

Hí hí, đồ nội thất của B&O công nhận đẹp thật, nhưng em thấy do chi phí chất xám và thiết kế (bản quyền) nên tạo giá thành cao quá, nhất là đối với VN mình. Nhà bác sửa lại xong theo thiết kế hiện đại và tối giản thì dùng đồ B&O thì hợp lắm.

11. baopham

baopham Advanced Member

cam ơn bác gianker, để em thử xem.

tuần sau em sẽ có mặt đất nước của đại thi hào HC Andersen, em sẽ ghé thăm mấy showroom BO để coi có gì ngon ko. Sẵn tiện chụp vài tấm hình của showroom cho a e chiem ngưỡng.

12. HaPhuong2005

HaPhuong2005 Advanced Member

Bác sướng ghê, bác chụp nhiều hình cho anh em chiêm ngưỡng nhé!

13. baopham

baopham Advanced Member

ko biết trên đây có ai ở Denmark ko vậy, nếu có ới em tiếng nha.

cho em hỏi có a e nào đã xài qua penta cho em biết chút ý kiến về em no cái.

14. gianker

gianker Advanced Member

Hí hí, em và một số anh em trên này đã và đang xài Penta. Bác muốn hỏi gì, hy vọng em giúp được bác chút nào hay chút nấy.

15. HaPhuong2005

Đấy Bác Baopham hỏi đúng địa chỉ rồi đấy, gianker rất am hiểu về dòng penta này!

16. baopham

baopham Advanced Member

bác cho em hỏi là penta đánh với 7000 hoặc là 3000 dc ko bác. Penta có thích hợp cho nhạc techno ko bác Gianker

17. gianker

gianker Advanced Member

Bác nghe techno nặng hay nhẹ ạ? Nếu nhẹ thì vẫn có thể được, nhưng ai bắt "xe spacy đi chở 2 bao gạo 50kg" (hí hí em nói theo Bác Quạ). Penta theo em nghe nhạc còn chất lượng hơn cả các dòng Beolab sau, thế nên em mới bảo nếu bác ở HN giao lưu thì sẽ đánh giá được chất âm nhiều loại.

18. kothequen

Theo quan điểm cá nhân em thì thấy về công suất thì Penta nhỉnh hơn nhưng về chất âm thì thua beolab 5000, 6000 khá nhiều đó ạ. Sure. Vì sao lại vậy theo em chính là thiết kế Penta có quá nhiều loa thành phần khi nhìn thì đã mắt thật nhưng để xử lý được vấn đề đó thì lại không hề đơn giản chút nào.

underlowend likes this.
  19. HaPhuong2005

Beolab 5000 thì em chưa được nghe nhưng beolab 8000, 6000 thì em đã được nghe rồi. Theo cá nhân em thì 6000,8000 không ăn được em penta đặc biệt nghe giao hưởng và đàn dây. Đấy là quan điểm chủ quan của em, mời các Bác khác ạ!

20. gianker

gianker Advanced Member

Các đời Beolab về sau công nghệ mới hơn, tốt hơn, nhưng theo cảm nhận của cá nhân em thì em hợp với đồ cũ hơn, nên mới có "Bang xưa". :D :D

21. ducthang

ducthang Advanced Member

Theo quan điểm cá nhân của em thì Beolab 1 Vẫn là nhất, Penta - Beolab 5000 - 6000 - 8000 về nhì hết. Nói thía thì mấy bác đang có mấy sản phẩm còn lại chạm vía, nhảy cẫng lên Ném đá em thì chít. Hix! Xướng :lol:
    Em chuồn chuồn đây!

22. baopham

baopham Advanced Member

em không chịu đâu bác Thắng ơi. Em nghĩ Beolab 1 và Penta thì hay, em ko bàn cãi nhé. Nhưng bác sắp Beolab 5000- 6000- 8000 thì em ko chịu đâ nhé, sao bác nỡ để hoa hậu trong lòng em ( beolab8000) nằm sau tít vậy. Phải sắp vậy có phải hay hơn ko Beolab8000-6000-5000. Hí hí. Không hỉu sao em rất thích Beolab 8000, nhiều khi nhìn nó còn hay hay hơn thằng lab1 nửa.

còn lab4000 thì sau mấy bác. Em thấy nó rất là hay khi chơi những bản hòa tấu piano. Gửi mấy bác vài tấm hình của Beolab 4000

4 em beolab 4000 lam front và beolab 8000 làm rear (ý định em theo chứ em chưa thử)

23. ducthang

ducthang Advanced Member

Em sợ bị Ném đá nên chuồn lẹ rồi mà bác :D
    Bác cứ So Pencil với Tower, Mỗi sản phẩm đều mang một tinh thần riêng nhưng nó lại là đứa con chung của một đại gia đình, nhưng cái cách vận hành, xắp xếp hợp lý thì nó lại là chuyện khác
    Em đoán nhé:
    - Beolab 1 có cái chất âm so với B8000 như em đã mô tả với bác ở phần trên không ạ?
    - Beolab Bác đang ghép với bộ Beosystem 7000 phải không ạ?
    - Với bộ ni bác hay nghe nhạc Vàng, trữ tình VN không a?
    Em dựa vào những thông tin trên để 1 lần làm anh DỰ thôi nha
    Em xếp theo thứ tự theo nhận định chủ quan của em nhé: Beolab 1 - Penta 3 - Beolab 5000 - 8000 - 6000 Đều thuộc Họ của ông Jacob và David cả
    Mình nhận định cho vui thôi bác nhé, chia sẻ là chính :(

24. gianker

gianker Advanced Member

Em thì thấy thứ tự đảo ngược lại.

Em cũng nhận định cho vui thôi nhá.

25. QuajGiaf

QuajGiaf Advanced Member

#4, Đường số 6, KĐT Waterfront, Hải Phòng
    Ý kiến cá nhân của QJ thì Beolab 6000 cho chất âm khá hơn 8000 mặc dù công suất nhỏ hơn !!!

Share This Page

Loading...