B&O, những người đã và đang yêu thích.

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by ngocbaduy, 30/7/08.

1. kimtien80

kimtien80 Advanced Member

Bác ơi, người ta sống ở đó, việc ng ta được tặng thì chẳng có gì là lạ nếu người ta là fan của BO, thêm nữa, có thêm bác trực tiếp sống ở đó, thì a e càng mở rộng tầm mắt hơn, sao bác lại nói vậy?
    PS: E cũng vô tình đi ngang Sỳ Pam tý :D

2. baopham

baopham Advanced Member

nếu em nói tất cả đồ B&O của em mua MỚi 100% của cửa hàng đó thì bác có tin không. Những bác nào đã từng ngỏ ý mua đồ B&O của em mà em từ chối bán có ghé qua topic này thì lên tiếng dùm em nhá, còn bác nào nhờ em mua dùm đồ B&O cũng xin public giá cả lên đây luôn đi cho cái bác này coi coi thế nào. Topic thì phải có tranh luận nhưng xin bác dựa vào những gì bác thấy bác nghe mà tranh luận đi nhé. Bác nào dặn em mua bộ 7000, cx 100, penta và những bộ bàn ghế của B&O thì lên tiếng dùm em coi em có lấy bác 1 usd tiền deposit ko nhé.
    nếu em có đôi lời đụng chạm thì bỏ qua cho em nhé

3. ntthao21121979

ntthao21121979 Advanced Member

Sáng tới giờ mải chém gió bên sony, giờ mới biết có bài này của bác longnhaque. Bác nghĩ quá xa rồi bác ơi, bác baopham giúp e mua 1 remote của BeoMaster 8000, có capture cả image đoạn conversation mà bác ấy nói chuyện với seller, bao gồm cả giá cả. Nếu bác baopham kinh doanh hay buôn bán, thì tội tình gì bác ấy phải post lên vậy?

4. baopham

baopham Advanced Member

em đã xem rồi bác. Penta mII 6621, sao nó ki bo thế, ko làm mIII luôn

5. tuanj

tuanj Advanced Member

II và III không khác gì nhau mấy đâu . Bác cứ yên tâm chơi đi

6. baopham

baopham Advanced Member

mấy bác cho em hỏi sao cái penta em nó ko có hiện thông tin trên cái màn hình vậy, hay là em lộn với penta 3 chăng

7. tuanj

tuanj Advanced Member

bác kết nối dây tín hiệu tới loa phải là powerlink 2 hoặc 3 thì sẽ hiện thị đầy màn hình . Beolab Penta này 2 bác Haphuong và Giangker đều đang dùng . Chắc chút nữa vào chỉ cho bác ngay ấy mà

8. HaPhuong2005

HaPhuong2005 Advanced Member

TA sai 1 chút rồi, chỉ có dây Powerlink MKII( dây đủ 7 sợi)thì mới hiển thị được lên màn hình. dây MKIII là dây sợi nhỏ hơn( chỉ có 5 sợi) không hiển thị được. :D

9. baopham

baopham Advanced Member

bác nói là power link 7 chân đúng ko. Em đang kết nối với nó đó bác, sao ko có hiển thị vậy ta

10. kothequen

kothequen Advanced Member

Powerlink MKII Loại 8 chân bác nhé, 7 chân là Datalink thôi

11. kothequen

Dây nhỏ hay dây to không nói lên nó là MK mấy cả, quan trọng là chuẩn đấu dây ra sao thôi :D
    Bác vào đây xem nhé
    http://beophile.com/?page_id=13249

12. baopham

baopham Advanced Member

bác có thể chỉ em cụ thể hơn là làm sao nó hiển thị thông tin trên màn hình ko bác

13. kothequen

Thì em đã nói là bác phải có dây Powerlink MKII cắm vô, chí có vài loại Beolab mới cần loại này thôi gồm Penta 2 - 3, beolab 3000 - 4500 và 5000 mới cần dùng loại cable này, khác nhau như thế nào thì bác tham khảo link em post ở trên.
    Nếu có cable này rồi cắm mà nó vẫn không hiển thị thông tin kiểu như ảnh ở dưới thì bác kiểm tra lại xem màn hình còn sống không nhé

14. HaPhuong2005

bác Baopham xem cái sợi dây này này, em dùng dây này đèn báo đủ:
    http://cgi.ebay.co.uk/7m-Cable-Bang-Olu ... 1c0cf6d14e

15. HaPhuong2005

Chất âm của 02 cái phản bay thế nào anh? Anh review cho anh em cái!

16. kothequen

Nó nuốt chửng cái màn 32" của anh :lol: Về chất âm thì phải nói là thực sự ấn tượng, có sự khác biệt rõ rệt so đôi beolab 3000 tiếng bass được cải thiện rõ rệt dải trung và cao không còn đục đục bí bí như beolab 3000 mà khoáng đạt hơn rất nhiều, có lẽ điểm mấu chốt là nó được bổ sung thêm 01 loa mid bas, một điểm hơn nữa là em nó nhìn rất hoàng tráng (diện tích cỡ gấp 2 lần beolab 3000-4500) cặp này phải đi với monitor cỡ 55" trở lên nhìn mới đẹp chứ đang treo cạnh cái tivi 32" trong lêch lạc quá :(

17. HaPhuong2005

Hi hi chúc mừng anh, ko biết mai đại lễ có đi được không, em chạy qua nghe thử tí. E cũng đang định ship nó về. Mà nhà anh rộng như thế mua hẳn cái màn > 55" đi.

18. baopham

baopham Advanced Member

rồi xong rồi mấy bác ơi, mk II III đều cắm vô nhưng màn hình ko lên, chắc nó die rồi

19. kothequen

Đôi đó để phòng ngủ, mà làm tận cái màn 55 để toi à Phòng khách thì cũng đang tính thay màn nhưng cứ phải từ từ :lol: :lol:

20. HaPhuong2005

Đôi đó để phòng ngủ, mà làm tận cái màn 55 để toi à Phòng khách thì cũng đang tính thay màn nhưng cứ phải từ từ :lol: :lol:[/quote]

Thế thì để beolab 3000 là vừa rồi, phòng ngủ chơi vậy thôi, chơi đôi 5000 to quá, để lại cho em em đỡ phải ship anh nhỉ :lol:

21. kothequen

Thế thì để beolab 3000 là vừa rồi, phòng ngủ chơi vậy thôi, chơi đôi 5000 to quá, để lại cho em em đỡ phải ship anh nhỉ :lol:[/quote]
    Hehe đang sướng mà lại, có lấy lab 3000 không anh để lại cho chứ 5000 thì còn lâu lâu nhé, món này thì sợ nhất khâu vận chuyển không cẩn thận nó vỡ tấm mica ở cục pow là hẻo ngay 8) . Phòng khách thì không thay được bộ Naim rồi nên B&O chỉ để làm nền hoạc sau này thành bộ 5.1 thôi hihi

22. HaPhuong2005

Hehe đang sướng mà lại, có lấy lab 3000 không anh để lại cho chứ 5000 thì còn lâu lâu nhé, món này thì sợ nhất khâu vận chuyển không cẩn thận nó vỡ tấm mica ở cục pow là hẻo ngay 8) . Phòng khách thì không thay được bộ Naim rồi nên B&O chỉ để làm nền hoạc sau này thành bộ 5.1 thôi hihi[/quote]

Em nghĩ đỉnh cao nhất làm bộ 5.1 anh ạ, em cũng đang định ship em nó về nhưng nhà cũng nhiều đồ quá rồi anh ạ nên cũng hơi lăn tăn 1 chút! lab3000 cứ hợp lý mang về cất tủ anh ơi! :)

23. baopham

baopham Advanced Member

bác kothequen có thể tiết lộ một chút về giá cả con 5000 ko bác

24. ducthang

ducthang Advanced Member

Thía là beolab 5000 đã bắt đầu lộ diện rồi đây!!! Beolab 5000 có cái hay hơn Penta nhưng có cái cũng không bằng. Khi lựa chọn 2 em này là thử thách lớn với người mua đây. Mỗi cái mỗi vẻ mười phân vẹn mười :D

25. baopham

baopham Advanced Member

new toy, các bác thử đoán xem bên trong là gì nhé
    cheers

Share This Page

Loading...