B&O, những người đã và đang yêu thích.

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by ngocbaduy, 30/7/08.

1. nck_kool

nck_kool Advanced Member

Em qua nhà anh Hiên già, thấy khoe có món mới mua hay lắm, pow nhỏ công suất chút xíu (10W). Nhìn ra thì đúng món bác Quạ đam mê, nhưng em chẳng hiểu nó là cái gì. Nghe qua thì thấy oánh loa Tế lễ không kèn thấy hơi cưng cứng, chắc do pre bán dẫn còi.

Mời các bác ngó qua xem này:

2. audiotest75

audiotest75 Approved Member

Chào bác Thắng! tôi là Việt đây (mới có nick trên diễn đàn theo gợi ý của bác tạo nick để bàn luận cho xôm) thỉnh thoảng qua cho bác mà chưa dc thấy B&O của bác đâu cả! Em cũng nghiện đồ B&O lắm! ở nhà em cũng đang dùng đôi loa B&O Pentax này xin giới thiệu với bác và anh em

Attached Files:

3. Cô Độc Tôn Giã

Cô Độc Tôn Giã Advanced Member

cái này mà đánh với dynaco A30 98dB chắc là tuyệt vời :p

4. HUNGBT

HUNGBT Advanced Member

Dạo này các bác fan B&O im lạng quá .
    Bác Quạ đâu mất rồi nhỉ

5. HUNGBT

HUNGBT Advanced Member

Bác Tiemtaphoa , cặp S60 bác đang nghe hay đã làm đám cưới cho bác nào rồi

6. chich_bong_oi

chich_bong_oi Advanced Member

Các bác thạo về Beo cho em hỏi với. Túm lại là nên chơi Beo cổ hay Beo mới hả bác? Beo cổ thì em từng được nghe một vài đôi, tiếng mạnh mẽ, chi tiết, có lực đúng chất loa Đan Mạch. Beo mới em nghe Beo 5, Beo 9, tiếng rất vững vàng, xứng đáng là một đôi loa hay trong hệ thống HT - nhưng đắt quá, đắt quá.

Beo cổ thì các bác phối với những gì để có thể ra được cái âm thanh huyền hoặc như bác Quạ tả ạ?

@ Bác Quạ văn hay thật, đúng là tâm trạng người cầm súng có khác :D !

7. HUNGBT

HUNGBT Advanced Member

Theo em thì chúng ta nên chơi B&O cổ nò hợp với "cái túi " của mỉnh hơn . Còn với B&O mới âm thanh nó mang lại thật ko xứng với số tiền mình bỏ ra để rước em nó vể

8. HUNGBT

HUNGBT Advanced Member

Nếu loa Beovox cổ thì Bác phối với âm đèn la hay nhất

9. Cô Độc Tôn Giã

Cô Độc Tôn Giã Advanced Member

:lol: heh heh heh ko chia đâu

10. gianker

gianker Advanced Member

Bác ơi, bác nghe đèn gì đấy. Bác review lên cho anh em coi với. ')

11. BOsfan

BOsfan Approved Member

tình hình là e mớii đi wa nhà một người ban của ba e dự tiệc và có cơ may nhìn được bộ suu tập Bo cua người con của bạn ba e và e thực sự rất chóng mặt khi nhìn thấy bộ sưu tap này và vì thế cái nick e cũng có từ đó. e có chụp vài tấm hình cho mấy bác ném đá chơi

đầu tiên là Beo víion 7 kết hợp vói Beolab 7-1, cai Beo vision 7 này khi tắt thì no sẽ xoay wa trái còn mở thì nó xoay lại chính giữa nhìn rất pro

cái chỗ tròn tròn là hộc đỉa DVD đó mấy bác...e thữ chạm nhẹ tay vào thì nó tự động mở ra nhìn rất đẳng cấp

và kế tiếp là kếp hợp thêm với Beolab 600

nhìn cái cặp loa e chãy nước miếng lun với dòng chữ Bang Olufsen trên loa, mà hàng xịn nhìn có khác mầy bác ah, chất liệu nhìn đẳng cấp lắm

ko dừng ở đó, Beo vision 7 còn kết hợp với cặp Beolab8000 hay còn gọi là loa ngòi viết

và đây là cái nhìn tổng thễ của nguyên dàn đưộc e chụp từ phía sau của Beolab 8000

thêm e remote ( hàng xịn cầm nó nặng tay sao đó các bác)

em xin phép các bác chuyển sang những thứ mới nằm trong ng6i nhà này
    đầu tiên là e Beocom 600

e này nghe nói khoảng 8t, bác nào rành về Bo vào confirm cái

e thứ hai nữa rất xinh đẹp và mảnh mai
    dien thoai di động cua BO serenata

e ké thêm cái tai nghe bose cùi của em...hehe

e thứ ba là tai nghe BO a8

hình như tai nghe bose của e hơi bị lép vế với e a8 này phải ko mấy bác

và một e Beosound gì đó e ko biết nằm trong phòng ăn

còn cái này là cái gì thì e ko biết cũng chup lun và Bo ma. thấy nó móc với mấy cái chìa khóa nên e nghĩ là chìa khóa nhưng chủ của nó nói là dùng để điều khiển các đồ Bo trong nhà

và em thực sự chóng mặt khi nhìn thấy bộ beosound 3200 nằm đóng bụi trong nhà kho

hỏi thì chủ nhân nó nói tại vì dẹp bớt cho nó gọn.....e bó tay lun.....

e này là gì thì e xin thua cũng được chủ cho nằm trong kho

và đâ là chủ nhân của bộ sưu tạp này sinh năm 88 tuổi trẻ vui vẻ

e thưc sự hãnh diện khi bác ấy nghe thử tai nghe bose của e và phán một câu rằng là nghe hay hơn tai nghe a8 ( ko biết bác ấy nói đùa hay nói thật nữa hic hic)

đây là phần quan trọng của topic đây
    sau khi được nghe thử thì e đánh ja nhu sau
    - khi ngồi coi phim MR MRS Smith thì đến cảnh bắn nhau e cứ tưởng súng đang dí sát bên tay e vậy đó.....âm thanh trung thực đến nổi ko thể dùng từ nào để diễn tả hết...rất hoàn hảo cộng thêm cai khoản design nổi tiếng của Bo nữa thì wa hoàn hảo và tinh tế....rất đẳng cấp. Về phần Lcd Beo vision 7 thì hình ảnh chi tiết sắc nét đền bất ngờ..mấy bác có dịp coi thử thì mấy cái tivi cua Samsung hay Sony gì đó ko bao h bì kịp với e này ( cũng phải vì bác chủ nói cai tv này hơn 10k usd 1 chút thôi..... :( :( ) Phần đặc biệt là bộ này ko đi với bất kỳ âm ly nào cả vì bên trong cấu tạo của Beolad 8000 và 6000 có sự dụng công nghệ gì đó nổi tiếng của Bo ko cần âm ly nhưng vẫn đạt được đầy đũ chất âm ( e dốt tiếng anh nên wen rồi)

- Beosound 3200: mặc dù chỉ đọc đựoc CD thôi nhưng cũng làm e hoảng hồn....phải nói là rất hay....am thanh trong trẻo tanh tách.....e thì kết e này hơn bộ kia vì e biết e ko bao h có khả năng làm bộ giống vậy cả...nhung thằng Beosound 3200 này nghe nói ja cũng chát lắm hả mấy bác.

-Tai nghe BO a8: cái này củng ko biết diển tả ra sao nữa...nhưng tóm lại theo ý em thì bose của e chỉ làm cảnh khi có sự hiện diện của e này...( và bác chủ còn bảo rằng tât cả tai nghe mới a8 ở vn mà bán với giá dưới 3t5 thì 100% là tai nghe nhái.....vì tai nghe này bác ấy mua ở denmark la 220 usd rồi)

- dtdd BO Senrenata: công nghệ touchcreen nửa màn hình cũng thú vị lắm mấy bác...am thanh nghe thánh thót lắm....mấy bác cứ tửong tượng là loa ngoài nó thật sự nghe hay hơn thằng sony khi dang xài loa ngoài MPs 70 nữa đó...cái này e thật sự cho rằng iphone hay sony walkman thì ko bì kịp nhưng mỗi nổi giá chát wa....nhươ5c điểm là nt sms rất lâu vì ko co bàn phím...khi nhắn tin thì xoay xoay cái vòng tròn rất là mất thời gian....nhưng mà thằng samsung và BO cũng hay trong lúc thiết kếi vì nó nghĩ rằng...người nào mà xài cai dt này thì bao h lại tiếc tiền mà đi nhắn tin...

nói tóm lại âm thanh cộng với design ko đụng hàng mà độc đáo của BO đã hớt hồn e lúc nào ko hay....nếu BO mà ko đắt hay là giá cả vừa phải thì e nghĩ mấy thằng loa khác khó mà chen chân vào thị trường dầy nhưng khách hàng khó tính như vietnam. mà e thực sự nể phục khi biết rằng toàn bộ dàn Bo này đưoc nhập từ denmark cách đây 3 năm (trừ cai senrenata và a8 ra) lúc chưa co showroom Bo ở vn mà cái giá phải trả cho tất cả món đồ này là 40k usd lẫn tiền nhập khẩu và thuế...

mấy bác cứ ném đá mạnh tay vào....e chạy trước đây.

12. BOsfan

BOsfan Approved Member

bác này nghe BO mới chưa mà phán câu này vậy.....ghé thử topic ve BO của e thử đi viewtopic.php?f=68&t=20561 có khi nào đồ tốt mà chả mắt tiền...có gì sai sót bác bỏ wa cho e

13. caithang

caithang Advanced Member

Em choáng vì bộ siêu tập này, tổng cộng giá có senrenata và a8 là bao nhiêu hả bác ?
    Bác tre trẻ này thực sự đam mê B&O.

Chỉ xin chê 1 điểm nhỏ xíu duy nhất ngoài audio, nếu đam mê B&O đến thế này và có điều kiện thì tại sao k làm nốt nội thất đúng kiểu với B&O.

14. caithang

caithang Advanced Member

Tốt và hay lại là 2 câu chuyện khác nhau bác ạ
    Hay mà mắc tiền thì cũng ... đương nhiên, hay mà vừa tiền mới là cái đáng ... loanh quanh. :(
    Bác cứ từ từ dạo quanh phodum xem, 90% ông loanh quanh cho hay mà vừa tiền, 10% còn lại loanh quanh cho đắt tiền mà hay hơn hẳn vừa tiền :D

15. QuajGiaf

QuajGiaf Advanced Member

#4, Đường số 6, KĐT Waterfront, Hải Phòng
    Cái này Quân sư phán ... chính xác !!

16. BOsfan

BOsfan Approved Member

e cũng ko rành lắm bác...có dịp để e hỏi dùm bác cho nhưng e nghĩ chắc chơi cả dàn nội thất thì tốn tiền lắm bác ah nên bác chủ ko dám chơi. giá cho Senrenata và A8 cỡ 2k1 usd

17. nck_kool

nck_kool Advanced Member

Em ném phát nhé :wink:

1. Bác không ghi location nhưng nhìn bạn của bác và các món ăn của bác đó em đoán bác đó là người... nước ngoài và bác cũng đang ở nước ngoài.

2. Dạo này mọi người lạm dụng từ "khủng" một cách rất khủng... khiếp

18. tai_trau

tai_trau Moderator

Em ném tiếp phát nữa nhá, giấu tay thôi :wink:
    - Bác chủ nhân chắc chạy Audi rồi, mèm cũng tầm A8.
    - Bác chủ nhân chắc đọc được tiếng việt, vì em thấy trang oép đang đọc là thanh niên
    - Bác với bác chủ nhân là 1 bác rồi.
    Chúc mừng năm mới!!!!

19. BOsfan

BOsfan Approved Member

nck_kool: tai sao bac doan dc e va bac chu o nuoc ngoài :)

tai_trau: sao bac biet bac chu chay audi vay bác
    bác sai rồi e và bác chủ là 2 người khác nhau bác ợ

20. BOsfan

BOsfan Approved Member

có lẻ mấy bác nói đúng nhưng e đã từng may mắn đưộc nghe am thanh của BO mới rồi bác ah quả thật e thấy rất xứng đáng với số tiền bỏ ra mấy bác ợ...tại vì đồ bo khá mới mẻ đôi với dân vn vủa mình nhưng có lẽ điều này thì ko ai có thể phủ nhận là bất cứ ai lần đầu tiên thấy cach design cộng thêm nghê được âm thanh cua Bo thì sẽ tức khắc mê Bo ngay ( giống như e vậy nè)

21. caithang

caithang Advanced Member

Vâng, đó là cảm nhận cá nhân trong từng thời điểm từng không gian bác ạ, k ai chê âm thanh và thiết kế của BO dở cả, nhưng với số tiền nhỏ hơn, nếu tinh tế và có kinh nghiệm thì cũng k thiếu lựa chọn và phối ghép hay như BO. :D

22. chich_bong_oi

chich_bong_oi Advanced Member

He he, em e là đồ B&O không quá mới ở VN. Mới có chăng chỉ là việc đại lý của B&O vào VN được ngót nghét 2 năm thui. Dạo mới khai trương em cũng đến dự & được demo đủ cả, từ loa trần-tường-vi tính... đến Beo 5, Beo 9...

Ấn tượng nhất là khả năng tích hợp của hệ thống, từ màn hình đến âmpy, loa, điều hòa, rèm cửa... đều chơi chung một cái khiển tổ chảng! Giá Beo cũng hơi mắc, từ 15 - 20 ngàn $/cặp. Còn âm thanh thì khỏi nói. Hi hi, mỗi người mỗi gu mà. Kể mà có ai tặng em đôi Beo 5, Beo 9, em nhận ngay làm home theater, hay chết bỏ :lol:

@ Caithang: Em bắt đầu thấy ghét bác roài đấy! :evil:

23. caithang

caithang Advanced Member

Dạ, em biết mà bác, nhưng em k thể "nick thọ peng bất ninh thọ spam" được :oops:

24. tai_trau

tai_trau Moderator

Nghiện BO thì phải chạy Audi rồi, nếu không thì lúc lái xe bác nghe bằng cái giề?
    Em cũng nghiện BO nhưng chỉ có đử tiền mua Audi của trung quốc sản xuất theo tỷ lệ 1/20 thôi.
    :mrgreen:

Mike89 likes this.
  25. dungext

dungext Advanced Member

Bác giống em thế, lần đầu tiên em được nghe nhạc là em được nghe loa chợ Giời đóng, lúc đó nghe nhạc sàn :lol: em tưởng lên mây nun :lol:

Share This Page

Loading...