B&O, những người đã và đang yêu thích.

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by ngocbaduy, 30/7/08.

1. BOsfan

BOsfan Approved Member

tai trau: có phải bác nói dàn am thanh BO trên xe audi phai ko..nhưng theo e được biết am thanh BO chỉ có trên xe audi r8 thoi bác ah....chứ mấy dòng a4 a8 q7 hat s4 mới cũng ko có đâu bác...

2. BOsfan

BOsfan Approved Member

chhich_bong_oi: beo 5 voi beo 9 e chua nghe thu nhung e nghe thu beo 6 voi beo 9 cong them beo 7-1 thì thôi rồi lượm ơi....rất hay...nhất là coi phim hành động mỹ...hehe

3. crystal01

crystal01 Advanced Member

Nếu chỉ đơn thuần là coi phim hành động mỹ thì BEO chưa hẳn đã là thiên hạ vô địch, với giá tiền tương đương hoặc thấp hơn em ấn tượng với bộ home của Linn , có chăng chỉ ấn tượng nhất với cảnh demo của em bán hàng ở Showroom BEO liệng vèo cái điều khiển lăn long lóc trên sàn nhà sau đó lại nhặt lên mà chẳng hề hấn gì , quả là hàng tốt. Nếu bác ở HN bác qua showroom BEO trên đường Lý Thường Kiệt , đủ chủng loại để bác nghe thử :)

4. tai_trau

tai_trau Moderator

Hic, bác cứ đùa em.
    Mà thôi, em cũng chịu không theo các bác được. BO thì ngoài tầm em nhiều lắm. :mrgreen:
    P/s: Dàn BO trên Audi A8 lắp theo chuẩn standard có trị giá 12k. Xe này được đích thân chủ tịch Audi quảng bá.

5. BOsfan

BOsfan Approved Member

crytal: bác này hay nhỉ , bác coi kỹ lại cái câu e viết coi...có câu nào e khen BO là vô địch ko....cho dù BO mắc tiền nhưng ko gì là hoàn hảo cả...mỗi ngừoi 1 sở thĩ mà bác....bác thix linn , e thì BO, có ngừoi thì Pioneer cũng chỉ vì mục dích giải tri thôi bác ah....cái showroom o HN thì được bao nhiêu sản phẩm hả bác...chẳng wa vài cái thôi.....có j sai bác bỏ wa cho e

6. BOsfan

BOsfan Approved Member

nói thật với bác là bác chủ của dàn BO này đi audi A4 va 1 em BMW serie5 bác ah.....đối với e BO cũng ngoài tầm với giống như bác thôi....ko theo BO dc .....chua lắm....hehe

7. dungext

dungext Advanced Member

:lol: Em ném thêm phát, :lol: và nói theo quê nhà em là: chú em nó chỉ nghe nhạc Sàn nữa :lol:

8. quytoan

quytoan Advanced Member

Em cũng ném một nhát nữa... bác chủ nhân của bộ B&O chắc là đang có "ông bà bô" cũng tốt tiền nên sắm cho dùng đây :mrgreen: Vì sinh năm 88 thì..ở VN kiếm đủ như vậy không thể kiểm đủ mà chơi dữ dzậy.

9. tai_trau

tai_trau Moderator

Bác Bò sờ phang chơi gấu thật, em coi vài cái trên Showroom ở HN đã ngất lên ngất xuống. Giá như em được thấy bộ của bác nhỉ. Chậc chậc...

10. minhtuan21143

minhtuan21143 Advanced Member

Gấu chắc hay bị cấu các bác nhể????? Đắt thế thì em phát sốt, ko dám nượn nờ với mấy em B..e..o

11. tai_trau

tai_trau Moderator

Oạch, tý em ngã lăn ra khỏi ghế. A4 em mới chỉ được ngồi trong...showroom. Năn nỉ mãi cái ông sale mới cho nổ thử vrừm vrừm mấy cái mà sướng tê cả tay. Em mà có cơ hội, là cố kết thân với nhà bác kia cho nó thơm lây.
    À quên, hay bác cho em cái lick chát của bác kia. Em làm quen phát. Còn lick YM của em là "anhemcâykhế" bác nhá. :wink:

12. minhtuan21143

minhtuan21143 Advanced Member

Cho em làm phát nhé, cách đây 4 năm thì bác sinh năm 88 này chỉ dùng bộ B&O ý để nghe nhạc chào cờ đầu tuần" Đoàn quân Việt NAm đi........." các bác nhẩy???

13. BOsfan

BOsfan Approved Member

bác mún biết nick yahoo cũng dễ...bác pm cho e dia chi nay yh louisandshara roi e cho chu e public ko dc

14. BOsfan

BOsfan Approved Member

to jack&cable
    quytoan: mấy bác này hơi kỳ kỳ sao ấy....diễn đàn này để bàn về loa thì mấy bác cứ nói về chuyên môn đi làm gì mà nói đến chủ hoài vậy...cái chuyện người ta sinh nam 88 thì mặc người ta...sinh năm 88 thì ko được sắm dàn âm thanh hiệu hả.....đã vậy còn bàn đến ba mẹ của người ta....e cũng cảm thấy xấu hổ......người ta hoac ba mẹ của người ta sao thì e xin mấy bác đừng bàn tới....e đưa dàn BO này lên chỉ vì mún a e trên diễn đàn có cái bàn luận......chứ ko phải để mấy bác móc này móc nọ......e cũng chẳng cần phải tức lên cho bác chủ vì chi cho mệt nhưng e cảm thấy bác đó rất dễ thương ăn nói khiêm tốn....rất nhiệt tình với e trong chuyện bàn luận về loa.....e xin mấy bác đừng nói nặng nhẹ nũa...ko phải nói phản động chứ người viet nam mình có cái bệnh....hễ thấy người khác có gì hơn mình thì nói này nói nọ ko tốt về người đó....sao vậy mấy bác..... :( :(
    - người ta có ghe nhạc "sàn" hay nhạc " chao cờ" thì kệ người ta....mấy bác thử nghĩ coi nếu mấy bác post sản phẩm của mình lên mà bị nói vậy bác có bùn ko....
    - cung may 2 còn san pham cua BO nua trong bo suu tap cua bac nay ma e wen post...neu day du chac bi ban tan du wa...thua.....

15. Pencil_Tube

Pencil_Tube Advanced Member

Topic này quá vui, hihi ...
    Em ko biết loa và dàn của BO thế nào chứ headphone thì em biết tiếng lâu rồi ... ngang ngửa tai nghe Bose mà bác chủ topic đang sài về mặt price/performance :D

16. bidovn

bidovn Advanced Member

chơi được và dám chơi như bác chủ sở hữu BO là em thấy phục rồi ! Em xin phép vỗ tay chúc mừng :)

17. tai_trau

tai_trau Moderator

Bác nói đúng rồi, mấy nhà bác trên này là cứ hay ghen. Thấy người ta hơn mình thì không ưng cái bụng. Em cũng thấy ghét quá đi.
    Em thì thấy ngưỡng mộ nhà bác kia quá, biết bao giờ em mới có tiền và độ say mê để chơi được như bác ấy. Kể cũng thấy ngậm ngùi ghê. Thôi thì nhận làm anh em cây khế với bác ý vậy....

18. Hacoi

Hacoi Advanced Member

Cái ông " lái trâu" này nói thế mà hay, hay lại định thấy người sang bắt quàng làm họ đây :lol: ( spam 1 tý )

19. gianker

gianker Advanced Member

Cho em rón rén tham gia hội BO với. Đúng là ai nghiện chất âm BO thì khó rút ra được. Được sự chỉ bảo của anh em, em mới có Beomaster 8000 ghép với Beovox S80.2, vả quả thực thấy cực kỳ hài lòng với đôi này. Em Beomaster8000 này em gọi vui là Chocolate Factory, thiết kế từ năm 81-83 mà bây giờ kiểu dáng vẫn rất hiện đại và ko thể chê điểm nào. ;)

lấy tạm cái hình trên net:

20. gianker

gianker Advanced Member

Đúng là các trải nghiệm quý báu.

Cám ơn bác Quạ.

21. Psyche

Psyche New Member

Em từng được thử một bộ BO của một đại gia Hải Phòng.
    Màn em không để ý, chỉ nghe nói ~ 40k$.
    Đôi Beolab 9 làm front.
    Đôi Beolab 3 làm rear.
    Beolab 7-1 hoặc 7-2 (em lên website so sánh, 2 cái này có hình dáng hệt nhau, chịu ko biết được) dùng làm center.
    Beocenter 2 dùng làm nguồn phát.

Tổng chi phí bộ loa, Beocenter 2 cũng loanh quanh 40-50k$, em không dám hỏi chi tiết. Tuy nhiên, cách bài trí như sau:
    Đôi Beolab 9 được đặt trên kệ tủ dài, và được đặt trên thảm nhung mềm, nghe bảo để tránh xước cho đế loa!!!!!
    Đôi Beolab 3 được treo trên tường nhưng ngay sát ghế ngồi nghe, tỉ lệ front->ghế và ghế->rear tầm 10 lần.
    Phòng không được xử lý âm gì hết, sàn đá bóng loáng, trần và tường phẳng lì bả ma tít.

Đáng buồn nhất là tủ đĩa có 3 cái DVD, 2 cái em không nhận ra, 1 cái là Kenny G hàng Tàu tự tổng hợp tự sản xuất bán đầy ngoài chợ giời.

Đúng là đau lòng.

22. skyrider

skyrider Advanced Member

Em nói bác chủ topic đừng giận chứ bạn bác cũng chả phải là "quạt" của B&O gì ráo chọi mà chẳng qua thừa tiền mua B&O về bày cho nó có vẻ sành điệu thôi ạ. Cứ nhìn bộ 3200 vứt trong kho là biết thôi. Vì nếu đã là Fan của một hãng nào đó thì mọi đồ vật liên quan đến hãng đó người ta đều trân trọng và nó mang ý nghĩa tinh thần nhiều hơn là vật chất ạ. Bác post ở Fan Club em đồ rằng là không hợp chỗ ạ! :( :( :(

23. QuajGiaf

QuajGiaf Advanced Member

#4, Đường số 6, KĐT Waterfront, Hải Phòng
    Bác Skyrider nói hay !!

24. misterVu

misterVu Advanced Member

Bác Skyrider viết đúng quá!

B&O là loại hàng design, chứ không là đồ chơi của audiophile.
    Những nhà giàu, những giám đốc thường mua về để trang trí nội thất hay phòng làm việc của họ.
    Audiophile mà muốn chơi nổi thì có những loại hàng khác.

25. Moonlight_cry

Moonlight_cry Advanced Member

bác ơi cho em hỏi củ loa bass S30 dùng củ gì vậy :?: các bác nào biết trả lời giúp em cái , em cám ơn

Share This Page

Loading...