B&O, những người đã và đang yêu thích.

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by ngocbaduy, 30/7/08.

1. Thesound

Thesound Advanced Member

Các bác cho em hỏi có bác nào dư dùng beovox MS150 không ah???

2. 4everyoung

4everyoung Advanced Member

e nhớ ở mục rao vặt có bác rao đến cả tháng vẫn chưa thấy lên đường, báo check lại xem.

3. Thesound

Thesound Advanced Member

Bác 4everyoung ơi!

Em lục tung cả cái mục rao vặt lên rồi mà có thấy đâu?

Nếu bác thấy thì cho em xin cái link nhé!

Cám ơn bác nhiều!

4. longauto

longauto Advanced Member

Không phải đâu bác ạ, em lục tung cái diễn đàn Beoworld lên thì có được kiến thức như sau:

1. Cái switch mà có 3 dây điện nhỏ như bác nói để xác định bác quay cái bánh xe sang trái hay phải (nghĩa là vặn tăng hay giảm)
    2. Cái "cảm ứng" là một mắt quang học mà con của em thì chắc bị toi con này nên việc sửa càng khó, sửa cái switch kia thì dễ :lol:

5. longauto

longauto Advanced Member

Dear các bác fan Bia Ôm,

Có bác nào thừa con Beogram CD5500 muốn tìm minh chủ mới thì ới em cái nhé, em qua khuân ngay tức thời ạ.

Em bổ xung nốt thành phần còn thiếu vào đội hình Beo 5500 của em ạ :mrgreen:

Em cảm ơn các bác nhiều,

Long

6. kimtien80

kimtien80 Advanced Member

Bác pm cho bác 404040 hỏi xem còn ko?

7. made_hnvn

made_hnvn Approved Member

Mình cũng đang chơi đồ Bang chưa gia nhập hội nào cả
    hiện có beocenter 9000
    beocord 9000
    beomaster 6000 (8000 đã bán)
    beovox S75
    tất cả đẹp từ thanh lẫn tiếng
    ngoài ra đang chờ đợi bộ beo 3300 (gồm CD, cassette, amply)
    vừa chơi vừa thay đổi, có tiềng nâng cấp nhưng tất cả đều không vội
    Mời anh em đến nhà cùng chơi cùng giao lưu, vì mình cũng muốn có 1 bộ beo hoàn hảo
    nghe nói loa MS 150 là tuyệt hảo mà chưa được diện kiến
    mong anh em nào có cho mình đến nghe ké rồi đưa ra quyết định
    Điện thoại mình: 090 618 3388 Tên Nam "còi"
    Nhà 33 Ngõ 1160 Đường Láng - Hà Nội
    Thân
    @ bác longauto: beo cd 5500 hiếm thật, nhờ anh em tìm hộ ko ra
    Ko biết bên Hồng Kông thế nào có sẽ phản hồi cho bác

8. namcoi

namcoi Approved Member

Híc, bác này có tên giống nick của e, hôm nào phải qua giao lưu xem ai còi hơn :mrgreen:

9. tinhdhmo

tinhdhmo Advanced Member

@anh Nam : Không biết bác nào có Beomaster 4500 hỏng không em xin mua cái mặt kính về lắp vào bộ của anh. Qua bác thắng Kim Ngưu múc con Beolink1000 là ngon canh. Ôi nghèo :(

10. longauto

longauto Advanced Member

Bác xem có kiếm được không ạ, em xin cảm ơn bác trước :mrgreen:

11. made_hnvn

chào các bác
    @ Bigmickey
    Cái Beomaster của em khi mở volunme nó bị lẹt xẹt 1 vế đã lâu, tối qua mở lên để nghe mới được có hơn 1' thì có nổ ở vế đó, sau rồi nó tiếng bị bé tiếng (chỉ bị ở bên lẹt xẹt), em tắt ampli và mở lại nó vẫn bị như vậy. Sau rồi em đảo lại cầu loa và kiểm tra lại toàn bộ rồi mới mở nhưng nó vẫn bị như cũ, sáng nay em có cắm tréo giắc loa thì ko thấy sảy ra hiện tượng như trên nữa nhưng bị lẹt xẹt ở 1 vế cũ và ko bị nổ, nếu để nghe lâu dài thì ko ổn. Vậy có bác nào biết địa chỉ ở đâu sửa đồ B&O uy tín ở HN thì cho em xin với.
    Có 1 bác tên là Nam ở 20 Ngô Quyền, bác tới đấy hỏi thử, thấy bác này sửa dc nhiều đồ hay

12. made_hnvn

bác nào biết cách Up ảnh lên đây chỉ bảo em với
    em vào phàn choose file rồi chọn đường dẫn mà ko được :(
    em muốn show tí ảnh đồ của em cho các bác xét tiêu chuẩn vào "bang" hội

13. made_hnvn

Bác cho hỏi beo 1900 thì có đánh được s75 ko bác?[/quote]
    S75 có lẽ là dòng bất trị nhất trong dòng Beovox đó bác, theo em thì chắc ko đc đâu, có đôi S80.2 sonaudio vừa rao đó, bác múc đi[/quote]
    Bác chơi S75 là đôi loa hay và hiếm đó
    bác mua beomaster 6000 hoặc master 8000 về đánh thì thôi rồi lượm ơi
    theo mình S80.2 nghe ko hay bằng S75 nhưng dễ ghép với các beomaster có công xuất nhỏ như beo 1900 hoặc ... 4500
    Thân

14. Thesound

Thesound Advanced Member

Bác made_hnvn cho em hỏi beolab 6000 em định để phòng ngủ và beolab 3500 để phòng ăn thì ghép với amp hay receiver nào được ah???

15. genevebxl0811

genevebxl0811 Advanced Member

Em có mỗi con Beogram 6500 thôi ợ :lol:

16. made_hnvn

Bác đọc tạm vài dòng này nhé
    Thân
    BeoLink: Kết nối thông minh nối mạch cảm xúc
    Đang tận hưởng một bản nhạc hay trong phòng khách mà buộc phải di chuyển lên phòng ngủ. Làm thế nào để mạch cảm xúc bay bổng vẫn không bị đứt quãng trong trường hợp này luôn là điều nhiều khách hàng quan tâm.

Với chiếc điều khiển từ xa (Beo4 hoặc Beo5), hệ thống kết nối thông minh BeoLink của Bang và Olufsen sẽ giúp người sử dụng giải quyết phiền toái này. Trong đó, Beo4 với thiết kế truyền thống dạng nút bấm là lựa chọn cho những người thuộc trường phái cổ điển và Beo5 sẽ thích hợp cho những người muốn sở hữu những tuyệt tác của đỉnh cao công nghệ

Khác nhau về thiết kế, nhưng cả hai đều có những tính năng thông minh có thể quản lý tất cả các thiết bị trong hệ thống Bang & Olufsen mà bạn thiết lập cho căn nhà của mình.
    Bên cạnh đó, những chiếc loa chất lượng cao sẽ thực sự mang âm nhạc tràn ngập trong căn nhà, được thiết kế để phù hợp với từng không gian riêng biệt.

Giải pháp BeoLink này cũng đặc biệt phù hợp với những căn hộ cao cấp, có các phòng được thiết kế trên cùng một bề mặt, người nghe đứng ở phòng ngủ hay phòng bếp vẫn có thể biết được ngoài phòng khách đang chơi bản nhạc nào.

Phòng khách

Bên cạnh chiếc TV và đầu DVD, hai thành phần không thể thiếu của một hệ thống giải trí tại nhà, tùy theo diện tích của căn phòng mà bạn có thể chọn một bộ loa hoành tráng (BeoLab 5, BeoLab 9, BeoLab 6000 hay BeoLab 8000). Tuy nhiên, nếu phòng khách nhà bạn nhỏ thì BeoLab 4000 là một lựa chọn lý tưởng.

Với thiết kế hình chiếc lá, BeoLab 4000 đảm bảo khả năng truyền nhiệt tối ưu. Như nhiều sản phẩm khác của Bang & Olufsen, chiếc loa được làm từ loại nhôm đặc biệt, nhẹ và rắn, loại bỏ những vấn đề hòa âm nghịch tai do những chỗ góc và chỗ nối gây ra.

Phòng ngủ

Một chiếc loa thanh dài BeoLab 3500 gọn gàng, được treo phía trên đầu giường là lựa chọn phù hợp cho những phòng ngủ kín đáo. Nó có thể giúp bạn thư giãn và đi vào giấc ngủ mỗi tối một cách dễ dàng hơn.

Ngoài ra, một vị trí khác cũng rất phù hợp với BeoLab 3500 là treo trên tường hành lang để bạn có thể nghe nhạc khi di chuyển từ phòng nọ sang phòng kia, hoặc treo trên tường phòng bếp.

Phòng tắm

Đây chính là một không gian mà chúng ta thường xuyên có nhu cầu thư giãn bằng âm nhạc. Thả mình trong bồn tắm, dưới làn nước ấm áp, lại được đắm chìm trong những bản nhạc mà mình yêu thích là điều mà khó ai có thế cưỡng lại.

Tuy nhiên, niềm sung sướng đó thường bị ngăn cản bởi nỗi lo những thiết bị âm thanh đắt tiền sẽ hỏng vì ẩm ướt. Trong trường hợp này, BeoVox 1 với thiết kế tròn, dẹt, được hàn kín sẽ dẹp đi những lo lắng này.

Khách hàng có thể lắp đặt BeoVox 1 ở bên ngoài ban công nếu thường xuyên ra đó tập luyện hay thư giãn.

Để kết nối tất cả những chiếc loa trên, có hai giải pháp để người dùng lựa chọn là có dây hoặc không dây. Giải pháp kết nối không dây có ưu điểm là khách hàng sẽ không phải đục tường để chạy dây mà chỉ cần bộ thu phát tín hiệu và không gây ảnh hưởng đến kết cấu của căn nhà, nhưng tín hiệu có thể sẽ bị ảnh hưởng vì bị chắn bởi tường hoặc các đồ vật khác.

Do đó, để đảm bảo chất lượng âm thanh cao nhất cho toàn bộ hệ thống, tốt nhất bạn nên sử dụng dây cáp để kết nối các thiết bị với nhau. Sau khi kết nối, tất cả sẽ cùng được quản lý bằng một chiếc điều khiển từ xa duy nhất - Beo4 hoặc Beo5.

17. tinhdhmo

tinhdhmo Advanced Member

Các bác cho em hỏi là dùng remote Hamony của Logitech có đk đc Beo không nhỉ ? Beolink 1000 đắt quá

18. kimtien80

Em nghĩ là ko đc đâu
    Beolink 1000 còn có sẵn mà mua bác ơi, trên ebay thỉnh thoảng cũng bán, cả ship về đây cũng chỉ tầm 60$ thôi mà.

19. Thesound

Thesound Advanced Member

Nếu mình không nhầm thì Hamony của Logitech đời cao có thể điều khiển được các thiết bị của B&O.

Bác vào trang của Logitech, xem phần mềm của từng loại remote xem có hỗ trợ B&O không?

Vì cách update cho khiển của Logitech là down file về rồi connect khiển với máy tính để up sang. Vì thế nên có thể kiểm tra được xem loại khiển này tương thích với các thiết bị nào???

20. tinhdhmo

tinhdhmo Advanced Member

Cám ơn các bác, em dở hơi đi múc 1 con Harmony 550 và kết quả : Add được em Beomaster 4500, nhưng ......không điều khiển đc. Mất tiền xxx roài. Vẫn phải tìm mua Beolink1000 thoai .

21. kimtien80

Con này mới đc cơ bác :D

22. Thesound

Thesound Advanced Member

Theo mình bạn bán con đó đi và mua con Hamony đời cao hơn. Nếu giá cao hơn hoặc bằng beolink 1000 thì mua beolink 1000.

23. Thesound

Thesound Advanced Member

Mình đang dùng 3 con này:

Your message contains 25 characters. The minimum number of characters you need to enter is 50.

Attached Files:

24. beozone

beozone Advanced Member

Chào sức khỏe các bác, em đang muốn cho ra đi em remote Beo 5, bác nào có hưng thú thì Inbox em nhé. Thanks

25. kothequen

kothequen Advanced Member

Em cũng hứng thú lắm nhưng mà nhà lại nghèo hay em mang con beolink 1k đến bác đổi cho em nhé :lol:

Share This Page

Loading...