B&O, những người đã và đang yêu thích.

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by ngocbaduy, 30/7/08.

1. Bigmickey

Bigmickey Advanced Member

Có bác nào biết hàn 1 đầu jack 5 din, 1 đầu ra jack đôi RCA hướng dẫn giùm tôi với, mua về hàn rồi mà nó ko ra tiếng :( , tôi hàn tính theo chiều kim đông hồ bát đầu từ chân số 1 là ra vế R, chân số 3 làm trung tính cho cả 2, còn chân số 5 cho ra vế L, còn nếu hàn theo số ghi trên jack là 1, 2 và 3.

2. Hacoi

Hacoi Advanced Member

Cường ơi, mang qua anh hàn cho, chơi đồ Bang thế đồ cũ thanh lý hết rồi à?

3. Bigmickey

Thank anh Huy em đã hàn được rồi, nhưng ko dùng được vì con Beo nhà em là 7din em nhìn nhầm thế nào mà lại ra 5din :( , thành ra bây ra phải đi tìm loại 7din, mà loại này cũng thuộc loại hiếm lên tìm hỏi mua mấy chỗ mà ko có.

4. Thesound

Thesound Advanced Member

Theo em nghĩ thì bác dùng DIN 5PIN để hàn ra RCA cho DIN 7PIN được mà.

Sơ đồ đây:

Attached Files:

5. ducthang

ducthang Advanced Member

Bác cần DIN5 + DIN7 + DIN8 + Powerlink + Masterlink thì qua em
    - Cụ Janker trả lại em CỤC Multilink đi, Hix!

6. longauto

longauto Advanced Member

Bác có Speakerlink DIN4 không ạ?

7. gianker

gianker Advanced Member

úi giời, từ hồi đấy toàn để tủ chống ẩm. Có tìm được dây đâu mà dùng. Hôm nào em gửi nhá.

8. Bigmickey

Thank các bác đã chỉ bảo nhiệt tình jank 5DIN nhà cháu đã thông cả hai tai rồi.

9. im lang la vang

im lang la vang Advanced Member

bác nào có remote kiểu beo 4 hay beo link 1000 để lại cho em một cái với ạ

10. tinhdhmo

tinhdhmo Advanced Member

Em mới múc Beolink chỗ anh Thắng . Giá 1t8 bác ạ. Phê vãi cái Remote này

11. Thesound

Thesound Advanced Member

Em beo 4 này rất nhiều chức năng và đẹp, để dùng được cũng hì hụi nghiên cứu mệt nghỉ. Mà đọc User manual thì tiếng Anh lại kém.

Có bác nào biết dùng rồi up Hướng dẫn sử dụng bằng tiếng Việt lên cho anh em học hỏi thì tốt quá!

12. longauto

longauto Advanced Member

Em mua con beomaster 5500 có kèm luôn beo4 cùng user manual của nó.

Em thì tiếng anh chả có vấn đề gì nhưng bảo dịch cái quyển ấy sang tiếng Việt thì ngại lắm ạ, hik.

Em beo4 này cơ bản như sau: ngoài những phím bấm vật lý có sẵn thì ta phải lập trình thêm cho nó thì mới có thể điều khiển được hết chức năng. Các bác muốn thêm chức năng nào thì tùy hệ thống và nhu cầu chỉnh chọt để các bác có thể thêm ạ.

Để thêm chức năng thì bác giữ phím tắt (chấm đỏ) và nhấn phím List --> sau đó sẽ hiển thị ADD? ---> nhấn GO --> sau đó chọn các chức năng như A.SETUP, V.SETUP, A.AUX... tùy theo các bác.

Để xóa một mục thì sau khi giữ phím tắt và List --> ADD? --> nhấn List đến mục REMOVE? và nhấn GO là đến các mục cần xóa (Như A.SETUP, V.SETUP...)

Động tác này chỉ cần làm một lần, sau khi làm xong chỉ cần nhấn phím List để đến mục cần điều khiển và chọn GO.

Hơi lằng nhằng tý, nếu bác nào cần tư vấn em có thể tư vấn miễn phí, cứ alo cho em là ok. Rất vui lòng được chia sẻ cùng các bác.

Thân,

13. Thesound

Thesound Advanced Member

Cám ơn bác longauto đã chia sẻ cách sử dụng beo 4 cho anh em!

Bác hướng dẫn giúp em cách setup beo 4 để khiển cho beocenter 9500 với! Em muốn điều chỉnh các chức năng bass, treble, loudness trên beocenter 9500 thông qua em beo 4 này.

Ah các bác cho hỏi em beo 4 này có khiển được beomaster 8000 không nhỉ? Em có khiển của 8000 này rồi nhưng vẫn muốn nghịch ngợm em beo 4 cho sướng.

14. longauto

longauto Advanced Member

Để chỉnh bass, treble, Loudness trên bất kỳ Beocenter hay Beomaster hay Beosound nào thì cách thiết lập trên bẽo là như nhau ạ.

Bác giữ phím tắt (tròn đỏ) đồng thời nhấn phím LIST --> màn hình hiện lên ADD? --> nhấn GO --> màn hình sẽ hiển thị ra một chức năng nào đó (như RANDOM, A.AUX...) bác cứ nhấn phím LIST đến khi gặp chữ A.SETUP rồi bấm phím GO sau đó nhấn phím EXIT để thoát.

Từ giờ bác nhấn phím LIST cho đến khi bác gặp chữ A.SETUP thì bác nhấn GO, đầu tiên màn hình nó hiển thị BASS thì bác dùng nút volume lên xuống để chỉnh bass, xong bác nhấn LIST tiếp để chỉnh TREBLE, rồi LOUNDESS, cuối cùng đến phần STORE, phần này nếu bác muốn lưu các thông số bác vừa chỉnh thì nhấn GO. Từ giờ Beocenter hoặc Beomaster sẽ lưu thông số bát trép này cho đến khi nào bác chỉnh và lưu lại.

Cái khiển này còn khiển được rất nhiều cái nữa, nhiều mục để thêm lắm.

Em nghĩ là có thể khiển được Beomaster 8000 của bác, vì theo em biết Bang chỉ dùng một mã điều khiển. Nó khiển được cả Beomaster 5000 đến 7000 thì không cớ gì 8000 lại thua ạ :mrgreen:

15. kiamorning

kiamorning Advanced Member

Hu hu, nghe nhạc thôi mà khổ thế này ạ...Nghe như lập trình một module cho hệ thống tên lửa đẩy tự động kích hoạt khi đến độ cao và gặp điều kiện nhất định abc xyz ặc ặc...Về nhà tống ngay ông 5000 đi ở thôi

16. Thesound

Thesound Advanced Member

Cám ơn bác longauto đã rất nhiệt tình chỉ giúp!

Em làm được rồi.

P/s. Bác kiamorning cho đi ở em 5000 đi.

Attached Files:

17. kiamorning

kiamorning Advanced Member

Chuẩn bị rồi ạ, tối em về đóng thùng hí hí

18. longauto

longauto Advanced Member

Bác đóng thùng đê, có mấy anh em chuẩn bị khói rùi đấy :lol:

Bác mà vớ phải em Beo5 thì mới khiếp cơ bác à, lúc ấy thì mới gọi là khoai. Bởi bác có khi phải mang ra Lý Thường Kiệt chỗ showroom của Bia Ôm để nó lập trình cho tên lửa của bác cơ :mrgreen:

19. Tinh Dinh

Tinh Dinh Approved Member

Bác Long mến,

Bác cho em hỏi em đang dùng con Beo 4 để khiển Beomaster 7000, nhưng không thấy nó có nút chuyển sang chế độ LP. Bác có thể chỉ giúp em cách nào để thực hiện chức năng này không ạ? em cảm ơn bác.

20. longauto

longauto Advanced Member

Bác,

Mình cũng làm tương tự thôi ạ: Giữ phím tắt và nhấn LIST ---> ADD? nhấn GO --> nhấn LIST liên tục đến khi nào hiển thị chữ PHONO thì bác nhấn GO sau đó thoát ra bằng cách nhấn Exit.

Từ giờ nếu bác muốn chọn để chuyển sang chơi đĩa than thì bác cứ nhấn phím List đến khi màn hình hiển thị chữ PHONO thì bác nhấn GO là Beomaster của bác sẽ nhảy sang chế độ phono.

Bác có thể làm tương tự với TAPE, A.AUX, TAPE2, CD...

21. Tinh Dinh

Cảm ơn bác Long vì đã tận tình chỉ cho em.

Chỉ có điều em loay hoay tìm trong List nhiều lần mà không thấy có chữ PHONO gì ạ. Chẳng biết sao nữa, hay em phải cài đặt gì nữa cho Beo 4 thì trong List của nó mới hiện lên PHONO?! :(

22. longauto

longauto Advanced Member

Giữ phím tắt và nhấn LIST (đồng thời) ---> ADD? nhấn GO --> nhấn LIST liên tục đến khi nào hiển thị chữ PHONO thì bác nhấn GO sau đó thoát ra bằng cách nhấn Exit.

Bác phải hoàn thành bước này rồi sau đó nhấn phím List nó mới hiển thị lên PHONO cho bác à

23. Tinh Dinh

Một lần nữa cảm ơn bác Long đã rất nhiệt tình với em.

Em đã làm như bác Long hướng dẫn nhưng trong LIST dùng để ADD em không tìm thấy PHONO. Em nghĩ cái Beo 4 của em không xài để điều khiển PHONO được?!

24. longauto

longauto Advanced Member

Cái beo4 của em đang dùng khiển phono đây bác ơi :D

25. Music_addicted

Music_addicted Advanced Member

Chào các bác, em hiện đang xài mâm LP Beogram 5500 kim MMC3 kết nối với Beocenter 9500 và loa Ar4x. Em hiện rất hài lòng với cấu hình này. Em thấy kim MMC3 hơi khó kiếm và mắc, không biết kim này xài bền không và mua kim ở đâu giá hợp lý nhất? Cám ơn các bác!

Share This Page

Loading...