B&O, những người đã và đang yêu thích.

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by ngocbaduy, 30/7/08.

1. Thesound

Thesound Advanced Member

Em cũng vẫn đang dùng beo 4 để chuyển sang Phono trên Center 9500.

Cấu hình của em thì lại hơi khác của bác Music_addicted 1 chút: LP Micro Seiki -> Beocenter 9500 -> Beolap Penta 3.

2. longauto

longauto Advanced Member

Ở HN bác hỏi bác Thằng kim ngưu hoặc bác gì Long còi ở Pha Đình Giót thì may ra các bác ấy có.

Con không thì bác phải rình mò trên ebay thôi ạ. Đời này bác có thể dùng từ MMC1 đến MMC5, trong đó 2 con hay nhất là MMC1 và MMC2, hai con này cantiliver bằng saphire bác có lực kim thấp nhất (1g).

Giá trên ebay với MMC1 và 2 khá đắt (khoảng 600-1000$), nhưng MMC3 đến MMC5 thì cũng tương đối mua được, rơi vào khoảng 150-300$

Kim này thì em nghĩ là xài bền đấy ạ, em dùng con MMC2 hơn 2 năm nay đĩa xưởng xủng em chơi tất thế mà trộm vía em nó bây giờ vẫn hót tốt, ke ke.

3. Music_addicted

Music_addicted Advanced Member

Cám ơn bác Longauto đã tư vấn, em sẽ để ý tìm trên ebay. Theo như bác nói kim xài khá bền như vậy là em không còn ưu tư khi nghe nhạc nữa rồi :D

4. longauto

longauto Advanced Member

Cứ thoải mái đi bác ạ :lol: chết bít liền ấy mà bác.

Em thì cứ thoải mái, đĩa về nhiều khi chưa rửa em chỉ lau qua qua cũng cho vào chơi hết, thế mà vẫn ngon :lol:

À hình như trước em gạ bác đổi với beogram 5500 của bác với TX2 của em mà bác không đổi thì phải :lol:

5. DOTHAIMAI

DOTHAIMAI Approved Member

@Tinh Dinh: Mình thì chưa có LP tuy nhiên tham khảo Beoword (link: http://forum.beoworld.org/forums/t/34199.aspxhttp://forum.beoworld.org/forums/p/2982 ... spx#236456)thì có hướng dẫn cách chọn như trên và chọn N.Radio sẽ thay thế được Phono mình có thực hiện và trên Beomaster 7000 có nhận đầu vào và hiện lên đầu vào là PHONO.
    Hy vọng beomaster 7000 của bác cũng vậy.

6. Tinh Dinh

Tinh Dinh Approved Member

Chỉ có điều em loay hoay tìm trong List nhiều lần mà không thấy có chữ PHONO gì ạ. Chẳng biết sao nữa, hay em phải cài đặt gì nữa cho Beo 4 thì trong List của nó mới hiện lên PHONO?! :([/quote]
    @Tinh Dinh: Mình thì chưa có LP tuy nhiên tham khảo Beoword (link: http://forum.beoworld.org/forums/t/34199.aspxhttp://forum.beoworld.org/forums/p/2982 ... spx#236456)thì có hướng dẫn cách chọn như trên và chọn N.Radio sẽ thay thế được Phono mình có thực hiện và trên Beomaster 7000 có nhận đầu vào và hiện lên đầu vào là PHONO.
    Hy vọng beomaster 7000 của bác cũng vậy.[/quote]

Cảm ơn Bác DOTHAIMAI nhiều nhé! Beo 4 của em đã làm được rồi.

7. longauto

longauto Advanced Member

Hy vọng beomaster 7000 của bác cũng vậy.[/quote]

Cảm ơn Bác DOTHAIMAI nhiều nhé! Beo 4 của em đã làm được rồi.[/quote]

Chắc bẽo có mấy đời, có thể của bác đời mới hơn nên không có PHONO mà thay vào đó là N.RADIO, dù sao cũng chúc mừng bác ạ :mrgreen:

8. Tinh Dinh

Chắc bẽo có mấy đời, có thể của bác đời mới hơn nên không có PHONO mà thay vào đó là N.RADIO, dù sao cũng chúc mừng bác ạ :mrgreen:[/quote]

Dạ đúng rồi bác Long. Em mới đọc trong manual của Beo 4 search được trên mạng thấy ghi có mấy đời đầu của Beo 4 thì có PHONO trong list ADD, nhưng mấy đời sau thì không có.

Nhân tiện em muốn hỏi có bác nào biết Internal Battery của Beomaster 7000 năm ở đâu trong máy không ạ?

Tại cái Beomaster 7000 của em bị người sở hữu trước đây cài đặt giờ tự động mở radio mỗi sáng khi để máy ở chế độ stand-by. (Lúc đầu nó tự động mở radio vào 9g sáng, rồi mở sớm dần, bây giờ khoảng 7g sáng là nó mở rồi ạ). Em không biết reset lại nó thế nào với Beo 4 và Beolink 1000 cả. Em đọc trên mạng nghe nói phải có remote giống cái dùng cài đặt mới gỡ được nó. Nếu không thì có thể tháo Internal Battery ra trong 10 phút máy sẽ reset lại?!

Mong bác nào biết chỉ giáo giúp em với ạ!

Attached Files:

9. beozone

beozone Advanced Member

có bác nào có Beolink 7000 cho bác TinhDinh mượn tắt cái radio đó đi nào. :?

10. longauto

longauto Advanced Member

Dạ đúng rồi bác Long. Em mới đọc trong manual của Beo 4 search được trên mạng thấy ghi có mấy đời đầu của Beo 4 thì có PHONO trong list ADD, nhưng mấy đời sau thì không có.

Nhân tiện em muốn hỏi có bác nào biết Internal Battery của Beomaster 7000 năm ở đâu trong máy không ạ?

Tại cái Beomaster 7000 của em bị người sở hữu trước đây cài đặt giờ tự động mở radio mỗi sáng khi để máy ở chế độ stand-by. (Lúc đầu nó tự động mở radio vào 9g sáng, rồi mở sớm dần, bây giờ khoảng 7g sáng là nó mở rồi ạ). Em không biết reset lại nó thế nào với Beo 4 và Beolink 1000 cả. Em đọc trên mạng nghe nói phải có remote giống cái dùng cài đặt mới gỡ được nó. Nếu không thì có thể tháo Internal Battery ra trong 10 phút máy sẽ reset lại?!

Mong bác nào biết chỉ giáo giúp em với ạ![/quote]

Bác không cần phaỉ làm thế không ạ.

Bác có thể tắt chức năng hẹn giờ, bằng cách giữ cả hai nút "mute" và nút tắt cùng lúc ở 2 bên mặt trước beomaster, khi naò nó lên chữ TIMER OFF thì thôi ạ.

11. Tinh Dinh

Bác không cần phaỉ làm thế không ạ.

Bác có thể tắt chức năng hẹn giờ, bằng cách giữ cả hai nút "mute" và nút tắt cùng lúc ở 2 bên mặt trước beomaster, khi naò nó lên chữ TIMER OFF thì thôi ạ.[/quote]

Dạ tắt rồi mà cái radio vẫn cứ tự động mở ạ. Ban đầu em cũng nghĩ là tắt TIME OFF là được. :(

12. gianker

gianker Advanced Member

Hôm nào bác rảnh thì qua em nhé. Em có điều khiển để tắt chức năng đó.

13. Hacoi

Hacoi Advanced Member

14. Tinh Dinh

Em cảm ơn bác Gianker rất nhiều ạ!

Rất tiếc em lại ở Sài Gòn. Nhất định nếu có ra Hà Nội sẽ ghé bác vì nghe danh bác đã lâu. :D

15. gianker

gianker Advanced Member

Thế thì bác xem ở SG có ai dùng cái master control panel 6500, mở nắp là thấy ngay, bên trong in lên luôn ở mặt sau cách hướng dẫn tắt/mở hẹn giở tự động tắt/bật radio cũng như CDP... Nếu dùng Beolink 7000 thì rắc rối hơn nữa.

16. Tinh Dinh

Ồ, thế mà mình không biết. MCP-6500 thì em có thể mượn ai đó được. Em cảm ơn bác thật nhiều ạ!

17. Tinh Dinh

Bác Long mến,

Em thấy trên mạng có bán cái này không biết phải cái bác cần không ạ:

http://soundsheavenly.co.uk/bando-speakerlink.htm

18. beozone

beozone Advanced Member

@TinhDinh: bác tắt dc cái radio đó chưa bác

Có bác nào trên đây có kinh nghiệm nghe nhạc trên Beolab qua AirportExpress không vậy. Em cần tư vấn chút.

19. longauto

longauto Advanced Member

Chính xác là loại này đấy ạ, DIN 4 chân. SoundHeavenly là nhà sx dây OEM cho B&O. Bọn này ở Anh nên em chả biết mua bán thế nào ạ.

20. Tinh Dinh

@longauto: bác có thể đặt shop BuyCity ở Hà Nội đó. Em cũng có mua mấy sợi jack qua shop này.

@gianker: em cảm ơn bác nhiều vì đã giúp chỉ dẫn để em mượn MCP-6500 và em đã tắt được radio "báo thức" rồi! (rất đơn giản ạ) :D

21. Thesound

Thesound Advanced Member

Em đang kiếm 1 đôi M150 về ghép với beomaster 8000 mà thấy khó quá!

Có bác nào biết thông tin chỉ em với nhé!

Cám ơn các bác nhiều!

22. Bigmickey

Bigmickey Advanced Member

Trong năm mình thấy shop của bác Longcòi có 1 đôi đó, lúc đấy vào topic ko thấy bác tìm mua lên ko mách.

23. dongxanhvp

dongxanhvp Advanced Member

Em mới xin được một em receiver beo 5500 nhưng chưa dùng được vì không có khiển. Các bác cho em nhập hội và tư vấn dùm em cách để chơi được em nó với. Thanks

24. Tinh Dinh

Bác có thể vào đây download hướng dẫn sử dụng về xem:

http://www.audiocircuit.com/Home-Audio/Bang-and-Olufsen

25. longauto

longauto Advanced Member

@dongxanhvp: các con từ đời 5500 (6500, 7000) trở nên mà không có khiển thì bó tay đấy bác à, múc một em beolink 1000 đi bác ạ.

Sắp tới em có thừa một em beogram TX2 và một sợi dây DIN 7 chân cắm beomaster để có thể điều khiển được (cho bác nào có đầu CD như 5500 nhưng chưa có dây, vì em này dây dời nên hay mất lắm ) Bác nào có nhu cầu thì qua giao lưu với em nhé. :mrgreen:

Share This Page

Loading...