B&O, những người đã và đang yêu thích.

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by ngocbaduy, 30/7/08.

1. BOsfan

BOsfan Approved Member

ko phải quẳng đồ vào kho là ko phải là fan của BO...có lẽ bác chủ đem vào kho để bớt chât chội hay là tại bộ 3200 bị lỗ thời chẳng hạn.....chứ nếu ko phải là fan của BO và ko trân trọng e nó thì đã cho e nó ra đi lâu ròi đúng ko mấy bác......

2. BOsfan

BOsfan Approved Member

em cũng thừa nhận với bác Bo là hàng design, nhưng design như thế nào và chất âm ra sao e ko cần phải nói rồi phải ko bác.. phải có cái j đó cộng thêm cái khoãng design mới tạo tên tuổi cho BO dc chứ bác....chứ nếu mà design ko thì có thể chọn mấy e samsung j đó mà chưng...nhìn cũng hoàng tráng lắm chư bộ....chứ mua BO làm j.....

theo bác thì đồ như thế nào mới gọi là audiophile....mấy bác biết thì tư vấn cho e....e cũng mới tập tành về audio ah...thanks cac bác

3. gianker

gianker Advanced Member

quảng vào kho thì còn kêu trân trọng gì hả bác... Nói nghe buồn cười quá.

4. tai_trau

tai_trau Moderator

Hị hị, cứ nói thế cho các bác thèm chơi đấy.
    @bác BOsfan: Bác là Fan của BO, còn em xin được làm Fan của bác. Bác ôi!

5. chich_bong_oi

chich_bong_oi Advanced Member

Đồ mới của Bang bất luận ở mức giá nào đều không thuyết phục về mặt nhạc mà nói. Để xài xem phim hợp lý hơn.

6. BOsfan

BOsfan Approved Member

[/quote]
    tu dau mà bác có cái kết luận này vậy :wink: ....ko thuyet phuc là sao bác...có thể nói rõ cho e hiu chut chut dc ko chứ đừng nói chung chung....ở đâu bác chọt vo ném cú này phê wa :( .....bác có thễ nói rõ hơn 1 chút về sự thuết phục ko bác....e hỏi câu này bác dừng buồn nha....bác nghe hết tất cả các model của BO chưa mà bác nói vậy....thời điểm bây h bác có thấy hãng nào chỉ sản xuất máy nghe nhạc đọc CD ko chưa.....vậy mà BO vẫn còn dám đưa sản phẩm chỉ đọc dc CD ko thôi đó....chắc thằng Bo sản xuất để đẹp thôi chứ nhạc nhét gì đúng ko bác.....bác có thể cho e cai hệ thống demo theo bác là thuyết phục coi.....ah mà nè....nếu bác ở việt nam thì đừng có phán cái câu tất cả đồ mới của BO ko thuyết phục nha...vì vn chỉ lỏn tỏn vài sản phẩm lâu thôi ah.....nếu bác ở nc ngoài thì mặc may.... :( :(

7. BOsfan

BOsfan Approved Member

e thấy chả có j là bùn cười cả...... :lol: quẳng vào kho là ko trân trong ha....ngừoi ta giũ lại cho đủ bộ nên để vào kho thôi...chứ ko lẽ đem nó vào nhà rối làm cái nhà kiếng chưng thì mới gọi là trân trọng hã bác :lol: :lol:

8. BOsfan

BOsfan Approved Member

em cũng thĩ BO lắm cho e tham gia với nào....mấy bác tư vấn cho e với nào....đang để dàng tiền làm 1 e cổ cổ nghe chơi

9. ruby

ruby Advanced Member

tu dau mà bác có cái kết luận này vậy :wink: ....ko thuyet phuc là sao bác...có thể nói rõ cho e hiu chut chut dc ko chứ đừng nói chung chung....ở đâu bác chọt vo ném cú này phê wa :( .....bác có thễ nói rõ hơn 1 chút về sự thuết phục ko bác....e hỏi câu này bác dừng buồn nha....bác nghe hết tất cả các model của BO chưa mà bác nói vậy....thời điểm bây h bác có thấy hãng nào chỉ sản xuất máy nghe nhạc đọc CD ko chưa.....vậy mà BO vẫn còn dám đưa sản phẩm chỉ đọc dc CD ko thôi đó....chắc thằng Bo sản xuất để đẹp thôi chứ nhạc nhét gì đúng ko bác.....bác có thể cho e cai hệ thống demo theo bác là thuyết phục coi.....ah mà nè....nếu bác ở việt nam thì đừng có phán cái câu tất cả đồ mới của BO ko thuyết phục nha...vì vn chỉ lỏn tỏn vài sản phẩm lâu thôi ah.....nếu bác ở nc ngoài thì mặc may.... :( :([/quote]

Bác dễ mất bình tĩnh nhỉ :?: :mrgreen:

10. crystal01

crystal01 Advanced Member

tu dau mà bác có cái kết luận này vậy :wink: ....ko thuyet phuc là sao bác...có thể nói rõ cho e hiu chut chut dc ko chứ đừng nói chung chung....ở đâu bác chọt vo ném cú này phê wa :( .....bác có thễ nói rõ hơn 1 chút về sự thuết phục ko bác....e hỏi câu này bác dừng buồn nha....bác nghe hết tất cả các model của BO chưa mà bác nói vậy....thời điểm bây h bác có thấy hãng nào chỉ sản xuất máy nghe nhạc đọc CD ko chưa.....vậy mà BO vẫn còn dám đưa sản phẩm chỉ đọc dc CD ko thôi đó....chắc thằng Bo sản xuất để đẹp thôi chứ nhạc nhét gì đúng ko bác.....bác có thể cho e cai hệ thống demo theo bác là thuyết phục coi.....ah mà nè....nếu bác ở việt nam thì đừng có phán cái câu tất cả đồ mới của BO ko thuyết phục nha...vì vn chỉ lỏn tỏn vài sản phẩm lâu thôi ah.....nếu bác ở nc ngoài thì mặc may.... :( :([/quote]

Nhiều chứ bác? nhiều đến mức khó mà đếm hết được .

Nếu ở HN bác qua Show room Lý Thường Kiệt. Đủ các loại B&O cho bác chọn, kể cả loại mới nhất đắt nhất nếu có nhu cầu, ở đó bán hàng và phục vụ rất chuyên nghiệp .

Thư giãn đi bác, em thấy bác căng thẳng quá :D , topic thì cũng nên có ý kiến trái chiều, Chúc bác vui với B&O .

11. chich_bong_oi

Đúng rồi bác, ở Việt Nam còn lạc hậu lắm, ấu trĩ lắm, nhưng được cái yêu thể thao :lol: . Em là em phán... bừa đó thôi. Bác đừng giận em tội nghiệp. :lol: :lol:

PS:
    - Chắc lâu bác không có về VN? Khi nào có điều kiện về Hà Nội, mời bác qua sâu-dum của B&O tại lầu 1 - lầu 2 Pacific Building trên đường Lý Thường Kiệt để nghe - nhìn - sờ... B&O đủ cả bác à. Toàn bộ đống đồ của anh bạn thân bác được trưng ngoài sảnh tiếp tân chứ chưa được đưa vào hệ thống phòng test đâu ạ, hi hi.
    - Dẫu sao em vẫn rất trân trọng thông tin & hình ảnh bác đưa lên để chia sẻ với mọi người về một dân chịu chơi B&O.

12. misterVu

misterVu Advanced Member

Em chưa từng thấy một fan nào mà bênh vực cho món đồ chơi của mình quyết liệt như thế này,
    xin bái phục.... :D
    ( có phải bác mới trúng mánh: mua dàn máy đắt tiền mà bị chê nên bực bội chăng??)

1- B&O là hàng design: đây là lời khen
    2- không phải cứ loa+máy=âm thanh là đồ audiophile đâu; có lẽ bác còn phải chơi nhiều nữa ạ :mrgreen:

13. BOsfan

BOsfan Approved Member

mấy bác cứ hiểu sai ý em.....e ko phải là dân audiophile nên mới bảo là học hỏi từ mấy bác....mong mấy bác bỏ wa vì e còn trẻ người non dạ....

to chich_bong_oi: thằng bạn e mới làm 1 chuyến ra tận sau rom o hnoi hồi thang 1 vừa rồi nè bác...còn thiếu nhiều sản phẩm lắm....tuần trc tui e còn ngồi cafe nói chuyện với nhau.....hồi chiều nay e có nhận 1 cuốn international magazine của thằng Bo quy này....nó có giới thiệu nhiều sp mới.....mấy bác thử ra sau rôm coi o đó có chưa.....trang bìa cũa quyển này có 1 đứa con gái kết ho85p với nhiều vecto den đỏ nhìn rất đẹp.....

14. BOsfan

BOsfan Approved Member

bác cứ giỡn với e hoài.....dàn máy nà đâu phải của e.....mà e có trúng mánh cũng ko dám chơi đâu bác...sinh viên nghèo đâu dámk trèo cao....

15. chich_bong_oi

Hí hí, không rõ bạn bác thế nào mà người ta không cho coi hết mới thấy thiếu.

Take it easy bác ơi. Gu thưởng thức là theo ý chỉ chủ quan của từng người. Bác bộ lộ cảm nhận của bác về B&O, em bộc lộ cho... em cơ mà :lol: :lol:

16. ngtatliem

ngtatliem Advanced Member

May mà hỏng phải của bác :lol:
    Mà nếu Sanh diên như bác em cũng mơ lắm đấy ạ, hồi em còn Sanh diên chỉ biết có cát sét Sony hát rối băng suốt ngày thôi! :(

17. kimtien80

kimtien80 Advanced Member

Tôi đang sở hữu 1 đôi loa B&O RL60 của Đan mạch( sản xuất năm 1988 4Om) nhưng loay hoay mãi vẫn chưa biết ghép với Ampli gì cho hợp lý và kinh tế

Attached Files:

18. ducthang

ducthang Advanced Member

Năm ngoái em may mắn sở hữu được em đầu CD B&O Beogram CD-X. Và giờ đây em cũng mới tậu được em amly B&O Beomaster 6000 tuner/amp. Làm phong phú thêm bộ sưu tập B&O fanclub

19. caithang

caithang Advanced Member

Đặt gạch nhé,
    Kín quá, bây chừ mới khoe :twisted:

20. gianker

gianker Advanced Member

Đã về Beo master 6000 rồi hả bác. Nhanh quá nhỉ. :D :D

21. ducthang

ducthang Advanced Member

Cám ơn các bác đã chia vui. Hành trình chơi B & O của em cũng được các cao thủ chơi B &O tư vấn, chỉ bảo nên em gọi là quá trình tha kiến tha mồi về tổ, tức là nhặt nhạnh CD-AMP rồi mới đến loa. Quả thực Loa B&O mà không có AMP B&O thì khó khai thác hết được chất âm của em nó lắm.

Và bây giờ em đang trên hành trình tìm Loa B&O đây ạ

@caithang: Em ghi nhớ nhã ý của bác
    @gianker: Những sản phẩm của B&O trước năm 1990 thì con 6000 của anh thua mỗi con 8000 của chú thôi, loại này CS lớn trị được khá nhiều loa của B & O từ S75 trở lên là OK rồi

22. ducthang

ducthang Advanced Member

Hôm vừa CN vừa rồi tại nhà em tổ chức cược gặp mặt của B&O Fan với sản phẩm của
    1- Beogram CD-X
    2- Beomasters 6000
    3- Beomasters 8000 : Cái ni là của bác Janker
    Dưng mà tụi em chưa kiếm được loa, bác nào dư dùng cặp beovox từ S-45 trở lên thì nhượng lại cho em nhé, để em se duyên cho chúng nó
    Ảnh chụp bằng DTDD, các bác chúc mừng em nha.

23. gianker

gianker Advanced Member

Dành cho các fan BO, :D

Bìa catalogue giới thiệu sản phẩm năm 1982

Beolab 8000

24. tran_cuong_pc1

tran_cuong_pc1 Advanced Member

Bác ducthang và bác gianker khiếp quá! Mai tổ chức cướp thôi :lol:

25. gianker

gianker Advanced Member

Gia đình Beomaster 1900 - với khởi đầu là Beomaster 1900, và tiếp tục với 2000, 2300, 2400, 3000, 3500,4500, và kết thúc với sản phẩm cuối cùng của dòng là đỉnh cao beocenter 9300 (4 trong 1: ampli, CDP, Radio, Tape). Các sản phẩm này thường có công suất 30-40w, nhưng thiết kế rất lịch lãm kết hợp với công nghệ rất hiện đại. Em master 2400 (ra đời năm 77-79) nhưng đã sử dụng công nghệ cảm ứng để điều khiển.

Share This Page

Loading...