B&O, những người đã và đang yêu thích.

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by ngocbaduy, 30/7/08.

1. ntthao21121979

ntthao21121979 Advanced Member

E không biết có lầm lẫn không, mong các bác confirm.

Receiver type BeoMaster có đến 9000 hay chỉ dừng lại ở 8000 ạ?

E lên các site về B&O nhưng không hề thấy nói là có BeoMaster 9000, chỉ có BeoCenter, BeoCord 9000. Lạ thật...(!?)

@ngocbaduy: E không thích ai nhẫn tâm để BeoVox nude như bác đâu :evil:

Thanks các bác!

2. TranAn

TranAn Advanced Member

Nhà mình có ai biết ở đâu có nhiều loa B&O bán không nhỉ em cũng mê âm thanh của nó nhưng mới sử hữu được một em S75, và bây giờ muốn khám phá tiếp.

3. ntthao21121979

ntthao21121979 Advanced Member

E mới có được 2 đôi S80.2 & M100, đang lùng mua MS150 hoặc MS150.2, nhưng BeoVox hiếm bác ạ, Penta còn kiếm được vì ít ra B&O cũng có authorized ở VN, vả lại Penta là dòng mới, chứ BeoVox giờ ... :(

4. TranAn

TranAn Advanced Member

Em cũng đang kiếm 1 đôi MS 150.2 bác thấy chỗ nào có ới em một tiếng

5. QuajGiaf

QuajGiaf Advanced Member

#4, Đường số 6, KĐT Waterfront, Hải Phòng
    Xin chào các bác và chúc các bác ngày mới tốt lành.
    QJ xin phép giới thiệu bộ giàn nhỏ xinh để nghe trong phòng ngủ nhỏ thứ 2 (cũng là phòng làm việc riêng của QJ - 10m2) : Bang & Olufsen Beoystem 2500 + loa Beolab 2500 !!

Attached Files:

6. QuajGiaf

QuajGiaf Advanced Member

Và thêm ảnh nữa :

Attached Files:

7. Sumo

Sumo Advanced Member

:eek: ,shock lun.Điện thoại bác QJ chụp đẹp thế :D

8. NhanDanTe

NhanDanTe Advanced Member

Cái chi chi đây bác QJ? điện thoại mới bắn nét ghê :D

Attached Files:

9. Capstan

Capstan Advanced Member

BO nên núc lào cũng phải có cái dây cột ko nó chạy mất. chơi audio mà thế thì quê chết đi được ấy. :D

10. kothequen

kothequen Advanced Member

Điện thoại của bác ý hiệu Canon model 500D đó bác
    PS có bác nào có em Beomaster 8000 và MS 150 chán thì để em nhé. Em không thích penta với "compa" đâu nó chỉ để xem phim thì được chứ nghe nhạc thì nó cứ lẩn đi đâu một số thứ hihi

11. nvhoa

nvhoa Advanced Member

E thấy bác Hiếu ở Nam Ngư HN rao bán MS150 đó, giá 30 tr. Các bác thử gọi cho bác đó xem Bác Hiếu_ 0903455868

12. nvhoa

nvhoa Advanced Member

Bộ của bác Quajgiaf đẹp thật, trông rất phù hợp với phòng nhỏ. Hình như bác Quàjgia mua ở ebay thì phải? chúc mừng bác nhé. Nếu sau này bác "say nắng" em khác, cho e đặt gạch e này của bác. Chúc bác sớm tìm được mỹ nhân mới.

13. QuajGiaf

QuajGiaf Advanced Member

Đúng là bộ nhỏ này set-up cho phòng nhỏ thì quá xinh với âm thanh chi tiết, ấm áp, đầy đủ, sang trọng (vốn có của Bang)
    Với phòng khách lớn hơn thì QJ lại phải dùng bộ khác : Beosound Ouverture + Beolab 8000 !
    Kính bác Nvhoa & các bác,
    Trân trọng,

14. QuajGiaf

QuajGiaf Advanced Member

Và ảnh thêm

15. MinhPT

MinhPT Moderator

Sao mà đắt thế nhỉ?

Đây là cặp loa khó đánh, cần mod nhiều mới có thể có âm thanh tự nhiên được.
    Trước đây em vất vả với đôi này và bán 9 triệu

16. longnhaque

longnhaque Advanced Member

Ở cái sụ đời, chuyện ngày xưa và ngày nay đều có bao điều đáng nói. Cái thời ấy đồ Japan lên ngôi, đồ USA mang tính tham khảo, đồ EU là cỏ rác nên mới sụ so sánh có giá trị gì đây. Nhung này nay thời thế thay đổi Loa Beovox MS-150 đã có thuốc đặc trị nghe phê lòi. Như vậy có phải "hậu sinh khả úy" không ạ?
    Và điều tiếp theo là giới con buôn ngày xưa chưa có sự hỗ trọ của internet nên họ mua bán do quen hàng, hoặc theo cảm nhận.... Nên không đánh giá đúng giá trị của sản phẩm....
    Em đưa ra giả định: liệu bây giờ bác có đôi MS-150, Bác có bán 9 triệu không? trong khi thấy người ta bán 30 triệu?

Câu chuyện Xưa và Nay bao giờ cũng vậy :D

17. letienchung

letienchung Advanced Member

@MinhPT: Em thành thật chia buồn bác, bác là tiền bối trong 4R có một đôi loa hay giá rẻ mà không chinh phục đựoc nó thì thật lấy làm tiếc :( .
    Theo em trong cái sự phối ghép ngoài kinh nghiệm, kiến thức thì phải có niềm đam mê và cả sự may mắn nữa bác ạ! Có bi nhiêu đó cũng chưa thể tạo nên sụ hoàn hảo được mà phải có tiềm năng về tài chính, chịu chơi nữa thì mới đủ.
    Em đã được nghe đôi này rồi, nên rất tiếc cho bác :D

18. tuanj

tuanj Advanced Member

em đc nghe 1 lần loa s80.2 đánh với beomaster 8000 ấn tượn rất hay . Em đang tìm hiểu về đồ của B&O , bác nào ở hn có cho em nghe ké tham khảo với ah. . Dòng này hay nhưng cd với amp có vẻ còn khó kiếm hơn loa nhiều . Thích nhưng sợ o kiếm nổi đồ :roll:

19. rehetco

rehetco Approved Member

Bác này giống mình ngày xưa ! có đôi ditton 66 đánh không được tức mình đem bán có 20t , bây giờ có đồ đánh
    phải mua lại gần 50t mới thấy mình dốt có đồ tốt mà không biết giá trị . Còn riêng đôi MS-150 này nếu khai thác
    ra hết thì quá hay so với tầm giá 30t , hiện em đang nghe thấy quá hài lòng với chất âm nên giữ lại chơi ,đắt hơn cũng không bán nữa !

20. MinhPT

MinhPT Moderator

Chia sẻ thêm về B&O MS 150: cặp này ra đời từ những năm 8x, lúc này công nghệ không có gì mới, mà lại là thoái trào của B&O, chuẩn bị sang dòng mới thiết kể mỏng nhỏ. MS150 không cổ mà không kim, lửng lơ.
    Cặp 150 này dùng các driver từ các hãng khác, linh kiện bình thường, vỏ thùng mỏng, mặt trước lại làm bằng nhựa. Tổng thể sẽ nói là không phải cặp loa chất lượng High - end.
    Em đã mod phân tần, để cải thiện tiếng trung cao và tép, cái tiếng trung cao dome nghe chưa được thuyết phục, còn tiếng tép thì chìm quá so với trung trầm và bass. Điểm hay nhất là trung trầm, nhưng tiếng bass lại chưa sâu như mong muốn, khoảng 35Hz là giảm khoảng 6dB. Để tiếng Bass tốt hơn phải có bộ chân đế thật vững, không dùng bộ chân nguyên bản được.
    Thùng mỏng cũng nên mod: chỉ là các thanh gia cố chống các vách thùng là tiếng trung trầm và bass khá lên nhiều, lúc này gõ vào vỏ thùng không còn tiếng bụp bụp nữa.
    Dây nối bên trong thùng cũng nên thay.

Với em có thể chưa hay như mong muốn nhưng với nhiều người thích thì không dám chê. Em chia sẽ 1 vài cái mod để các bác sở hữu cặp này tham khảo.

Trước đây em đã ghép đủ với bán dẫn, điện tử và nghe trong phòng 20m2.

21. ducthang

ducthang Advanced Member

@MinhPt: Bữa nào em mời bác qua tệ xá chơi, và nghe thử nhé, gặp lại cố nhân năm xưa chắc bác cũng có nhiều điều để nói. Nhưng em cũng không mong Mod lại theo quan điểm của bác đâu. Em luôn tôn trọng Style của nhà sản xuất. Hiện em cũng có 2 AMP đều điều trị được con này mà không cần đếm Beomaster 8000. Đó cũng là em gặp may thôi, nên không phải lọ mọ nhiều :D
    RV!

22. kothequen

kothequen Advanced Member

Ngoài chuyện mod thì bác cho biết luôn bác đánh em nó bằng cái gì vậy, theo em thì không có chuyện nó không hay mà chẳng qua mình ghép chưa đúng thôi. Em nghĩ nhiều người hay mắc cái tật là thích DIY nên cứ phải mod nọ mốt kia lên rồi lầm tưởng là hay hơn, nhưng thực ra nhiều khi là cố nắn nó theo cái tai của mình làm mất đi cái chất của nguyên gốc. Theo em thì chỉ là do phối ghép chưa đúng thôi chứ không có chuyện nó k hay đâu ạ

23. soledadman

soledadman Advanced Member

Em cũng đang giải tán hết đồ ở nhà đển chuyển sang đồ của B&O, bác nào dư đồ để lại cho em với ạ, hu hu, kiếm đồ như mò kim đáy bể ấy ạ

24. bidovn

bidovn Advanced Member

hì hì ! ngày xưa ... bác vác 9tr ra mua loa gì chả được , thế nên bán giá 9 là đúng :) ngày nay ... bác vác 30tr ra mua ... cũng chỉ mua được MS150 vẫn đúng (nếu bác là BO fanclub!?) !

25. gianker

gianker Advanced Member

Các bác giúp em với, bác nào có điều khiển Beolink thừa thì để lại cho em với.. Beolink 1000, 5000 hoặc Beo4. Em đang định tìm mua một chiếc amply, nhưng không có điều khiển thì ko dùng được. Hoặc có điều khiển nào tương đương, miễn là dùng được thì mách em với.

Cám ơn các bác.

Share This Page

Loading...