B&O, những người đã và đang yêu thích.

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by ngocbaduy, 30/7/08.

1. ngocbaduy

ngocbaduy Advanced Members

Em nghĩ với kích cỡ phòng của bác thì không thể hay được với đôi loa này, chưa nói đến phòng đã được xử lý chưa. Đôi này khó ghép, đặc biệt là lỗ hơi phả xuống đất như súp (điểm này em đặc biệt không thích), trước em cũng nghe ở phòng của em, khoảng 21m2, tiêu tán âm cẩn thận nhưng cảm giác duy nhất là 2 từ "nhạt nhòa". Sau bán 14tr, tặng thêm cặp chân loa nặng hơn 30kg hic.., giá bây giờ leo thang ghê quá..

2. longnhaque

longnhaque Advanced Member

Lúc nào em cũng hy vọng các bác từng được gọi là đã từng chơi qua sản phẩm này sẽ có sự tư vấn thông thái và thuyết phục nhưng cuối cùng thì đều là người thất bại. Âu cũng là lẽ đương nhiên khi các bác là nhũng người đầu tiên chinh phục và khám phá nên đối diện với nhiều rủi ro cũng là điều tất yếu.
    Em nói thật là Tôi chả thích những người khi mới có món đồ mới thì khen đến khi bán đi rồi thì chê ỏng eo :lol:

3. gianker

gianker Advanced Member

Em lại nhờ các bác B&O lover,

Bác nào thừa không dùng, hoặc biết ở đâu có bán cái dây loa 4-pin như này thì giúp em với.

Cảm ơn các bác trước.

Cái jack ở amply và Loa thì có 4 lỗ như này:

4. ngocbaduy

ngocbaduy Advanced Members

Lúc nào em cũng hy vọng các bác từng được gọi là đã từng chơi qua sản phẩm này sẽ có sự tư vấn thông thái và thuyết phục nhưng cuối cùng thì đều là người thất bại. Âu cũng là lẽ đương nhiên khi các bác là nhũng người đầu tiên chinh phục và khám phá nên đối diện với nhiều rủi ro cũng là điều tất yếu.
    Em nói thật là Tôi chả thích những người khi mới có món đồ mới thì khen đến khi bán đi rồi thì chê ỏng eo :lol:[/quote]
    Bác đã đọc topic này từ đầu chưa mà phán đại thế, bác không thích ai thì đó không phải chuyện của em nhưng em cũng không thích khen bừa rồi khi bán đi lại chê tá lả. Chuyện mua đồ audio đặc biệt là qua mạng thì bác có đánh giá được hết món mình mua không hay chỉ nhờ vào 1 chút thông tin trên nét, người bán và thường là theo cảm tính. Thế nên chuyện đặt niềm tin, tin rằng nó hay, tin rằng với đẳng cấp này thì rất ổn, tin người bán.. đôi khi sẽ lại đến thất vọng.
    Có khi là không hợp gu, loa không vừa phòng, và chủ yếu là thất bại trong phối ghép... Ở topic này em chỉ muốn những người yêu thích B&O chia sẻ cùng chơi thôi chứ không thích những ai thích thể hiện cái tôi quá mức. Hãy cứ chơi và trải nghiệm nếu còn yêu audio. Vài lời nói thẳng có gì không phải mong bác bỏ qua. Thân.

5. gianker

gianker Advanced Member

Các bác ơi, em nghĩ câu chuyện nên kết thúc. Mỗi ngừoi một phong cách, một điều kiện nên cũng chỉ tương đối thôi.

Các bác giúp em với nào.

6. ntthao21121979

ntthao21121979 Advanced Member

Bác Gian-thần máu đôi M100 không? :lol:

7. gianker

gianker Advanced Member

hihi, em có kế hoạch khác rồi bác ạ. Cảm ơn bác. Em thấy M100 bọn tây nó còn đánh giá cao hơn S75, nhưng vấn đề quan trọng là đồ để đánh cho ra hết chất của B&O.

8. ntthao21121979

ntthao21121979 Advanced Member

Cao hơn là ... điều tất yếu mà bác, chuyển qua dòng M - Monitor thì ... phải khác rồi :mrgreen:

E nghe M-100 thấy rất ấn tượng, mỗi tội không có đồ đánh thực sự hợp :lol:

Hy vọng sắp được bác tới nhà ném đá e 1 tí :mrgreen:

9. Супер

Супер Advanced Member

Hì.Cho em xin gia nhập với Penta 2 active.Em đã mod lại chút xíu cho nó hợp ý.Có bác nào giống em không ?

10. gianker

gianker Advanced Member

Bác cho hỏi chút về loa active Penta 2 của bác, từ power amply ở dưới thì bác đang đấu với amply nào ạ, đấu bằng đường kết nối nào (line in từ pre-amply, speaker link hay powerlink)? Hay là bác đấu với đầu CD luôn?

Em cũng đang chơi Penta 1, nhưng em đấu từ amply đang ghép, bằng dây loa đến power amply qua đường speaker link. Em đang bị thiếu dây loa Din 4 pin, nhưng đang chơi bằng dây Din 2 pin để lấy đường tiếng, 2 din còn lại giải quyết phần data, tìm sau vậy. Có thể nói, đúng chất âm Penta thì cực kỳ tự nhiên, nghe piano thì tuyệt vời.

11. Супер

Супер Advanced Member

Ơ.Cái cục ở dưới nó chính là một cục pow rồi thì cụ còn thêm 1 pow nữa làm gì ah?
    Em đang chơi cái cục ở dưới thôi,tuy là để nguyên thì nó cao quá nên em tháo riêng ra,làm cho nó bộ vỏ như BeoLab 150 ấy.
    Cái dây link em không có,mà điều khiển thì cũng mất rồi nên cái màn hiển thị của em chịu chết.

Cụ có thể mô tả rõ hơn về cách nối của cụ không ạ ?

12. gianker

gianker Advanced Member

Thưa bác, ko phải em nối pow với pow ạ. :D

Em nối như này:

CDP -> dây tín hiệu -> amply -> dây loa -> pow ở dưới chân loa -> loa

Thực ra, em nghĩ các dòng Beolab Penta thì ghép tốt nhất các với đời ampli Beomaster 5000,5500,6500,7000 và Beocenter 8500,9000,9500,9300... và một số dòng mới. Cách nối như trên chỉ dành cho các ampli này. Nếu như nối với các amply (pre-ampli) khác, không phải của B&O thì dùng cổng line-in, tất nhiên, âm thanh cho ra sẽ rất khác.

Ampli em đang ghép là Beomaster 7000. Cách nối như trên là như manuals của hãng. Lúc đầu em cũng ngạc nhiên khi đấu dây loa từ amply đến pow. Nhưng đọc kỹ manuals rồi, và đúng là như thế. Đấy là sự khác biệt giữa dòng passive và dòng active. Về kỹ thuật thì em ko rành, nhưng em nghĩ beomaster 7000 sẽ trở thành:
    + sẽ là intergrated ampli (ghép với các loa thường (passive) thoải mái qua speaker link)
    + là pre-ampli (tự động chuyển sang thành Pre-ampli khi nối với loa active, qua speaker link hoặc powerlink).
    + là receiver.

Điều khiển là dành cho amply, hoặc cho cả hệ thống, như System 7000. Các hiển thị ở amply sẽ hiện lên ở loa, nếu dùng dây powerlink. Không có điều khiển dành cho loa ạ.

Loa cao 1m65, bác tháo ra thì còn 1m45. Tuy nhiên, nếu bác ngồi ghế nghe, loa giữ nguyên thì hoàn toàn không cao, vì các loa trung và treble được thiết kế tới tầm tai của người ngồi ghế. Em đã từng thử ngồi đất, và lệch quá hẳn ra ngoài một bên loa, nhưng không gian và âm hình vẫn ko hề thay đổi.

Còn về hiển thị trên loa, đời Penta mk1 dùng dây loa 4-pin DIN, 2 pin dẫn tín hiệu, 2 pin dẫn dữ liệu. Có dây này thì màn hình trên loa mới hiển thị. Đây là loại dây đầu tiên và là tiền thân của dây Powerlink 8-pin DIN sau này. Các đời Penta mk2 và mk3 đều có các cổng Powerlink, Speaker link và line-in, nên tiện hơn.

13. thanhkhaoco

thanhkhaoco Advanced Member

Cái này chính xác bác ạ, em đọc manual của nó rồi

14. Супер

Супер Advanced Member

Bác không nói rõ là bác ghép với Beomaster làm em hỉu nhầm.Đấu như bác thì coi như đấu thêm pre thôi mà.
    Penta em đã đánh thử với Beomaster 5500 và Beocenter 9000 thì thấy 5500 khá ấm áp dễ chịu khi nghe những thể loại tiết tấu chậm,nhưng khi nghe giao hưởng,cần độ động cao thì em chưa thấy amp nào vượt được BeoLab.
    Nhân tiện bác cho em hỏi bác có còn remote cho penta ko ạ?

15. gianker

gianker Advanced Member

Sao bác ko dùng luôn Pre 5500 với Beolab power? Tiện nhất. Hihi.

Chỉ có Remote cho Beomaster 5500 và Beocenter 9000. Penta ko có remote bác ạ. Mà bác có một trong mấy loại remote này, thì đồ B&O nào bác cũng khiển được. Beolink 1000, 5000, Beo4, beolink 7000 hoặc có mấy MCP riêng. Mấy cái này đắt ghê. Beomaster 5500 mà ko có remote thì cũng để một chỗ, ko dùng đựoc gì, bác ạ. :D

16. Супер

Супер Advanced Member

Beo5500 em ko có khiển chỉ dùng làm pow được.Không chỉnh được volume luôn.Trc em mượn đc khiển nhưng giờ ông ý bán mất rùi nên em ko mượn được nữa.HIx.Cắm cả Beo5500 vào Penta thì em thấy phí quá.Dùng được mỗi Pre của nó.Chi bằng em kiếm con Pre nào ngon ngon cắm vô Beolab cho sướng.
    Bác có khiển hôm nào cho em mang cái learn qua copy nha bác.Hihi.

17. gianker

gianker Advanced Member

Em cũng đang tìm điều khiển đây bác ơi. Khi nào tìm được thì em pm bác.

18. Супер

Супер Advanced Member

Thật là tiếc trước em có khiểm Beo9000 nhưng mà ko biết nó khiển đc các đời khác,nên chẳng thử vào đôi penta.Vì đôi Penta em tách Beolab ra riêng muh.Tiếc thế.

19. napovo

napovo Advanced Member

Em mới nhận được đôi B&O Beovox 2400 tối nay, xin tham gia cùng các bác, em chưa biết dùng cái gì để chơi với nó, mong được các bác chỉ giáo.

Attached Files:

20. Супер

Супер Advanced Member

Bác làm vài cái ảnh đi bác.Em chẳng nhìn thấy gì.

21. leenguyen

leenguyen Advanced Member

có cần beolink 1000 k? a cho mượn....

22. Супер

Супер Advanced Member

Okie cụ khi nào em về em qua mượn cụ nha.

23. leenguyen

leenguyen Advanced Member

bác có ý định cho đi ở à? cho em hỏi đôi này ghép với series nào của B&O là hợp nhứt? Tiện thể pm cho e xin giá lun...

Rgds,
    Lee

24. QuajGiaf

QuajGiaf Advanced Member

#4, Đường số 6, KĐT Waterfront, Hải Phòng
    Dear bác Супер,
    Nick của bác hay quá & đậm chất Nga !
    QuajGiaf cũng thích cả bộ giàn phối ghép của bác nữa - và ở nhà cũng đang có Beo5500/nhưng nó bị hỏng mất rồi do bật ko lên nguồn mà chỉ ở stanby thôi !
    Vậy phiền bác - nếu có thể & khi nào cũng được - mà bác có ý định thuyên chuyển công tác em Beo5500 thì phiền bác .. chuyển cho QJ được không ah ?!
    Xin cảm ơn bác trước & Số ĐT của mình đấy : 091 651 6969
    Và ảnh Beo5500 ở nhà QJ,

25. QuajGiaf

QuajGiaf Advanced Member

#4, Đường số 6, KĐT Waterfront, Hải Phòng
    Xin gửi các bác thêm tấm hình bộ giàn nhỏ của QJ !

Share This Page

Loading...