Biến áp cách ly

Discussion in 'Phụ kiện' started by MẠNH QUANG, 30/7/10.

1. Đại Gia chân đất

Đại Gia chân đất Advanced Member

Vâng anh. Em sẽ đợi và rình cho anh.

2. Đại Gia chân đất

:cool::p:D:rolleyes: Bác đừng nói vậy mà tội em. BACL trên thị trường nó lắm loại hàng thượng vàng hạ cám. Thạch sanh thì ít Lý Thông thì nhiều. Nên hàng đẹp hiếm và đắt. Thực sự dòng ko tải càng nhỏ càng chứng tỏ ba dòng fuco nhỏ, Fe tốt độ cách điện và tẩm từ tốt, quấn chặt chẽ dùng không rung ko kêu không nóng. Em nghĩ nó là cáo đích để hướng đến thôi anh chứ ko phải điều kiện bắt buộc. Ví dụ cùng là 2 cái ba của Đức làm ra nhưng mục đích sử dụng vào 2 việc khác nhau thì nhà sản xuất sẽ làm khác nhau về chất lượng và kiểu cách. Với 1 cái dùng trong công nghiệp chỉ quan trọng về chống giật có kêu có nóng có rung cũng không ảnh hưởng do môi trường làm việc ồn ào và khắc nghiệt nên mọi người cũng không nhận thấy và quan tâm. Nhưng 1 chiếc ba quân sự hay y tế mà cứ rung ầm ầm hay kêu O O sẽ ảnh hưởng tới công việc của người ta nên mục đích sử dụng rất quan trọng. Và như anh e mình cũng vậy. Chơi Audio nên lúc thì bật to lúc bật nhỏ. Em thì có cái thú hay nghe nhạc muộn và bật nhỏ ( do sợ vợ ) mà ba mà rung và kêu thì còn chơi gì nữa a.

Last edited: 29/4/19
    truongchithanh, quangsanh and Ngoc2 like this.
  3. Hoang_Anh

Hoang_Anh Advanced Member

Rung - kêu ồn thì đúng là phiền phức. Nhiều bác phải đưa cục BA khủng ra khỏi phòng nghe nhạc cũng vì lý do này. Và chạy dây sau BA ngoài phòng vào.
    Còn cái quan trọng nhất của BACL là khả năng cách ly nhiễu các loại từ cuộn sơ cấp nhảy qua cuộn thứ cấp. Các bác chịu khó quan tâm chỉ tiêu này nhất. Để đạt được cải thiện về âm thanh.

4. Đại Gia chân đất

Xả nhiễu là việc rất cần thiết và đúng nguyên lý hoạt động và chế tạo của hãng.

5. Ngoc2

Ngoc2 Advanced Member

Bạn quan tâm thêm chỉ tiêu này thì chỉ còn cách đặt hàng từ hãng thôi. Nói thì vậy chứ thiết kế ra đc cái đơn hàng này và phương pháp đo kiểm cũng o dễ.
    B nào thấy trên thị trường có bacl nào đề cập đến Thoòng số này (kể cả dành cho audio như của LiOA) chỉ cho mình để đc “giải ngố” thêm.
    Cái môn đo bằng mắt, kiểm bằng tai đánh giá thí nghiệm bằng văn tả cảnh mình thấy nó kho khó thế nào ấy :p

6. Đại Gia chân đất

Ý em nói BACL lọc điện bộ dàn đều có tiếp địa xả nhiễu và ta phải tôn trọng việc đó và thực hiện chúng. Nhưng thực hiện thế nào là cả 1 vấn đề.
    - Bộ dàn chúng ta đang có, liệu về chất lượng của chúng sau khi ta thực hiện tất cả những gì coi là cần thiết cho việc chơi Audio về chất âm nó thay đổi như nào. Chỉ nói đơn giản ví dụ 1 bộ Dàn 50 chai. Liệu làm tiếp địa cho nó bao nhiêu là đủ. Cứ cắm 1 cái que sắt xuống vườn là ok hay phải chi phí cho nó đúng kỹ thuật và cầu kỳ là 50 chai nữa. Theo xxx ý của em là không cần tiếp địa nữa và mua cha bộ mới 100 chai cho nhanh mà còn dễ thanh khoản hơn. :p:D
    - Vậy bộ dàn nhà bác đủ độ đắt và hiend để làm 1 hệ thống tiếp địa 50 chai. Chà chà lúc này thì ta phải tính toán đến vẫn đề ;)kỹ thuật tý đây. Cho dù ta có làm đúng kỹ thuật rồi Tuy nhiên, hạn chế của nó là chỉ có thể tác động vào những biến đổi điện áp. Chúng không có khả năng hoạt động gần với giá trị điện áp tiếp địa tiêu chuẩn. Do đó nó không thể nhanh chóng ổn định điện thế biến thiên giữa các thiết bị audio. Ái dà lúc này lại phải chi tiền để đi theo cái mác và cái giá hiend của bộ Dàn của chúng ta và với việc các hãng thiết bị phục vụ nhu cầu chơi Audio mà các kỹ sư của họ đã nghiên cứu... cái gì đó chủ động bị động bù điện áp... chà chà lại tốn không ít xiền. Nhưng em nghĩ cơm đã no bò thì cũng đã cưỡi rồi thì cũng phải chơi tiếp thôi. Cũng không khác gì việc xử lý việc vững chãi của đôi loa tạo sự vững chãi để cho 1 tiếng bass ổn định. Ahihi nói đến đây dài và lan man quá. Em tạm thời luyện thuyên chút đỉnh.

7. congson

congson Advanced Member

Bác cho e hỏi cách đấu mass trong bacl. theo hình vẽ thì đấu mass ra và vào chung nhau hả? e tưởng đường mass vào đấu xuồng đất còn mass ra bắt vào vỏ máy

8. audio-abc

audio-abc Advanced Member

Tôi cơ cấu lại thừa ra cặp bacl isoclean pt-3030g mkiv kèm dây nối đấu song song 2 cục.
    bác nào có nhu cầu thông báo nhé

Last edited: 14/8/19
    Gà mờ likes this.
  9. quyennguyen

quyennguyen Advanced Member

Bác inbox cho em xin ảnh và giá nhé

10. nguyentuansuu

nguyentuansuu Advanced Member

E bán BACL Topaz 4kva, zin chưa sửa chữa, vỏ cũ theo thời gian .xem và bán ở nhà tại Hà nội. Giá 5.5tr. Đt 0989345656.cụ nào quan tâm thì đừng tiếc e cuộc đt vì trong này em cũng ít cập nhật)

11. Đại Gia chân đất

Đấu chung hết bạn nhé. Rồi xả chung xuống mát nhưng nhớ đây là 1 mát riêng cho bộ Audio và BACL thôi. Còn mát chống giật đồ của cả nhà cho riêng ra.

tinhdhmo and JupR74 like this.
  12. Trần Quốc Tuấn

Trần Quốc Tuấn Advanced Member

Cụ nào cho hỏi ở phía Bắc(cụ thể ở Hà nội) có Cụ nào chế và lắp Biến Áp cách ly đẹp và đi dây chuẩn nhất ko ạ?

13. lenamvl

lenamvl Advanced Member

HN co nhieu noi ban BACL rat ngon . Nen mua BACL san xuat tai Duc , My , Canada , Nhat

14. Trần Quốc Tuấn

Trần Quốc Tuấn Advanced Member

Cám ơn Bác...Em đang có Anh bạn cần nơi lên thùng à đấu dây...Lên muốn tìm bác thợ nào hiểu và làm chuẩn...Em từng dính mấy chỗ đi dây thì xấu...thi công ẩu...lấy công vừa đắt...mà chém gió như thánh lên mới lên đây tham khảo ạ

15. Ryan6067

Ryan6067 Advanced Member

Bác giới thiệu em vài nơi được không?

16. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Bạn chạy tới Thắng Kim Ngưu xem sao ?? Thấy quảng cáo có khoảng chục cái 091 3 564 656 gỡ từ máy công nghiệp ra

Ryan6067 likes this.
  17. thai64

thai64 Advanced Member

Nên mua BACL của một số Shop trong VNAV...được người chơi Audio tin dùng.

quyennguyen likes this.
  18. alochaiko

alochaiko Advanced Member

Thắng Kim Ngưu thì e ko thấy hay ho gì, các bác biết về bacl thì ko sao chỉ cẩn mặc cả tẹt ga chứ người ko nắm rõ thì mệt. Bác Thắng đấy bán hàng ko có tâm, nếu ko muốn nói là lừa đảo, gặp ng ko biết gì đưa ngay chiếc 3kva chém gió thành 4kva, lấy giá 4kva... nói chung là ko có tâm, ko uy tín, e nghĩ ko nên giới thiệu cho ae trên này mang tiếng lắm

19. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Mình không ở HN mà ở SG . Mấy năm trước tìm mua BACL thì ông Google chỉ ra 4-5 địa chỉ . Khi đó Thắng Kim Ngưu có mấy con Elma trông ngon lành , về giá thì bằng với mấy con Elma bán tại TP HCM .
    Mình biết sao nói vậy , không mua bán với ai tại HN nên không biết họ có tâm hay không , chỉ là tham khảo giá .
    Nói chung đồ audio nói chung và BACL nói riêng thì giá 2 miền ngang nhau .
    Bây giờ tìm Elma hơi bị khó , tất nhiên vẫn còn nhưng giá cao hơn so với mấy năm trước

20. quyennguyen

Thắng Kim Ngưu. Em có đến hỏi mua sp 1 lần. Có lẽ họ nhìn em chuẩn là ko có tiền mua đồ cao cấp nên họ chăm sóc rất hững hờ. Em là khách hàng cảm thấy tự ái. Lần sau em có call cho họ hỏi mua 1 sp em rất muốn mua ( chỉ thấy họ có) nhưng họ cũng hững hờ và giá em cảm thấy chắc nịch.... Chán . !

thai64 and Ryan6067 like this.
  21. thai64

thai64 Advanced Member

@ Người chơi Audio có nhiều sự lựa chọn những nơi bán hàng có uy tín hơn. :p

Last edited: 2/9/19
    quyennguyen likes this.
  22. thai64

thai64 Advanced Member

@ Quyennguyen.
    Những nơi bán hàng chuyên nghiệp, thì khi mình có bỏ đồng tiền dù nhỏ nhưng sẽ mua được thứ mình ưng ý và có sự vui vẻ hơn.:p

Cửa hàng có uy tín...ngày mai họ sẽ bán được thứ hàng hóa có giá trị lớn hơn, vì ngày hôm qua họ đã mua được lòng tin của khách hàng. :p:p

Last edited: 2/9/19
    quyennguyen likes this.
  23. quyennguyen

Dạ bác. Giờ thế giới phẳng. Thông tin phẳng và giá cả cũng phẳng rồi. Chỗ nào dịch vụ bán hàng. Chăm sóc kh tốt ắt sẽ bán đk nhiều hàng cụ nhỉ !

thai64 likes this.
  24. alochaiko

alochaiko Advanced Member

Chứng tỏ là nhiều ng đã bị bác Thắng Kim Ngưu này thịt 1 cách quá đáng. E nghĩ những địa chỉ này ae nên tránh truyền tai nhau để có thêm nhiều ng bị thịt nữa. Tuy nhiên cũng chỉ vì những ae mới chơi món bacl này chưa có kinh nghiệm gì và cũng ko có các địa chỉ đáng tin cậy khác để để mua nên mới thấy mọi ng nói vậy và nhắm mắt đưa chân. Vậy là ae đi sau đang rất thiếu địa chỉ uy tín, hàng ngon bổ giá hợp ví về cái món bacl này, vậy thì các bác chơi qua rồi có các địa chỉ như vậy thì có thể đưa ra đây để cho ae tới mua. Còn ko thì các ae mới cứ qua múc bacl Lioa khéo lại lành nhất :D

Ryan6067 likes this.
  25. Minoan

Minoan Advanced Member

Khó lắm, buôn có bầy đàn mà bác.

Share This Page

Loading...