Biến áp cách ly

Discussion in 'Phụ kiện' started by MẠNH QUANG, 30/7/10.

1. beanf1

beanf1 Approved Member

Vâng, được bác ráp full em cục xuyên tây xin ạ. Đầu vào 220 và đầu ra 100 đề chơi đồ âm thanh Hiend (chủ yếu của Nhật ạ)

2. Calciopoli

Calciopoli Advanced Member

E gửi tin nhắn. Bác kiểm tra nhé.

3. beanf1

beanf1 Approved Member

Em ko thấy, bác add Zalo em: O938O3O369 hoạc bác đưa số em add ạ

4. Calciopoli

Calciopoli Advanced Member

Bác kiểm tra Zalo e vừa đề nghị kết bạn.

5. nguyentuansuu

nguyentuansuu Advanced Member

Bác để lại số đt hay đt lại cho tôi.0989345656.tôi quan tâm bacl của bác

6. ngô Tấn Phong

ngô Tấn Phong Advanced Member

Mình tư vấn thôi Bác để mua BA về tự Mod lấy.. Đang dùng 1 năm rồi. Cho mấy con nội địa Nhật 110v. Bác cần hỏi gì thì PM cho Tôi. Hi Bác

7. nguyentuansuu

Bác để lại số đt.tôi alo lại cho bac

8. nguyentuansuu

Tôi quan tâm bacl.bác để lại số đt để tôi đt ,hay goi lại cho tôi theo số 0989345656

9. phanthuanqt

phanthuanqt New Member

Em đào lại bài nhưng quả đúng như vậy với trường hợp của mình. Nó kêu rồ lên một cách rõ ràng. Sau đó phát hiện ra do nhiễu từ trường từ tủ lạnh. Đang kêu tút tủ lạnh thì hết. Nên xử lý được nhiễu từ trường cũng rất quan trọng. Mình tủ lạnh không thể nghỉ được, ổn áp không dừng được. Nhà thì không còn phòng để chuyển tủ lạnh đi. Nên cái ổn áp đôi khi cứ kêu rồ rồ rất thương mà chịu luôn.

10. quocdat

quocdat Advanced Member

cái vụ biến áp xuyến kêu o o này do nhiễu nguồn xung gây ra. Máy tắm nóng lạnh, tủ lạnh inverter, máy lạnh inverter, lò vi sóng... là kiểu thiết bị như vậy, nhưng tùy công suất mà đủ ảnh hưởng đến biến áp hay không (•‿•)
    Trước em bị như vậy là do máy tắm nóng lạnh trong nhà. Lần sau em gắn 2 biến áp nguồn tổng nối tiếp nhau, cái đầu tiên quăng ở phòng khách, cái còn lại trong phòng nghe ⇒ cái ngoài phòng khách kêu, còn cái trong phòng nghe êm ru (do cái ngoài phòng khách nó tán hết nhiễu đó rồi).

phanthuanqt and Tuilaai like this.
  11. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Có thể BACL của các huynh công suất không đủ lớn.
    Mình xài con 4 kva thấy êm ru mặc dù có lúc xài máy lạnh, tủ lạnh 2 cái....

12. quocdat

quocdat Advanced Member

Nhà em máy lạnh + tủ lạnh + máy giặt thì không vấn đề gì. Chỉ bị cái máy tắm nước nóng thôi.

13. thuy ar3a

thuy ar3a Approved Member

vậy bác cắm tủ lạnh vô đương khác không cho qua bacl nữa cho yên tâm bác

14. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Máy nước nóng để tắm giống như ấm điện .Nhà mình lúc cần đun 2 ấm cùng 1 lúc nên dòng lên tới hơn 20 A nhưng khi bật nhạc thì chẳng thấy xi nhê gì . Tóm lại BACL của Đức tốt thật

15. quocdat

quocdat Advanced Member

Máy tắm nóng lạnh loại trực tiếp (trong miền nam, miền trung hay dùng) nó có điều chế độ rung xung nên tạo hài bậc cao (gai nhọn) trên nguồn AC → nhiễu mạnh. Còn ấm điện là nung trực tiếp bằng điện xoay chiều AC max công suất nên nó không có nhiễu bác ơi!
    Lò vi sóng, lò chiên không dầu cũng tạo gai nhọn trên nguồn AC nhưng công suất nó nhỏ (≤ 2kW) nên em không thấy nhiễu làm bacl kêu. Còn máy tắm nóng lạnh (max khoảng 5kW) nên gai nhọn có công suất lớn hơn → biến áp kêu.
    Tuy nhiên, nhiễu nguồn AC phổ nó rộng lắm, bacl không kêu nhưng nó vẫn nhiễu. Có lẽ loa của em tiếng nó khô nên dễ nhận biết được ảnh hưởng của nó.

16. tran minh phuong

tran minh phuong Advanced Member

Theo em trong máy nước nóng có cái động cơ bơm được điều khiển bằng công tắc từ - động cơ chổi than khá to chắc gây nhiễu.

Nguyennhatduy likes this.
  17. Nguyennhatduy

Nguyennhatduy Advanced Member

Hệ thống audio càng chất thì sẽ càng nhạy với các loại nhiễu. Luc em nâng cấp con Clock cho CDP nó nhạy đến nỗi mỗi lần công tắc nào trong căn hộ bật tắc nó đều shock nhẹ vào dòng điện và con clock nhảy cạch cạch rất khó chịu. Cho đến khi rước ổ cắm ISOCLEAN VDH206 P, nó không phải ổ filter nhưng có chức năng block nhiễu.
    Nếu bác nào có hiện tượng giống em thì em khuyên nên chơi ổ cắm này. IMG_6600.JPG IMG_6568.JPG

Tuilaai likes this.
  18. tran minh phuong

Em nâng cấp phần nguồn cho cdp phần digital cũng phải dùng cái lọc nhỏ mặc dù tính ra thì : em đã dùng 2 tầng bacl nhưng phần nguồn cho opam thì qua lọc nghe chán bác nghiên cứu thử.

19. Nguyennhatduy

Chơi audio nếu là BACL thì nên dùng hoặc Torus hoặc Isoclean, còn dùng lọc hầu như sẽ làm mất sự tự nhiên của âm nhạc, nên dùng ổ cắm không filter hoặc là power conditioner passive filter có từng block cho Digital, Analog và High current là không lo về việc bóp méo âm. Em đang dùng có power conditioner Gigawatt Pc3 và cảm nhận chất âm rất ư là tự nhiên.

hhiepbi likes this.
  20. quocdat

quocdat Advanced Member

Nhiễu nguồn AC nó còn phụ thuộc nơi ở nữa bác ơi. Bác nào hên ở chỗ nhiễu ít thì xem như đỡ được tiền xử lý nguồn điện. Cái khoản này chiếm tỉ lệ tương đối lớn trong bộ dàn.
    Em ở chung cư, ban đầu mới có vài hộ lúc nghe nhạc thấy âm thanh sao hay thế. Đến chừng người ta về ở đông thì vẫn chưa thấy gì, nhưng tới mùa nóng không gió (tháng 5) thì mấy cái máy lạnh inverter nó mới khủng khiếp, nền âm xám xịt.
    Em phải đầu tư xử lý nguồn, đến chừng ổn ổn rồi thì lại méo mặt với bếp từ của các hàng xóm. Đến giờ nấu ăn là xem như tránh đi, không nghe nữa :) Ngày xưa đến giờ nấu ăn chiều là giờ nghe nhạc hay nhất, giờ đến giờ đó thì ngậm ngùi làm chuyện khác.
    Khổ nỗi dân mình càng giàu thì đồ inverter càng nhiều. Lỡ bác nào ở gần khu nhà giàu thì khổ tai.

21. quocdat

quocdat Advanced Member

Cái nhà em không có bơm bác ơi!

22. tran minh phuong

EM quên có hai loại , loại cuảr bác đắt tiền nên ko có bơm ( đun gián tiếp ) loại trực tiếp thường rẻ hơn và có bơm dùng sướng hơn nhưng ồn và độ an toàn thấp.

23. Nguyennhatduy

Điện ở Việt Nam thì khó mà mong ngon lành để chơi audio lắm nên cần đầu tư kĩ, sâu vào phần điện. Sau bao loại BACL công nghiệp, BACL Vn quấn....ổ cắm lọc đều phải ra đi tất. Thay vào đó là BACL FOR AUDIO của hãng danh tiếng, Power conditioner, dây nguồn chất lượng, ground. Cho nhạc số thì nguồn Linear..... Linear cho 2 con routers, Linear cho NAS,.... một đống dây, vài cục Linear, nên giải quyết khá tốt dù ở chung cư.

24. tran minh phuong

Em ở quê mật độ dân thưa nên có phần hạnh phúc hơn bác chút nhưng đường dây lại chung với máy hàn, bơm tưới vì khi nào cần mới tưới nên điện áp dao động cỡ 10v là chuyện thường khổ nhất là vừa có máy bơm lại thêm máy hàn , để tối nghe cho lành chứ nhìn áp lên xuống còn tâm trí đâu mà thẩm âm nữa.

25. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

E cực sợ mấy cái cục quảng cáo tháo máy “ngâm dầu”! :D

Nguyennhatduy likes this.

Share This Page

Loading...