Biến áp cách ly

Discussion in 'Phụ kiện' started by MẠNH QUANG, 30/7/10.

1. tinhdhmo

tinhdhmo Advanced Member

Các bác đi test chăn nhớ đèo em đi với, em bận quá chưa test đc cái mạch kkk

thonon likes this.
  2. thonon

thonon Advanced Member

Sẽ tet thêm một con cach ly nữa ở cầu giấy ạ.nhưng đúng la hiệu quả ngoài sức tưởng tượng của tôi.nhưng nó vẫn khác cai mạch hôm tôi xem ở nhà ông.ông xem mạch nào hay hơn thì phổ biến cho anh em nhé

3. japanese

japanese Advanced Member

up ảnh giúp ông nè:
    image.jpg image.jpg

Hiệu quả không ngờ luôn hả :D
    Vậy mua tụ xịn mạch xịn làm thôi :)

Vụ này công lớn của ông em @tinhdhmo đấy :)

4. thonon

thonon Advanced Member

Hiện tại bacl nha tooi đang kêu(chả lẽ hai vk ck tay hàng xóm ngủ sớm thế)(hay là do một thiết bị nào đó khác) nhưng cắm wa bộ này lại ko kêu.căm thẳng vào điện nhà lài kêu.....thử mấy lần rồi
    Còn chăn vẫn ở nhà bác tinhdhmo lên chưa cụ thể được(lúc nào sẽ tet thử hẳn vs chăn điện ở nhà rồi sẽ báo cáo các bác)

Last edited: 11/1/18
  5. japanese

japanese Advanced Member

Kaka bài toán đã có lời giải :D
    Làm cho mấy hôm sợ gần chết vì có thánh phán bacl không còn chức năng cách ly với cả có tật về mạch từ =))

6. thonon

thonon Advanced Member

Nếu mạch này thực sự có tác dụng và ko anh hưởng gì đến điện nhà thì đúng là rất cảm ơn bác tinhdhmo

7. tinhdhmo

tinhdhmo Advanced Member

Nên dùng diot chịu dòng cao khi có tải lớn nó ko nóng và đáp ứng dòng đủ, theo chú tây thì sau khi lắp hệ thống của chú ấy “perfect” he he. Em vẫn muốn thử chăn này với BACL Isoclean hoặc Torus mà chưa có bác nào làm chuột bạch

8. japanese

japanese Advanced Member

Từ từ sẽ tìm được chuột bạch thôi :)

9. thonon

thonon Advanced Member

Tôi cắm thử từ lúc đó đến giờ vẫn mát diot(bacl ko tải) và diot đểu loại 1n 1 con.tụ la 2000uf(hai con 1000uf dấu // và cũng là loại tụ china)
    Điện áp hai đầu diot co 0.56vol thôi
    Cứ cho la dùng diot 15a thì cũng ok thôi ma.

10. thonon

thonon Advanced Member

Isoclean hình như ko có bacl xuyến còn torus mà bác nào có thì thử chuột bạch phát xem chăn điện co gây kêu ko nhỉ( cũng hy vọng là nó ko kêu để xứng là bacl for audio....chứ cũng kêu thì ....ko tật cũng què ạ)

11. chauphuong

chauphuong Advanced Member

Hình như bác @tinhdhm có BACL Cowking 1KVA phải ko? Bật tắt nó có sập cầu dao tổng ko bác? Đang định rước về...........

12. maitrang1217

maitrang1217 Advanced Member

Gắn cái này vào có làm thay đổi âm thanh của dàn không bác?

13. thonon

thonon Advanced Member

1kva em nghĩ ko sập dc khi attomat o nha thường lăp tầm 16-20a bác ạ.mà con cơking của bác tinhdhmo có khởi động mềm bằng rơle mà bác lo gi.còn nếu ko nữa bác dung mạch khởi động mêm của bác Dũng Trương Định chỉ dung môtj con trở và một công tắc cũng rất tốt ạ

Last edited: 12/1/18
    chauphuong likes this.
  14. thonon

thonon Advanced Member

Em thực sự không nhận ra co thay đổi gì ko bac a.hoặc bộ dàn của em cỏ quá ạ.thế nên em mới nói nếu có bác nào chuyên sâu về kỹ thuật hoặc am tường về chuyên môn thủ phân tích đánh giá mạch này.lợi và hại của nó để anh em cung biết và áp dung ạ.

15. thonon

thonon Advanced Member

Em thực sự không nhận ra co thay đổi gì ko bac a.hoặc bộ dàn của em cỏ quá ạ.thế nên em mới nói nếu có bác nào chuyên sâu về kỹ thuật hoặc am tường về chuyên môn thủ phân tích đánh giá mạch này.lợi và hại của nó để anh em cung biết và áp dung ạ.

16. maitrang1217

Nếu ko ảnh hưởng gì chất âm thì hay quá bác ạ. Giải pháp tốt cho mấy cái BACL hay rên rỉ.

17. thonon

thonon Advanced Member

Em update là với mạch này linh kiện rẻ china (em làm tất cả chác chỉ 20k con ko=một bát phở) thì khi bacl ko tải là êm ru.con khi có tải (bật nhạc nghe)thì bacl vẫn hơi kêu nhỏ như muỗi kêu.ko biết với linh kiện xin và tôt (tụ 10000uf tương đối,dioot chịu dòng cao ) thì co êm hẳn không em chưa biết ạ

18. thonon

thonon Advanced Member

Bac nhớ em ko.bacl xuyến của bác từ khi mua về co kêu bao gio chưa hay vẫn luôn êm ru hả bác

19. maitrang1217

Em nhớ chứ ạ. Bác khuyên em lấy cái 3K đó ạ. Lúc đầu em chỉ định kiếm cái nho nhỏ thôi, Nhờ các bác (bác với bác hhiepbi) khuyên mà em quyết tâm lấy đấy ạ.
    Cái của em ngồi thật gần thì nghe thấy tiếng ù ù nho nhỏ ạ. Chưa khi nào nó đột ngột kêu to bác ạ. Kể noa hết hẳn thì hay, vì ban đêm nghe nhạc liu riu cảm giác thấy nó như bị phá đám ấy ạ.

20. japanese

japanese Advanced Member

Cục của bác là loại nhôm hay vỏ tôn vậy. Nếu đúng là 1 trong 2 cục này thì khi cắm điện cảm giác phải như chưa bật, nghĩa là hầu như không có tiếng động j trừ khi bác áp tai chạm vào vỏ thùng lúc nửa đêm mới nhận ra tiếng kêu rất nhỏ thôi. Nếu không được vậy chắc nguồn điện nhà bác không tốt lắm và có những thiết bị gây nhiễu tương tự như chăn điện ảnh hưởng rùi hihi
    image.jpg image.jpg

Last edited: 12/1/18
  21. maitrang1217

Cục của em là vỏ nhôm cow king bác ạ. Nhà em tắt hết đồ điện (điều hòa, tủ lạnh) nó vẫn thế. Em cũng nghi nguồn điện ở khu vực em có vấn đề nhưng bận quá chưa mang đi thử nguồn ở khu vực khác được.

Bác @thonon Khi nào bác Nhật Bản sang nhà em, nếu bác Thỏ đi cùng thì bác mang cái mạch bác chế cho em thử với nhé hihi.

22. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

Nhà e hổng kêu kể cả áp tai! Hàng xóm nhà e dùng 4 cái y chang cũng... chả kêu gì bác à, sờ mát lạnh, hổng rung bất kể nghe hay không!
    @: bác độ ổ cắm tốt, thay cos hịn, đít "cái" hịn .... thú vị lắm ạ. :). Xóm nhà lá bọn e thay độ hết cả loạt bác ơi.

23. thonon

thonon Advanced Member

Nhà em thì khi bacl ko kêu thì khi bật cung ko có một tiếng gì và êm như lúc tắt.chì thi thoảng tự nhiên lại kêu xong một lúc lại thôi mới bực mình.
    Nếu hàng của bác Dũng Trương Định thì cũng đã làm khá kỹ càng đấy ạ.tuy nhiên nếu có điều kiện thì nâng cấp một vài phụ kiện như bác nói cũng rất tốt ạ

24. thonon

thonon Advanced Member

Em cũng nghi ngờ điện của từng khu vực nữa nhưng vấn đề này vĩ mô quá hahaha
    To bác maitrang:em và bác còn biết nhau từ trước khi tư véo cho bác láy con 3kva cơ ạ

25. maitrang1217

Chết thật, sory bác, em nghĩ mãi không ra bác ạ :(

Share This Page

Loading...