Biến áp cách ly

Discussion in 'Phụ kiện' started by MẠNH QUANG, 30/7/10.

1. thai64

thai64 Advanced Member

Món này mình thấy bác Tinhdhmo sáng tạo lắp cho BACL của bác ấy.

2. giaphongn

giaphongn Advanced Member

Chỉ tiện lợi thôi chứ chắc chắn ảnh hưởng đến chất âm bác ạ (phụ thuộc tiếp điểm rơ-le)

hhiepbi likes this.
  3. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

Mạch này e tưởng nó mắc // chứ nó mắc nối tiếp hả bác? Vậy có thay dc đồ xịn hơn o bác? Tks

4. giaphongn

giaphongn Advanced Member

Em chỉ biết trên con BACL của em mắc nối tiếp, khi khởi động rơ-le chuyển mạch qua R lớn để hạn chế dòng.
    Em nghĩ thay đồ xịn được ạ.

5. thai64

thai64 Advanced Member

@ Chào Maitrang1217.
    Bạn có nhã ý sau khi (đọc và dịch) một đoạn văn...."để các bác xem ạ".

Thai64 đã xem và có đôi dòng chia sẻ...đừng sợ sự thật - lời nói thẳng.

1, "Em phục mấy chú Tây..."
    Sao em phải khổ vậy, vì sao phải phục, có lẽ em thấy hèn kém trước họ...đó là chuyện của maitrang1217. Maitrang1217 cũng chưa lý giải được vì sao ? cũng chỉ là ý kiến cá nhân đoán. Cá nhân bi quan và đưa ra nhận xét chụp mũ vậy...

2, Với mấy dòng (chữ in đậm ở trên) sau khi bạn dịch ra tiếng VN cứ cho là chính xác 100% . Nội dung hàm lượng chuyên môn, tính kỹ thuật đã có gì phải phục...

Tiếp xúc và làm việc với Tây mới có tý tỵ tỳ ty như dòng bôi đậm...mà đã phục mấy chú Tây, đến khi làm việc với mấy Ông Tây thì suốt ngày chỉ có nằm phủ phục nó...thì còn làm ăn gì.

Người VN mình có tính sáng tạo, nhiều người ham học, không dấu dốt... khi làm việc tận tâm, Tây họ quý lắm.

Last edited: 18/1/18
  6. maitrang1217

maitrang1217 Advanced Member

Em càng tiếp xúc và làm việc nhiều với họ, càng phục họ bác ạ. Họ hay thì mình tôn trọng và nể phục chứ đánh đồng việc nể phục với hèn kém thì do bác suy diễn thôi ạ, mà cũng chả ai suy diễn kiểu đấy ngoài bác. Nhân tiện khi quote thông tin của họ thì em chia sẻ với các bác vậy thôi, chứ ko phải chỉ vì vài chữ đó mà phục họ bác ạ. Em phục họ là ở cái sự nghiêm túc khi nghiên cứu và giải quyết vấn đề cơ bác ạ.

P/S: Nói không phải để khoe, vì cũng chẳng có gì hay. Em làm trong lĩnh vưc nghiên cứu Viễn thông gần 10 năm, làm trong lĩnh vực IT gần 20 năm. Mà ko nói chắc bác cũng biết mấy cái này thì phải tiếp xúc với họ hoặc tri thức của họ nhiều lắm ạ.

Bác hay nội suy lấy cụ thể suy ra đại cục thế ạ :D, cả 3 điểm bác nội suy trên đây chẳng cái nào đúng cả ạ.

7. thai64

thai64 Advanced Member

Maitrang1217. phục mấy chú Tây...như mấy dòng chữ đậm ở trên, sau đó chia sẻ trong diễn đàn này về BACL, để rồi bi quan quy chụp này nọ, không hay.

Chính vì vậy tôi mới có quan điểm riêng của tôi như đã viết...cho Maitrang1217.

P/S: Nói không phải để khoe, vì cũng chẳng có gì hay. Em làm trong lĩnh vưc nghiên cứu Viễn thông gần 10 năm, làm trong lĩnh vực IT gần 20 năm. Mà ko nói chắc bác cũng biết mấy cái này thì phải tiếp xúc với họ hoặc tri thức của họ nhiều lắm ạ.":p

Như vậy là tuyệt vời, phải tự tin...quan trọng có cơ sở khoa học, kỹ thuật thì mới có chính kiến đúng.

Một tin vui cho đội tuyển U23 VN...
    Có một nhận xét của Ô Tây:
    "Đây là thử thách để xem Australia có vượt được đối thủ khó chịu hơn hay không, nhưng chúng ta chả tạo ra cái gì hay ho. Thất bại xấu hổ trước Việt Nam". "

8. japanese

japanese Advanced Member

Bác chẳng có bacl xuyến dùng cho cả bộ dàn theo đúng nghĩa đen để thử, chỉ thử qua cục BA bên trong ampli xong rồi quy chụp cho việc bacl xuyến kêu là do bị lỗi, là hàng kém chất lượng. Ko cần giải thích thì ở đây ai cũng hiểu là cấu tạo, công suất và công năng của BA bên trong ampli nó khác rất nhiều so với bacl xuyến mà mọi người dùng làm phần nguồn cho cả bộ dàn. Bác nói bacl mà mọi người dùng để test toàn là hàng kém chất lượng, nên bác tinhdhmo đã bỏ công mang chăn điện đi test với bacl chuyên dùng cho audio là isoclean xuyến vẫn bị hiện tượng kêu khi gặp chăn điện rồi. Bác cố vớt vát thêm là khi thử thì bacl đã được tiếp địa chưa và bác tinhdhmo cũng trả lời là bacl đã được tiếp địa. Rồi bác lại xoay sang bắt bẻ là khi kêu thì tiếng kêu như thế nào. Ee hay oo hay xè xè...dù bác tinhdhmo chưa trả lời câu hỏi đó nhưng e chắc chắn với bác là tiếng kêu phát ra đó nếu đứng cách 0,5m - 1m nếu chú ý là có thể nghe thấy được. E Hỏi xin bác địa chỉ để cùng mọi người mang chăn điện qua nhà bác thực tế thì bác lấy lí do để từ chối.
    Vậy bác còn hỏi j nữa không để e trả lời nốt ạ?
    Nếu không còn j để hỏi nữa thì bác vui lòng trả lời tại sao bacl xuyến chuyên dùng cho audio là iso clean khi gặp chăn điện vẫn bị kêu? Hay là nó cũng bị tật nốt rồi ạ? Và Nó cũng đc xếp vào loại bacl không tốt cho audio ???

9. thai64

thai64 Advanced Member

@ Để không cho là bất lịch sự, Thai64 viết rõ để Japanese hiểu hơn.
    Sau bài viết này thai64 khuyên không nên động đến tên tôi về việc liên quan đến Japanese.

1, Japanese là người đi hỏi mọi người trong diễn đàn này:

Ngày 12/12/2017.
    Có bác nào chơi xuyến bị tình trạng thỉnh thoảng kêu o..o lúc sau thì im re, rồi lúc sau nữa lại kêu không ạ? Cục của e rất hay bị tình trạng đó vào khoảng tầm 19h-24h còn ban ngày thì ít khi bị lắm nó im re ghé sát tai vào ko có tiếng gì luôn ạ. Chẳng lẽ do nguồn điện? (Cục của e là xuyến 3kva của sếp dũng TĐ).

Ngày 14/12/2017.
    Cám ơn bác đã trả lời thắc mắc của e
    E xin khẳng định là không phải ban ngày ồn hơn nên không nghe thấy. Vì tiếng kêu rất đặc trưng và khi hết kêu thì nó im thít như là chưa cắm điện ấy. Nó là cục này của sếp dũng ạ:

Ngày 16/12/2017.
    Xin chia sẻ với các bác. E mới tình cờ khám phá ra là bacl nhà e kêu lý do vì các phụ tải của lưới điện nhà mình. Cụ thể là cái "chăn điện" phòng sát bên cạnh. Cứ bật lên là bacl kêu e e..tắt chăn điện đi là bacl im re ngay lập tức. E đang tiếp tục theo dõi xem ngoài chăn điện ra còn phụ tải nào ảnh hưởng đến bacl nữa không.
    Hahaha
    - Hiện tại chỉ có cái chăn điện là thủ phạm gây ra tiếng kêu cho bacl bác ạ. Các thiết bị khác như tivi máy giặt tủ lạnh bình nước nóng máy bơm nồi áp suất ....không ảnh hưởng ạ. Có cách nào ngăn phiền phức từ cái chăn điện không bác?
    - Bác ở HN có thể qua nhà e kiểm chứng. Chỉ cần tắt cái công tắc của chăn điện là bacl im tuyệt đối luôn ạ. Hihi
    - Tìm đc nguyên nhân e vui quá
    Giờ e sẽ nghiên cứu làm lọc điện cho cái chăn để chặn nhiễu ra các thiết bị trong nha

Báo cáo các cụ:
    E vừa thử đấu cục lọc TDK 10A cho cái chăn điện (lắp đằng trước) và không có tác dụng j cả. Bacl vẫn kêu è è..va tất nhiên rut phích cắm chăn điện ra thì bacl lại im re ngay lập tức. Hic hic

@@ Chưa biết thì hỏi, thiết nghĩ dù sự giải thích của mọi người có thể chưa thỏa đáng...có thể chưa đúng, chưa hợp với mình, nhưng với người cầu tiến thì cũng cần phải biết trân trọng sự chia sẻ dù là nhỏ bé.
    Đến lúc này chắc Japanese cũng hiểu được nhiều về vấn đề mà mình quan tâm.

Thay cho lời kết

Bác Nguyenha 7940 viết :

“Thực ra cái BACL này nó chưa được chuẩn như bác thai64 nói là đúng rồi... nếu nó chuẩn thì đã không lè nhè lung tung như trên...”

Xin nhắc lại: Thai64 không tranh luận với Japanese về bất cứ việc gì trên diễn đàn này. :cool:

10. japanese

japanese Advanced Member

:) :D
    Tôi xin phép dẫn lại những lời "chia sẻ" của bác thai64 để khách quan mọi người đọc lại xem những câu chia sẻ đó có thực sự nghiêm túc và đáng được trân trọng không nhé:

Ngày 16/12/2017:
    - chia sẻ mang tính chất bỡn cợt:
    16.12.jpg - vừa bỡn cợt vừa gia cát dự:
    16.12.2.jpg - khẳng định bacl kêu khi gặp chăn điện là có tật dù chưa test tủng j hết:
    Ngày 17/12/2017:
    - khẳng định bacl có tật là đúng 100%, lời lẽ chia sẻ dùng thêm nhiều từ ngữ bỡn cợt, quy chụp, xúc phạm người khác như: tự sướng, biết tuốt, tùm lum,...

Ngày 20/12/2017:
    - tiếp tục gia cát dự là 95% bacl kêu khi gặp chăn điện là bacl bị tật, mà ko đưa ra cơ sở j ngoài việc "quái lạ...":
    20.12.jpg - kết luận chăn điện không phải nguyên nhân gây kêu cho bacl bằng cách phân tích sản phẩm chăn điện đạt tiêu chuẩn, chứng nhận...
    20.12.2.jpg - Lời văn chia sẻ dùng nhiều từ ngữ bỡn cợt, coi thường người khác như "nước đái trẻ con, lùm xùm, vớ vỉn, hồ đồ...". Khuyên người khác bỏ bacl đi vì nó đã bị tật thật rồi:
    Ngày 21/12/2017:
    - hỏi chung chung xem chăn điện có làm cho các loại bacl hịn hịn bị kêu hay không:
    21.12.jpg - khẳng định bacl bị kêu khi gặp chăn điện là không hay cho audio:
    21.12.2.jpg - tự hỏi là bacl for audio liệu có bị kêu khi gặp chăn điện, và tự trả lời luôn là nếu nó kêu khi gặp chăn điện là ko tốt cho audio (kèm 1 số từ ngữ khó nghe như tự sướng, nguy hiểm):

11. japanese

japanese Advanced Member

Ngày 24/12/2017:
    - tiếp tục khẳng định bacl xuyến nếu tốt, chuẩn ko bị kêu khi gặp chăn điện:
    Ngày 25/12/2017:
    - khẳng định như đinh là nếu bacl kêu khi gặp chăn điện nghĩa là bacl đó đã bị hỏng chức năng cách ly, có tật về mạch từ:
    Ngày 29/12/2017:

- tiếp tục khẳng định bacl bị kêu khi gặp chăn điện là bacl có tật:
    Ngày 03/01/2018:
    - tiếp tục nhận định rằng bacl tốt, nhất là loại for audio thì cách ly tốt các loại nhiễu như kiểu chăn điện:
    3.1.jpg - khẳng định để an toàn cho người sử dụng thì nên cấp điện cho chăn điện cách ly qua BACL ... for audio :)
    Ngày 04/01/2018:
    - tiếp tục khẳng định để an toàn cho người sử dụng thì nên cấp điện cho chăn điện cách ly qua BACL ... for audio :)
    Ngày 08/01/2018:
    - đổ lỗi việc miêu tả tiếng kêu của bacl là e e hay o o cho người hỏi và không công nhận kết quả test thực tế - rất chi là buồn cười :)
    8.1.jpg - tiếp tục khẳng định bacl kêu khi gặp chăn điện là do bacl chưa tốt:
    Ngày 17/01/2018:
    - sau khi có kết quả test chăn điện với bacl iso clean for audio mà bacl đó vẫn kêu, vớt vát bằng cách hỏi xem khi test thì ba đó đã nối đất chưa:
    17.1.jpg - và được trả lời là bacl iso clean đó đã được nối đất:

thonon likes this.
  12. japanese

japanese Advanced Member

Tiếp Ngày 17/01/2018:
    - khẳng định có chăn điện, có dùng bacl xuyến và yên tâm nghe nhạc:
    Ngày 18/01/2018:
    - nói lại là chỉ thử chăn điện với ba xuyến bên trong ampli. từ chối gặp gỡ mọi người tại nhà để thực tế:
    - không công nhận kết quả test chăn điện với bacl xuyến for audio là iso clean. đề nghị test thêm chăn điện với 1 thiết bị audio chính hãng có dùng ba xuyến (với yêu cầu có màn chắn tĩnh điện):
    ....

13. thonon

thonon Advanced Member

Mất công quá ông ơi.kệ đi tôi tin la cũng nhiều bác đọc và hiểu mà

japanese likes this.
  14. japanese

japanese Advanced Member

post đống này xong mệt quá đi. còn mấy bài nữa của bác thai64 ở trang 57, 58 các bác đọc nốt nhé.
    P/s: bác thai64 vẫn chưa trả lời câu hỏi này của mình:
    "tại sao bacl xuyến chuyên dùng cho audio là iso clean khi gặp chăn điện vẫn bị kêu? Hay là nó cũng bị tật nốt rồi ? Và Nó cũng đc xếp vào loại bacl không tốt cho audio ???"

15. tinhdhmo

tinhdhmo Advanced Member

Đợi em upclip tiếng rên của em nó cho các bác thẩm nha

16. maitrang1217

Chân dài mà rên chắc cũng khác nhiều gái quê đấy bác nhỉ :D

17. minh62

minh62 Advanced Member

Thôi các bác ạ, chẳng cần truy làm gì nữa, bên topic cầu chì người ta đã tâm sự thật lòng là ‘luôn không giấu dốt’ rồi mà. Các bác cứ trải nghiệm thực tế, thử các khả năng có thể có thì sẽ có câu trả lời cho mình, khỏi lăn tăn bởi những lời thánh hay thầy bói phán...

japanese and tinhdhmo like this.
  18. japanese

japanese Advanced Member

Hic, bây giờ bác mới nói ra. Vào topic cầu chì đọc comment mà đau cả bụng :)
    Tự Thấy mình phí hoài công sức chiều nay post bài ghê đi :(

minh62 likes this.
  19. minh62

minh62 Advanced Member

Cẩn thận bác, bác mới đau cả bụng là còn may đấy, bên đấy còn có bác ... cười rách cả mép... Bác vào trang 31 mà xem, thật đấy...

tinhdhmo and japanese like this.
  20. tinhdhmo

tinhdhmo Advanced Member

Tiếng em rên la, thế này là è è hay u u các bác

japanese and maitrang1217 like this.
  21. maitrang1217

Em nghĩ cũng nhờ có bác thai64 mà các bác có thêm động lực đi kiếm Back xịn để test và chứng minh được BACL của mình ko đến nỗi tồi, để từ đó yên tâm mà chơi. Cái giá của cuộc tranh luận rất xứng đáng ạ.

japanese likes this.
  22. maitrang1217

Giống hệt cái tiếng do điện lưới nhà em thi thoảng gây ra đấy bác @tinhdhmo

japanese likes this.
  23. japanese

japanese Advanced Member

isoclean...mà cũng kêu giống bacl cỏ nhà mình quá vậy, hì :D

24. japanese

japanese Advanced Member

Đọc xong ý kiến của bác, cảm thấy được an ủi phần nào...cho những công sức mình và mọi người bỏ ra để xác minh, tìm hiểu..không hẳn là phí hoài.
    Topic từ nay chắc vắng bóng bác ấy, tiên lại về trời..không còn giáng trần thơ thẩn ở đây nữa. Tự nhiên cũng thấy trống vắng :(

phongvan2000, minh62 and maitrang1217 like this.
  25. minh62

minh62 Advanced Member

Bác chủ quan hơi sớm hihi...

Share This Page

Loading...