Biến áp cách ly

Discussion in 'Phụ kiện' started by MẠNH QUANG, 30/7/10.

1. Calciopoli

Calciopoli Advanced Member

Xin lỗi bạn. Bạn đang dùng cách ly, sau rồi lại tự ngẫu thì bạn cần gì BACL nữa. Bó tay

2. Calciopoli

Xin lỗi các bác, các bác mua BACL dư công suất 1 chút cứ từ 2kva -5kva tuỳ cấu hình bộ dàn rồi nguồn điện bao nhiêu tuỳ hợp lý thì chọn. BACL là điện cảm ứng không tránh được hơi kêu, hơi nóng, hơi rung, chạy không tải hơi tốn điện, dòng xung kích lớn khi khởi động. Nhưng trên hết là nó an toàn không giật, bộ dàn sẽ có nguồn điện sạch và hiệu quả. Các bác đừng có nghe xui dại mấy cái gì không nên mua all in one, rồi hàng bãi nọ kia. Các bác nên hiểu Fe tư bản cực kỳ tốt về điện, và độ thẩm từ cực tốt , dây Cu thì khỏi cần nói, nói chung cố gắng thửa được những cục ok về nguồn điện hợp và công suất. Các bác đừng có nghe xúi vớ vẩn như mua 220-220 rồi lại lắp cái tự ngẫu LiOA đằng sau, đúng thật là ấu trĩ vô cùng. Chơi BACL kiểu đấy phí tiền.

3. nguyenduchoang

nguyenduchoang Advanced Member

Chắc bacl của bác đó chỉ ra đc 220 trong khi thiết bị cần 110 nên phải... Làm cái ba nữa.

Vụ bác nói ấu trĩ, vậy em hỏi bác trong ampli đã có bacl để hạ áp cấp nguồn thì nếu bác cắm cái ampli đó vào cái bacl nữa có đc coi là ấu trĩ ko bác?

4. alochaiko

alochaiko Advanced Member

Bác ạ: 1. E ko hiểu về bacl e mới phải vào đây hỏi các bác. 2. Do 1 bác ở trên nói vậy nên e mới nghĩ vậy thì e đang hỏi có đc hay ko đấy thôi.
    Bác giỏi về vấn đề này thì bác góp ý giúp mọi người chứ bác cứ mắng xơi xơi vậy thì ai dám hỏi nữa. Bó tay

Dung luxman likes this.
  5. dangkyhai

dangkyhai Advanced Member

@alochaiko đôi khi nhưng lời nói thẳng thì thiên hạ khó nghe và chấp nhận nhưng tôi thấy chưa đến mức gọi là "mắng xơi xơi", cái này cũng tùy cảm giác có tiếp nhận của chúng ta mà thôi, còn không thì súp lại, riêng vụ bác là do bác @audioinme lúc truớc bị phốt gì đó ( tôi nhớ có lần bác đó kể ) nên bác mất lòng tin về bacl bãi mà chọn Lioa. Cá nhân tôi thì chọn G7...Nhưng thi công thì nhiều thợ thuyền không có kỹ năng đi dây và mỹ thuật công nghiệp nên mỗi chuyện mua về ráp vào thùng mà cũng không xong, thậm chí còn dụ dỗ các chuyện liên quan để móc ví ngừoi ta. Mất niềm tin.
    @Calciopoli dòng màu đỏ phải xem ngừoi ta có dùng pow khủng không và...hỏi họ chứ chưa gì mà khuyên 2-5 kVA là quá dư, dàn nghe cối của tôi mà tôi còn sử dụng 200VA nè, đánh Boney M ra bass căng mộng đấy, còn màu xanh là bác nói đúng.
    Và câu cuối cùng tôi muốn chia sẻ thì Bacl của Lioa cho dù đời gì và làm kiểu gì thì so với hàng bãi ( có tuyển lựa nhé ) là còn thua vài bậc và có lẽ chả bao giờ đạt đuợc đẳng cấp như hàng bãi. Nhưng chuyện này với Lioa thì không cần thiết vì nhu cầu sử dụng là nó đủ đáp ứng,.

6. Calciopoli

Vầng việc dùng càng dư thì càng tốt. Với người chưa hiểu thì cứ phải nói thẳng nói thật mới vỡ. Càng không biết thì cứ mua dư thì càng đỡ phải lăn tăn.

7. Hoang_Anh

Hoang_Anh Advanced Member

Loại tốt thì 5KVa nặng, đắt hơn 2KVa rất nhiều. Nếu dàn chỉ cần 2KvA thì Công khiêng vác, chi phí bỏ ra ko tương xứng với cải thiện mang lại.
    Cái tiết kiệm đc có thể dùng để nghỉ ngơi mua đồ ăn uống thư giãn nghe nhạc.
    Anh em trên này số còn phải liệu cơm gắp mắm. Mua đồ sợ nghe vợ cằn nhằn vì to nặng chật nhà cũng có ko ít.
    Nên phải tính toán kỹ chứ.

Last edited: 16/3/19
  8. Ngoc2

Ngoc2 Advanced Member

Tôi có 2 cục lọc ghi như sau:
    RADiO NOISE FiLTER
    50Ampe 100VDC 85 độ C
    Các B giải thích giúp T nghĩa của phần ghi trên và cách sử dụng 2 cục lọc này. Thanks!

Last edited: 16/3/19
  9. audioinme

audioinme Advanced Member

Vâng , bacl Nó tốt trong các thiết bị rã máy , lưu kho ... của nhiều năm trước không có nghĩa là đến nay nó vẫn ...dùng tốt . đa số đường điện vn thường có hai chấu thiếu đường thoát mát nên dân chơi audio cần phải tự làm để cho phù hợp với thiết kế và tính năng an toàn của thiết bị .
    Điện nguồn trong audio là cần công xuất tức thời Để đáp ứng dòng đủ khi biên độ bản nhạc nhanh hoặc chậm nên bộ nguồn trong audio là rất quan trọng . Bộ nguồn trong amp , cd .. dở tcó cắm dư công xuất cũng vẫn dở theo một cách khác Và ngược lại nếu nguồn tốt thì 0 cần bacl thì vẫn hay như thường . công xuất gi phía sau thiết bị và việc tiêu thụ thực tế khi nghe nhạc là hai vấn đề khác nhau
    Tóm lại việc dùng bacl trong audio mục đích là cách ly với đường điện ngoài cột kéo vào từng hộ và cách ly với các hệ thống thiết bị điện sinh hoạt trong gia đình ... nên chỉ cần bacl lioa dễ mua sẵn có lại được bảo hành

10. Calciopoli

Nghe bác nói, e đã từng mua rất nhiều và mua hộ rất nhiều và dùng rất nhiều và hài lòng. Chắc em và nhiều người là thằng xxx quá. Chết thật.

11. nguyenduchoang

Bác bỏ tiền ra mua, chưa biết cải thiện âm thanh ra sao nhưng cái quan trọng là bác đã mua được sự hài lòng... Yên tâm ngồi nghe với tâm lý thoải mái nên cũng là đáng giá thôi!

Câu chuyện này cũng tương tự như nhiều bác vẫn tin vào tác dụng của thịt dê... Lòng tin đó đã biến thành động lực nên nhiều bác hài lòng. Còn khoa học thì nói là thịt dê cũng như thịt lợn mà thôi, ăn 1kg hiệu quả ko bằng ăn 1 quả trứng + 1-2 lạng mầm đỗ...

12. dangkyhai

@audioinme lần này Hải hơi hoang mang khi đọc chia sẻ của bác, có thất vọng và Rối, khác cách viết mà tôi đã từng đọc về audioinme.
    Thôi chốt lại là zậy. Bacl bãi hay tháo máy thì tùm lum quy cách kỹ thuật và thông số...vì thế tùy nhu cầu sử dụng thì ta tìm cho đúng và còn nguyên vẹn. Còn chuyện bảo hành gì đó thì nói thật bacl hàng G7 đã sử dụng thì quên đi. Cho dù ngàn năm cũng vậy thôi, chả bao giờ hư, có khi bị nóng phỏng tay do sử dụng sai mà nó còn chưa hỏng thì thời gian chả là gì cả.
    Do nó đuợc cấu thành từ những vật liệu đồng, giấy cách điện, phe...là loại tốt và đều đạt tiêu chuẩn của thế giới nên nó tốt. Cái này hàng trong nước chưa đạt.
    Tuy nhiên do có nhiều chuyện khác nên có nhiều người mất niềm tin và ghét, Hải đồng cảm.
    Nào là vô thùng, đi dây nhìn thấy gớm, mcb thì chọn sai nên...Sai. Giá thì loạn cào cào và bị nâng giá, thổi phồng, gán ghép thêm chức năng là thay đổi Chất Âm khi gặp cái loại C-core, xuyến ...rất ư huyền hoặc.
    Tóm lại có chuyện này nên bị tẩy chay cũng dễ hiểu Mà.

nguyenduchoang likes this.
  13. Calciopoli

Đúng rồi mỗi người 1 quan điểm. Với bác có thể LiOA là đã tốt lắm rồi và hiệu quả quả hơn vì là đồ brandnew. Cũng như việc bác so sánh thịt dê và thịt lợn cũng như mầm đỗ 1 vấn đề tự nhiên và 1 vấn đề liên quan đến trình độ khoa học kỹ Thuật . Chẳng có lý gì 1 chiếc quạt Phong Lan hay điện cơ cánh 40 cao1m3 giá 7 loét, trong khi đó 1 chiếc quạt bãi nhật như vậy giá 7 củ. Về dùng cũng chẳng cần đến 1 năm có câu trả lời đâu mà chỉ cần qua1 mùa nóng là biết mặt nhau ngay. Tôi dùng BACL cũng như việc tôi tư vấn cho a e bạn bè đều dựa trên việc an toàn điện cũng như đảm bảo độ ổn định của dòng điện chứ chưa bao giờ tôi tư vấn cái gì mà cải thiện chất âm hay bass sâu, trebb sáng nọ kia do BACL cả. Kết lại như bác nói mua được sự hài lòng là ok lắm rồi. Ngay việc chúng ta dùng Audio thì đều là hàng bãi cả dù bộ vài tỷ vẫn đa số hàng bãi, còn mới tinh cũng có nhưng ko nhiều người mua. Nói như bác ra thế giới đi động làm bộ 7.1 về nó vẫn phát ra ầm ỹ mà.

14. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Vui thật , có mỗi cái BACL mà anh em lan man sang bao nhiêu chuyện . Vui thật , Rôm rả thật .
    Không biết anh em nơi khác ra sao nhưng trong SG cũng có nhiều hội chơi BACL . Đa số là mua hàng cũ rã ra từ máy Y -Tế , máy công nghiệp . Các huynh đều biết thiết bị y-tế rất đắt tiền nên các con BACL rã từ máy ra đều ngon cả . Tại chợ Nhật Tảo trước đây có nhiều nơi bán nhưng giờ hàng cũng khan hiếm rồi ( giá cao thì có nhiều nhưng giá mềm thì ít ).
    Loại của Đức , Mỹ , Thụy Điển thì thừơng đầu ra là 220-230 . Của Nhật thì đầu ra đa dạng hơn 100-120-220-230 có đủ cả .
    Công suất dàn máy ví dụ là 1 thì các huynh kiếm con BACL công suất từ 2 tới 4 là rất ngon .Cao hơn nữa thì vừa nặng ký , vừa nặng tiền , có tốt hơn không thì chưa xài nên không dám nói .
    Hội bạn của mình chơi như sau . Ổn áp Lioa > BACL >Dàn máy . Riêng lọc điện có người chơi , có người không .
    Chất lượng âm thanh cải thiện rất rõ , tai điếc như mình còn phát hiện được nữa là . Âm thanh trong , chi tiết và mềm mại lạ thường , rất du dương .Cả 3 giải đều hay lên nhưng mình khoái nhất là treble lung linh , tách bạch còn tiếng đàn guitar thùng thì quyến rũ lạ thường . Các ban Metal chơi guitar thùng nghe sướng lịm người .
    Chúc cả nhà Chủ Nhật vui vẻ .
    Nói thêm là dàn máy mình mua 330 tr chưa tính dây dợ

15. Calciopoli

Vầng đúng bác ơi nhiều người cứ nói vẽ chuyện. Nhưng đâu có biết đừng dạy người có tiền cách tiêu tiền. Riêng lãnh đạo của em, em biếu lãnh đạo chơi hẳn Double C-core 10kva đỡ phải nắng cấp. Riêng biến áp và lọc điện là 50 củ chưa tính bộ dàn ahihi

Last edited: 17/3/19
  16. audioinme

Bác tin dùng đồ g7 là điều dễ hiểu nhưng bác viết ....vẫn vậy thôi thì chưa chắc nhé .
    Nhà mình cũng sưu tầm quạt anh , mỹ , ý ...cũng của tây đấy nhưng bác nên biết dây đồng sau nhiều năm cũng bị oải như thường và không còn an toàn như lúc ban đầu đâu nhé nên đôi khi quấn lại mới dùng tốt đó
    Chơi đồ bacl , động cơ cũ nếu không có kinh nghiệm thì đừng nên chơi . Bác có nghề thấy đơn giản nhưng không có nghĩa người khác cũng thấy vậy đâu ạ

17. dangkyhai

Woa woa !
    Sáng sớm đang nghe bolero và ngụm trà Thái Nguyên thì bác "khoe" gia tài này...Ôi nhìn vào là tôi thấy đã lắm rồi, cảm xúc dâng trào. Ghi nhớ nếu có dịp ra Hanoi hy vọng bác cho chén Trà thơm. Tôi cũng sưu tập nhưng quá nhỏ bé nên chưa thể so. Nhưng góp ý chắc đuợc.
    Kỷ vật tôi thấy bụi nhiều chứng tỏa gia chủ bận quá.
    Bác nên sắp xếp sao cho có không gian một chút, nó tiện đủ bề, còn việc thứ tự hay phân loại thì mỗi ngừoi mỗi ý Hải không lạm bàn. Riêng kỹ thuật điện hay bacl Hải thôi không nói nữa.

Calciopoli likes this.
  18. Calciopoli

Em thì ngoài BACL và lọc điện ra chẳng có gì để khoe. Liệu có phải bị ngộ BACL không ?

19. Calciopoli

. Đúng nhiều cao nhân nói không sai. Chưa chơi thì chưa gì, chơi Audio nghiện còn khổ và tốn hìu hơn Heroin

20. Hoang_Anh

Hoang_Anh Advanced Member

Đúng là ko cần dạy người giàu cách tiêu tiền.
    Nhưng anh em trên này có mấy người vỗ ngực xưng mình giàu???
    Mình xin xung phong xếp hàng vào nhóm chưa giàu. Nên hay lên đây tham vấn ý kiến anh em. Lăn tăn đủ thứ trước khi mua. Và nhiều anh em cũng thế.
    Nên việc mua đúng như cầu (thì số tiền bỏ ra là hợp lý). Hơn là mua thừa (nghĩa là phí tiền). rất quan trọng.

Calciopoli likes this.
  21. Calciopoli

Vậy nên năm người mười ý đừng quy chụp một ai cả. Có người bảo làm sao phải BACL cứ cắm thẳng điện ổ hay sau cái LiOA là được chứ BACL toàn lừa phỉnh. Như vậy như bác nói rất hợp lý, điều kiện mình ra sao thì mình tìm hiểu kỹ trước khi mua là đúng. Không tội gì mất tiền mà ko cải thiện được nhiều. Nên mua hợp lý.

22. nguyenduchoang

Em thấy qua hình ảnh bộ kia của bác hình như ko chỉ có chức năng lọc điện. Em mới nhìn qua ảnh nên ko rõ được. Nhưng thấy có các phần tử khác dạng biến áp xung, mạch tạo xung.

23. dangkyhai

Hình như đã gặp ở đâu thì phải?!. Có lẽ bác đã từ post đâu đó. Ah bác chụp hình chỗ mcb để anh em tham khảo chọn đúng tránh sụp mcb và tránh chuyện lắp thêm khởi động mềm - cứng. Cảm ơn bác.
    @fleethl để hệ nhé, hàng xịn đấy.

fleethl and Calciopoli like this.
  24. audioinme

Sưu tầm đồ xưa cũ đôi khi nó mang giá trị tinh thần của một thời đã qua . Mình không có ý định khoe nhưng chỉ up lên để bác biết về cơ bản đồ tây hay ta sau nhiều năm nó dùng cũng bị hỏng và mai một đi nhiều . Sắp xếp là rất khó vì trên hình chỉ là một phần thôi còn nhiều hơn thế nữa mình không tiện up lên . Phụ huynh mình chơi chứ không phải của mình . Nếu bác ra hn thì pm qua mình chơi nếu bác thích ngắm những đồ trên .
    Nếu có nghề tìm mua được bacl hàng bãi biết cách phân loại và mục đích sử dụng và phần khấu hao còn lại của thiết bị đó thì dùng bt . Nhưng đa số người chơi audio thường hay bị thông tin chi phối đôi khi lại sính ngoại và đánh giá thấp hàng vn . Bacl là thiết bị cơ khí cấu tạo của nó đơn giản đâu cần vỉ mạch hay ic ... gì đó mà cần phải có công nghệ cao . Bác có nghề điện nên bác có thể tính được với giá bán bacl hiện nay của lioa thì họ có lãi nhiều cần gì phải dùng đồ kém chất lượng
    Chẳng cứ lioa nếu muốn người dùng hoàn toàn có thể đặt thợ tại vn cuốn bacl theo ý mình với vật liệu cao cấp theo ý muốn . Tất nhiên người thợ đó phải có nghề và uy tín thì mới làm được tốt và mang lại sự an toàn cho người sử dụng

25. Calciopoli

Như đã nói đây là hàng của lãnh đạo, e lên Bắc ninh lấy cho và chuyển cho lãnh đạo. Việc lắp khởi động từ tránh dòng xung kích thì quá đơn giản với thợ của em.

Share This Page

Loading...