Biến áp cách ly

Discussion in 'Phụ kiện' started by MẠNH QUANG, 30/7/10.

1. Calciopoli

Calciopoli Advanced Member

Khởi động cứng mềm mà a e mình đang nói ở đây chuẩn ra phải nói là trực tiếp và gián tiếp. Còn khởi động mềm như bác nói nó là khởi động động cơ cỡ lớn bằng biến tần bằng cách thay đổi dòng điện starto bằng thay đổi góc kích, còn với động cơ cỡ nhỏ là đấu sao hay tam giác thì mình ko nói ở đây vì chẳng liên quan gì cả.

2. nguyenduchoang

nguyenduchoang Advanced Member

Vâng, trước em cũng có đọc món này 1 chút; Không chỉ riêng động cơ, BA nó cũng có khởi động mềm, để em tìm lại sơ đồ, tại thấy mấy bác nói là khởi động BACL mà sập cả atomat nên em mới hỏi... để lo xa :D
    Thế tóm lại là với cái BA 10k của bác, bộ phận khởi động là dùng atomat từ đúng ko ah? thế atomat của nhà đèn thì sao bác có bị quá tải không ah? em cũng ko để ý là nó đc bao nhiêu A nữa

Calciopoli likes this.
  3. Ngoc2

Ngoc2 Advanced Member

Ha ha đọc kỹ nội quy của diễn đàn. Sử
    dụng đúng chức năng trang web đã thiết kế...( vật chất thật mà người viết phần mềm đã phải bỏ ra) ....và sử dụng chức năng nhắn tin hay gửi thư khi không nói với Tôi - nói một cách khác là khi chỉ định nói với một số cá thể nào;)

4. Calciopoli

Em nhớ không nhầm. Nó có loại mạch khởi động mềm 1 pha dùng chung cho cả động cơ và cả máy biến áp.

Last edited: 18/3/19
  5. fleethl

fleethl Advanced Member

em viết chắc không rõ nên bác hiểu nhầm thì phải
    ổng nói là:
    - Nếu cái này quấn BACL thì sẽ là tầm >10kva => mà với cái công suất đấy thì cái dây dẫn điện từ cột điện vào đến BACL nó phải to bằng ngón chân cái thì mói chịu tải nổi => nếu nhỏ sẽ dễ gây cháy dây điện trước BACL ạ

Còn cái cuộn thì nó chỉ như này thôi ạ và quấn thêm dây bên ngoài => BACL

Attached Files:

Calciopoli likes this.
  6. Calciopoli

Ông ấy làm quá lên thôi.
    10kva dòng max khoảng 36A, theo lý thuyết dòng 32-50A dây dẫn 10mm2 tức đường kính tầm 3,7mm. Em làm tròn lên 4mm vậy là thoải mái tải rồi. Vậy bác cứ mua dây đường kính như vật ok

fleethl likes this.
  7. nguyenduchoang

nguyenduchoang Advanced Member

Bác hỏi lại xem là chân cái của trẻ con hay người lớn? Khi nào bác tính cho BA chạy full tải, ở cường độ làm việc cao thì mới tính toán đến phương án an toàn và chơi dây to.

fleethl likes this.
  8. thai64

thai64 Advanced Member

@ Thức khuya, dạy sớm, hao tâm... dùng thợ cao thủ, những thiết bị khủng, hiện đại và hại điện để phục vụ lãnh đạo.:p
    Phải thừa nhận lãnh đạo nào có nhiều nhân viên như bác quá khoái và sướng có những nhân viên mẫn cán...:p:p
    Nếu là Nãnh đạo ...những người như này, chưa nằm trong diện cán bộ nguồn, đã quy hoạch thì phí. o_O:p

Buổi sáng ta làm tý Cofe nhỉ .
    Chúc các bác ngày đầu tuần vui vẻ :(

Calciopoli likes this.
  9. Calciopoli

Vâng e cứ cảm ơn bác trước ko biết bác đang mỉa hay nói thật với em. Nhưng vẫn phải cảm ơn bác. Đối với lãnh đạo bao nhiêu cũng thiếu vài cái đồ vật này vẫn quá nhỏ nhoi bác à. May là ông còn nhờ để mình có cơ hội. :(

thai64 likes this.
  10. thai64

thai64 Advanced Member

@ Mình nói thật đấy...nhiều người chưa thực tế, cứ hay nghĩ khác đi như kiểu đùa hay mỉa mai... cũng chẳng sai.o_O

Có lần "sệp" của mình gọi điện: cậu đến xem hộ khẩn trương, mình đấu cái quạt trần nó quay, nhưng chẳng có tý gió nào. :p

Vợ sếp tiễn mình ra tận cổng, sau lưng còn nghe rõ sếp ô và sếp bà: anh đấu đúng, chưa đúng chiều nên quạt quay mà chưa thấy có gió thôi. :p:p

À thế cái khởi động từ Calciopoli lắp cho BACL 10KVA loại gì mà "tránh được dòng xung kích" ?o_O

Calciopoli likes this.
  11. Calciopoli

Không phải tránh bác à. Thợ em nó lắp tuần nay mà em chưa có cơ hội lên nhà sếp xem vì bận công tác với đám cưới đám cheo. Chỉ biết là ngon. Mồm nó bảo là bảng khởi động mềm 1 pha analog làm giảm dòng xung kích bằng cách tạo độ trễ khi khởi động gì đấy. Còn từ trước tới giờ thì e chỉ biết khởi động gián tiếp bằng khởi động từ vì e ko phải thợ.

12. alochaiko

alochaiko Advanced Member

Bác @lenamvl ơi e đến địa chỉ 121 Kim Ngưu rồi đi bộ rõ xa đến nhà số 95 thì chỉ thấy ngách 121/95 bác ạ. Hỏi xung quanh thì mọi ng trả lời quanh đó ko ai bán đồ điện hay biến áp, ổn áp gì hả nên e lại đi về :( bác cho e xin địa chỉ chính xác hay cả số đt đc ko ạ để e qua đó ngâm cứu cái

13. Gà mờ

Gà mờ Advanced Member

Bác đến ngõ 121 kim ngưu, ngách 95. Nhà số 2 ( đầu ngách có cái cột đề biển số ngách , trước cửa có cái nhà văn hóa đang xây. Đứng nhìn từ ngoài vào nhà văn hóa thì có 1 ngách nữa . Nhà đầu tiên là nhà shop đấy

14. Gà mờ

Gà mờ Advanced Member

Nhà nhìn sang hông của nhà văn hóa. Néu ko bác đến đâu gọi dt truoces bảo chủ shop ra đón. Sdt 0913564656

lenamvl likes this.
  15. alochaiko

Vâng e cám ơn bác ạ. E qua đó ngâm cứu thử xem sao

16. thai64

thai64 Advanced Member

Nếu chưa tìm thấy...thì cứ ra đồn công an hỏi địa chỉ và đọc số điện thoại như bác Gà mờ cho ở trên.o_O

Last edited: 19/3/19
  17. alochaiko

Haha thôi e né cho lành :) mà cái ngách 95 này xa vãi, e để xe ngoài ngõ đi bộ vào mỏi cả chân. Bác í mà làm cái cửa hàng ngay đầu ngõ có phải đẹp cho ae ko

18. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Nhà mình cách chợ Nhật Tảo 12 km . Tới chợ phải vòng quanh 1 lúc , qua 1 nghách nhỏ mới thấy cửa hàng bán BACL . Đó là 1 căn phòng thấp , nóng , tối với cơ man là thiết bị y tế đang bị mấy tay thợ rã ra . Một lô BACL xếp ở góc nhà bị bụi , phân chuột dính đầy .
    Con mình mua là con thứ mười hai nên trông xấu xí . Mấy con đẹp hơn đã lên đường từ lâu rồi . Về nhà xài rất ngon , không kêu rên 1 chút nào ( im thư thóc ) và xài 3 giờ chỉ hơi âm ấm . Bõ công rước em nó về

alochaiko likes this.
  19. alochaiko

Oài ngon quá. E đã mò đc facebook của bác Thắng Kim Ngưu nhưng e thấy bacl cũng ko rẻ chút nào, con 3kVa cũng đã 10-11tr rồi

Calciopoli likes this.
  20. Calciopoli

Mua ở đất làm gì chi đắt bạn

21. alochaiko

E ko hiểu í bác, mua ở đất là sao ạ

Calciopoli likes this.
  22. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Con 1 kva giá 2,5 tr
    Con 1,5 kva giá 3 tr
    Con 3 kva giá 8,5 tr
    Con 5 kva giá 12 tr ( có vỏ , đồng hồ , ổ cắm xịn )

23. alochaiko

Ảnh e chụp từ facebook của bác Thắng kim ngưu đây ạ Screenshot_2019-03-19-17-39-23.png

24. Calciopoli

Nhầm bạn. Mua ở đấy làm gì đắt.

25. alochaiko

Vâng vậy là bacl 3kVa giá khoảng 11-12tr hả bác. 1-2 hôm nữa e sẽ qua đó ạ

Calciopoli likes this.

Share This Page

Loading...