Biến áp cách ly

Discussion in 'Phụ kiện' started by MẠNH QUANG, 30/7/10.

1. Hoang_Anh

Hoang_Anh Advanced Member

Ít ra Lioa có bảo hành đúng quy định. Có con mình ko ưng do lúc mua vội quá, cứ tưởng là dây 3 chấu chuẩn nối đất khi cắm tường, nhưng lúc về nhà xem ký thấy ko phải, mang ra trả họ vẫn cho lấy lại nguyên tiền. (Nhớ giữ giấy). Chứ ko phải đổi em nào khác

Last edited: 22/3/19
    Ngoc2 likes this.
  2. dangkyhai

dangkyhai Advanced Member

Đó chỉ là 1 khía cạnh, quan trọng họ là Nsx nên nhân viên có giáo dục và hiểu biết hàng hoá. Biết người ta cần gì và bán đúng cái đó. Thậm chí còn tư vấn khi thấy quá nhu cầu của thiết bị. Cái này hiếm có ông shop nào nói đâu - xxx gì nói, mồi tới thì đớp thui. Nói chung là Văn hoá bán hàng.
    Tất nhiên không vơ đũa hết vì Lioa không thể kiểm soát hết đại diện. Cũng nhưng nhiều ông bán bacl rất có tâm.
    Nếu mình giới thiệu mà người đời hài lòng, bản thân cũng vui lây.

3. thai64

thai64 Advanced Member

Bình tĩnh các bác...chờ xem giữa người bán và người mua giải quyết sự việc như thế nào. ;)
    Hy vọng là nhân viên cửa hàng đưa lộn đồ.:(

Rất cần người mua hàng thông minh là vậy. :p

Ngoc2 likes this.
  4. Calciopoli

Calciopoli Advanced Member

Ngay từ đầu là em khuyên đừng mua. Giá chát và chưa chắc đã đúng loại. Thực ra cái BACL nó không có lỗi, lỗi là do người bán treo đầu rê bán thịt chó. Chiếc của bạn Nếu đủ 4kva mà cho dù là NCW xịn hai ốm nước thì cũng không bao giờ có giá 16 triệu. Nhân tiện khoe các bác mới thửa được cục C-core 4 ký đẹp khủng khiếp lại còn có cả đồng chống nhiễu đủ điện ăn chơi.

5. Ngoc2

Ngoc2 Advanced Member

• Sao b lại nghĩ đến xem ảnh nhỉ. B quá tỉnh. Không lẽ “hàng Cháo” kiểu này Đã có người bị rồi
    • Rút kinh nghiệm không phải chỉ món đồ này. Nếu các b không “say thuốc” các b sẽ nhận thấy VNAV bây giờ nhiều chỗ “diễn kinh”
    • :(:(:(

6. alochaiko

alochaiko Advanced Member

Ôi thế ạ, vậy e xin lỗi bác nhé, để e xoá cái comm đấy đi, e ko có ý gì đâu ạ. E thì là ko biết gì cái món này nên các bác giúp e vậy là quý lắm rồi ạ.
    Lát e đi đổi cái 3.5kVa kia rồi e sẽ lại up ảnh nhờ các bác phán ạ :)

7. alochaiko

13A0375A-C8CE-4092-B024-20746FCED966.jpeg Cái cục 3.5k còn lại thì ruột nó kiểu ntn ạ nhưng là màu trắng chứ ko phải đen thôi ạ

8. dangkyhai

Đấy bác cũng thấy rồi đấy. Chuyện thương mại đem đến cho anh em món đồ mình cần thì ủng hộ...nhưng mà lợi dụng để chém chặt là lên án chưa kể hàng dỏm...kiểu tìm mua bacl của ông abc là một chiêu này. Đó là diễn viên đấy bác và còn dư luận viên sẵn sàng dùng lời lẽ kích động và quy chụp để người ta điên lên chửi lại thế là "phạm qui". Nó có đấy nên sau này tôi kệ bà nó. Nó nói không ai nghe cũng nín. Mà nhóm này khá đông. Tiền hô Hậu ủng.
    @alochaiko không có gì đâu bác. Kinh nghiệm của bác là để lại cho anh em tham khảo.
    Ủa cái lần này là xuyến có kèm lọc.

9. alochaiko

Xuyến có kèm lọc thì là có ổn ko bác? Còn giá thì 10tr chắc vẫn thế nên thôi e ko bàn giá vậy. Đổi xong e sẽ up ảnh ạ

10. Calciopoli

Nếu mà xuyến 3,5kva 10 củ thì lại càng đắt

11. Ngoc2

Ngoc2 Advanced Member

Tốt nhất là b xin lại tiền. Mất 1 vài triệu cho học phí chứ kiểu này để nó trong nhà > bực dài dài.

12. dangkyhai

Mình phải nói là như thế nào bác nhé.
    Giá thành phải phụ thuộc vào các yếu tố sau:
    Shop có đóng góp cho ngân sách không, có chi phí mặt bằng và lương nhân viên không...v...v.
    Chi phí nguyên liệu và khấu hao tùm lum.
    Nên giá thành 10 triệu tôi chưa ý kiến được và cần phải xét đến kỹ năng gia công lắp đặt. Và tính hết ra shop lời 30-40% là chấp nhận bác nhé. Quan trọng là tư vấn đúng, đúng trọng tâm và vui vẻ với khách hàng.
    Còn tính theo kiểu đơn giản là ra tự mình mua thì có mấy ai và cũng nên đừng làm gì để người bán kiếm chút và nguồn tiền cho lưu thông.
    Còn lọc mình không ý kiến bác ah. Với mình có hay không cũng không quan tâm bằng việc nối đất.

nguyenha7940 likes this.
  13. nguyenha7940

nguyenha7940 Advanced Member

Khi ta mua nguyên vật liệu đầu vào rồi tự gia công... Quả là có rẻ thật nhưng
    1- Ta mật công làm ( chi phí ngày công của ta bao nhiêu...) chẳng nhẽ ta không tính công của ta... Kiểu như ơ vẫn còn thiếu một người... Khi đếm đám đông..
    2- Nếu không biết gì về kỹ thuật nhìn cục biến áp rời không xác định được tốt xấu... Mua về có thể hóa ra lại là đắt.... Chưa kể có thể trong qua trình thi công dẫn tới sai sót về kỹ thuật cháy chập... Làm đội giá thành sản phẩm lên lúc đó thì chẳng rẻ chút nào cả.... Như có người mua BACL hoàn chỉnh vỏ thùng về đến nhà rồi. Do không chú ý nên nó vẫn có tật lại phải mang đổi... Mất tương đối tiền trong khâu ship hàng ...
    3- Còn có thể có nhiều biến cố khi mua linh kiện rời về lắp BACL ..
    Vậy nên như dangkyhai nói mình thấy rất hay...

14. Calciopoli

Còn với em có nối đất hay không không quan trọng bằng nối đất như thế nào, nếu không nối chuẩn đúng tiêu chuẩn thà không nối còn hơn.

15. Calciopoli

:p:D;) Vấn đề đắt rẻ đương nhiên nó là thứ yếu, đúng kỹ thuật rồi chất lượng linh kiện và biến áp. Nhưng thử hỏi bác ??? Mua 4kva Double C-core 16 triệu, khi người mua bỏ ra số tiền cũng tương đối lớn cho shop, họ cũng chứng tỏ đã rất tin tưởng shop, có thể do người này người nọ giới thiệu hay tự bản thân shop đã quảng cáo quá tốt tên tuổi của mình ??? Tôi chưa nói đến việc 16 triệu là có đắt không. Nhưng như hình ảnh bác @alochaiko đưa lên nó có mấy điều sau:
    - thứ 1: công suất không đúng quảng cáo.
    - thứ 2: không đúng chủng loại
    - thứ 3: mẫu mã và quy cách cũng chẳng giống như lời đồn.
    Còn việc đắt hay rẻ mọi người tự quyết định xem.
    Còn nói đến việc tự ráp đồ. Chẳng 1 ai không biết về điện mà dám ráp đồ về điện, 1 chiếc biến áp cũ hay mới mắt thường có thể nhận biết còn hơn 1 shop ko uy tín cứ nhét đại vào thùng. Mình muốn mua loại nào, điện ra sao, dòng ra thế nào nó sẽ do mình tự quyết định theo như cầu. Và em dám khẳng định với bác em không phải thợ điện nhưng em ráp đẹp hơn cái thùng bác @Aochaiko cho anh e xem. Còn chuyển ngày công hay gì đó đã là đam mê thì xá gì.

16. nguyenha7940

nguyenha7940 Advanced Member

Khi ta mua một món đồ gì đó mà ta không biêk gì về nó thì ta bỏ ra lệ phí cho sự hiểu biết thêm thì là đương nhiên thôi. Có vậy thì mới trở thành người tiêu dùng thông thái được bạn ạ...
    Còn không chịu khó học hỏi ( cũng tốn khốn thời gian ....) và chi phí đó coi như không tính thì sẽ bớt được nhiều tiền...
    Còn nơi này nơi kia làm ăn gian dối chặt chém những người không biết gì. Xong rồi cũng có người nhận ra và rồi sẽ bị quy luật thị trường đào thải mà thôi...

17. AriaZeo

AriaZeo Advanced Member

Trong vavn bây giờ có cả lợi ích nhóm , cả sân sau ... Chỉ một ít thôi . Con sâu làm ... Nên khi mua cần phải né những Ngưu Ma vương như bạn
    alochaiko vừa mắc lưới .

18. TH1301

TH1301 Advanced Member

Bác dangkyhai cho em hỏi biến áp này nếu dùng riêng cho đầu Cd điện 100v thì có cách nào không ạ ? E đang có cái biến thế cổ của Nga có đầu ra 100V rồi, em tính đấu vào đường 220V đầu ra của biến áp cách ly này nhưng A của nó nhỏ quá, liệu có cách đấu dây nào để nâng A của nó lên không ạ ? Cái biến áp này em thấy là 2 cuộn đấu song song thì phải, em gửi thêm ảnh nhờ bác xem giúp ạ Screenshot_2019-03-22-10-29-26.png

19. Calciopoli

Theo bác thì học cái gì nếu mua phải đồ đểu, chắc là sang shop khác đóng tiền xxx tiếp. Còn xin lỗi bác, tôi có nhưng chiếc BACL ở Việt Nam! Này bác kiếm được cái thứ 2 cũng ko đơn giản và giá cũng không hề rẻ, tiêu chí của tôi là đẹp , đồ độc, xịn, chuẩn. Bạn cứ nghĩ cứ có tiền ra shop và mua bừa rồi về tự nhủ nó bán cho đồ đểu lại bảo ko ra gì coi như đóng học phí ??

20. TH1301

TH1301 Advanced Member

Screenshot_2019-03-22-10-48-18.png Đầu vào của 2 cuộn đấu song song thì phải

21. Hoang_Anh

Hoang_Anh Advanced Member

nói chung bác nào làm ăn ko tốt, có bằng chứng rõ ràng thì các bác cứ đăng kèm hình, anh em biết mà né, có hội nhóm để làm gì, để GIÚP NHAU VƯỢT KHÓ. (cũng có thể là Nắm tay nhau cùng té xuống hố vôi ....)

Ngoc2 likes this.
  22. dangkyhai

Nghĩa là bác muốn con 800VA ( 0,8kVA) sử dụng cho cdp có áp là 100v.
    Được đó, nhưng chắc là bác phải nhờ người có nghề nhé. Còn bacl Nga tôi chưa hiểu ý lắm nên chờ thêm thông tin. Nói chung con này có đầu ra là phần áp 120-2220 chỉ có 0,9A.
    Đầu vào tôi thấy nó ghi là 200 - 260 V / 4,2 - 3,2 A.
    Đầu ra ghi 120/140/160/180/220 và dòng là 0,9 A.
    Đủ sử dụng nhé. Vậy bác tìm cọc 220V đầu vào hoặc hơn nữa thì đầu ra có khoảng 100V.
    Khi làm việc phải đo đạc rõ ràng và thử tải trước khi sử dụng.

TH1301 likes this.
  23. Ngoc2

Ngoc2 Advanced Member

B xem lại tí, giúp b @TH1301, Thấy đường ra 120/140/160/180/220; Không có 100 và 200; có 120 không có 240
    > muốn dùng đc phải rạch cuộn 120 lấy điểm 110 để đấu // với điểm cuối 220. Thanks.

24. alochaiko

E xin báo cáo các bác tình hình là e đã đi đóng học phí về rồi:
    - e trả lại shop cái đó và shop có gửi lại tiền trừ học phí
    - sắp tới shop có hàng double C-core 3kVa (như trong hình đăng trên fb và e up lại bên dưới) thì giá như đăng là 12tr và chủ shop sẽ trừ học phí mà hôm nay e đã nộp
    Theo các bác thì e nên chờ cái double C-core 3kVa giá 12 này hay là lại tìm tòi ở các shop các ạ :( cái môn mà mình ko nắm vững này mệt thật

Calciopoli and cottu like this.
  25. cottu

cottu Advanced Member

em cũng từng lọ mọ vào shop này để xem, nhưng khi vào gặp bác chủ và đống đồ nghề, cũng như qua cách nói chuyện, em đã cảm ơn bác ý và hẹn dịp khác quay lại (và không bao giờ quay lại) thôi thì như bác trên kia khuyên, bác trả lại và chịu mất chút còn hơn đem cục nghẹn mỗi khi nghe nhạc

Share This Page

Loading...