Biến áp cách ly

Discussion in 'Phụ kiện' started by MẠNH QUANG, 30/7/10.

1. thai64

thai64 Advanced Member

@ Alochaiko về đến nhà an toàn...mọi người trong diễn đàn này và đông đảo người đọc cũng nhẹ người, mừng cho em.
    Rút tiền về...tìm chỗ khác học, hành cho tử tế.
    Chúc vui.

alochaiko likes this.
  2. dangkyhai

dangkyhai Advanced Member

Vâng tôi hiểu ý bác nên đang chờ hỏi lại xem có vào 240 không?. Nhưng 260 thì có. Biết đâu...
    Theo số liệu thì vào 200v ra 120v. Thôi để tránh hại não bác chủ đề nghị họ vào đường 240( nếu có) rồi tính tiếp.
    Tính ra con này chỉ có khả năng 100VA cho đường 100V. Theo tôi nếu 150,000 vnd thì xem xét. Còn hơn thế nữa thì Không đáng, và quên đi. Em yêu khoa học thì không kể nhé bác.

Last edited: 22/3/19
    Ngoc2 and TH1301 like this.
  3. Calciopoli

Calciopoli Advanced Member

Chúc bác chủ về lành lặn. Đúng ra bác phải đến dỡ nhà nó ra khi hàng không đúng cam kết chứ. Hay làm con C-core thường 4kva này đủ điện ăn chơi. Có cá màng chẵn tĩnh điện bằng đồng.

alochaiko and thai64 like this.
  4. TH1301

TH1301 Advanced Member

Vâng ạ, em lớ ngớ nên làm các bác vất vả quá, vậy thì em quên nó đi vậy :D

Calciopoli likes this.
  5. thai64

thai64 Advanced Member

@ Chưa sao cả, có mất tý tiền thôi, nếu có đủ giấy tờ mua bán thì sẽ khác...:(
    "Mất tiền là mất ít, mất danh dự là mất nhiều, mất niềm tin là mất tất cả" :rolleyes:

Nếu Calciopoli có BACL tốt thì cứ giao lưu...chọn loại tốt đồ, tốt tâm như làm cho lãnh đạo thì vui nhiều.:p:p:p

alochaiko, Calciopoli and Ngoc2 like this.
  6. dangkyhai

Khi tư vấn cho khách hàng tôi thường đặt mình vào họ. Tránh làm cho họ rối, nhưng mà nếu thấy sa hố thì lập tức phải rõ ràng để kéo họ lên và phải theo cách chơi của mình.
    Nếu bác có thu nhập và 10-12 triệu cũng bình thường thì Hải đề nghị bác cứ lấy.
    Shop phải cam kết đây là bacl hàng rin chưa tháo ra và chứng minh chứ tem tôi không thấy mà chỉ thấy vecni và cách thức ra dây sao giống hàng tiệm quá.
    Nếu không thì ngừng giao dịch vì sản phẩm mà quấn lại thì 10-12 triệu là quá đắt. 5 -7 triệu là có lời rồi. Ah còn ổ cắm hàng bãi là 50k về tính 70-100k là ok, hợp lý.
    Bác có thể so sánh giá cả của Lioa hoặc mục rao vặt đang có vụ mua chung. Bác tham gia thì biết thêm vài kinh nghiệm cho cuộc chơi. Quan trọng là không đúng cam kết còn có chỗ chửi mà không phải sợ chửi lại. Hic.
    Dẹp vụ c, r core, xuyến hay Ei đi...cái này chỉ ai cần liên quan đến hiệu suất chứ mình thì bỏ qua và đặt biệt vụ chất âm càng không thể liên quan.
    Vài dòng nói thẳng.

alochaiko and Calciopoli like this.
  7. Calciopoli

Mấy trăm va để ý làm gì cho mệt bạn. Cái của bạn nó chỉ có mấy cuộn nhỏ nó mới cho A cao thôi chứ còn cuộn lớn thì A bé lắm. Chơi gì mấy cái loại đấy. Mua thì mua cho ra tấm món tý không thì mua về hỏng cả đồ của mình.

8. Calciopoli

Quán lại hay không thì chưa dám bàn và nhiều chiếc của máy công nghiệp đầu ra nó cũng không cầu kỳ đấu cầu nọ kia rồi tem mác. Nhưng vấn đề giá và option shop đưa ra thì phải thực hiện đúng cam kết, không có chuyện à, ờ, anh tưởng, a nghĩ rằng, hay đại loại anh nhầm....

alochaiko likes this.
  9. Calciopoli

Em nói thật với anh, hàng tốt , hiếm , đẹp, độc lúc nào cũng có. Nhưng chỉ sợ không có duyên thôi. Người ta có duyên còn đến nhà đóng tiền học phí cơ mà.

10. dangkyhai

Uh, tại nhìn hình ảnh thì 10 phần nghi quấn lại hết 5 do vecni và kiểu ra dây. Nhiều ông khách còn bị nạt lại ấy chứ. Lúc đầu thì ảnh anh ẻm em. Sau này đụng chuyện là lộ nguyên hình ngay. Hồi mới xuống núi mình cũng là gà cho mấy thằng bán audio. Giờ gặp lại nó đâu có dám nhìn mình. Atc Q12 ấy. Và tùm lum. Nghĩ lại máu nó nổi lên.

11. alochaiko

alochaiko Advanced Member

Con này là ntn hả bác, nó trần trụi vậy thôi ạ? Bác ở đâu vậy bác. E muốn kiếm 1 con cho ổn định và an toàn mà cũng khó ghê :)

Calciopoli likes this.
  12. TH1301

TH1301 Advanced Member

các bác cho em hỏi làm thế nào để nhận biết biến áp cách ly ạ, em nghe nói nhiều cái BACL nhìn bên ngoài chỉ thấy 1 cuộn dây ?

13. Pilab

Pilab Advanced Member

Nhờ một bác giới thiệu nên em biết ngay trong VNAV cũng có BACL dùng tốt cho hệ thống audio kiểu như hình sau

Tks for All.

14. Calciopoli

Muốn nó có áo đẹp sẽ có áo đẹp muốn nó trần như nhộng nó sẽ trần như nhộng. Đùa tý thôi. Quan trọng là bác và suy nghĩ của bác. Bác đã đả Thông tư tưởng, biết là không cẩn thận là ăn em ngay. Chưa có cách ly thì chưa chết nhưng có rồi mà tìm hiểu chưa tới nơi tới chốn là mang cục tức vào người.

15. alochaiko

Vâng thì e cũng đang nghe mà ko có cách ly gì cả. bác có thì bác giúp e cái đi ạ :)

Calciopoli likes this.
  16. Calciopoli

Em nói thật với bác. Ngại nặng ngại mất thời gian không có trong từ điển của em, nhưng em rất ngại không được việc của bác.

17. dangkyhai

Ủa cứ nói qua rồi lại thì chừng nào xong, rồi đổ thừa chữ Duyên. Hỏng có chữ nào cả nếu mình không nói và tiếp nhận.
    1 cam kết hàng rin, điện áp và công suất phù nhu cầu. Thi công phải đẹp và hầm hố, chắc chắn.
    2 mua thùng nhôm hoặc tôn, đồng hồ, dây dẫn, ổ cắm.
    3 không chịu trách nhiệm về chất âm, vô tình hay thì hoan hô còn ko thì chịu.
    4 là giá và thời gian giao hàng.
    Ai làm không đúng thì...nghiêm túc rút kinh nghiệm. Hehehe

Calciopoli likes this.
  18. Calciopoli

:D:p;) Theo em vụ này để bác Hải giải quyết là chuẩn nhất. Kinh nghiệm, kiến thức, tay nghề theo như bác nói là vài chục năm rồi thì sẽ giải quyết rốt ráo vấn đề của Bác Alochaiko

19. alochaiko

E đứng gôn mà thấy 2 bác cứ chuyền qua rồi ban lại chả ai chịu sút ^_^ bác nào sút cho e cái đi để e được nhìn xem đường bóng thế nào: xoáy, thẳng, có lực đến đâu. để xem e có bắt được cú sút của các bác ko :)

20. dangkyhai

Ủa sao tự nhiên vậy...ủa sao kỳ zậy.
    @Calciopoli , @alochaiko

Calciopoli likes this.
  21. Hoang_Anh

Hoang_Anh Advanced Member

Thế này cho gọn, bác inbox một trong 2 người mà bác tin tưởng chọn mặt gửi vàng xem có đặt hàng thế nào bác @alochaiko ơi.

22. thai64

thai64 Advanced Member

Công trình BACL có giá trị dưới 10ty...dựa trên kinh nghiệm và uy tín trong quá trình thửa đồ cho nãnh đạo, thì chỉ định thầu là OK.:p
    Nguyên tắc...kiểm tra vật tư đầu vào - BACL đủ đk, rồi mới cho thi công.:p

Calciopoli likes this.
  23. Calciopoli

10 triệu hay 10
    Thể theo tiêu chuẩn bác đưa ra thì em thấy bác phù hợp nhất. Ahihi

24. dangkyhai

@alochaiko @Calciopoli
    Sao tự nhiên hết xôm rồi, hehehe/ Nói đuợc mà làm đuợc thì luôn luôn là điều tốt, tôi đọc lại thì thấy đâu có dòng nào ta...nhưng thui mình phải làm để sau này chém gió mới đã.
    Vậy tôi có đề nghị như thế này. Tôi không phải là shop buôn bán audio mà tôi chỉ buôn bán thiết bị điện công nghiệp cho các nhà máy và cũng có chức năng thi công tủ bảng điều khiển vì thế việc thi công bacl vào hộp sao cho chuyên nghiệp ngầu thì đó là nghề của tôi.
    Nhưng lên đây không phải là dành mối ai cả mà chủ yếu sắp về Hưu nên rảnh với lại ngứa nghề nên buông phím.
    Xong phần dạo đầu, nếu để tôi làm thì đuơng nhiên cái gu của tôi nó phải đuợc rõ nét nói theo bóng đá là dấu ấn Hlv. hehehe
    Tôi ở Saigon nếu bác chủ ở Hanoi thì bác phải mua cái hộp nhôm 4 lỗ hoặc bán tự chọn. Ổ cắm Mỹ ( tôi thấy rao vặt rao khoảng 90 ngàn/ 1cái ) hoặc tại shop vnav là hình như 5 trăm.
    Bác xem lại và xác nhận với bác @Calciopoli về bacl này. Bác này phải cam kết A-B-C gì đó và gởi vào cho tôi.
    Trách nhiệm của tôi là kiểm tra lại tất cả nếu ok tôi tiến hành, nếu chưa ok tôi thông báo, nếu không đúng cam kết tôi ngưng,.
    Về phụ kiện thì do cây nhà lá vuờn nhiều và cũng muốn lấy "tiếng" chơi thì Hải tôi sẽ hỗ trợ Mcb ( loại không nhảy khi đóng điện ), dây dẫn xuất xứ G7 ( dây tốt ) 2-3 ly vuông, ốc vít inox các loại.
    Về chi phí công cán Hải tính =0 do mình điều kiện có sẵn chứ không mua cái gì.
    Thới gian giao hàng là 1 tuần vì còn đi làm lai rai.
    Chí phí tôi dự tính
    1- Bacl
    2- Vỏ nhôm 1,500,000 - 2,000,000 vnd
    3- Ổ cắm khoảng 400,000 vnd
    4- đồng hồ tôi chưa biết giá
    5- chi phí ship
    6- ốc vít, dây dẫn, công...=0
    Nói chung cũng muốn có cái gì đó để anh em khác thấy mà so sánh...
    Ah! nói không với chất âm khi sử dụng, nếu bàn vụ này thì Hải nét. Nên các bác cân nhắc. Hải rất thù và ghét cái chi tiết này. Nhưng sản phẩm thi công như hàng G7 thì đó là nghề của Tôi.
    Phẩn Hải tôi đã nói xong.

TH1301, Calciopoli and Ngoc2 like this.
  25. Calciopoli

Bác không có câu nào nói là bác phải làm cho bác alochaiko cả, nhưng bác có đưa ra các tiêu chuẩn và em nhận thấy không thể làm được như tiêu chuẩn của bác đề ra nên e mới bảo để bác làm với các tiêu chuẩn như G7 bác nói. Em có nói là hay là để em làm cho bác ấy, BACL của em nhưng em nhận thấy với tiêu chuẩn và tiêu chí như vậy đó thì em xin rút. Em nói để bác làm với tư cách 1 người ít tuổi hơn bác và rất là tôn Trọng không có ý gì là thách thức bác cả, và nếu bác làm là cả BACL là phải của bác, chứ nếu em lại đưa của em cho bác thì nó không còn nghĩa lý gì nữa vì khi bác alochaiko dùng hay hay dở thì chắc chắn là do chiếc tăng phô chứ không phải do bác đấu dây đẹp hay xấu. 1 vài lời với bác. bác cứ coi e là thằng nói được không làm được em nhận hết. Em nghĩ cứ thành thật vậy để cho dễ

Tuilaai likes this.

Share This Page

Loading...