Biến áp cách ly

Discussion in 'Phụ kiện' started by MẠNH QUANG, 30/7/10.

1. thai64

thai64 Advanced Member

Diễn đàn Biến áp cách ly nếu có được một sản phẩm BACL cho bạn chơi toại nguyện thì quá là tuyệt vời.:p

@ Bác Hải nataxa tận trong Sài gòn...tinh thần và tác phong làm việc G7 thì quá tuyệt. Việc chuyển đi chuyển lại BACL sẽ gây tốn và đội giá ko cần thiết.

@ Theo gợi ý của mình như sau:
    1, Chủ đầu tư công trình Alochaiko...nhà thầu chỉ định là Calciopoli thống nhất phương án BACL về chủng loại, công suất, điện áp...:(

2, Calciopoli thực hiện chế tạo BACL theo hình thức chìa khóa trao tay.:p:p

3, Tổ Tư vấn giám sát của chủ đầu tư gồm hai thành viên: bác Hải và Thai64...tư vấn về kỹ thuật cho chủ đầu tư.
    Tổ tư vấn làm việc ko lương và tự giải tán khi chủ đầu tư và nhà thầu có văn bản nghiệm thu.

4, Việc thử tải BACL được tiến hành tại cơ sở Karaoke được coi như phần không được tách dời theo hợp đồng chế tạo BACL. Kinh phí nghiệm thu do chủ đầu tư và nhà thầu lo liệu. :cool:

Tạm thế, các bác cho thêm lời vàng ý ngọc...;)

Last edited: 22/3/19
  2. dangkyhai

dangkyhai Advanced Member

Sao cũng đuợc bác @thai64. Mục đích của tôi cũng mang tính biểu diễn tí và show tý tay nghề. Anh em sau này có vào thì cũng đỡ lăn tăn khi có cái so sánh.
    Thứ nửa thì sau này có đi chơi đây đó thì cũng có giao thông vài ve...là vui rồi. Thôi chờ cđt Quyết định

Calciopoli and thai64 like this.
  3. thai64

thai64 Advanced Member

Anh em tụi mình thì đâu cũng là nhà...đâu cũng có đồ để chơi .

4. alochaiko

alochaiko Advanced Member

E cám ơn các bác rất nhiều ạ, e đọc mà thấy xúc động quá :) về cần thì chắc e cần bacl tầm 3-4kVa thôi, có lẽ là 4kVa cho thoải mái đi ạ. Bác nào giúp e thì e cũng xin cám ơn các bác rất nhiều. Về khâu vẫn chuyển thì e có thể lo được, bất kể là đi đường bộ bằng oto hay đi đường hàng không đều ok. Còn dĩ nhiên ko phải vận chuyển gì thì vẫn là thuận tiện nhất ạ

Tuilaai, thai64 and Calciopoli like this.
  5. Calciopoli

Calciopoli Advanced Member

Em rất muốn giúp bác. Nhưng thực sự giờ không còn đủ tự tin. Tiền nong là 1 truyện nhưng còn nhiều chuyện tế nhị kéo theo. Vậy cho em thất lỗi.

6. thai64

thai64 Advanced Member

Đang hay và vui...đàn lại đứt dây :(

Last edited: 22/3/19
  7. Pilab

Pilab Advanced Member

@dangkyhai Em nhờ bác xem giúp, như BACL hình dưới thì công suất cỡ mấy kVA và nếu mua thì tầm giá khoảng bao nhiêu là hợp lí (không kèm phụ kiện gì cả).

Tks for All.

Attached Files:

File size:
      86,3 KB
      Views:
      82
  8. alochaiko

:( ui bác xem xét ko giúp e đc ạ hix hix

9. Ngoc2

Ngoc2 Advanced Member

Ca này còn khó hơn làm bacl giúp @alochaiko và giám Trắc @dangkyhai chịu vì Tôi biết bạn không học thần học ;)

10. dangkyhai

Hỏi thì đúng chỗ ngứa muốn bày tỏ bấy lâu nay nhưng mà ngại bác @lenamvl vô chém Hải vì ổng khoái kiểu Elma lắm.
    Nhưng mà hỏi kiểu này cũng làm khó vì sao biết hết và biết nhiều cũng chả làm gì vì cơ bản bacl cũng giống như nhau.
    Con này Hải đoán 3-5 kVA giá từ 6-9 triệu do bị đồn thổi và mang thương hiệu Đức nhưng mà sao thấy toàn bộ gốc từ ups bãi. Nên cũng có thể là ko.
    Cá nhân tôi không thích vì trần trụi không có bảo vệ bộ dây và cách thức ra dây thua của Nhật.
    Hồi nhỏ tôi cũng có 1 cái nằm trong bộ sạc từ Đức về thì cách thức ra dây nó khác và có lớp băng keo vải. Nói chung con này tôi next.

11. alochaiko

Bác Hải ơi giờ bác Calciopoli vẫn từ chối thì bác xem bác làm giúp e 1 chiếc đc ko. Nếu cần e sẽ vào tận nơi gặp bác ạ :(

12. dangkyhai

Tôi cũng từng giúp vài anh em trên vnav trên tinh thần tương trợ và ngược lại có người họ giúp tôi mấy vụ diy amply, pre...Hehehe. Đó mới là mục đích của diễn đàn... cùng nhau nhảy hố.
    Chuyện này là chuyện nhỏ nhưng mà thống nhất lại thì để trao đổi thêm. Do hàng nặng nên bác và tôi tìm kiếm trong rao vặt cũng của vnav.vn. Không việc gì phải bay ra bay vào vất vả. Tụi tôi kinh doanh giờ cũng chỉ là cú phone là xong.
    Bây giờ bác cho tôi biết điện áp và chọn bacl kiểu gì...hay gì cũng đuợc và 3kVA đuợc ko. Tóm lại cần xác định yêu cầu của bác lần nửa.

13. alochaiko

E cám ơn bác rất nhiều.
    Nhu cầu thì e cần điện vào là 220v bt còn ra thì e cần cả 100v và 220v nhưng nếu đc thêm 115v nữa thì càng tốt ạ. 3kVa thì e nghĩ cũng đủ nhưng 4kVa thì sẽ tốt hơn vậy nên e nghĩ gặp cái nào trước thì lấy cái đó cũng đc bác ạ

14. thai64

thai64 Advanced Member

@ Theo mình cảm nhận và đánh giá thì chiếc BACL trong ảnh:
    ELMA L5-11 do Đức sản xuất.
    Có thể luận BACL này công suất 5KVA với điện áp đầu vào 220V đầu ra có thể đấu 100V, 120V và 220V.
    Tem dán mác của BACL thường ở phía đầu cầu đấu dây, (xem ảnh dưới bài viết, là nguyên bản một biến áp ELMA L5-11.) :p

Trong ảnh của Pilab đăng, người Đức không dùng cầu đấu dây kiểu này - cầu đấu trên Nhật Bản hay dùng.:(

Để có câu trả lời đúng nhất thì Pilab...cho xem tem của BACL trong ảnh nhé.

Theo mình được biết: dòng ELMA có L3-11 (3KVA), L5-11(5KVA), L10-11(10KVA).

Attached Files:

Last edited: 23/3/19
  15. dangkyhai

Nếu mọi việc thuận thì bác cứ tới thăm Cty chỗ tui làm việc rồi cafe nhé.

16. alochaiko

Vâng. Tuấn tới thì e chưa dám hứa vì e đi ctac từ thứ 4 đến hết tuần, còn thứ 2-3 thì e sợ hơi gấp. Vậy nên tuần sau nữa e sẽ thu xếp vào SG thì e sẽ qua chỗ bác ạ :)

17. GlassMask

GlassMask Approved Member

xin lỗi chen ngang. nhưng các bác cho em hỏi:
    e vừa mua cục core bacl của nhật. giờ nên đóng vỏ gỗ hay sắt cho nó nhỉ. sắt thì tản nhiệt tốt hơn. nhưng core của em có 1kVa thôi ạ.
    thánks các bác

18. thai64

thai64 Advanced Member

@ Tôi và Alochaiko chưa từng gặp mặt.

Như các bạn biết câu chuyện về Alochaiko mua BACL là có thật 100%.

Một người đam mê thiết bị Audio có điều kiện, để định hình cuộc chơi bài bản và nghiêm túc, thì điều quan trọng là cần nhận diện sự chơi rõ nhất.

Nếu thuận nàng Alochaiko và chàng Hải gặp nhau. Tình yêu đến, đâm hoa kết trái, rồi một ngày đẹp trời, sản phẩm của một tình yêu là đứa con – BACL ra đời.

Nhưng các bác rồi sẽ thấy cái BACL đó vẫn chỉ là những đồ “ve chai” tập hợp lại…sản phẩm của tình yêu hoang dã.

Giỏi và may thì mua được cái BACL có chứng chỉ của nhà sx, nhưng điều tưởng như đơn giản này không dễ có (nếu BACL được mua trên mạng hoặc nhập khẩu).

Sau nữa thì sao, cái BACL sẽ khó có những số liệu kỹ thuật, chỉ tiêu chính xác …mang tính may rủi và hình hài chưa biết như thế nào.

Thế mới có sự thiếu tự tin ABC và chẳng ai dám chịu cho cái sự nghe âm thanh gọi là “hay” khi có đứa con BACL như này trong nhà.

Rồi những cảm nhận âm thanh cảm tính …tranh luận miên man. Không khéo mang bệnh vào người…”cục tức” khó nuốt.

Không thích, bán cho ai…vòng luẩn quẩn.

Kết cho một cuộc tình BACL:

Qua thực tế, nên chăng bạn Alochaiko không nên tốn sức và mất tiền cho việc DIY BACL, thay vào đó sắm cho mình một bộ nguồn điện chuyên dùng cho Audio.

Để có những bộ nguồn điện sạch cho Audio hiện ngoài thị trường có nhiều Shop bán.

Xin có đôi lời chia sẻ cùng bạn chơi Audio.

Last edited: 23/3/19
    truongchithanh likes this.
  19. lenamvl

lenamvl Advanced Member

He...he... Gãi đúng chỗ ngứa . Cái của mình giống cái trong hình . Có khác là nó để đứng còn cái trong hình là để nằm .Nhìn cứ như 2 tòa tháp đôi . Đã thật

truongchithanh likes this.
  20. alochaiko

Bác ơi giải thích rõ thêm cho e về nguồn điện chuyên dụng cho audio cái. Hay bác cho e xin cái link e ngâm cứu cái ạ

21. thai64

thai64 Advanced Member

Alochaiko chịu khó lượn quanh các Shop trong VNAV trước đi...;)

22. alochaiko

À vâng e cám ơn bác, e làm vòng phố phường xem sao vậy

23. oneclicklogin

oneclicklogin Advanced Member

Em thấy có nhiều bác bán bacl hàng hãng rất đẹp cứ bê về dùng. Em cũng vừa mua được 1 cái rất hài lòng . Hàng diy chưa chắc đảm bảo bằng.

24. gzelka

gzelka Advanced Member

Em kiếm được cục này, có dùng được làm bacl không các cụ ? IMG_20190323_083123.jpeg

25. oneclicklogin

oneclicklogin Advanced Member

Quá được. Cái biểu tượng 2 vòng tròn đan vào nhau là bacl.

gzelka likes this.

Share This Page

Loading...