CÁC VẤN ĐỀ VỀ CDP Marantz

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by nhat_nam80, 29/5/06.

1. ducvhd

ducvhd Advanced Member

Xin chào các bác trên diễn đàn.
    Em xin tư vấn về con cd Mz 880j của em là nó chạy mắt cdm1 mkII hay là cdm4 mkII?

2. vdung1972

vdung1972 Advanced Member

Không phải là mắt mà là bộ cơ CDM1 MKII bác ạ, mắt đọc là mắt kép, cả cơ và mắt đều rất bền, em chạy qua con này rồi, háu ăn lắm, đĩa nào cũng nhá, trừ đĩa sành đĩa sứ thôi.

3. TranVanThanh

TranVanThanh Advanced Member

Có chuyện xin nhờ các bác kinh nghiệm về Cdp Marantz tư vấn giúp dùm. Dự tính thay đổi chất âm nên tuần rồi có ghé qua chợ Nhật Tảo dự định kiếm mua 1 Cdp marantz 16, thì gặp được 2 chỗ đều bán Cdp Marantz 16, hình thức bên ngoài đều đẹp và ruột gan còn nguyên bản, nhưng lạ ở chỗ mặt sau lưng của 1 em Marantz 16 lại ghi 16 F, dùng điện nguồn 100V và 1 em Marantz 16 nhưng lại ghi 16K, dùng điện nguồn 220V, không biết chất lượng linh kiện và âm thanh của 2 dòng trên có như nhau không. Vì tôi cũng thường nghe nói máy móc dùng điện 100V dùng cho thị trường Nhật thì lúc nào cũng tốt hơn những máy móc dùng điện 220V, vậy xin các bác có thường dùng qua kinh nghiệm về Cdp Marantz xin tư vấn giúp dùm. Thân !

4. aodensitinh22

aodensitinh22 Advanced Member

các bác cho em hỏi chút CDP Mazantz CD 19, còn zin, không kén đĩa, vỏ hơi xước, không khiển giá 7tr có múc đc không?

5. vitduc

vitduc Advanced Member

cdp marantz

các bác đa chơi qua và có kinh nghiệm cho em hỏi cdp marantz 80 hoặc 85 có khác nhiều so với dòng 94 hay 95 không ạ? Tks các bác

6. thanhy2k

thanhy2k Advanced Member

Re: cdp marantz

Nếu bạn có cả 2 em này thì bác để em nào lại cho em em cũng mua và xn cám ơn. Nếu bác có 1 thôi thì đừng lăn tăn hỏi han làm gì. Giữ cho chặt vào kẻo . . . người khác chộp mất đó

7. genevebxl0811

genevebxl0811 Advanced Member

Bác nào biết hoặc đã dùng qua em cdp Marantz 74 thì cho em xin ít ý kiến đánh giá (chất âm, dòng nhạc thế mạnh và các điểm cần lưu ý). Em đang cân nhắc em này để nghe nhạc tiền chiến. Xin cảm ơn các bác.

8. vipyeu2

vipyeu2 Advanced Member

Các Bác giúp đỡ bệnh cd880j nhà em. Đôi khi khó nhận đĩa copy (phôi phono nhé), nhiều khi nhận và đọc rất ngon. Còn một vấn đề nữa là có đôi khi bài một bị vất và nhảy, em tháo máy ra thì phát hiện khi đọc bài một bộ cơ quay rất tít và rung khá lớn>>> bài bị nhảy. Em khắc phục bằng cách lót thêm tấm cao su để cho bộ cơ bớt dung thì hiện tượng nhảy không còn nữa, bộ cơ hoạt động bình thường. Như vậy có phải mắt đã xuống cấp? Nếu thay hoặc sửa chữa ở HN thì ở đâu sửa uy tín và giá phải chăng? Em nghe nói mắt khó kiếm và rất đắt. Cảm ơn bác đã quan tâm.

9. chimtroi

chimtroi Advanced Member

cũng không hẳn mắt xuống cấp bệnh này thông thường do người sử dụng khi mắt kén đĩa đã chỉnh sai thông số tracking nên nó nhận bài không chính xác nhảy tới nhảy lui quay vù vù.

10. vipyeu2

vipyeu2 Advanced Member

Nơi căn chỉnh lại đầu Cd ở đâu uy tín ah? Em ở Hà Nội. Cảm ơn bác đã quan tâm

11. quad11

quad11 Advanced Member

Bác qua bác Tuấn số 3/53/70 ngõ văn hương ạ! Cao thủ về các bệnh của CD đấy, bệnh nào cũng chữa được, thấy bảo a này hơn 20 năm sửa CD rồi!

12. phidiep

phidiep Advanced Member

Bác Tuấn giỏi về Sony, mắt và cơ Sony thì không cần bàn... Còn loại khác thì... :lol:

13. tungcp86

tungcp86 Advanced Member

Các bác cho hỏi Marantz cd 17D chất âm thế nào. Em đang định nâng cấp từ con Yamaha CDX 1200. Không biết với giá 9tr có nên mua không các bác. Máy còn mới lắm và có điều khiển.

14. yellowriver

yellowriver Advanced Member

Loại khác thì sao bác ơi. E có mấy ông bạn bưng qua cái Marrantz 15s1 và Teac 25x và Denon 3300 qua bác ấy fix thấy về đều rất hài long. Công nhận là thợ giỏi, giá cực kỳ phải chăng.

15. amthanhdep9

amthanhdep9 Approved Member

Trên kệ nhà em dư dùng em DVD Denon D500 mà mắt làm sao ấy, kén đĩa quá. 10 đĩa thì đọc đc 1-2 đĩa (vẫn đọc được). E muốn giữ lại máy này nên muốn thay mắt mà ko biết bác ở Văn Hương này làm đc ko? hay Pro nào biết ở đâu thay mắt DVD ngon chỉ em với ạh.

16. muiten

muiten Advanced Member

Re: CÁC VẦN ĐỀ VỀ CDP Marantz

Marantz cd 95 con nguyen ban khong co gia do dau bac a. vi nguoi ta ra ban tu 12 den 17 trieu khong ha. Con Cdp nay tieng Mid ngot lam

17. UTC_Western

UTC_Western Advanced Member

Em xin các bác giúp Marantz 94 không nhận đĩa

Con CD marantz 94 của em hôm qua đang chạy bình thường, hôm nay em cho đĩa lòng vàng mua 10k vào thì nó nhận đĩa bình thường và đọc nhưng thỉnh thoảng có tiếng lẹt xẹt và vấp đĩa, em cho đĩa lòng đen tự ghi vào thì nhận địa hơi lâu có địa nhận địa không nhưng nếu nhận thì nó đọc bình thường ạ, nhưng khi em cho địa phôi phono ghi vào thì nó không nhận bất kỳ địa nào ạ, xin các bác giúp chẩn bệnh cho em nó vơi ạ, có phải là mắt em nó bị kém rồi ???, và cho em hỏi thêm là khi chạy con chíp SAA7220 nóng hơn mức bình thường ạ (em sờ vào tda1541a thì thấy mát còn SAA7220 thì nóng, không biết có sao không ạ) .em cám ơn các bác ạ

18. dungnguyen79

dungnguyen79 New Member

Có bác nào đã dùng Marantz UD7006 hay UD5005 để thay cho CDP chưa ? Em đang định mua con này để vừa nghe nhạc vừa xem phim. Xin các bác cho em lời khuyên ạ.

19. DUCPHE

DUCPHE Advanced Member

có bác nào ở trên có con cd marantz 880j cho em ít cảm nhận.hay bác nào để lại thì nhắn cho em nhé

20. hoangcd

hoangcd Advanced Member

Các bác ơi em đang định lấy một em CD94 MkII, giá 11 củ,,, hơi bị tí bệnh dây curoa đã sửa,,, cũng hay bị vấp đĩa,,, các xem hộ em xem có đáng đồng tiền không ạ,

em xin cảm ơn,,

21. suotngayaudio

suotngayaudio Advanced Member

Nhờ các bác chỉ chỗ em mua cái remote zin của mârran cd 95 với ạh. Thanks you

22. Nemoqn

Nemoqn Advanced Member

94 MkII với 94 Ltd khác nhau không các bác ạ? Em chỉ thấy trên datebase loại 94 trơn với 94 ltd chứ không thấy 94 MkII. Tks all.

23. paul

paul Advanced Member

Marantz 94MkII (điện 220V) là phiên bản xuất khẩu của Marantz 95 và cũng có 2 chú TDA 1541A s1.94 hay 94ltd chỉ có 1 dac thui lại ko có S nếu em nhớ ko lầm.
    Giá tốt thì cứ xúc đi bác. :D

24. Nemoqn

Nemoqn Advanced Member

Em xúc vài tháng rồi, điện 220v, 2 chú 1541A S1. Mua 9tr500 mà không biết nó lợi hại cỡ đó bác ạ :lol: Tks bác nhé.

25. suotngayaudio

suotngayaudio Advanced Member

Who helps me? PLz

Share This Page

Loading...