Các Model SUBWOOFER nge nhạc hay

Discussion in 'Loa đa kênh/ Siêu trầm' started by audio_xachtay, 28/7/11.

1. choitecga

choitecga Advanced Member

E ké con onkyo Hts-sw2. Hai bas 3 tấc, thùng kín. Nghe nhạc với main jamo c809 ko thể phân biệt dc có sub. Bas chắc gọn và ko hề ù rền hay có đuôi ở bất cứ tiết tấu hay mức volum nào. Công lực của e nó thì chắc phòng cỡ 100m2 cug ko thành vấn đề. Xem film thì chuyên vặt với e nó. E Đa dùng lâu và chưa bao giờ có ý Đinh đổi. E tự sướng :D. Bác nào bảo nghe dance mà ko cần sub e cũng ứ chịu.

2. nguyenanhaihn

nguyenanhaihn Advanced Member

sub để xem phim thì dễ, sub nghe nhạc hay thì cần xuống sâu, mềm và vẫn uy lực nên để đấu tư nghe nhạc sẽ tốn nhiều tiền hơn, đề cử velodyn, rel, nhưng mấy hãng này ít cũng trên 10 triệu ( đồ đã sài ) mới sờ hữu được, nghe hay lắm,

3. HP_audio

HP_audio Advanced Member

Bác nói vậy khiến em tò mò muốn nghe thử quả Sub Onkyo của Bác
    sub nhật thì em chỉ thấy mỗi yamaha xem phim là hay còn lại không để ý. mấy quả sub onkyo, kenwood, ngoài chợ sắt nhiều như lợn con nhưng chả mấy ai mua
    riêng quả sub trên của bác shop thành nhân dân tẹ treo mãi mới có người khênh

4. vinh67

vinh67 Advanced Member

==========
    Em rình mãi mới khuân được 1 cái REL Strata II; đang tìm mua thêm cái nữa cho đủ cặp, Nghe nhạc Stereo mà có 2 Sub thì khỏi bàn dải trầm - Phê tê mê luôn :!:
    Mấy bữa trước Shop VungtauAudio có 1 cái nhưng lại là REL Strata, nếu là Strata II thì không thoát khỏi tay em ! :)

5. ledung2011

ledung2011 Approved Member

đúng là còn tuỳ tầm tiền nữa, mỗi tầm sẽ có lựa chọn riêng
    Em thì chỉ đủ cho Ya 515

6. hieu_ma

hieu_ma Advanced Member

Các bác tư vấn cho em 1 con sub vừa nghe nhạc và xem phim như sau:

- Nhạc/Phim là 40/60. Nhạc thì chủ yếu là các loại nhạc kịch tiết tấu nhanh và lossless (nhạc kịch, hòa tấu, một ít jazz nhẹ nhàng, vocal), phim thì chủ yếu là phim hành động hoàng tráng bom rơi đạn nổ.
    - Em muốn đấu cả con sub vào amply stereo để nghe nhạc kịch và vào receiver để xem phim HD.
    - Phòng em rộng quãng 30m2 nên cần loa to to cỡ 25-30cm và công suất khỏe 1 tí.
    - Em thích bass nhẹ nhàng, dứt khoát và sâu chứ không thích bass to tức ngực nhưng mà thiếu tinh tế như sub Yamaha nhé.
    - Ngân sách: khoảng 12tr đổ lại.

Em định mua con Velodyne Impact 12, các bác có lựa chọn nào tốt hơn thì tư vấn cho em nhé. Tiền thì càng ít càng tốt, 2nd hand mà ngon lại càng hay :D

Các bác thấy ở đâu bán cho em đường link vào pm luôn thì càng quý ạ.

Đội ơn các bác nhiều!

7. Thắng Việt

Thắng Việt Advanced Member

Có REL Storm III gấu hơn Strata luôn đó bác mua đi . Con này còn màu gỗ nữa. :)

8. Thắng Việt

Hai câu bôi đỏ không đi chung 1 con đường bác nhé. Gu bác làm con Paradigm PDR series bass 30 tầm 10tr là đúng gu luôn.

9. hieu_ma

hieu_ma Advanced Member

Sao vậy bác Thắng Việt? Em nghe bà con nói sub Velodyne nghe nhạc hay và xem phim cũng ổn lắm mà?

10. Thắng Việt

Thế thì bác cứ mua thử về đi, nó khỏe quá gây tức ngực lại không đúng yêu cầu của bác. Em thấy tần số thấp của Vel không thể sâu bằng con Paradigm được, chắc chắn vậy. :)

Attached Files:

11. ironiron

ironiron Advanced Member

Không biết Infinity Kappa 10DVQ đóng sub thì nghe thế nào hả các bác, em đang định tự đóng 1 loa sub ?

12. ironiron

ironiron Advanced Member

Loa của bác model là gì hả bác ? Em định mua Infinity Kappa 10DVQ đóng sub thì nghe thế nào hả bác ?

13. vinh67

vinh67 Advanced Member

===========
    Em đè mãi cái sự thèm của em xuống thì bác lại cứ kéo nó lên làm gì cho khổ em :) . Biết thế nhưng mà nó gấp rưỡi tiền cơ !

14. ga_rung1984

ga_rung1984 Advanced Member

sub paradigm em đã chơi qua 3 model ,và giờ vẫn đang chơi paradigm rất okie. Tiếng rất mềm sâu. mở vol to không bị phá tiếng.

15. sanguyen123

sanguyen123 New Member

theo quan điểm cá nhân em, nếu phòng khoảng 30m2 trở lại em oánh sub ENERGY SX l8 rất oke đấy ạ, bro cú tìm trên cụ GG tây cũng rất khen ngợi nhìu lém

16. TRANDAIARC

TRANDAIARC Advanced Member

Sub đó lạ quá em tìm mãi k thấy. Em cũng nghe thử vài con Sub ENERY rồi mà thấy nó sao sao í ? Có lẽ k đúng gu...

17. sanguyen123

sanguyen123 New Member

SUB ENERGY về cơ bản là gốc của AE sau này đã mua lại, theo cảm nhận của mình chơi ko muốn đổi,giao diện input rộng, chip xử lý toàn dùng chip thuật toán nên đem lại độ chính xác cao như khoai tây đã viết :''Not vintage but I just wanted to share. I received this Energy powered sub. My first touch with Energy sub. It pounds hard and the bass is smooth.
    ''

18. cuongtruongvan

cuongtruongvan Advanced Member

Các bác tư vấn cho em 1 con sub vừa nghe nhạc và xem phim như sau:

- Nhạc/Phim là 40/60. Nhạc thì chủ yếu là các loại nhạc kịch tiết tấu nhanh và lossless (nhạc kịch, hòa tấu, một ít jazz nhẹ nhàng, vocal), phim thì chủ yếu là phim hành động hoàng tráng bom rơi đạn nổ.
    - Em muốn đấu cả con sub vào amply stereo để nghe nhạc kịch và vào receiver để xem phim HD.
    - Phòng em rộng quãng 30m2 nên cần loa to to cỡ 25-30cm và công suất khỏe 1 tí.
    - Em thích bass nhẹ nhàng, dứt khoát và sâu chứ không thích bass to tức ngực nhưng mà thiếu tinh tế như sub Yamaha nhé.
    - Ngân sách: khoảng 12tr đổ lại.

"gửi bởi hieu_ma » 25 Tháng 4 2013, 08:27
    Em định mua con Velodyne Impact 12, các bác có lựa chọn nào tốt hơn thì tư vấn cho em nhé. Tiền thì càng ít càng tốt, 2nd hand mà ngon lại càng hay

Các bác thấy ở đâu bán cho em đường link vào pm luôn thì càng quý ạ.

Đội ơn các bác nhiều!"

Em đọc trên mạng - cả một số hãng sản xuất sub, thấy mọi người đầu nói nếu định dùng một sub đắt tiền thì nên dùng 2 sub vừa phải hiệu quả sẽ tốt hơn. Các bác thử chưa cho ý kiến.

19. TRANDAIARC

TRANDAIARC Advanced Member

Bác tẩu hỏa nhập ma giống em rồi. :lol: Mí dòng màu đỏ kia là 2 đường thẳng song song mà....
    Hiện tại thì em tìm đựơc Sub HSU, nói chung dung hòa được cả nhạc & phim. Còn Bác mà tìm được loại chơi suất sắc theo nhu cầu của Bác thì hao sức & hao của lắm....

20. asas

asas Advanced Member

Sao lại hao sức????Bass nghe nhạc hay các bác thử phương án mua bass cơ,kiếm mộT cặp CS và làm một cái phân tần tương đối tốt thì phê lắm..Em đang rất rất đang thỏa mãn phương án này

21. thanhphamthai

thanhphamthai Advanced Member

Bác nòa thử em sub JBL 518s chưa ạ? Em này bass 50 nhẹ cũng rung đủ 3-4 tầng nhà :)) bom đạn kiểu Heart locker chắc phê lòi mắt

22. locnp

locnp Advanced Member

Có bác nào chơi submonitor audio radius 360 chưa ạ? Cho e chút cảm nhận để xuống thóc

23. bv

bv Advanced Members

24. GIABAO-AUDIO

GIABAO-AUDIO Advanced Member

các bác xem thử sub JBL D115 bass 40cm dùng xem phim nghe nhạc phòng 20m2 được ?

25. newceco

newceco Advanced Member

Cũng có thể nó là 2 đường thẳng // nhưng lại gặp nhau trong cục sub :lol: , Em đang sở hữu cục sub Vel có chế độ chọn xem phim, nghe nhạc rock, nghe nhạc Jazz, chơi game. Nói chung là khi cần tiếng sub mềm mại để nghe nhạc trữ tình thì chọn chế độ Jazz nghe êm lắm, còn xem phim bạo lực em nó oánh cũng tưng bừng.

Share This Page

Loading...