Các Model SUBWOOFER nge nhạc hay

Discussion in 'Loa đa kênh/ Siêu trầm' started by audio_xachtay, 28/7/11.

1. yeu loa

yeu loa Advanced Member

Tinh hinh la PDR 12 e cũng đã có luôn rồi a Thắng :D[/quote]
    PDR12 version 2 or 3 hả em?[/quote]
    V2 anh à. E lại mới tuyển them 1 e paradigm PS 1000 V4. Anh có biết model này ko? :lol:

2. Thắng Việt

Thắng Việt Advanced Member

V2 thì OK nhưng V3 trông hiện đại hơn. Cho ảnh PS1000 V4 lên ngó tý xem nào em.

3. yeu loa

yeu loa Advanced Member

Cai cua e dien 110V màu chery luon nhe :D

Attached Files:

4. Thắng Việt

Thắng Việt Advanced Member

Ảnh resize bé quá, gửi FB đi em.

5. Ngocthanhlam

Ngocthanhlam Advanced Member

Bác cho em xin điạ chỉ bán sub Rel ở Sài Gòn đi,em cũng muốn làm 1 cái Bác ơi

6. trung_dk3tb

trung_dk3tb Advanced Member

Các bác dùng sub cho em hỏi. Có bị hiện tượng dung bán ghế không.
    Em mở thì để 50% vol, Tần số tầm 60, Nhưng em mở có bài nghe đánh rất hay tiếng bass tròn và chắc nhưng có bài nó rền làm chén đĩa + của sắt nó dung nghe sợ quá. Các cao thủ có bị vậy không chỉ em cách khắc phục chư chẳng nhẽ bài nào cũng chỉnh sub chắc điên quá

7. nghn20004

nghn20004 Advanced Member

copy comment của Bác Vanda trong topic : âm trầm niềm đam mê bất tận sẽ phần nào trả lời câu hỏi của bác
    " Có những bản thu âm trầm nghe rất hay, sâu, dứt khoát, tạo không gian rất tốt cho cả bản nhạc như bài đầu trong đĩa All U can hear, e nghe khi nào cũng hay chả cần tiêu âm, tán âm gì cả miễn là loa tái hiện đủ dải tần thấp nghĩa là không cần cầu kì phối ghép, phòng nghe. E nghĩ chất lượng các bản thu hay nói cách khác là nguồn phát (phần mềm chứ chưa nói đến phần cứng) quyết định, nghe bản nhạc này dải trầm hay, nhưng chưa chắc hay cho tất cả các bài hay bản thu khác đặc biệt khi không có tiêu tán âm
    E đồng ý khi dải trầm xuống thấp khó phát hiện được vị trí nguồn phát, chỉ thấy cửa kính rung, ngực khó thở thui...."
    viewtopic.php?f=53&t=51643&p=1648698#p1648698

8. audio_xachtay

audio_xachtay Advanced Member

sau bao lâu vật vã mang Sub về và bê Sub đi cho đên bây h em giữ lại duy nhất một quả để xem phim . Không biết các bác có đồng ý với em là nghe nhạc 2 kênh là không cần có Sub không ạ?

9. vdung1972

vdung1972 Advanced Member

Con B&W 610 thì thế nào các bác nhỉ. Tuy rằng em cũng chả dùng đến sub để nghe nhạc.

10. bv

bv Advanced Members

Xin chào bạn,
    Cũng tùy loa, gu nghe nhạc và loại sub đầu tư các bạn ạ.
    Đúng là loa đỉnh cao thì không cần sub. Ví dụ giá khoảng chục ngàn $ và hơn đó bạn.
    Tùy theo túi tiền mà mình phân bổ. Nhưng sub nghe nhạc hi-end thì buộc phải bass lớn, công suất thật lớn, nhịp đáp ứng nhanh, trọng lượng nặng và giá trị cao (khoảng vài ngàn $ trở lên). Và quan rọng nhất là hương hiệu để bảo đảm cấu trúc và kỹ thuật thiết kế.

Khoảng 1500-2000$ bổ sung âm trầm của nhạc stereo tốt trong tầm tiền.
    Trên 3000-5000, nghe nhạc hay. Trên 6000-8000-10000$, thì tùy sự thẩm định của các chuyên gia thẩm âm.

Còn dưới 1500 thì tùy vào đại đa số người chơi, nghe thấy được là được.

Thân.

11. tranluong

tranluong Advanced Member

Quan niệm của cá nhân em từ xưa đến giờ vẫn vậy, sub chỉ phục vụ cho phim và KOK.

12. that010101

that010101 Approved Member

Các bác cho em hỏi SVS PB2-ULTRA nghe có hay không ạ
    em thấy spec ghi là 1000 watt , nặng tận 80 kg
    Bây giờ nó khoảng bao nhiêu là hợp lý ạ

13. audio_xachtay

audio_xachtay Advanced Member

Lâu em không online thấy bác com men thế này em ứ chịu đâu, bác toàn mang Obama và $ $ $ ra đè em thế này, em không thấy dòng phân tích nào cả.

ứ chịu nhà bác này đâu ^ ^

14. vikhuan_coc

vikhuan_coc Advanced Member

Có bác nào dạy em cách set up rel T5 vào bộ dàn không ạ

15. audioTRUONGLE

audioTRUONGLE Advanced Members

Hơi bị "khủng " đó bác ạh... Đặc trưng của SVS là cắt sạch và xuống sâu rất êm, hoàn toàn không cảm giác được ù rền.
    Khoảng ~ 30 triệu bác ạh, bác vào web NPP để tham khảo cho rõ nhé

16. phantuanma

phantuanma Advanced Member

Có bác nào chán SUB Velodyne Impact 12 bán thì ới em cái nhé. Cũng đang tìm con này ghép với dàn 2 kênh để cải thiện tiếng Bass. Các bác cho cái tin nhắn vào 0912264344 nhé.

17. CaoTam

CaoTam Advanced Member

Mình thấy shop photo audio có một con đấy ban.

18. phantuanma

Cám ơn bác. Shop ấy ở đâu ạ? Ở HN hay Sài Gòn ạ? Mà mình tìm không ra. Bác có thể cho đường link được không?

19. phantuanma

Sau một thời gian tìm hiểu về SUB và đã đi nghe thử khá nhiều em đã vác con SUB PSB 200 của Canada về ghép vào bộ dàn nghe nhạc ở nhà thì đúng là tuyệt vời. Nó bổ xung đúng tiếng bass mà mình thấy chưa ưng ở cặp Klipsch RF 62ii mang lại mặc dù tiếng bass của cặp này rất tốt.

music-lover likes this.
  20. CaoTam

CaoTam Advanced Member

Hôm trước thấy bác ấy bán. Nhưng hôm nay vào không thấy có shop bích vân cũng có bán đấy bác HCM.

21. HTM47

HTM47 Approved Member

Tôi cũng thấy vậy , người chỉ chuyên nghe nhạc không lời đầu tư vào Sub là sai chỗ .

Nhưng tôi cũng giống mọi người đang mơ Sub hay , phục vụ cho phim và KOK , tất nhiên nghe nhạc cũng hay hơn trước .

Cám ơn ý kiến rất sâu của các bác về Sub .

22. dokien

dokien Advanced Member

E gà mờ vụ sub nghe nhạc nhưng sau khi lắp sub vào tổng thể lên rất nhiều, ko chỉ nền bass tốt mà các dải khác cũng tốt hơn đặc biệt là mid low. Tiếc là trước đây k có đủ $ để mua sub sớm hơn :)

Điều băn khoăn duy nhất là chưa set đc tiếng bas k định hướng , hiện vẫn bị tình trạng baas nghe phát ra từ chỗ để sub. Bác nào biết chỉ e với? E xài rel t7 oánh với bookself.

23. forus1983

forus1983 Advanced Member

Bác nào có con sub dưới chục tr, sub REL cần bán ko ạ? Em ngâm cứu vụ 2.1 xem sao.

24. phantuanma

Quan niệm của cá nhân em từ xưa đến giờ vẫn vậy, sub chỉ phục vụ cho phim và KOK.[/quote]

Tôi cũng thấy vậy , người chỉ chuyên nghe nhạc không lời đầu tư vào Sub là sai chỗ .

Nhưng tôi cũng giống mọi người đang mơ Sub hay , phục vụ cho phim và KOK , tất nhiên nghe nhạc cũng hay hơn trước .

Cám ơn ý kiến rất sâu của các bác về Sub .[/quote]

E gà mờ vụ sub nghe nhạc nhưng sau khi lắp sub vào tổng thể lên rất nhiều, ko chỉ nền bass tốt mà các dải khác cũng tốt hơn đặc biệt là mid low. Tiếc là trước đây k có đủ $ để mua sub sớm hơn :)

Điều băn khoăn duy nhất là chưa set đc tiếng bas k định hướng , hiện vẫn bị tình trạng baas nghe phát ra từ chỗ để sub. Bác nào biết chỉ e với? E xài rel t7 oánh với bookself.[/quote]
    Em đặt Sub vào góc nhà và để đằng sau loa chính nghe không phát hiện ra sub đặt ở đâu. Nhưng 2 loa chính của em là loa cột cao. Bác thử xem có hiệu quả không.

25. dokien

dokien Advanced Member

Điều băn khoăn duy nhất là chưa set đc tiếng bas k định hướng , hiện vẫn bị tình trạng baas nghe phát ra từ chỗ để sub. Bác nào biết chỉ e với? E xài rel t7 oánh với bookself.[/quote]
    Em đặt Sub vào góc nhà và để đằng sau loa chính nghe không phát hiện ra sub đặt ở đâu. Nhưng 2 loa chính của em là loa cột cao. Bác thử xem có hiệu quả không.[/quote]

Cám ơn bác, e cũng để sau loa chính bên phải. để e dời sub vào góc xem có khác j k? nếu k đc chắc fải chơi 2 sub quá :roll: :roll: bằng $ mua đôi loa mới rồi :mrgreen:

Share This Page

Loading...