CẨM PHẢ Audio Club

Discussion in 'Bang hội / Câu lạc bộ' started by Hungaudiocampha, 9/6/11.

1. tohoanganh

tohoanganh Advanced Member

Cái đầu CD của tay Sơn để vào bộ dàn của mình hợp ra phết đấy, cả hình thức và âm thanh nó mang lại. Tay nay hiểm quá, mình bỏ oppo đi rồi :(

Attached Files:

2. audio5_06

audio5_06 Advanced Member

Tin nội bộ từ quê: Bác Tô sắp bỏ LP vì CD rồi.
    Đang ngắm xong bộ máy mới đánh Avalon thay cho bộ yếu xìu kia đã. :mrgreen:

Cái đống LP kia mà bỏ ra làm đồng hồ và khay đĩa hoa quả kiểu audio Space thì chia cả bang hội CP, HL cũng không hết. :D

3. tohoanganh

Không có đâu chú Rương ạ, nói thế thôi còn lâu tiếng Piano từ CD mới sánh được đĩa than. Đôi khi cái mới nó tạo ra cảm giác mới, cảm giác mới thì chưa chắc đã phải là hay hay là dở. CDP vẫn chỉ là ưu tiên thứ 3 thứ 4 thôi. Vì đang ship phono box rồi, sau đó là dây nguồn, dây loa. Còn CD chỉ loanh quanh cái khoản đang cho thiếu mà thôi. :wink:

4. audio5_06

Ở nhà E bộ LP all of 20tr mà ai nghe cũng kêu phê hơn bộ CDP của E all of 80tr.
    Thế mới ác chứ? Trong khi CDP vẫn thiếu DAC gin.
    Còn yếu khoẻ hay chưa phát huy hết chất của avalon là E nghe nồi chõ thế chứ tai mắt E chưa mục sở thị - nhưng nhìn qua ảnh thì thấy còi và mỏng manh thật,.

5. tohoanganh

Chú cứ xuống nghe đã, nhìn sau :lol: . Phải nghe mới biết được, nhiều cụ chưa nghe bao giờ nhưng phán như thầy bói! Giữa phòng nghe, loa, đồ đánh dây nhợ luôn có mối quan hệ tương tác lẫn nhau chủ ạ. Nên không có công thức đúng cho tất cả các cặp loa đâu. Vấn đề là cặp loa đó đặt trong phòng nào, không gian nào? Anh thấy vấn đề công suất cho loa đã bàn cãi nhiều lắm rồi, anh thì nghĩ đơn giản giống như bơm lốp ô tô ấy, căng quá thì đi rất xóc, gằn và dễ nổ lốp. Non quá thì xe đi bị láng, hại lốp. Vấn đề là vừa phải, phù hợp đấy là bài toán khó. Trên vnav có nhiều cụ sính công suất lớn, nhưng anh lại chú trọng tính hợp nhau của thiết bị. Có rất nhiều amp công suất khủng đấy, nhưng ghép vào nghe không ra, nhưng với amp có công suất vừa phải thì lại đánh rất tốt. Cậu phải đi với mợ chú ạ :mrgreen:
    Chú đã đọc bài viết của bác này chưa? nếu chưa thì nên tham khảo chút:

6. audio5_06

E cứ phải thực tế mới phán được, ứ chơi lý thuyết với kuj, chỉ công nhận mỗi điểm phải hợp như cậu với mợ thôi.
    Thực tế không phải lúc nào cũng nghe to, cái công suất e nói ở đây A Tô chưa hiểu, chứ nếu cần E mang cái amp Kok cuả Cali 128b-II cũng oánh ầm ầm, amp nào cắm vào chả kêu, chỉ có gia chủ của nó mới thấu hiểu tim gan từng nốt trầm nốt bổng nốt cao của chính nhà mình thôi, khách nghe trăm tai nghìn ý thích mà.
    Cả cái CLB HL, CP hay khác E biết E chưa bao giờ đươc nghe 1 bộ dàn nào mà có tới 90% mọi nguời đánh giá chỉ cần khá hay.
    Thế mới lạ chứ, đôi khi hay rồi lại bị chê là khá hay nhưng quá nhiều tiền,...
    Và trên nhà E cũng chưa bao giờ E mong các Bác khen hay cả vì chưa hay E còn thú để chơi tiếp chứ cứ chạm HAY lại phải nâng cấp - mà đau thương cứ dầy lên theo năm tháng, các Shop mọc ra ngày càng nhiều để chăm bẵm nhưng con thiêu thân béo ngậy.
    Lạnh quá, gõ mấy chữ mà tê mấy ngón tay.
    Thân,

7. tohoanganh

Anh mong ai đó chỉ cái chất của Avalon là gì, anh đảm bảo nếu ai chỉ được a sẽ cho nó ra đúng chất ngay. Có nhiều cụ chưa nhìn thấy Avalon ngoài đời nó như nào nhưng luôn mồm nói chất của Avalon nó thế nọ chất Avalon nó thế kia. Toàn nghe bằng bàn phím thôi, không chấp em ạ. Cuối cùng mình nghe thấy thích là được, có thể ngồi nghe nó hàng vai giờ mà không thấy chán thế là thành công rồi. Vài dòng chia sẻ với em trong thời loạn lạc :mrgreen:
    Phần tô mầu xanh - chú vẫn bị mắt nó lừa nhiều lắm, có nhiều thứ vỏ thì hầm hố to tướng nhưng ruột thì như cái nem Thanh Hoá ấy :p

Chú tham khảo cái lọc điện Isotek Titan đây

Attached Files:

8. yeuvo2

yeuvo2 Advanced Member

Chú Hoàng còn nghiên cứu lọc à, anh bẩu chú mua cũ thôi, khoảng 2,2k gì đấy. Oppo bán rôi à, vậy xem film bằng cái gì?

9. tohoanganh

Đâu có bán bác ơi, chỉ là để nó hoạt động đúng chức năng là xem phim thôi bác à :)

10. Hai72

Hai72 Advanced Member

Cẩn mèo các Cụ
    Thể theo tryèn thống từ ngày khai sinh lập hội.
    Thể theo đè xuất của Bác Tân lẩu cua đồng
    Thể theo đề xuất của ông CT UBNDTP
    xét theo nguyện vọng cảu các cá nhân trong hội :D
    Qua bàn bạc, thống nhất với Bác Tân - Lấu cua đông

quyết định
    tổ chức gặp mẹt đầu xuân năm quý tỵ 2014
    thời gian
    vào hôi 17g ngày 22/2/2014 ( ngày đẹp thuận lợi cho việc mua và bán đò audio cho cả năm )
    địa điểm Lẩu cua đồng
    thành phần
    toàn thể Ae audio và gia đình
    kinh phí
    trích từ ngân sách của các Cụ ( miễn phí cho vợ và con )
    kính mong các cụ tụ hội đông đủ
    Kính báo

11. namcp

namcp Advanced Member

Gạch

Attached Files:

12. Hai72

Hai72 Advanced Member

Gạch[/quote]

gạch cai..... Denon ấy. có dảnh mai tháp tùng thằng ku E đi móng cái khênh đồ, một mình là nuớc, lạ cái lớ ngớ lại sang mịa Đông Hưng mua Cd thì bỏ mịa. trẻ em đi chơi xa không an toàn :)

13. audio5_06

@ A Tô:
    Lại nũa nhé:
    Không hắn phải to nặng thì oánh mới hay nhé, tiên phong naim hay linn hay hiend cả thế giới ghi nhận như Fm acoustic nhé, mở máy ra như bị ăn cắp linh kiện 0 chưa nói tới toàn gá và dán cẩu thả nhé. Vậy mà lời ca nó cất lên thì thôi giời ạ - và cũng chết bởi chữ hợp như cậu với mợ.
    Còn nói dài dòng, E là E không thích nhìn cái cặp mỏng heo may của A - trừ khi sau này E chơi. :D

14. tohoanganh

Hoá ra là DÌM HÀNG! :mrgreen:

15. Mike

Mike Advanced Member

Trời ơi, nhìn bộ dàn em chỉ muốn ngồi nghe và thưởng thức cả ngày thôi bác. Chúc mừng bác, đẹp quá...

16. tohoanganh

Tối qua ngồi môt mình, bật CDP của tay Sơn lên, để khoảng 40 phút, vì CDP này xuất âm đèn mà, sau đó bỏ CD "Musique" của hãng Triang vào, ấn play. Trời ơi sao âm thanh từ CD này nó hay thế. Trước đây em đã nghe CD này nhiều rồi, nhưng chưa lần nào thấy nó hay như lần này. Qua từng Trạck của CD này mọi thể loại âm nhạc được tái hiện hoàn hảo, từ sự hoành tráng của dàn nhạc giao hưởng, giọng hát cao vút của ca sỹ hát Opera, tiếng ngón tay vờn trên mặt trống. Mọi thứ thật rõ ràng, mạch lạc, từ tiếng mở miệng của ca sỹ đến tiếng bàn tay của nghệ sĩ cọ vào cần đàn Ghi ta, tất cả đều rõ mồn một. Khi nghe những đoạn này em có cảm giác gai gai, sợ sợ. :roll: Chỉ nghe hết CD này thôi, cái cảm giác phê và thoả mãn nó bù đắp hoàn toàn những vất vả của những lúc cày cuốc để kiếm tiền tậu bộ dàn. Nó giống như cảm giác hạnh phúc như nghe câu: "Con yêu ba" từ miệng con trẻ, nó xua đi bao nỗi nhọc nhằn của việc sinh thành, dưỡng dục.
    Âm nhạc thực sự có ma lực khủng khiếp nó làm chúng ta không thể cưỡng nổi sự cám dỗ của nó, khi nó đến ve vãn tâm hồn chúng ta, nhất là âm thanh phát ra từ những thiết bị ưu tú mà loài người tạo ra, nó càng thôi thúc chúng ta móc hầu bao nhiều hơn nữa :mrgreen:
    Vài dòng miên man chia sẻ cùng các bác.
    @Mike: Cám ơn bác, em vẫn giữ mấy CD mua của bác trước đây đấy :mrgreen:

17. yeuvo2

yeuvo2 Advanced Member

CD musique này nghe tiếng tiêu thổi lồng lộng, vọng xa như trong hang động, nghe track sô 7 khoai nhất mà " không rền, gầm gừ" là setup đạt đỉnh rồi đấy bác To à. Bác đã tự sướng nhưng em đoán chưa "rên" lên được :twisted: , cứ từ từ phối ghép, bổ xung phụ kiện bác ạ :?

18. tohoanganh

Bài số 7 chơi tốt lắm anh ạ, không rền hay gầm gừ gì cả, rất gọn gàng! :)

19. thiet_fe

thiet_fe Advanced Member

Mất trầm :lol:

nhập Phono j vậy anh?

20. tohoanganh

Vẫn phono cũ, đang ship con có MM/MC để chơi step-up em ạ. Thèm quả Koetsu giống của chú quá, cu Long Auto nó để chềnh ềnh ra, đau hết cả đầu :mrgreen:

21. audio5_06

Phải copy lại tối cho Vợ E đọc để E móc hầu bao đỡ kêu và thắc mắc mới được. :mrgreen:

22. devilheartdoom

devilheartdoom New Member

Có bác nào biết những dòng audio của Taiwan mà ngon không giới thiệu mình với :3

23. nguyenhungthinhsg

nguyenhungthinhsg Approved Member

Anh mong ai đó chỉ cái chất của Avalon là gì, anh đảm bảo nếu ai chỉ được a sẽ cho nó ra đúng chất ngay. Có nhiều cụ chưa nhìn thấy Avalon ngoài đời nó như nào nhưng luôn mồm nói chất của Avalon nó thế nọ chất Avalon nó thế kia. Toàn nghe bằng bàn phím thôi, không chấp em ạ. Cuối cùng mình nghe thấy thích là được, có thể ngồi nghe nó hàng vai giờ mà không thấy chán thế là thành công rồi. Vài dòng chia sẻ với em trong thời loạn lạc

bác hoàng anh ơi cho em hỏi bốn quả tubetrap là của việt nam hay của hãng gì bác ơi , em nhìn không nhầm bốn quả của bác là của một hãng lin gì đó sản xuất tại vn thì pải , vậy bác bảo (Anh mong ai đó chỉ cái chất của Avalon là gì, anh đảm bảo nếu ai chỉ được a sẽ cho nó ra đúng chất ngay)
    bác chơi avalon mà bác dùng thứ này bác sử lý phòng ốc mà ra đc chất avalon của bác em có thể kêu bác bằng cụ hay bằng kị tùy theo bác thích

24. namcp

namcp Advanced Member

gạch cai..... Denon ấy. có dảnh mai tháp tùng thằng ku E đi móng cái khênh đồ, một mình là nuớc, lạ cái lớ ngớ lại sang mịa Đông Hưng mua Cd thì bỏ mịa. trẻ em đi chơi xa không an toàn :)[/quote]

Mịa . Dâm với chả Dương , đâu hết cả đầu

Cứ để cho nó ra biển lớn tập bơi đi , chứ cứ trong ao làng thì đến ngày nào mới biết bơi

laij có người đau đầu giống mềnh rồi :mrgreen:

25. Hai72

Hai72 Advanced Member

Mịa . Dâm với chả Dương , đâu hết cả đầu

Cứ để cho nó ra biển lớn tập bơi đi , chứ cứ trong ao làng thì đến ngày nào mới biết bơi

laij có người đau đầu giống mềnh rồi :mrgreen:[/quote]
    nó sang đông hưng thật ông ạ :D

Share This Page

Loading...