CẨM PHẢ Audio Club

Discussion in 'Bang hội / Câu lạc bộ' started by Hungaudiocampha, 9/6/11.

1. AnhHan

AnhHan Approved Member

TẢN MẠN chiều xuân

Người ta thường nói cái miệng làm tội cái thân. Thế cái tai nó có làm tội làm phiền hay ảnh hưởng tới điều gì không nhỉ?. Nếu có thì thật thương cho nó . đâu cứ phải là doping đặc biệt mới cho ta cảm giác phê lòi. Tai khi cảm nhận âm nhạc hay nó cũng nâng ta lên được 9 tầng mây đấy.
    Thật mà, chuyện là hôm qua mình được tặng một vé mời đi nghe hát, Chương trình NGÀN THU ÁO TÍM ca sỹ Ý lan, Thanh long bass, Quang Dũng và Hương Giang trình diễn. Phong cách nhạc aucustic mộc mạc chậm dãi chi tiết hợp sở thíc của mình. Tiền thì không mất mà vị trí ghế ngồi lại mật ong chúa mói đã. Ngồi xuống chưa kịp thư giãn thì hình ảnh của âm thanh đã và bắt đầu xuất hiện. Trước mắt mình chỉ còn hiện diện duy nhất là một sân khấu mà đạo diễn đã sắp đặt dàn trải các nhạc công từng vị trí có sẵn. Tiếng nhạc đệm du dương. Khen hay nhạc sỹ nào đã phối khí mặc áo mới cho 8 bản tình ca mình cảm nhận có chút âm hưởng nhạc Jaz trong đó đưa ca sỹ bước ra. Bài đầu tiên là thanh long bass hát ca sỹ này mình đã có ấn tượng với bài “Anh còn nợ em”hôm nay trình bầy bài “Tương tư 4” thật mộc mạc chân thật. Hương giang hát thế nào nhỉ? Cụ nguyễn ánh 9 còn khen hay thì thôi rồi mình còn gì để mà bàn nữa. Quang Dũng trước giờ mình còn chê giọng hát có dầy nhưng âm vực không rộng cho lắm và hơi đục. Bây giờ hát bài “Hà nội ngày tháng cũ” lời thấy gai góc, tiếng sáng đã thuyết phục tôi rồi. Ý Lan vẫn phương pháp trình bầy ngúc ngoảng run rẩy làm đắm say lòng người. Thật đáng đồng tiền bát gạo cho người bỏ ra để mời được ca sỹ về nhà mình hát. Có một khán giả ngồi bên cạnh, người kinh doanh điện tử ở đất cẩm hơn chục năm nay hình như lần đầu tiên được thưởng thức HI-EN show. Ngỡ ngàng đi hết từ bất ngờ này đến bất ngờ khác. Lần trải nghiệm có hay và có dở. Không biết phần hạn chế có nói ra không nhỉ? Hạn chế là cho đến lúc ra về ca sỹ vẫn không vén rèm bước ra để chào khán giả một lần. Rèm đó audio5-06 bình là “đồng bóng”hẳn hoi...Ngoài trời vẫn đang mưa xuân. Dưới ánh đèn hồng trong phố phường, những hạt mưa dài lê thê cứ giăng giăng. Người em gái thả dáng bên hè phố đang gửa mặt lên. Chiêm ngưỡng những hạt mưa kéo từng sợi mỏng đan đan mảnh áo cho giời. Những hạt mưa nhỏ ly ty dính trên bờ vai gầy guộc nhỏ rồi kìa.

Buổi trình diễn được thực hiện thời gian trôi thật chóng vánh ra về giữa cảm giác man mác buồn và ao ước, cái bệnh của người đấy nhưng để lại những ấn tượng đẹp đẽ, sâu lắng và xúc động. là audiophile được trải nghiệm một audiospace mới lạ là một hạnh phúc thì tại sao lại bỏ lỡ cơ hội phải không Ae.

2. tohoanganh

tohoanganh Advanced Member

Cụ Hán văn phong gớm nhỉ, bài review này chắc LP "Ngàn thu áo tím" bán chạy lắm đây :mrgreen:

3. nghiaaudiohl

nghiaaudiohl Advanced Member

Bài viết của bác Hán thật hay và xúc tích! mong rằng sắp tới sẽ được đọc nhiều bài viết như thế trên Cẩm Phả audio club!

4. Hai72

Hai72 Advanced Member

Đúng là nhân tài ẩn dật, cần lắm những bài viết chia sẻ như của Cụ, Đọc commem này xong Cụ Tô có bán vé E cũng phải đi nghe :D

5. Cam&Rut

Cam&Rut Advanced Member

Kỷ niệm hội Audio Cẩm Phả năm nay đề nghị cụ 272 đề cử bác này làm MC nhá... :)

6. Hai72

Hai72 Advanced Member

yes ser ..

7. login

login Advanced Member

tiếng Anh của bác sai rồi

8. Hai72

Hai72 Advanced Member

Tiếng Việt còn sai bỏ mịa nói gì tiếng anh. Về bao giờ mà im thế

9. namcp

namcp Advanced Member

Khổ thân chú , chuyển sang hát hò . mua 2 cái ampli lỗi cả hai

Đen như chó phốc :lol:

10. login

login Advanced Member

Em về sau cái ngày 800k :lol:

Chưa bao giờ đen đủi như lần này, toàn bị lỡ nhịp.
    Đúng là số em đen như dog, bảo sao giờ vẫn nghèo :(

11. namcp

namcp Advanced Member

chỗ này có này .. Chung 0989096100

Attached Files:

12. tuanaudiocp

tuanaudiocp Approved Member

Bác Nam xem thế nào , hội mình có nên đăng ký nghe thử loa của Ali không nhỉ , Em đang quan tâm muốn nghe thử đôi Ambrosia Monitor , bác đứng lên đăng ký về nghe đi. :)

13. Hungaudiocampha

Hungaudiocampha Advanced Member

Theo tôi cứ sang siêu thị điện máy hồng gai đập hộp 1 con mới cứng giá có 8,5tr thôi...bảo hành 12 tháng..

14. login

login Advanced Member

Ví dụ như Jaguar 203N , tuy là hàng secondhand nhưng chất lượng thì lại hơn hẳn mấy em mới tinh tươm, và hiện nay hàng này giá đội cao ghê gớm . Thấy có nhiều nơi cũng bán hàng này nhưng bảo là nhập khẩu chính thức, mới 100%, đầy đủ thùng xốp, pbh, cataluo... nhưng vì model 203N hãng đã ngưng sx cách đây... 15năm rồi thì giờ lấy đâu ra hàng mới .
    Nếu các bác mua hàng mới tinh thì đảm bảo dính chưởng ngay (nghe đồn rằng vì do thị hiếu người VN chuộng 203N mà hàng chính hãng thì clear vậy nên nhiều cty đặt sx ở Tung Của rồi đưa về bán... vậy nên mới có hàng mới 100% và vẫn là nhập khẩu chính thức).
    Thế nên em xin kiếu cái kiểu đập hộp mới cứng thôi bác ạ :D

15. Hungaudiocampha

Mình thấy Phượng TQ cũng mua con jagua 203xg hát nghe không kém một tí nào lại rẻ..

16. tohoanganh

tohoanganh Advanced Member

Các cụ bóng bàn làm gì nhiều, vào shop Công audio xem bộ nào vừa miếng là chén thôi :)

17. tuanaudiocp

tuanaudiocp Approved Member

Tình hình Bác Tô sắp tới còn cái mâm than có nâng cấp luôn ko để em còn đặt gạch cái mâm cũ :mrgreen: Bên shop NDT có cái ngon quá mà lại quá sức em :(

18. Hai72

Hai72 Advanced Member

Ông không phải lo. zẩm phả 24g nhập hết

Re: CẨM PHẢ Audio Club

Postby login » Tue 11 Mar, 2014 11:02:36

Hai72 wrote:

login wrote:

Hai72 wrote:yes ser ..

Tiếng Việt còn sai bỏ mịa nói gì tiếng anh. Về bao giờ mà im thế

Em về sau cái ngày 800k :lol:

namcp wrote:

login wrote:

Hai72 wrote:yes ser ..

Khổ thân chú , chuyển sang hát hò . mua 2 cái ampli lỗi cả hai

Đen như chó phốc :lol:

Chưa bao giờ đen đủi như lần này, toàn bị lỡ nhịp.
    Đúng là số em đen như dog, bảo sao giờ vẫn nghèo

trật tự đi 2013 âm 45 củ còn vẫn giàu như ai đây này

19. namcp

namcp Advanced Member

Theo dự đoán của nhà chiêm tinh học . Năm 2014 còn âm 35 củ nữa :)

20. namcp

namcp Advanced Member

Ali_Acoustics đã viết:Thông báo: Ali Acoustics chuẩn bị gửi mẫu loa Ambrosia Monitor 1 đến Quảng Ninh, khu vực giao lưu của anh em CẨM PHẢ Audio Club, các bác ở khu vực này có thể tham gia cùng nghe thử hoặc đăng ký nghe riêng tại nhà. Thân mến

Bác gửu về ĐC: Lê văn nam , số 2 Đường Bái Tử Long , Phường Cẩm Trung , TP cẩm Phả , Quảng Ninh . ĐT.0913466696 . Thân .

Chào bác, Chiều nay Ali sẽ đóng hàng gửi Tín Thành đường bộ cặp Ambrosia Monitor đến giao lưu với anh em Quảng Ninh. Ali Acoustics cám ơn bác đã dành thời gian để làm cầu nối giao lưu với anh em, chúc anh em CẨM PHẢ Audio Club có buổi giao lưu và test thật vui và thú vị. Thân

21. Hungaudiocampha

Lại có hàng để AE thử ngiệm......... :D

22. AnhHan

AnhHan Approved Member

Tuyệt vời quá Ae CẨM PHẢ audio Club lên chương trình kế hoạch vị trí phối ghép đi. Cơ hội trải nghiệm mới này được đấy. Chắc chỉ 5 ngày nữa hàng tới CP nhỉ.

23. Hai72

Hai72 Advanced Member

ra Cây sung bàn đi các Cụ ơi :D

24. Hungaudiocampha

CỤ KINH ĐÒN RỒI....... :lol:

Attached Files:

25. namcp

namcp Advanced Member

"AnhHan

Tuyệt vời quá Ae CẨM PHẢ audio Club lên chương trình kế hoạch vị trí phối ghép đi. Cơ hội trải nghiệm mới này được đấy. Chắc chỉ 5 ngày nữa hàng tới CP nhỉ.[/quote]

Bác chuẩn bị rửa tai đi nhé :p

Share This Page

Loading...