CẨM PHẢ Audio Club

Discussion in 'Bang hội / Câu lạc bộ' started by Hungaudiocampha, 9/6/11.

1. namcp

namcp Advanced Member

Re: QUÁN NGHE NHÌN CẨM PHẢ

khổ lăm cơ , không những thế lên giường đi ngủ ròi mà vẫn còn nhắn tin lưu luyến lăm cơ :lol:

2. pheulong

pheulong Advanced Member

phần mềm hay nguồn âm là 2 thứ em nhắc tới đều là cái CD :wink: 2 bác đã bao giờ test thử cái CD copy và CD zin chưa?
    @Hai72 bác suy diễn hơi quá về phần nguồn rồi,chơi không cần đa đoan thế......1 thứ hay còn hơn nhiều thứ tồi bác ạ :)

3. Hai72

Hai72 Advanced Member

E cũng hiếu như ý của Bác. Néu như ngay từ đầu Bác gom nguồn âm và CD vào là 1 thì E thấy nó hợp lí hơn. nhưng ở đây Bác noi như thế thì người nghe hiểu nguồn âm và nguồn phát là 1. Là người chuyên đi các vùng miền tư vấn như Bác tiếng nói của Bác nó quan trọng lắm. Ở đây như Toán dã chia sẻ thì chỉ khi nào nhu cầu thưởng thức nó vượt qua những gì CD đem lại rồi mới tính tiếp
    Nói thật với Bác là E cũng chưa điều kiện để test CD copy với CD zin bao giờ, Nhưng E cũng may mắn là cũng có vài cái CD gốc trong một đống CD copy ở nhà để so sánh

4. namcp

namcp Advanced Member

bẩm các cụ nếu để test 1 cd xịn &cd copy mà phân biệt được thì quả thực là quá khó . đòi hỏi người nghe phải có đôi tai độ nhậy rất tốt , còn chưa nói đến thiết bị nữa nhỉ . em thì chịu :D

5. kthien

kthien Advanced Member

Chuẩn em chưa phân biệ được nhưng cd và lp là em chiến được đó

6. minhhaimdc

minhhaimdc Advanced Member

Em phân biệt được nhưng là phần nhìn thôi, cái món nghe thì còn phụ thuộc mỗi hệ thống, chứ bộ dàn còi của em thi chiu rồi. :D

7. namcp

namcp Advanced Member

Chuẩn em chưa phân biệ được nhưng cd và lp là em chiến được đó[/quote]
    phân biệt giữa lp và cd thì dễ rồi . vì nghe lp thi thoảng lại nghe thấy tiếng nổ lép bép , cứ tưởng đâu đó nhà mình đang nướng ngô :lol:

8. Hai72

Hai72 Advanced Member

phân biệt giữa lp và cd thì dễ rồi . vì nghe lp thi thoảng lại nghe thấy tiếng nổ lép bép , cứ tưởng đâu đó nhà mình đang nướng ngô :lol:[/quote]

Các Bác không phân biệt đc thì cứ hỏi ..... A long

9. pheulong

pheulong Advanced Member

bác có vẻ làm quan thì phải?chơi mà bác câu lệ làm gì,thấy hay thì chia sẻ cho anh em.anh em có ok không thì cũng tùy vào .x..x..x..chứ em có ép ai phải nhất nhất là thế nọ thế chai đâu bác :lol: còn về LP em nói thật đừng chơi bác nếu.............chưa tinh...x...x...x... :)

10. namcp

namcp Advanced Member

Nói như Bác pheo long thì quá đúng rồi , từ chơi Cd mà chuyển qua lp là cả một quá trình luyện công dài đấy nhỉ , theo em thì bác Hai72 cũng không có jif là quan cách đâu ngược lại còn dễ tính như pho :lol: . còn nói về chơi lp thì hp vẫn là số 1 rồi . qn chúng em được mấy hở , cứ như em còn chưa biết đặt cái đĩa như nào cho đúng :D

11. pheulong

pheulong Advanced Member

ấy lại nói về sự chơi thì lan man lắm,nhưng muốn có biển cả thì phải bắt đầu từ những dòng suối nhỏ.muốn có bộ dàn hay dở gì,thì quan điểm của em vẫn ưu tiên cho nguồn phát đầu tiên bác ạ :) CD->LP->băng từ.......đều là phần nguồn ban đầu thôi,cứ chơi đừng giữ quan điểm cái nào số 1 cái nào số 2.nhưng người chơi phải đánh giá đúng mức tầm quan trọng của nó mới quý bác ạ :)

12. namcp

namcp Advanced Member

cũng như bác nói để đanh giá được tầm quan trọng một món đồ cũng không đơn giản , đòi hỏi người chơi phải có kinh nghiệm chiều sâu , mà kinh nghiệm lại chính từ sự trải nghiệm . em cũng rất quan tâm đến vấn đề nguồn phát , vì nguồn phát được ví như người ca sĩ thể hiện hay dở :D

13. Hai72

Hai72 Advanced Member

E xin diễn giải thành ý của bác phiêulong ở chỗ .... và xxx là như thế này ạ

bác có vẻ làm quan thì phải?chơi mà bác câu lệ làm gì,thấy hay thì chia sẻ cho anh em.anh em có ok không thì cũng tùy vào vùng miền chứ em có ép ai phải nhất nhất là thế nọ thế chai đâu bác :lol: còn về LP em nói thật đừng chơi bác nếu trình độ chưa tinh và chưa đủ tiền :)[/quote]
    Nói thật là E cảm ơn sự chia sẻ của bác với AE. Ý tốt của Bác làm E nhớ lại cái mà bác đã chia sẻ với AE CP cách đây không lâu mà BQT đã del bài của Bác
    E thấy câu ở dưới chữ kí của Bác thật ý nghĩa

14. Hungaudiocampha

Hungaudiocampha Advanced Member

@hai72
    Sáng họp tại quán cafe đã thống nhất công việc cụ cho triển khai đê?? :lol:

15. namcp

namcp Advanced Member

Cụ hải mà không triển khai đươc . thì ông cứ để đấy cho tôi :lol:

16. minhhaimdc

minhhaimdc Advanced Member

Kinh nghiệm chơi Lp bác phêu thật đáng học hỏi, em cũng tập tọe mới giải tán LP nhưng thực sự là mỗi nguồn phát có cái hay riêng không thể so sánh được, cũng không nên mãi tranh luận cái vòng luẩn quẩn cái nào hay hơn, bỏ cái CD vào đầu mãi cũng chán, có khi lại làm tý Reel to reel, Long play lại thấy niềm vui. Đề nghị bác hạn chế mua để anh em còn kịp gach ngói tý. hehe :D

17. Hai72

Hai72 Advanced Member

Ông chốt chính xác địa điểm đi thí mới có kế hoạch cụ thể đc

18. kthien

kthien Advanced Member

Nói thật là E cảm ơn sự chia sẻ của bác với AE. Ý tốt của Bác làm E nhớ lại cái mà bác đã chia sẻ với AE CP cách đây không lâu mà BQT đã del bài của Bác
    E thấy câu ở dưới chữ kí của Bác thật ý nghĩa[/quote]
    Căng thẳng nhể

19. namcp

namcp Advanced Member

không đi làm hay sao ? mà ngồi đấy căng thẳng nhể :p

20. Hungaudiocampha

Hungaudiocampha Advanced Member

Bầy trận ở Cafe Việt,tẩn âm từ chiều hôm trước....Có thay đổi ăn tiệc tại nhà hàng Cúc Phương....Dự kiến khoảng 90 người

21. pheulong

pheulong Advanced Member

thì em biết sao nói vậy thôi bác,anh em thấy được thì theo không được bỏ qua có mất mát gì đâu.chỉ vì có quan hệ qua lại với anh em ở CP khá nhiều lên em mới nắm chuyện mà góp ý chứ....chỗ khác ai dám :)
    @hai72 bác có vẻ giống người Tầu nhỉ?đàn ông ai lại để bụng thế :wink: :?:

22. Hai72

Hai72 Advanced Member

Chuẩn luôn đi ông ới, sắp đến ngày rồi không thay đổi đc nữa đâu. Nếu chcs chốt thì trưa mai tôi và ông đi thực địa lại làn cuối 2 chỗ đó ( để cho chắc trưa mai tôi và ông cứ mạnh dan gọi 2 suất, mối suất 2 củ xem nhà hàng nó làm như thế nào) kinh phí ... hội chịu :)

@ phieulong. audiocp 100% là đàn ông và không có ai là người tàu cả bác ạ. chỉ có điều đã thật lòng chia sẻ thì cũng lên tôn trọng nhau chút thôi

23. namcp

namcp Advanced Member

Chuẩn luôn đi ông ới, sắp đến ngày rồi không thay đổi đc nữa đâu. Nếu chcs chốt thì trưa mai tôi và ông đi thực địa lại làn cuối 2 chỗ đó ( để cho chắc trưa mai tôi và ông cứ mạnh dan gọi 2 suất, mối suất 2 củ xem nhà hàng nó làm như thế nào) kinh phí ... hội chiu
    ối ối 2 cụ mà làm thế thì chết dân đen bọn em ah :lol: 2 cụ phải bỏ tiền ra mà test trước đi chứ :D

24. kthien

kthien Advanced Member

Đang đi làm chơi USB 3G mà

25. kthien

kthien Advanced Member

Toàn AE audio cả mà 2 làm gì mà phải thế theo em chín bỏ vào mồm thôi. em rất cảm ơn cụ long đã có những góp ý quý báu

Share This Page

Loading...