Cẩn trọng khi mua đĩa than & CD tại shop AA (TP HCM)

Discussion in 'Trao đổi về kinh nghiệm, mua bán' started by phnam021213, 15/11/22.

1. phnam021213

phnam021213 Advanced Member

Chào anh em VNAV,
    Mình xin chia sẻ sự việc để anh em biết & cẩn trọng khi mua đĩa than & CD ở shop này. Trước mình có mua đĩa than, có những đĩa bị cong vênh rất nặng & trả lại shop & dừng mua. Sau này có đầu CD thì minh mua tiếp CD, nghĩ rằng CD chất lượng sẽ tốt hơn đĩa than. Lần đầu mua vài đĩa XRCD & mình cũng chụp, zoom hết cỡ để so sánh với đĩa mua từ Japan về. Các chữ IFPI XXXX không có sắc nét như đĩa mua từ Japan, tin tưởng shop vậy. Sau đó mình mua thêm it đĩa CD của cùng hãng RR như hình, thấy đĩa Mozart quá khác, nhãn đĩa in rất kém, đặc biệt lòng đĩa trơn, không có bất cứ thông tin gì, 3 điã kia có đủ mã vạch & IFPI, chất lượng âm thanh cũng rất tệ. Mình nhắn tin phản ánh tới chủ shop, thì shop nói gửi lại họ để đổi, tuy nhiên để tránh bán lại cho khách khác, mình cắt đôi đĩa & shop nói lần sau mua trừ tiền. Mình có nói "giả sử đĩa đó là đĩa giả thì ai dám mua tiếp", lúc này shop bu loa lên sao nói shop bán đĩa giả. Tất nhiên mình phẳn ứng lại (1) không có khẳng định là đĩa giả (2) rõ ràng đĩa có vấn đề lớn, shop không giải thích hay xin lỗi khách 1 câu. Lúc này shop mới xin lỗi & nói sẽ hỏi hãng (ngày 18/10).
    Chờ khoảng 10 ngày không thấy phản hồi thì mình vào trang web của hãng gửi mail hỏi, hôm sau họ trả lởi ngay, họ xác nhận có nhận được thông tin từ shop, họ có thừa nhận: (1) I see the label and booklet are not like the original and not very clear. và (2) However, the ones we have do have include a barcode and all the correct information on the back inlay. If yours does not it may be a pirated copy.
    Hãng cũng có chơi chữ 1 chút ở từ "may be" chứ không trực tiếp thừa nhận. Sau đó mình nt hỏi shop vụ này chìm rồi hay sao mà chưa có phản hồi từ hãng chưa, shop nói chưa & sẽ kiểm tra mail, rồi sau đó cũng im luôn. Lúc này mình nt nói thẳng mình có hỏi hãng luôn & họ trả lời luôn, đĩa đó là đĩa giả. Lúc này shop lại nt xin lỗi nhưng vẫn chỉ xác nhận đĩa kém chất lượng chứ không phải đĩa giả.
    Shop cũng có thể chỉ là nạn nhân, nhưng vấn đề là cách xử lý & tôn trọng khách hàng, không phải đơn giản chỉ là đổi trả đĩa có vấn đề là xong, nếu thế khách nào không kỹ thì bị thiệt, hoặc giả sử có những đĩa copy tinh vi bán với giá đĩa hãng nữa thì sao?

Attached Files:

khangbui and Wilson Fans like this.
  2. hannah_

hannah_ Advanced Member

Thường mấy đĩa sưu tầm thì em nhờ người mua hẳn ở Nhật mang về cho đỡ nhọc. Công sưu tầm mà mua phải đĩa dõm thì ức chế vô cùng cực.

Wilson Fans likes this.
  3. quocdat

quocdat Advanced Member

Bác cũng bá đạo thật. Đã trả đĩa lại cho shop tức là hủy giao dịch mà còn cắt đôi đĩa của shop nữa!

hungnx78 likes this.
  4. hungnx78

hungnx78 Advanced Member

Đĩa giả còn vi phạm bản quyền trắng trợn còn bị sở văn hoá dùng xe lu nghiền mà bác. Lãi như buôn đồ giả. Méo xệch .

Wilson Fans likes this.
  5. quocdat

quocdat Advanced Member

Lấy cái gì để chứng minh là hàng giả hả bác? Còn đang làm rõ với shop mà. Với lại bác chủ có phải sở văn hóa đâu
    Với lại shop đã chấp nhận trả hàng tức là hủy giao dịch thì cái đĩa đó đâu phải tài sản của bác chủ đâu mà bác chủ hủy được.
    Bác chủ bóc phốt shop thì OK chứ hủy luôn tài sản của shop thì em thấy bá đạo thật :D

6. phnam021213

phnam021213 Advanced Member

vì mình vắn tắt nên không nói hết, mình có nói với shop là một khi cắt đôi đĩa là chấp nhận không được đổi trả hay hoàn tiền. Có 1 đĩa chả đáng để vất vả thế. Cho nên đĩa vẫn là tài sản của mình nhé :) . Shop có nói trừ tiền cho lần mua sau nhưng mình “chưa” mua :)

Sent from my iPhone using VNAV Community

Hoang_Anh, gamut and lanviet like this.
  7. danny_ocean

danny_ocean Advanced Member

Bác chủ nói rõ tên shop để a e biết đường tránh

8. huylam2ab

huylam2ab Advanced Member

bác cho luôn khu vực shop kinh doanh luôn để ae tự dễ khoanh vùng mà né!!

Share This Page

Loading...