Cambridge Audio, ai đang dùng xin vào đây giao lưu

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by nick149, 9/2/10.

1. bebibo

bebibo Advanced Member

Mình đang dùng polk audio TSI200 nh đang dự tính sau này nâng lên MA RS(RX)6, dòng Pioneer này nhiều người khen nghe nhạc cũng hay lắm, giá lúc xuất xưởng mình ko rõ lắm nhưng chắc là mắc hơn 540R.

2. muzic_back

muzic_back Approved Member

Em đang dùng một em Ampli CA A60 ghép vào loa nào cũng thấy nó đều đều như: RCF BR4038, Canton Quỉnto 530, Beo M70 và mấy em nữa không nhớ seri :)

Các bác chỉ giáo cho em với! Em muốn đánh loa 4ôm

Thanks các Bro

3. lynhan159

lynhan159 Advanced Member

bác là người đầu tiên lập topic cambridge mà bác bán hết đồ CA thì lập làm cái quái gì? :oops:

4. mandung

mandung Approved Member

Em cũng đang xài con CA 640 đánh cùng Teac10 và loa MK,cho em nhập hội với.
    Hôm Tết làm vệ sinh máy lở tay chùi hơi mạnh nên bay mất một số chử trên ampli 640,bác nào biết chổ nào vẽ hoặc kéo lụa lại ở TPHCM xin chỉ giúp,rất cám ơn.

5. baohun00

baohun00 Advanced Member

Bác ơi...Cuộc chơi Audio không ai có thể mãi chung thủy với 1 thiết bị hết , dù yêu dù quý đến đâu nhưng cũng khó cưỡng lại được cái mới lạ ( cũng có thể là điều kiện kinh tế hoặc nhiều lý do khác không cho phép mình giữ lại món đồ yêu quý đó )
    Bác chủ lập Topic với mong muốn anh em chơi CA có được 1 topic chuyên thảo luận về CA , lấy đây làm sân chơi chứa đựng những thông tin bổ ích cho tất cả VNAVer và các Newbie tham khảo trước khi tìm đến với CA chứ không vì mục đích cá nhân nào khác.
    Em thấy bác căng thẳng quá . Chúc bác và các Fan CA có 1 chiều cuối tuần vui vẻ !
    CA em đã được nghe CA 840 tại nhà bác thientoan , cá nhân em thấy CDP này thể hiện chi tiết rất tốt , độ chính xác cao , tách bạch , rộng rãi ...hình thức cũng đẹp duy chỉ có điều em lăn tăn là hàng lắp ráp tại China nên tính thanh khoản có vẻ như không được cao.
    Mua hàng new in box em nghĩ người chơi sẽ phải chấp nhận chịu 1 khoản thiệt lớn nên có lẽ hàng dùng lướt sẽ là giải pháp tốt.
    vài lời chia sẻ , các bác CA đừng mắng em nhé :)

6. Mike

Mike Advanced Member

Bác hưởng thụ âm nhạc trong có hơn tháng là bán hết rồi em thấy bác nâng cấp nhanh thế? Hay bác vẫn muốn nâng lên CA đời khủng hơn? Ôi Audio... :lol:

7. nick149

nick149 Advanced Member

giải thể toàn bộ, vì có nhiều chi phí sống còn, đất đai mà khô hạn thì nguy lắm. Đành gác lại hết thôi, vài năm nữa vậy. :(

8. lynhan159

9. sonpk

sonpk Advanced Member

Em đang dùng CA Azur 650A , thời gian tới cố dành đạn mua thêm CDP 650C cho đồng bộ 8)

10. lynhan159

show thêm vài tấm hình cấu hình cho sinh động của hội Cam đi bác!

11. hungns

hungns Approved Member

Các bác cho em hỏi Stereo Cambridge Audio 640c / 640a - CD player and Amp mới xài 5 tháng bán giá usd 1,000 có ok khong? cai này ghép với loa gì thì hợp? em dùng để nghe nhạc classic, jazz và nhạc vàng.
    Cám ơn nhiều.

12. nick149

nick149 Advanced Member

ĐI ĐÂU LOANH QUOANH CHO ĐỜI MỎI MỆT :lol:
    Một dạo mình kẹt nhiều thứ phải lo, định bán bộ CA cỏ của mình, nhưng may vận hên tới nên việc thanh lý được dừng lại. Âu cũng là cái may, đi nghe mấy CDP nổi tiếng người ta hay bàn luận, rồi về nghe lại dàn mình, tự dưng nghĩ sao lại đem bán làm gì, vì nó hay mà, và thiếu gì cách để giải quyết chứ sao lại đem xử bắn dàn nghe nhạc :( . Rồi may là bác CD shop có topic Get better sound mình lại loay hoya chỉnh sửa chút í, thế là phê.
    Bác có bộ CA 640 mình rất thích nhưng ko đủ khả năng. Ko ngoại lệ là chưa hẳn bác sắm con khác mà hay hơn con đó. Mà hàng mới thì phải giá mới rồi, lăn tăn rồi sẽ ... lăn tăn nữa thôi :lol:

13. 2ndlife

2ndlife Approved Member

Em dùng cặp 640 ampli và CDP chơi với nhau, hài lòng quá nên đã nâng lên cặp 840 nhưng 1 thời gian sau lại phải giải tán, có lẽ vì chất âm của 840 không phải loại mình thích. Bác nào chưa chơi CA mạnh dạn lên (640), cái này là best value đấy, hay nhưng không đắt quá, reviews cũng tốt lắm.

14. 2snguyen

2snguyen Advanced Member

Em chỉ có mỗi CA 840C đang đánh với Pre Perreaux và Pow Plinius ra cặp B&W802 S2, em thấy cũng tạm ổn với cặp tai trâu của em :lol:

15. lamlylam

lamlylam Advanced Member

Một cách hết sức vô tình, em được thử CDP 540c tại nhà. Hình thức rất đáng yêu, Mặt hiển thị màu trắng sữa, tối tắt hết đèn vẫn có thể đọc được list CD. Dạy nguồn rời. Cái remote cầm nặng, chắc tay - rất sướng. Tiếng hơi sáng (không có nghĩa là chói - hoàn toàn không giống tính thiêng sáng của CD Sony), nghe bộ đàn dây rất hay.

16. gaucntt

gaucntt Advanced Member

Với em thì gì chứ, CDP của CA là cực hay trong tầm tiền, nếu bác nào ko lăn tăn về thanh khoản và xuất xứ thì là lựa chọn No1 luôn. Lần trước em vồ hụt con CA 640C màu trắng giá có 7tr giờ cứ tiếc hoài. Về sau phải mua giá hơn 8tr mới đau.

17. sonpk

sonpk Advanced Member

CDP 640C, CDP 650C , CD 550C . 3 em này nghe có khác mấy nhau không các bác nhỉ, bác nào đã so sánh chưa :D

Giữa Teac 7/10 trơn (vì 2 em này em thấy gần như nghe giống nhau) so với CD 650C thì âm thanh khác thể nào, 3 dải, chất âm ? 8)

18. thangqm

thangqm Advanced Member

Em đang lăn tăn tậu em AMP 650A cho đôi loa bookself Quad 12L2 nhưng không biết có hợp không? Trong FC có ai dùng hoặc nghe thử cặp này chưa cho em chút ý kiến để lấy can đảm ạ. Cảm ơn các bác.

19. lynhan159

theo em biết thì 540c và 640c không còn sản xuất và là đời trước của 550c và 650c. Hiện tại thì shop Sơn Hải audio đang bán mấy cái đời mới này và em cũng chưa nghe qua mấy dòng này
    http://www.vnav.vn/forum/viewtopic.php?f=35&t=39683&start=25
    Hiện tại thì em đang dùng cả 540c và 640c vì em thấy trong tầm tiền này thì CAM là lựa chọn tốt và nó rất phù hợp thể loại chủa mình. 540c thì sáng hơn 640c 1 tí (nhưng không chói) nên trình diễn bộ dàn dây và vocal nữ rất tốt. Em so sánh trên 1 bộ dàn thì con này độ động tốt hơn hẳn con CEC 3300R. còn 640c thì đầm thắm và dịu dàng hơn không có dãi nào trội hơn dãi nào nghe nhiều thể loại nhạc. Teac 7 và 10 trơn em không khoái vì tiếng nó gai gai, khô khô và quá trội dãi trên.

20. sonpk

sonpk Advanced Member

báo cáo các bác là em đã mua chú CDP CA Azur 650C về để hoàn thành bộ đôi 650C + 650A rồi :) , máu quá phải tìm cách rước em nó về sớm mà :mrgreen:

phải nói là cặp đôi này kết hợp lại cho âm thanh thật tốt, phát huy được năng lực của cả đầu đĩa lẫn amply 1 cách triệt để, âm bass sâu hơn, tròn gọn rất rõ nét với nhịp điệu chính xác, âm trung sạch sẽ tự nhiên trong sáng nhưng không khô khan hay thô ráp, âm cao rất chi tiết, lung linh mở rộng.

Em cũng đã dùng Teac 7, nghe Teac 10 trơn thì thấy âm thanh của Cambridge Audio Azur 650C qua mặt cả 2 đầu Teac này. Em sẽ update hình sớm bộ đôi CA 650 này sớm cho các bác xem :D

21. kdnguyen

kdnguyen Approved Member

Em đang lăn tăn 2 em sau, nhờ các bác cho nhận xét:

- Harman Kardon HD 990: 395$
    - Cambridge 740c: 930$

Muốn có CDP + DAC, mà không biết nên lấy em nào.

22. donquixote

donquixote Advanced Member

Bác muốn CDP + DAC sao không làm em DAC Magic cũng của Cambridge và 1 cái CDP cỏ thôi làm đầu phát hoặc lấy nguồn phát từ máy tính.

23. Супер

Супер Advanced Member

Nếu đã đầu tư CDP thì bác dành trọn budget cho em nó chứ ngó nghiêng sang DAC làm gì nữa.Như vậy e sợ là không hiệu quả.

24. kdnguyen

kdnguyen Approved Member

Em muốn vừa chơi CD, vừa chơi lossless.
    So sánh em DAC Magic và Harman Kardon HD 990 thì nếu chất âm Harman Kardon HD 990 hơn hằn thì nên lấy em HD 990 đúng không bác, 2 thằng giá không chênh lệch nhiều, mà HD 990 lại được CDP.

25. sonpk

sonpk Advanced Member

Bộ đôi CA 650 Series của em đây ạ 8)

đây là Amp CA 650A

đây là Cdp CA 650C, chạy 2 giải mã Wolfson WM8740

đây là remote chung cho CA 550A/C - CA 650A/C . Khi phối ghép bộ amp và cdp thì remote này dùng cực tiện lợi, hình thức thiết kế tuyệt đẹp và chắc chắn.

Share This Page

Loading...