Cambridge Audio, ai đang dùng xin vào đây giao lưu

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by nick149, 9/2/10.

1. phongvan2000

phongvan2000 Advanced Member

các bác nói chuẩn đấy , lần đầu tiên có những người có cùng chính kiến với mình
    cho xin một chân trong hội chơi đồ CA nhé các bác

mình đang chơi em Receiver Cambridge Azur 540R-version3

(riêng cái Receiver Cambridge này không còn cái thứ 2-hàng mới ở VN nữa đâu )

riêng về khoản nghe nhạc 2 kênh -đang ghép với cặp Usher S-520
    chất âm -sở trường của em Usher S-520:độ động, âm hình, nhạc tính bị em Cambridge Azur 540R moi ra bằng hết luôn , hình như chúng nó sinh ra để dành cho nhau thì phải ........ :roll:

còn xem phim: quả thực tuy em nó nhỏ , nhưng em có võ Judo ,nên vật chết mấy bác sumo Nhật Bản to xác
    tại sao xin đọc bài này sẽ rõoooooooooooooooooooo
    http://dientutieudung.vn/o-nha/nghe-nhin/hi-end/1637/cambridge-audio-azur-640r--not-nhac-xanh.dttd

đang muốn dành tiền chơi thêm bộ DAC Magic Cambridge Audio cho cái nguồn lossless TVix S1
    bác nào ở HN đang chơi bộ này , cho mình ngó thử tí ti được không? :lol:

2. freeman1

freeman1 Advanced Member

Bác này có cái Kệ mộc mạc yêu quá cơ :)
    Riêng khoản Coolling air thì khỏi bàn Mát máy hát hay là phải :)
    Bác cho em xin ít review & dimension của em nó nhé.

3. phongvan2000

có ngay bác ạ

Receiver Cambridge Azur 540R (Version 3)
    hàng mới của ANHDUYaudio bác nhé
    (ảnh hơi to-không up lên được)
    mặt sau
    nội thất em nó thì bác qua đây

4. nick149

nick149 Advanced Member

đúng là mặt ang lê chuẩn :lol: nó giải mã gì vậy bác, giá thế nào a? Có HDMI full 1080p không?

5. phongvan2000

thông số em nó đây bác ạ
    không có giải mã HD-audio thôi .Với mình 6.1 đã là quá đủ và phê lắm rồi
    tiếc là không tìm được em mặt trắng này , nhìn vẫn đẹp hơn em mặt đen
    Ampli Receiver cao cấp của Cambridhe Audio (Anh)
    Biến áp nguồn hình xuyến, mạnh mẽ, ổn định cao.
    Âm thanh mạnh mẽ, nhạc tính cao.
    Nghe nhạc xuất sắc, xem phim sống động

Công suất: 80 W @ 8 Ohms x 6 kênh-100 W @ 8 Ohms x 2 kênh
    thích mỗi cái công suất em này -đầu ra nghe nhạc 2 kênh , tuơng đuơng với em Azur 740A ,mà giá tiền rẻ hơn 300$ , chất âm nghe nhạc không khác gì (vì mình còn cho đọ hẳn với em 840A hôm đi mua ở ANHDUY audio)
    Trannsitor dòng cao cho mạch khuếch đại. Các khối thiết kế tách biệt hoàn toàn.
    Chip xử lý DSP Crystal CS42518 multi DAC and CS493263
    Ngõ vào tiếng Annalog: 6 line level in + tuner/6.1 direct
    Ngõ ra tiếng analog:: 6 amplified speaker/6.1 preamp/1 tape record
    Ngõ vào hình: 3 composite/2 S-video/2 component video/2 HDMI (full 1080p )
    Ngõ ra hình: 1 composite/1 S-video/1 component video/1 HDMI (full 1080p )
    Ngõ vào tiếng: 4 coaxial/4 optical
    Ngõ ra: 1 coaxial/1 optical/1 HDMI (full 1080p )
    Fully assignable audio and video inputs for ease of use and total flexibility
    Processes Dolby Digital/DTS 5.1/DD EX/DTS ES 6.1/Dolby PLII and PLIIx/DTS Neo:6
    Post processing with PLIIx or Neo:6 to create 6.1 output from 2.0/5.1 material
    Advanced Bass Management allows separate crossovers and trims for PLIIx/Neo:6/DD/DTS and Stereo + Sub modes
    On Screen Display (OSD) : hiển thị thông tin setup
    Thu sóng FM/AM với RDS và 30 trạm nhớ trước
    RS232 control for custom install use and software updating plus IR emitter In
    Mặt nhôm phay cao cấp

6. toka185

toka185 Advanced Members

Chúc mừng bác đã gần đặt 1 chân lên thiên đường, gắng lên C809 nghe cho phê luôn bác nhé

7. toka185

toka185 Advanced Members

Em đang có chú Azur 840A, cho em vào luôn nhé :D

8. ngocmekong

ngocmekong Advanced Member

bác sửa chữ ký lại nhé.
    em cũng đang dùng 840A. bác đang ghép với loa gì vậy?

9. tuyen121283

tuyen121283 Advanced Member

Thấy các bác "Phê" mà em thèm quá, sau 5 ngày phối ghép em CA 350A, em thấy bass cứ thiếu thiếu, tiếng cũng hơi sáng nữa. Các bác đang ghép với loa gì ạh, Em chưa thấy các bác nói đã ghép với loa nào.

10. nick149

nick149 Advanced Member

nếu mình nhớ không lầm, thì con 350A của bác đánh bookshelf Wharfdale Diamond 9.1 (loa stereo chứ ko phải home theater nhé, chẳng qua mã hàng nó thế).

Cái này mình đọc trong Tạp chí nghe nhìn số 03/2005. CA dòng 340, 540 (hay 350, 550) nếu bác ráng tìm CDP 340C hay 540C đánh chung 350A và Wharfdale 9.1 diamond thì cực .... hay :)

11. tuyen121283

tuyen121283 Advanced Member

Em cảm ơn bác, có bác cung bảo em kiếm CDP của cambridge đánh cùng 350A, cuối tuần em qua Cong Audio nghe thử, nhưng hình như Cong Audio không có loa Wharfdale 9.1 diamond bác ạ, em chỉ thấy có mấy loại của Elac, Dali, . Loa Dali em đã nghe rồi, độ nhạy thấp và hơi khó đánh, còn mấy đôi Elac toàn trên 1000 Obama cả bác ạ.

12. freeman1

freeman1 Advanced Member

13. ngocmekong

ngocmekong Advanced Member

cung kính không bằng vâng lệnh :p em thi hành ngay đây.

14. daicalong83

daicalong83 Approved Member

Cho mình xin một ghế với. Mình đang dùng CA 840A và 350 C ghép tạm với đôi Usher S520.

15. lanbe2007

lanbe2007 New Member

Mới ebay rước em này vào xin nhập hội http://cambridgeaudio.com/product_reviews.php?PID=39.
    Hắn có HDD 160gb nhớ khoảng 300cd,khỏi phải sài đĩa,cứ lấy đĩa xịn hay file wav trên mạng đưa vào hdd,tiện lắm.
    Trước sài con CD Sansui nghe chi tiết nhưng khô,sài em này thấy vừa tai,cho Sansui đi rồi.Phối cùng Accuphase
    e205 loa TA.Cảm nhận âm đầy đặn,tiếng thật và êm,khoái nhất âm trung,nghe vocal khỏi chê... :lol:

16. 2end

2end Advanced Member

cho em ra nhập với.
    Em có con Amp cam 650A đây
    đang phấn đấu lên con cdp 840

17. phidiep

phidiep Advanced Member

Em mới kiếm được em CA Azur 740A xin tham gia tý cho đỡ buồn. Số là em nghe "Tây" đồn Receiver Cambridge Azur 540R (Version 3) cũng có thể gọi là Hi-end nên trộm nghĩ Azur 740A là bậc cha chú của 540R chắc phải hay lắm nên rước về xem thử cái Hi-end nó là cái giống gì. Em 740A giá bây giờ là 910$ chưa được 1.000$ nhỉ :mrgreen: .
    Sau khi "cấy ghép" với 2 cặp loa sau em xin mạn phép đánh giá sơ bộ như sau:
    - Với JmLab Opal 59 loa Pháp (nguồn phát là CD SANSUI alpha 507 HDCD, dây tín hiệu Mc intosh, dây loa Dũng Audio), loa cây đứng 3 đường tiếng, 4 ohm, 91db. Tổng thể nhẹ hàng cân bằng 3 dải khi nghe nhạc classical, không nổi trội ở dải nào nhưng không hiểu sao em nghe thấy thiếu thiếu cái gì đó :( . Chuyển qua nhạc Việt CD Quang Dũng thấy dải cao hơi chìm, treble tơi nhuyễn nhưng tiếng ghi-ta không được "nảy" lắm. Trung âm nghe khá, tiếng Quang Dũng trầm ấm nhưng hơi thiếu ngọt ngào 1 chút. Dải trầm gọn gàng, hơi mềm. Cho thử đĩa BONEY Christmas nghe một hồi thấy lùng bà lùng bùng nên em tắt luôn, chả dám nhận xét :shock: . Nghe nhạc vàng, cho CD Tuấn Vũ Tuyệt phẩm 3 vào có tý nhận xẻ như sau: treble tơi mảnh, hơi thiếu tý "lanh canh" nói chung là ổn. Dải trầm nghe tiếng trống khá gọn, nhưng không chắc tiếng, bass nghe hơi đều đều. Trung âm ấm áp, tiếng hát TV khá mềm mại mượt mà nhưng thiếu thiếu tình cảm làm sao ấy. Có lẽ thiếu đường thì phải.
    - Với JBL E50 loa Mỹ-SX tại anh Ba thì phải, CDP SONY 333ESA dây dợ J&C. Nghe nhạc vàng thôi, chưa thử được loại khác. Tổng thể 3 dải khá trung tính và cân bằng nhưng em cứ thấy nó đều đều không tình cảm cho lắm, có lẽ thiếu mỳ chính (bột ngọt) chăng??? :mrgreen: Tiếng bass gọn nhưng nhẹ hều không... phê lém!
    Túm váy, em thấy amply này có vẻ hợp với loa Âu hơn loa Mỹ (Nhật chắc cũng thế). Bass: gọn nhưng không sâu và chắc. Treble: trung tính nhưng không được lanh canh, nảy ở dải siêu cao. Mid: ấm áp nhưng hơi thiếu đường.
    Về ruột gan: Ngoại trừ quả nguồn xuyến to tổ bố em thấy linh kiện không có gì là ghê gớm (em đoán chắc toàn hàng anh Ba SX thôi), mạch hơi giống mạch máy tính, khá đơn giản. Ít tụ trở, toàn mấy viên vuông vuông đen đen, đèn than 3 chân khá nhiều. Chạy 8 sò Saken mỗi về 4 con, tụ 8 cái mỗi vế 4 cái vỏ bọc đề Cambridge Audio nhưng trông hơi lởm, giống hàng anh Ba hơn hàng Anh.
    Về hình thức bên ngoài: Mặt tiền nhôm dầy sơn sần màu nhũ bạc khá hi-end, máy nặng >10kg nên khá khoái khi vác đi chơi. Vỏ tôn có vẻ lởm và rẻ tiền. Các cọc tín hiệu mạ vàng trông khá pro, cọc loa A+B không có gì nổi trội (trong em Azur 840A mới khoái). Dây nguồn rời không biết nâng cấp có khá hơn không??? Có công tắc tắt nguồn phía sau máy, sau lưng máy có khá nhiều cổng kết nối dạng com trong máy tính. Khiển tích hợp cả chức năng của CDP, mặt nhôm phay, đẹp và nặng nhìn khá hi-end.
    Theo đánh giá của nhà SX Cambridge Audio Azur 740A là phiên bản thu gọn đi một số tính năng của 840A dòng đình của CA, về chất so với 840A là 8-9/10. Giá sách là 990$/1.250$ nắm 2007.

Theo đánh giá cá nhân em: xứng đáng là hi-end của anh Ba. Thường như "cân đường hộp sữa" và chả có gì phải ầm ỹ lên đến thế. Nghe tạm được thôi.
    @ Ai A-zù 740A hông nào :lol: !
    Em tai trâu, mong các bác "fun" chém nhẹ cho!

18. Capstan

Capstan Advanced Member

Điệp ơi, sao nỡ dìm hàng thế. Hôm nào mang qua mình giao lưu tiện thể mang... mũ về nhé :D

19. phidiep

phidiep Advanced Member

Vâng. Tuy em mới mua, nhưng có sao nói vậy. Hôm nào rảnh em vác qua bác nghe thử xem có khác không. Em đang tính kiếm em CDP CA cho nó đồng bộ và xem biết đâu là do không "hạp" với CDP chăng??? :mrgreen:

20. Capstan

Capstan Advanced Member

mai, ngày kia luôn đi. mình tò mò với amp hi-end quá :D

21. phidiep

phidiep Advanced Member

Vâng, có gì em call bác. Nhờ bác nghe xong cho em cái đánh giá cho khách quan, em tai trâu nghe đàn gảy hay bò rống cũng giống nhau. :p

22. bebibo

bebibo Advanced Member

mai, ngày kia luôn đi. mình tò mò với amp hi-end quá :D[/quote]
    Vâng, có gì em call bác. Nhờ bác nghe xong cho em cái đánh giá cho khách quan, em tai trâu nghe đàn gảy hay bò rống cũng giống nhau. :p[/quote]
    Đây là cái mà e vồ trượt sau bác đây mà, nhưng với giá mà bác mua thì bác còn đòi hỏi j hơn ở em nóa nữa ( ngoại hình miễn chê), hay bác mượn đâu con 650A về so sánh xem, nếu mà kém hơn 650A thì e rằng...

23. phidiep

phidiep Advanced Member

Em có đòi hỏi chi đâu, tại cứ nghĩ nó là hi-end, đập chết loại amply tầm 1.000-1.500$ nhưng thực ra nghe rồi thì cũng thường thôi, chả có gì ghê gớm cả nên... :( . :mrgreen:
    Đem nó so với em amply Pioneer A-Â6 em trót bán đi rồi thấy cũng chả hơn gì mấy thậm chí còn đuội hơn ở 1 số bản nhạc cụ thể, nhất là ở dải trầm. :shock:

24. leha2000

leha2000 Approved Member

Em mới dinh về CA Azur 550A chơi với Usher S-520, khi nghe Lệ Quyên ca bản Mưa nửa đêm cảm giác như đang ở phòng trà với Quyên.

Em đang tìm 1 em CDP với bộ này, nhờ các bác tư vấn cho em với.

25. bluebird

bluebird Advanced Member

Theo em xét ảnh hưởng về chất âm, độ động thì CDP quan trọng hơn Amply. Em đã từng nghe thử Amply Accuphase 308 ghép với CDP Marantz cỏ SA7001 (loa DynAudio Focus), nghe chẳng thấy chất Accuphase đâu cả :mrgreen: Còn hôm nghe thử nhạc vàng của CDP Accuphase DP55V ghép với cũng em Ampli trên thì khác hẳn, đúng chất nhừa nhựa, ngọt ngào của Acc.

Share This Page

Loading...