Cambridge Audio, ai đang dùng xin vào đây giao lưu

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by nick149, 9/2/10.

1. tamdosaigon

tamdosaigon Advanced Member

Mình xin được tham gia với amply Cambridge Audio Azur 840A V1. Mình nghe rất vừa ý nhưng chưa biết có ghép hợp với B&W 683 không. Nhờ anh em nào có kinh nghiệm chỉ giáo nhé. Thân.

2. hongphuc

hongphuc Approved Member

Định xem em CA, nghe bác phidiep nói nản quá

3. trungz001

trungz001 Advanced Member

chào cả nhà em xin gia nhập hội với DAC Magic new inbox mới rước về chất âm em thấy cũng ok vì nghe các bác nói em này tương đương với bộ DAC của 740C nên em nhắm mắt làm liều rước về luôn trong khi chưa đc nghe bao giờ , đúng là chất âm em này hơi thiên sáng nhưng ko sao mình có thể cải tạo đc 1 phần nào đó với vài phụ kiện như tube IV ( cho tín hiệu chạy qua con tube này cho có tí mùi đèn ) , dây tín hiệu đồng chẳng hạn , cá nhân em thấy em DAC này rất đáng đồng tiền bát gạo khi nghe trên bộ cỏ của em dải bass sâu nhanh gọn dứt khoát ko gầm gừ dải cao thì vẫn bị xịt xịt nhưng đã hạn chế đc đáng kể bằng dây tín hiệu đồng Tranparent của lão yes sir , ( nguyên bộ dày dẫn của em hoàn toàn là đồng mạ bạc hết trừ dây tín hiệu Tranparent ( 1 đầu balance và 1 đâu RCA )
    Thân

4. Thich Tum Lum

Thich Tum Lum Advanced Member

Bác mua DAC Magic ở đâu và giá bao nhiêu vậy bác trungz001 ? có thể PM cho em được không ? mong tin và cảm ơn bác thật nhiều
    Thân,

5. trungz001

Em mua ở Anh Duy 395$ fix 5% = 7tr7 với giá như thế này cùng em CDP cỏ làm transport dây nhợ thì quá hay trong tầm tiền , cảm nhận sau 1 ngày sở hữu em nó là em thấy chọn chế độ Phase và Steep là hợp tai nhất tiếng âm áp , mid dày hơn nghe nhạc vàng cũng khá ok

6. lynhan159

lynhan159 Advanced Member

người ta càng nghe càng lên độ còn cu thì xuống đời mà khen hay tá lá he he. chúc mừng em :mrgreen: tẩu rồi!!!

7. trungz001

cũng chả tẩu đâu anh trai đang đỏi gu mà bữa nay mới có cặp loa đần mới lụm về anh vác em DAC END qua em đánh giá giúp em con DAC này đi em đang rảnh nè :mrgreen: mới lụm về 1 mớ đồ dây loa mới , dây tín hiệu mới , tụ xuất mới , power cỏ mớ lụm ở dưới nhà lên còn em DAC này thì em nghĩ bóp chết 2 em chân dài nhà bác rùi :mrgreen:
    Ko phải em bỏ vụ DIY nhé em cũng công nhận là em DAC END hay hơn em này cũng có thể vì nó có tube IV để vài bữa nữa hồi phục nguyên khí em sẽ là 1 bo IV cho em DAC Magic này lúc đó em sẽ qua giao lưu với anh thử coi AD1865 và Woflson em nào ngon hơn

8. phidiep

phidiep Advanced Member

Xuất Mỹ hay xuất đi đâu chăng nữa thì cũng Made in China 101% cả mà bác??? Màu thì có giải quyết vấn đề gì đâu. Nếu hàng xuất Mỹ dùng điện 120V 60Hz thì còn không phù hợp với điện của VN là 50Hz dù có dùng đổi nguồn thành 120V vẫn không chuẩn, hay nói cách khác hàng xuất Mỹ dùng điện 120V 60Hz sẽ cho âm thanh không chuẩn bằng hàng xuất Âu dùng điện 230V 50/60Hz.

9. 2end

2end Advanced Member

Các bác giúp em sao cdp CA 650A của em hôm qua cứ chạy được một lát lại lè đĩa ra ạ,máy còn rất mới mua dc mấy tháng buồn quá,đĩa nào cũng bị mới ác

10. thangqm

thangqm Advanced Member

650C chứ bác. Nếu bác mua mới thì mang đi bảo hành, nếu mua cũ thì mang ra tiệm thôi :(. Chia buồn cùng bác.

11. Only Time

Only Time Advanced Member

Thực sự không biết có phải do CA làm ở China hay không... chất âm thì em không dám bàn... nhưng em mua trên eBay về... chơi được mấy hôm cái cửa đĩa nó kẹt luôn... mọi điều khiển đều không tác dụng... muốn hoạt động lại thì nhâng mặt em ý lên... 3, 4 cm... rồi hạ đánh phịch xuống bàn... một lần chưa được thì 5, 7 lần... em ý lại hát... hát vài hôm lại đổ bệnh... phịch phịch rồi lại chạy... hát... phịch phịch....

Em mua bao đồ điện tử ship bằng dịch vụ bưu điện... toàn đồ vintage... mà có bị vậy giờ đâu....

Chỉ là kinh nghiệm của bản thân em... bad luck... có gì không phải các bác bỏ quá cho.

Attached Files:

12. lynhan159

lynhan159 Advanced Member

bác thay dây cua roa là hết nhé! niếu chưa hết thì vệ sinh bằng giấy nhám mịn của nhật 2 cái tiếp điểm 2 rờ le phía dưới dàn cơ. chúc vui

13. tai_lech

tai_lech Advanced Member

Các bác cho em hỏi chút. Em định mua CD 840C cambridge audio - để phòng làm việc nghe - nhưng em xem qua trên mạng ko thấy ghi xuất xứ. Made in....mà chỉ thấy ghi thiết kế bởi....cambridge audio. Hàng chính hãng bán tại VN có phải là hàng sản xuất tại Anh hay ở nước thứ 3. Thank' các bác.

Attached Files:

14. Vanda

Vanda Advanced Member

China bác ah. E ứ thích những hãng không ghi rõ luôn cho rồi còn ngại vớ vẩn bác nhỉ.

15. tai_lech

tai_lech Advanced Member

Em có thấy trên mạng Azur CD 840 C; pre 840 E' Power 840W chính hãng thấy thật hơn một số hình ảnh khác rất nhiều đâm ra thắc mắc. Về kết cấu thì như nhau nhưng nhìn kỹ bảng mạch Pre 840e... Thì khác một trời một vực... Đại lý Việt Nam Ko nhập thẳng từ Anh....mà bán đắt tý cũng được em là ko ủng hộ hàng bọn Tàu Khựa. Các bác thông cảm.

16. 2end

2end Advanced Member

ít tiền sài đồ mới thế là ngon rồi ạ, con CDP 650C của em mấy hôm nghe đĩa mới thì không sao nghe đĩa cũ để lâu lại bị dừng bài và lè đĩa ra?
    em nghĩ không phải tại cdp hay tại đĩa để lâu không nghe nó bị làm sao???
    với lại em hỏi cac bác là con amp 650A có làm POW được không ạ???
    em dùng dây đấu từ avr 2310 đường pre out ra amp thì tiếng nó bé xíu ạ :cry: :cry: :cry:

17. tiger89

tiger89 Advanced Member

Các bác cho e hỏi cdp của CA thiên sáng hay trầm ạ,e tính kiếm e 340C,350C về ghép với amp ROTEL,thanks cả nhà

18. clio206

clio206 Advanced Member

Sáng trưng như ánh nắng mặt trời ạ.

19. thangqm

thangqm Advanced Member

Em nghe bộ CA 650 gần 1 năm trời, theo đánh giá của em là tiếng của cặp này là trong trẻo, chi tiết chứ không hẳn là "sáng trưng" đâu ạ. Không lẽ các bác muốn nghe nhạc mà nó cứ "tối thui" hay sao :mrgreen:

20. tiger89

tiger89 Advanced Member

Thế thì cũng như ROTEL roài chắc đặc tính chung của hàng ENGLAND là chi tiết và trong trẻo nên hơi thiên sáng đúng k các bác,thank all

21. 2end

2end Advanced Member

em đang đánh 650C+650A+640P hay lắm ạ
    phono 640P quá hay cho mâm than ạ, rẻ nữa, đã quá :mrgreen:

22. starvn83

starvn83 Approved Member

Em xin gia nhập với CA 840A V2 ạ 8)

23. tranvantoan

tranvantoan Advanced Member

em củng đăng kí thành viên mới với con 640A V.2 tuy em nó chưa có ở nhà mình mà đang còn ở trên đường các bác ạh .
    các bác xài qua rồi cho em hỏi con 640a và 640a v.2 thì con 640a v.2 có hơn ko ạh . vè công xuất thì nó hơn 10w , 75w và 65w ....?

24. Love_Hifi

Love_Hifi Advanced Member

Xin chào các bác, bác nào đã sử dụng hoặc biết về em cdp CA D500se thì tư vấn cho em cái. Em đang định múc em này . Sở thích của em là vocal thôi ạ. Many thanks!

25. nguyenlan

nguyenlan Advanced Member

Có Bác nào dùng qua Cambridge audio P70 này chưa ? Xin cho cảm nhận .

Attached Files:

Share This Page

Loading...