Cambridge Audio, ai đang dùng xin vào đây giao lưu

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by nick149, 9/2/10.

1. hieucook

hieucook Advanced Member

Theo em thì ADC-EDN QH thanh khoản không khó, em đã đăng cần mua DAC -END Quanghao mấy hôm rồi mà không thấy ai bán, hiện nay cụ QH bận làm Pre nên em hỏi đặt DAC cụ bảo nhanh thì 1 tháng, chậm thì chưa biết kaka... mà cụ giờ nên giá rồi, như thế thì em nghĩ là nó thanh khoản tốt đây ah. Còn con 840c thì em chưa biết thanh khoản thế nào ah...

2. thientoan

thientoan Advanced Member

Vậy thì chúc bác hài lòng với sự lựa chọn của mình. :mrgreen:

3. ngocmekong

ngocmekong Advanced Member

thanh khoản 840C chắc hơn con 640C của bác đang rao bán tí. :D

4. tranvantoan

tranvantoan Advanced Member

ko chắc đâu bác àh .dòng cao này mấy bác có tiền ko mặn mà lắm nên khó hơn dòng thấp nhé

5. ngocmekong

cứ xem khi rao lên cái nào đi nhanh thì cái đó thanh khoản tốt thôi. về giá thì ở phân khúc nào cũng có người chơi bác ạ.

6. hieucook

hieucook Advanced Member

Đúng là con 640C của em thanh khaỏn không tốt hihi, theo em thì đã chơi tiền cao không nên chơi con 840C làm gì, vì dòng Cambridge Audio chỉ được đánh giá ở tầm trung thôi, nếu đã chơi tầm 20M rồi thì thiếu gì cái hay để chơi, thanh khoản tốt hơn Cambridge nhiều.

7. ngocmekong

bác gợi ý cho em vài đầu CDP tầm giá 20M thanh khoản hơn 840C mà được anh em vnav đánh giá là hay hơn 840C để em tham khảo với.

8. hieucook

hieucook Advanced Member

Kiến thức của em không bằng bác, em chịu thua bác rồi kaka. Nhưng nếu tầm dưới 20M mà tìm được con Arcam 23 FJM thì em thấy ngon hơn con 840C này nhiều.

9. ngocmekong

bàn luận cho vui thôi bác ơi. nhưng em nhớ không lầm có bác ở Hà Nội rao con 23FMJ này cả tháng rồi rao lại giảm giá mà hình như vẫn chưa đi thì phải. nếu để lựa chọn giữa 23FMJ và 840C thì em tin nhiều bác sẽ chọn 840C hơn vì dưới 20M thì em 840C đi trong vòng 1 nốt nhạc.

10. bebibo

bebibo Advanced Member

Em đang tìm 740A hoặc 840A bác nào thanh lý PM e nhé.

11. Usain Bolt

Usain Bolt Advanced Member

Bác nào ở SG thanh lý CDP CA thì ới E nhé, E đang tìm.

12. tamdosaigon

tamdosaigon Advanced Member

chào bác
    mình đã nghe qua chất âm hai em này ghép vói nhau, nói chung cũng được, nhưng không hợp vào giữa AMp 650A đôi AE1 rất hợp luôn
    đây là theo ý kiến của đôi tai em

Chào bác. AE1 là loa hiệu gì vậy bác. Thanks

13. safin198

safin198 Advanced Member

Cho em đoán mò là Acoustic Energy

14. training

training Advanced Member

em đang tính xúc 1 em Cambridge 840A V1 với giá khoảng <15tr liệu có ổn ko các bác????
    em ghép với usher X718 (đang tính lên Be718diamond)

15. tamdosaigon

tamdosaigon Advanced Member

Chào bác,
    Giá đó là quá mềm rồi. Bác mua o đâu mà rẻ vậy. Thân.

16. training

training Advanced Member

em nhờ ông bạn lấy hộ bên Mẽo về nên mới có giá đó bác ơi :)

17. Shinsengumi

Shinsengumi Approved Member

Quan điểm của em Cambridge chỉ hợp lí ở tầm hàng bình dân, còn tầm giá từ 1000$ trở lên em không cho là lựa chọn hợp lí. Mà bác so Arcam FMJ23 với 840C là khập khiễng rồi(cả 2 con này em đều chơi qua). Về giá xuất xưởng FMJ23 gấp đôi 840C và cái giá mà bác đưa để so sánh là so FMJ23 cũ(FMJ23 đã ngừng sản xuất) với 840C mới. Em tin chắc nếu có 20T thà em chọn FMJ23 còn hơn 840C hàng mới. Một điều trái ngược là hàng Arcam nhìn thì lởm, bé, nhẹ cân, nhưng bộ lòng được thiết kế rất kĩ và dùng linh kiện ngon, còn hàng Cambridge thì nhìn bề ngoài rất chắc chắn, nặng, nhưng linh kiện bên trong cứ thế nào ấy, hơn nữa lại gia công tại "nước lạ" nên em không tin tưởng lắm mặc dù dán mác Anh quốc

18. ngocmekong

Hê hê bác xem ai bán 840c mới giá 20tr giới thiệu nhé. Con fmj23 Thì em thấy có người rao 18tr cả tháng luôn mà chưa bán được đó Bác

19. Shinsengumi

Shinsengumi Approved Member

Thực ra bác nên hiểu thị trường Audio VN thuộc loại kém minh bạch hàng đầu thế giới, nhiều người bỏ rất nhiều tiền ra mua sắm những thiết bị do đồn thổi PR chứ bản thân họ lại không biết họ đang muốn gì. Có thể điển hình kể tên nhưng đồ Audio mà cách đây 5 năm giá chả đáng bao nhiêu nhưng do Tây đồn, giá nó lên vù vù, như con Teac 7 ngày xưa có hơn 5T, bây h không dưới 8T, Musical A1 ngày xưa một thời chả mấy ai ngó, bây h giá lên vù vù. Em nói thế để các bác biết đồ audio bán chạy chưa chắc do nó thực sự hay(theo tầm giá phải trả) mà đôi khi do người bán Marketing, PR giỏi, đồ audio không phải cứ đắt tiền nhìn đẹp cứ ghép vô là nghe sướng...

20. tranvantoan

tranvantoan Advanced Member

bác biết như vậy . em củng biết như vậy và các bác chơi audio đa số củng biết như vậy nhưng có được mấy bác nào dám bỏ tiền ra mua món audio mà bị chê dỡ hay ko đáng chơi "cho dù so với tầm giá nó là hay vì bị chê nên giá khá rẻ " ..??!!! :lol:
    đa số các bác đều mua loa được cho là hay " nó hay thật " nhưng có điều vì hay mà nó đội giá lên gấp đôi cái giá thực tế khi nó được khen hay .

21. thientoan

thientoan Advanced Member

Em lại thấy toàn là Ta đồn thôi khiến giá nó lên vù vù. ví dụ : ngày xưa Philips LHH700 giá chỉ 650 obama, còn bây giờ thì...27t
    LHH-800 lúc đó 850 obama còn bây giờ thì lên trên 32t rồi... :mrgreen:
    Nhưng em đồng ý với bác điều này: đồ audio không phải cứ đắt tiền nhìn đẹp cứ ghép vô là nghe sướng... nhất là mấy con Arcam, nhìn thấy giá xuất xưởng mà khiếp... :lol:

22. nick149

nick149 Advanced Member

thấy mọi người bàn về giá cả thị trường, tự dưng nhớ lại câu chuyện từng nghe các đàn anh kể về marketing (cho người vỡ lòng): có đối thủ mở shop /công ty bán rượu rẻ hơn để cạnh tranh, họ lậop tức nâng giá bán lên hơn bình thường để họ trở thành mặt hàng tầm đẳng cấp cao hơn. Mà thực ra cũng bình đó, rượu đó, duy chỉ có giá cả làm cho người ta bị mắc tâm lý

23. starvn83

starvn83 Approved Member

Câu chuyện này chỉ có thể xảy ra cách đây 10 năm thì còn được. Bây giờ CNTT phổ biến quá rồi, chỉ cần lên mạng là biết đắt rẻ thế nào.

24. Usain Bolt

Usain Bolt Advanced Member

Đã lạc đề rồi, tập trung vào chuyên môn đi các Bác ơi :lol:

25. aodensitinh22

aodensitinh22 Advanced Member

các bác ơi! E hỏi chút, amp CA 650A mới dùng khoảng 4 tháng,(hàng y nguyên như mới), nguyên tem, phiếu BH AnhDuy, giá 10,5tr có múc được không ạ.

Share This Page

Loading...