Camp Nou - Sân nhà của FC Barcelona

Discussion in 'Quán Cafe VNAV' started by TiNgocuatoi, 16/12/10.

1. Black Jack

Black Jack Advanced Member

Một số pha bóng của Busquets, Alves thì chuẩn rồi, đặc biệt là Busquets, họ ăn vạ sau khi bị đối phương chơi xấu. Chính xác.

Em đố các bác cả fan cả anti-fan kiếm được ai ngoài hai cầu thủ trên trong đội hình Barca có hành vi ăn vạ?

Còn các bác chê Barca ăn vạ, em sẽ chỉ cho các bác thấy đội nào cũng ăn vạ, và ăn vạ nhiều hơn Barca nhiều.

2. Black Jack

Vẫn câu hỏi em post trong post trước, nhờ bác tìm trong đội hình Barca ngoài Busquets và Alves, ai có hành vi ăn vạ.

Còn em gọi Chelsea là gánh xiếc và kịch sỹ, bác có phản đối không?

3. phidiep

phidiep Advanced Member

Dạ em thì cần bác dẫn chứng dùm em cái ạ, chứ nói "xuông" thế thì ai cũng nói được bác ợ.

4. baohun00

baohun00 Advanced Member

Nên tìm hiểu kỹ trước khi nói bác Phidiep nhé...Bác cứ search " kịch sỹ Barca "...sẽ rõ trên Google ạ :D

Bác còn 1 bài post trên Milan Club chưa chính xác đấy ạ... :D

5. Black Jack

Chà, bác baohun thức khuya (hay mất ngủ) vậy mà em chưa thấy bác chỉ cho em mấy cái điểm thắc mắc của em :D

Tìm từ khóa Google thì nhiều lắm bác ơi. Tìm từ kịch sỹ Barca và Kịch sỹ v.v Real, Chelsea thì có mà muốt mùa. Em e rằng tìm như thế, kết quả còn có nhiều cái bất lợi cho nhận định của bác.

Em gọi Chelsea và Real là kịch sỹ, bác có phản đối không?

6. phidiep

phidiep Advanced Member

Dạ em ghi nhận ý kiến của bác nhưng em cũng xin bác luôn tự nhắc câu đó với chính bản thân bác bác Hun ạ, kiến thức của em nó có hạn nhưng bác cũng chả hơn được mấy đỗi đâu nhưng bác phán thì như đúng rồi. Bác cứ nói google vậy bác google rồi chỉ ra cho em xem nào. Nói thẳng ra trong mùa giải năm nay mới xuất hiện từ kịch sỹ nọ kia chứ trước đây thì đào đâu ra, chẳng qua thấy thành công của Barca lớn quá nên các CLB, các tờ báo thân các CLB khác, các fan của các CLB khác trở nên ghen ghét... Nên đổ xô vào để chém mà thôi.

7. Only Time

Only Time Advanced Member

Một con người, nhân cách như mâu zi nhô mà bác ý chọn làm thần tượng các bác thông cảm :mrgreen:

8. phidiep

phidiep Advanced Member

Em hỏi cụ google từ "kich sy" thấy như sau ợ:
    http://www.google.com/search?q=kich+sy& ... ent=safari
    Nói chung không phải là nhiều so với các CLB khác em tìm mãi mới thấy một vài bài viết về Barca. Đa phần các bài viết về Barca đều khá giống nhau có thể nói gần như được lấy từ 1 nguồn theo dạng copy & paste đúng kiểu phong trào "dậu đổ bìm leo". Nếu google Barca+kịch sỹ thì đuơng nhiên là nhiều hơn nhưng kết quả thì vẫn vậy, các bài viết đều na ná nhau và đa phần có thời gian viết vào khoảng tháng 4/2012. Có điều nếu lấy cụ thể từ kịch sỹ + bất kỳ đội bóng có tiếng nào thì em nghĩ cũng không ít kết quả. VD nếu google MU+kịch sỹ hay Young+kịch sỹ kết quả còn nhiều hơn nữa.

9. baohun00

baohun00 Advanced Member

Chào bác BJ...Em không tranh luận về chủ đề kịch sỹ bác ạ .

Em chỉ nói đến việc báo chí gọi Barca là kịch sỹ...có từ trước 3 trận mà bác Phidiep nêu ra thôi :D

http://www.tin247.com/cac_cau_thu_barca_la_nhung_“kich_si”-5-21417428.html

http://www.giaoduc.edu.vn/news/quoc-te- ... 42648.aspx

http://bongdaplus.vn/Quoc-te/Nguoi-quan ... /15594.bbd

Giúp bác Phidiep thêm lần nữa nhé không lại bảo là...xuông :D

Only Time : Em rất buồn cười khi nghe từ...Thần Tượng . Ít nhất là em không có thói quen chèn ảnh của vị nào đó vào Avatar để ngắm nghía hoặc tự hào . Có lẽ từ LIKE với em thích hợp hơn , như kiểu...Like trên facebook í... :lol:

10. phidiep

phidiep Advanced Member

11. phidiep

phidiep Advanced Member

12. phidiep

phidiep Advanced Member

Có lẽ chẳng có một cầu thủ bóng đá có tiếng nào mà không được phong danh kịch sỹ cả! Có điều người ta quá tập trung vào Barca và chỉ trong tháng 4/2012 là nhiều thôi. Tiếp này:
    http://sutzo.com/tin-tuc/n60965/Glen-Jo ... n-tai.html
    http://www.tinthethao.net/bong-da-anh/5 ... tinhq.html

Nhưng có lẽ màn Kịch sỹ được nhiều chính các cầu thủ phản đối nhất là màn trình diễn của D.Drogba.
    Nói chung, nhiều quá google mỏi tay mà vẫn thấy cả rổ.

13. phidiep

phidiep Advanced Member

Cứ ghép từ kịch sỹ+tên một cầu thủ hay 1 CLB nào đó là thấy nguyên 1 rổ.
    Nói chung là em đang NGỤY BIỆN đấy các bác ợ :lol:

14. baohun00

baohun00 Advanced Member

...nhưng...đúng là Barca có trước 3 trận kia bác Phidiep nhờ... :D

15. phidiep

phidiep Advanced Member

Vâng, nhưng nhận xét kiểu vô thưởng vô phạt như thế thì ai cũng thế và ở đâu cũng có. Với lại tuy nhiều nhưng lấy từ 1 nguồn thì thực ra nó cũng chỉ là 1 ý kiến cá nhân thôi. Giống như ý kiến của bác vậy!
    @ túm lại cầu thủ nào cũng có thể là kịch sỹ và đội bóng nào cũng có thể trở thành đoàn kịch hay gánh xiếc cả. Nhờ... :lol:

16. Black Jack

Em nghĩ những cái gì giống nhau thì đừng nên mang ra so sánh nữa, mình nên so sánh sự khác nhau thôi ạ

Các bác nói trọng tài chống lưng, em bảo không và các bác cũng không có gì chứng minh

Các bác nói Barca ăn vạ, em thì cho rằng chỉ có hai cầu thủ:

1. Busquets ăn vạ đến tầm kịch sĩ (đặc biệt là thời gian gần đây khi gặp Real), ngang tầm hoặc thấp hơn Ronaldo, Pepe, Drogba

2. Alves còn xa mới đến tầm các đàn anh trên ạ

Nói đến ăn vạ, Real có Pepe, Ronaldo, ... Chelsea có Drogba, Torres, ... Barca chẳng là gì so với hai đội trên ở khả năng này

Em chốt đến đây, bác nào có ý kiến phản bác, thì phản bác ngay, nếu không có ý kiến gì, xin vui lòng đừng dùng từ này với Barca nữa.

Nếu giờ không có ý kiến mà sau này cứ tiếp tục giở cái bài ấy ra, liệu có nên gọi là "cắn giẻ rách"?

(Em ghét áp đặt ạ, với em thì muốn chứng minh mình đúng, cần có lý lẽ và chứng cứ, không ai áp đặt được ai)

17. phidiep

phidiep Advanced Member

Có mấy bài báo lá cải chứng minh mà bác, có mỗi mấy cái "giẻ rách" đấy thôi chứ còn có cái gì! Nhai đi nhai lại có mỗi vài pha bóng thôi chả qua báo mạng nào cũng đăng đi đăng lại đọc kỹ thấy cùng 1 giọng. Nghe qua cứ tưởng là cả một cộng đồng mạng hóa ra thì chỉ là 1 vài chú nhà báo nửa mùa té nước theo mưa thôi mà.

18. Black Jack

Đây là bảng xếp hạng các cầu thủ có năng lực ăn vạ tốt nhất, Ronaldo đứng thứ 2 trên ... toàn thế giới, còn Pepe đồng đội của anh thì đứng ... ngay phía sau :roll:

2. Cristiano Ronaldo
    Điểm kỹ năng: 9,1
    Độ khó của tình huống: 9,3

Ronaldo ngã trung bình 9,3 lần/trận, và quá nửa trong số đó là những tình huống mà đối phương không va chạm quá mạnh với anh. Trang mạng bleacherreport.com thậm chí còn chấm 9,3 điểm cho độ khó của những pha ăn vạ mà Ronaldo biểu diễn.

3. Pepe (El Clasico 2012)
    Điểm kỹ năng: 9,4
    Độ khó của tình huống: 9

Phút 63 trận El Clasico 2012, Pepe tranh chấp nhiệt tình với Fabregas. Bỗng dưng, siêu sao hộ pháp của Real lăn đùng ra sân, ôm mặt lăn lộn. Quay chậm lại tình huống này, ai cũng phải bật cười. Cánh tay của Fabregas còn cách mặt Pepe gần 40cm.

19. Mike

Mike Advanced Member

Ai thứ nhất bác BJ .

20. baohun00

baohun00 Advanced Member

Em cũng thắc mắc thế... :D

Hồi hộp quá.... :lol:

21. mc240

mc240 Advanced Member

Thôi các bác cứ cãi nhau làm gì, hẹn gặp lại real sang năm thôi

22. Mike

Mike Advanced Member

Cut & paste, nhưng bác Bj trình cao hổng có cut & paste vị trí thứ nhất... :oops:

23. Mike

Mike Advanced Member

Nếu Barca kô thay đổi hoặc tuyển HLV tốt hơn, em e rằng từ năm nay trở đi sẽ là thời của Real, nếu Mou đồng ý ký hợp đồng với Real đến 2015.

24. phidiep

phidiep Advanced Member

Khi Ronaldo sang TBN em ít được xem nên không dám phán, chứ khi còn đá cho MU thì có đến cả tá bàn thắng mà Ronaldo mang về cho MU bằng những pha ăn vạ dẫn đến penalty hoặc những cú đá phạt trực tiếp gần cầu môn. Em nói không hề ngoa, cả "tá" có nghĩa là không dưới chục bàn đâu nhá! Vậy mà chả thấy ầm ỹ tý nào vì MU không thống trị châu Âu như Barca hiện tại và không khiến các đội bóng lớn khác cảm thấy bị "coi thường" do áp đặt hoàn toàn lối chơi.
    @ nói chung ai bảo Barca đá hay quá, ai bảo Barca áp đặt lối chơi, kiểm soát bóng gần như cả trận đã thế lại trước những ông lớn của châu Âu, bị ghét là phải. Có đá hay hơn thì cũng phải giữ sỹ diện cho đội bạn tý chứ :lol:

25. phidiep

phidiep Advanced Member

Em cũng đang thắc mắc :lol:

Share This Page

Loading...