Camp Nou - Sân nhà của FC Barcelona

Discussion in 'Quán Cafe VNAV' started by TiNgocuatoi, 16/12/10.

1. baohun00

baohun00 Advanced Member

“Sẽ là bất bình thường nếu như lúc nào bạn cũng cố tỏ ra hoàn hảo, bởi chúng ta đều biết không có người như vậy. Tôi không bao giờ thể hiện một hình ảnh hoàn hảo cả”, Mourinho nói trên kênh ABC.

http://vnexpress.net/gl/the-thao/bong-d ... -hoan-hao/

Pep luôn khiêm tốn nhưng các Cules thì...ngược lại :D

2. baohun00

baohun00 Advanced Member

Ôi...em chẳng nóĩ vu vơ đâu vì có người...cố gắng thuyết giảng cho em biết...thế nào là bóng đá tối thiểu ạ

Họ..mạnh miệng lắm :D

3. whitevndragon

whitevndragon Advanced Member

Hình như bảng xếp hạng này bác mượn của bác Mike thì phải !!! :lol:

4. baohun00

baohun00 Advanced Member

Em cũng xin nói là Mou chẳng có gì " đặc biệt " ngoài thói ba hoa , khoác lác cả...thế nhưng mùa này giành La Liga thì đúng là..." đặc biệt " thật .

Có ai từng vô địch cả 3 giải đấu La Liga , Series A , Premier League như ông ấy chưa ?

Không " đặc biệt " kể cũng lạ...

Pep rất tuyệt nhưng...không đặc biệt như Mou :D

5. baohun00

baohun00 Advanced Member

Ai đó nói Pep kiệt sức ư...???

Cũng đúng thôi...sau 2 năm chơi trò đuổi bắt với Mou...dù Mou có là kẻ bám đuổi nhưng Pep cũng chạy...kiệt sức đấy :D

Barca vẫn hay , Meesi vẫn tuyệt , Pep vẫn good...nhưng sau ánh hào quang đó các Cules nên biết chấp nhận những điều không hoàn hảo , những vết xước nhỏ của những danh hiệu chứ đừng cố tỏ ra mình hoàn hảo hoặc cho rằng..mọi người là Anti FAN...

Nội bộ Barca cũng đang xáo trộn từ khi Pep nói lời chia tay...hãy biết chấp nhận để vươn lên chứ xin đừng hoài niệm , ngủ quên trên chiến thắng...

Hala Barca

6. Black Jack

Black Jack Advanced Member

Di xxx di bac, gan 1h sang roi. De mai em bat chuoc Pep, het suc khiem ton, tra loi bac a.

7. baohun00

baohun00 Advanced Member

Ấy chết....Đừng cố bắt chước ai đó bác BJ ạ .

Hãy là chính mình... :D

Em đang thức học luật bóng đá & đón xem chung kết Europa League...Bác có vội vàng gì không mà quên cả gõ dấu tiếng Việt vậy ??? :wink:

8. Black Jack

Báo cáo bác,

Giờ ấy em lên giường rồi ạ, chưa ngủ hẳn nên online bằng "táo" nên không có dấu.

Em nói bắt chước là bắt chước tính khiêm tốn thôi. Thấy cái gì tốt thì phải học, cái gì xấu phải tránh, hồi em học mẫu giáo, cô giáo em đã dạy em điều này.

Có bác nào muốn cá với em rằng bác Baohun sẽ còn nhắc đi nhắc lại vấn đề luật bóng đá này sau tối thiểu ... 1 năm nữa không ạ?

9. Black Jack

Nói thật với bác là em nghe đến phát ngán cái từ "đặc biệt" rồi bác ạ. Em tin rằng với bác thì từ đặc biệt này cũng chẳng có gì đặc biệt cho lắm, cứ thích là nói thôi. Bác nhìn lại xem, một "khổ" văn 4 dòng của bác có 3 từ "đặc biệt".
    Chính xác là Mourinho đã nhìn Pep đoạt cúp La Liga 2 lần liên tiếp rồi. Hãy cố lên mà chứng tỏ với bàn dân rằng đi đến đâu vô địch đến đấy. đừng nên để dư luận nhận định là "nói được, làm ... chưa được"

Chẳng có gì trên đời này là hoàn hảo bác ạ. Cái này ai cũng rõ, và đừng cố theo đuổi sự hoàn hảo.

Còn antifan thì đương nhiên đời nào cũng có và ... vẫn thế. Hai trường phái mà bác? Không phải bóng đá đẹp là không có người chống đối. Bởi với họ, họ luôn thích đẩy mâu thuẫn lên đỉnh điểm, lấy chiến thắng là quan trọng và thực chất, chẳng tìm được cái gì mà nói ngoài việc bới móc những cái cố hữu.

Barca là một CLB lớn, họ vẫn phải tiến lên dù không có Pep, nên bác khỏi phải nhắc. KHông ai hoài niệm ở đây và Barca chưa bao giờ thiếu động lực chiến thắng.

10. Black Jack

Barca vẫn thế thôi bác, Pep đi đâu có mang theo Messi, Pedro, Cesc, David Villa, Iniesta, Xavi theo đâu?

Với em thì nên đặt câu hỏi: Anh chưa đến, nơi này đã được như thế?

11. ADN

ADN Advanced Member

4 từ.

12. Only Time

Only Time Advanced Member

Bởi vì bác hun cũng là một fan bóng đá rất... đặc biệt :lol:

13. mc240

mc240 Advanced Member

các bác cu lê đọc bài về mou trên vn express chưa ạ, các bác phản pháo đi chứ

14. Only Time

Em không nhận mình là Cule, không đọc các tin lá cải như thế, càng không đặc biệt đến mức đi "phản pháo" bài báo mạng thuộc loại lá... cải Trung Quốc.

Quan điểm của em giữ nguyên:

No. 1 Arsene Wenger
    No. 2 Pep
    No. 3 Sir, Mancini
    ... Mâu Zi Nhô, Nguyễn Hữu Thắng, Lê Huỳnh Đức.... :mrgreen:

15. Black Jack

Bài báo viết rất hay bác ạ :D. Nhưng hơi đâu mà đi cãi nhau với báo hả bác?

Các bác fan Mâu zi nhô cho em hỏi:

- Đội hình Chelsea có mạnh bằng đội hình Porto không ạ? Sao Chelsea vẫn không thể giành UEFA Cup và Champions League với đội hình đó dù cũng ở đó 4 năm?

- Đội hình Real có mạnh bằng đội hình Inter Milan không ạ? Sao Real vẫn chưa giành Champions League với đội hình Real dù cũng đã ở đó năm nay là năm thứ 3 rồi?

Kết luận: Em chưa thấy Mourinho dẫn dắt đội bóng nào thành công được quá 2 năm.

16. phidiep

phidiep Advanced Member

Với quan điểm ấu trĩ như vậy thì có lẽ Bác A-Lệch sẽ không bao giờ "đặc biệt" nổi và theo tiêu chí "đặc biệt" kiểu Mr.Hun thì có lẽ Bác A-Lệch không đặc biệt tý nào vì xét cho cùng chỉ thành công với mỗi MU :lol:

17. phidiep

phidiep Advanced Member

Có câu:
    "Kẻ mạnh không phải kẻ chiến thắng
    Kẻ chiến thắng mới là kẻ mạnh"
    Vậy:
    Trong chiến tranh, quân sự VN đã chiến thắng lực lượng quân sự Mỹ và đồng minh tại Miền Nam VN, lực lượng đó rất mạnh. Vậy nhưng có ai nói VN mạnh về Quân sự không nhỉ? Tất nhiên thắng là thắng nhưng thắng cũng có nhiều kiểu và nhiều cách thắng lắm.

18. haiauden

haiauden Advanced Member

Sir Alex tất nhiên là 1 huyền thoại rồi bác. Có bao giờ Sir bị "kiệt sức" xin nghỉ hưu non đâu :wink: kể cả những mùa bóng MU bị trắng tay toàn tập :wink:

19. phidiep

phidiep Advanced Member

À đó là em nhắc đến tiêu chí phải "đặc biệt" theo kiểu Mr.Hun mà bác, đâu có nói đến huyền thoại mà nói đến huyền thoại thì Pep đã đang và sẽ luôn luôn là huyền thoại tại sân Nou Camp, châu Âu và cả thế giới. Để xem bao lâu nữa có người san bằng được thành tích của Pep trong 4 năm tại vị và trong 3 năm khủng bố châu Âu.
    @ với em Pep, Mou, Alex, Arsene... Đều là những HLV tài năng cả.

20. Black Jack

Bác phidiep nói thế nào ấy chứ, các bác ấy bảo Pep đâu có tài năng gì, may nhờ có dàn cầu thủ hùng hậu nên Pep mới đoạt nhiều thành tích như thế thôi.

Cứ cố thế nào để 4 năm đoạt 13 danh hiệu vô địch đi rồi nói chuyện tiếp, Mou nhờ.

@bác phidiep, bác Time only: Mấy câu hỏi của em ở đoạn trên "hóc búa" lắm. bác "fan Mou" không có lý lẽ gì để trả lời đâu.

21. Only Time

Khi người ta so sánh người ta phải so sánh trên cũng một giai đoạn chứ, từ ngày mâu về Real, có mấy lần Real thắng đối đầu trực tiếp, mấy lần Real vô địch La Liga, mấy lần vô địch C1?

Liệu có thể nói mâu chưa chắc đã bằng HLV Nguyễn Hữu Thắng vì mâu chưa vô địch VL bao giờ?

22. Micheal Tien

Micheal Tien Approved Member

Em thấy báo VNexpress thì vẫn là báo mà thôi, nhà báo viết bài cũng có cảm tính và cả cảm tình với HLV, các bác à.

Đọc báo cũng chỉ là một phần thôi. Các bác cứ dựa vào báo mà nói này nói kia công kích Barca thì cả ngày không hết chuyện và cũng thiếu căn cứ lắm.

Nếu bác hun, mc240, haiauden ... làm phóng viên viết bài, dám chắc các bác khen Mou còn hơn reporter này.

Em thấy bài báo này viết cũng phóng đại quá lắm và hơi thiếu sự công bằng khi miêu tả sự nghiệp của Mourinho

Kính các bác một ly bia lạnh trong tiết trời Hà Nội nóng nực như ngày hôm nay.

23. Black Jack

Tình hình là Puyol bị chấn thương dài hạn, Pique cũng bị chấn thương, vậy ai sẽ chơi trung vệ cho Barca trong trận CK Cup Nhà Vua tới nhỉ?

24. baohun00

baohun00 Advanced Member

Mou mà " cãi " thì...đặc biệt giỏi :D

Sorry...Em lại nhắc đến từ " ĐẶC BIỆT " rồi... :lol:

25. Only Time

Hỉu được chết lìn... Mr đặc biệt :mrgreen:

Share This Page

Loading...