Camp Nou - Sân nhà của FC Barcelona

Discussion in 'Quán Cafe VNAV' started by TiNgocuatoi, 16/12/10.

1. duchangbai

duchangbai Advanced Members

Vãi chưởng với lời giải thích của cụ Mike (Nike) cũng được :lol:

Nhưng bác BJ bảo là Wigan lấy gì so với Gatafe thì cũng ko ổn theo em 2 đội này đều đồng hạng lông gà lông vịt thôi nên em thấy ngang cơ nhau là chuẩn. :lol: :lol:

2. baohun00

baohun00 Advanced Member

Em tin là các Cules sẽ không chấp nhận điều đó đâu bác Mike ạ :D

Bác định quăng bom cho Chelsea à :mrgreen:

3. whitevndragon

whitevndragon Advanced Member

E suýt té ghế với comments của 2 bác :lol:
    @Mike : Bác bắt cầu như thế chắc e sắp dc sang Anh Quốc xem bóng đá rồi !!!!!! :lol:
    @Duchangbai : E tức bụng vì :lol: với câu đầu tiên của bác.

4. phidiep

phidiep Advanced Member

Bác Mike tư duy logic kiểu "xe đạp chổng ngược" không sợ "tẩu hỏa nhập ma" sao? MU đã từng thua Athelic Bilbao vậy có nghĩa là đẳng cấp của MU chỉ bằng đội hạng trung ở Liga? Vậy chắc đúng nhể... Hị hị hị... Thế có nghĩa là mấy chú Tot, Liv... Chỉ là hạng bét. Còn chú Wigan thì không đáng xách dép... tham gia Liga bị loại từ vòng phỏng vấn... Hị hị hị... :mrgreen:

5. Black Jack

Black Jack Advanced Member

Vâng, chuẩn đó bác, không thể so sánh được, ngay cả đá cùng một giải, Chelsea đứng thứ 6 nhưng lại giành C1 "một cách xứng đáng" :D , trong khi gặp MC, MU, Arsenal ... thì thua liểng xiểng ra.

Gì thì gì, Getafe đánh giá qua loa thì cũng hơn Wigan, đội suốt ngày lo rớt hạng.

Cái chính là bác Mike khoe rằng thành tích MU thắng Wigan hoành tráng 4 trứng với vết gợn 1 bàn thua của Barca trước Getafe làm em thấy có vẻ MU ở đẳng cấp Barca hay nói cách khác là Barca dưới tầm MU

6. Black Jack

Theo quan điểm của cá nhân Em thì Barca và Real Madrid hiện đang là hai đội bóng mạnh nhất Thế giới, chứ không phải chỉ ở La Liga.

ở giải Ngoại hạng, theo em thì thực lực MU còn xếp sau MC. Arsenal hơi thiếu ổn định mùa vừa rồi, nhưng một vị trí nhất nhì xứng đáng nằm trong tay đội bóng này, Mấy dòng như Tottenham, Chelsea, Liverpool, xếp sau là không có gì phải tranh cãi. Spur còn mạnh hơn Chelsea. Liverpool thì ... xuống cấp quá rồi.

Người ta vẫn nói Premier League là một giải đấu sôi động nhất TG, điều này em hoàn toàn đồng ý trên khía cạnh ... truyền thông. Họ được quảng bá quá nhiều. Chứ thích bóng đá chất lượng thì Primera Liga vẫn trội hơn PL. Quan điểm của em là vậy.

7. Black Jack

Thưa bác

Lớn lên, sống ở SG hay có viết những bài Mắt Thu hay Mùa thu cho em không có nghĩa là SG có mùa thu bác ạ :D :D

Theo em hiểu thì SG chỉ có hai mùa mưa và khô thôi. Em nói vậy phải không các bác SGN?

Chỉ ngoài Bắc là có 4 mùa Xuân Hạ Thu Đông thôi bác ạ.

8. Black Jack

http://www.bongda.com.vn/Bong-da-TayBan ... _giai.aspx

Liệu Mourinho có ngồi ở Real đến hết mùa được không các bác? Hay lại bị sa thải sớm.

Mà Mourinho chắc cũng mong "được" sa thải sớm để CLB còn đền bù hợp đồng nữa. Lại kiếm được núi tiền. :D

9. Only Time

Only Time Advanced Member

Đội hình 2 mà cứ đá hay thế này thì LaLiga nhàm quá :mrgreen:

10. phidiep

phidiep Advanced Member

Thế cho nên khối bác cứ nhìn vào Real va Barca thắng dễ mà cho rằng La Liga kém, đến khi bị đội trung bình của La Liga cho knockout thì... Hị hị hị...

11. Black Jack

Chắc năm nay, giấc mơ Decima của Real to quá nên Mou bỏ "thị trường" La Liga?

12. danmiennui

danmiennui Advanced Member

cái dòng xanh xanh này em e không được đúng cho lắm .

13. Only Time

Only Time Advanced Member

Bác này "đã... thích mu rồi lại còn tỏ ra rất nguy hiểm" :evil:

14. Black Jack

:D Bác lịch sự quá. :D

15. Legolas00

Legolas00 Advanced Member

Em thấy khoái vì RM sơ sảy nhiều, tạo cơ hội rõ rệt cho Barca. Nhìn chung cứ thắng là xứng đáng, cứ vô địch là thuyết phục, ko phải nghĩ :lol:

16. Mike

Mike Advanced Member

Vâng, phải chăng đây là cách nói của những người "sống" ở HN, Hà Nội mới. Vâng, em nguy hiểm và em thấy bác Dương Thụ nhận xét về "văn hóa" của các bác " HN mới " rất sâu sắc. Cám ơn bác. :D

17. danmiennui

trận chel vs barca nếu là một trận chiến trên chiến trường giữa cái sông và cái chết thì chiến thắng của chel có thể coi là xứng đáng . nhưng bóng đá là một môn thể thao đề cao tinh thần failplay thì không thể coi đây là xứng đáng được ( theo cách nghĩ nông cạn của em ạ ).

18. Black Jack

Vâng bác

Em cũng nghĩ giống như bác vậy,

Nhưng với nhiều người thì phải coi bóng đá là đỉnh điểm của mâu thuẫn, là chiến đấu với mọi thủ đoạn có thể bởi kết quả là quan trọng nhất. v.v và v.v

Với em thì Bóng đá đơn thuần là thể thao và người ta chỉ xứng đáng chiến thắng khi người ta "nhanh hơn, cao hơn, xa hơn". Còn cờ vồ, rồi xe bus (rồi tự vỗ ngực rằng đó là chiến thuật mới, thì em cũng đến chịu :D )

Một vài nhận định đơn giản của "người Hà Nội đơn giản", các bác đừng chê cười

19. phidiep

phidiep Advanced Member

Em tán đồng ý kiến của bác Black Jack. Em là dân Hà Nội mới, thế hệ thứ 3 định cư tại HN ợ. Còn quê gốc của em ư, mất gốc roài. Vì bây chừ người ta gọi nó là HN2. :lol:

20. phidiep

phidiep Advanced Member

Có những kẻ xấu tính thật, vào topic fan của nguờ ta thở ra bao câu chối tỷ khó nghe thì được. Đến lúc nghe mấy câu không vừa ý tý thôi đã nổi nóng thích hạ nhục người khác rồi. Cơ mà mồm thì vẫn nói: Bình tĩnh-tự tin-không cay cú... :lol:

21. whitevndragon

whitevndragon Advanced Member

E thấy dạo gần đây diễn đàn hay xuất hiện những tranh luận khá gay gắt. Ai như thế nào có lẽ cũng ko phải nói ra hay đả kích họ làm gì. Có 1 số bác thích khiêu khích, gay hấn ... Lên diễn đàn để chia sẻ, bàn luận cho vui mà ko vui thì thôi vậy. :)

22. doantieutu

doantieutu Advanced Member

Saigon có mùa Thu chứ bác! Nhưng chỉ là mùa Thu trong mắt mấy ông nhạc sỡi, văn sỡi loãng moạn thôi. :lol:

23. Black Jack

Rạng sáng thứ 5 là trận đầu trong khuôn khổ C1. Spartak có lẽ chưa phải là đối thủ xứng tầm của Barca, các bác nhỉ?

Cuối tuần gặp Granada cũng vậy, chắc có lẽ Barca cũng không cần chơi tưng bừng lắm. Thắng vừa vừa dưỡng sức cho cả một chặng đường dài xem ra là giải pháp tốt hơn cả.

Messi năm nay cũng có 6 bàn ở La Liga rồi, hứa hẹn tiếp tục một năm nữa giành ngôi Vua phá lưới La Liga.

Bao giờ bầu QBV các bác nhỉ?

Attached Files:

24. danmiennui

tháng 1 năm sau mới công bố qbv . xét trên phương diện cá nhân một cách khách quan thì chẳng ai là đối thủ xứng tầm với messi cả .

25. Black Jack

Hôm nay Barca thắng Spartak bao nhiêu, các bác?

Share This Page

Loading...