Camp Nou - Sân nhà của FC Barcelona

Discussion in 'Quán Cafe VNAV' started by TiNgocuatoi, 16/12/10.

1. Legolas00

Legolas00 Advanced Member

Real bỏ lỡ những cơ hội đầu trận, Barca thì cuối trận, theo em kết quả hòa là chấp nhận được. Khoảng cách về điểm thế này, có khi trận đấu quyết định ngôi vô địch liga lại là trận gặp Atl.Madrid.

2. baohun00

baohun00 Advanced Member

Nghe bác nói em cứ ngỡ La Liga chỉ còn 7 vòng đấu nữa là hết :D

Hôm qua đúng là cả Barca & Người Đặc Biệt đều xứng đáng với 1 chiến thắng tuy nhiên nhìn tổng cục ở những cơ hội cụ thể & cách tiếp cận trận đấu thì em nghĩ Người Đặc Biệt xứng đáng có 3 điểm hơn :oops:

Cả Messi & CR7 đều có cú đúp hoàn hảo thể hiện đúng phong cách chơi bóng của họ bác nhỉ

3. Black Jack

Black Jack Advanced Member

Theo em thì với đội hình hiện tại với cả một hàng thủ chắp vá, toàn diễn viên đóng thế, Tito lại là người bố trí trận đấu tốt hơn.

Đầu trận, Barca chơi loạc choạc, nhưng càng chơi càng hay, đặc biệt là thời gian hiệp hai và cuối trận đấu.

Real chơi đầu trận đấu hứng khởi, có bàn thắng trước và có cơ hội chiến thắng, nhưng cũng từng ấy người, sao chơi cuối trận dở thế nhỉ?

4. danmiennui

danmiennui Advanced Member

cần suy nghĩ kỹ trước khi phát biểu bác nhé :cry:

5. baohun00

baohun00 Advanced Member

Vậy bác suy nghĩ kỹ chưa ? :D

Đó là cách nhìn nhận của em , còn bác nhìn nhận thế nào thì bác cứ phát biểu...như vậy tốt hơn là...đoán suy nghĩ của người khác bác ạ :roll:

6. Mike

Mike Advanced Member

Theo em "người đặc biệt" hỗng xứng đáng có 1 điễm vì kô được ưa thích cho lắm, bác nhé... :oops:

7. Black Jack

Cơ hội của Real:

- Cú sút trượt chân của Benzema đầu trận

- Cú sút dội cột dọc và pha băng vào tiếp theo bóng đi chệch khung thành

- Cú đánh đầu chệch gôn của "Tarzan" Ramos

Cơ hội của Barca:

- Montoya sút trúng xà ngang Casillas

- Pedro có hai cơ hội mười mươi vào phút cuối trận

Xét ra, cơ hội Real có gì khá hơn Barca ạ?

8. baohun00

baohun00 Advanced Member

Thêm 1 quả phạt đền nếu trọng tài bắt chính xác ạ :D

9. Black Jack

Bác nói đến pha bóng của Ozil?

Nếu em là trọng tài, thì Ozil xứng đáng ăn thẻ vàng với pha bóng ăn vạ ấy.

Pha bóng Pepe va chạm với Iniesta còn xứng đáng hơn nhiều.

10. Legolas00

Thực ra cả 2 pha của Ozil và Ini trọng tài xử lý đều hợp lý khi không thổi pen, vì đều ko phải những pha phạm lỗi rõ ràng. Còn việc các cầu thủ bị ngã trong mấy pha như thế là quá bình thường, vì vướng chân vào cầu thủ đối phương ở một tốc độ cao, cái này bác nào hay đá bóng chắc ko lạ gì.

11. Black Jack

Pepe - cơn ác mộng trong các trận siêu kinh điển

Trung vệ Bồ Đào Nha phải hứng chịu nhiều chỉ trích xung quanh lối đá thô bạo của mình, đặc biệt là trong những lần chạm trán Barca.

Sau trận đấu trên sân Nou Camp đêm qua, bên cạnh việc ca ngợi phong độ của toàn đội, HLV Vilanova bên phía Barca đã công kích đích danh Pepe. Theo nhà cầm quân 43 tuổi, nếu như dựng lại những pha phạm lỗi của trung vệ Real với các cầu thủ Barca thì sẽ dài bằng cả bộ phim.

"Nếu như Pepe nói rằng chúng tôi đang đóng kịch thì cậu ta nên nhìn lại chính mình. Tôi xin được nói rằng những cú đá của Pepe dành cho cầu thủ Barca tối nay đủ để dựng thành một bộ phim", Vilanova tỏ ra bực tức.

Đây không phải là lần đầu Pepe bị công kích sau những trận siêu kinh điển. Trung vệ Real nổi tiếng với lối đá thiên về thể lực và thô bạo. Dù có nhiều duyên nợ trong các trận gặp Barca nhưng pha bóng khiến cả thế giới phải nhắc tới Pepe lại diễn ra với đội bóng láng giềng Getafe. Tuyển thủ Bồ Đào Nha bỗng dưng nổi "cơn điên" khi liên tiếp đá vào cầu thủ Casquero bất chấp đối phương đã nằm sân.

Pha bóng này khiến Pepe bị treo giò tới 10 trận. Thậm chí trung vệ Real còn đối mặt với một bản án hình sự vì tội hành hung người khác. Đây cũng là điển hình cho lối đá "chém đinh chặt sắt" của Pepe, đặc biệt nó được phát huy dưới thời huấn luyện viên đồng hương, Mourinho.

12. whitevndragon

whitevndragon Advanced Member

Loại này mà ko đá banh thì cũng là quân trộm cướp thoai......
    Ko thể hình dung nổi !!!

13. caocaolatre8x

caocaolatre8x Advanced Member

ko hiểu ông pê đê này! à quên pepe :lol: có cái gì mà real bỏ ra tới hơn 30 triệu bảng để mua anh ta,thế mới thấy nhớ A.Nesta ,canavaro,paolo maldini và puyol những người hậu vệ bất tử,họ cản nhưng ko phá chân cầu thủ và luôn chơi đẹp mặc dù tiểu sảo luôn có thừa :D

14. Legolas00

Xem mấy cái clip trên, em thấy những hành vi bẩn thỉu của pepe dường như anh này ko ý thức được. Nó diễn ra một cách rất bản năng, có lẽ pepe ko may mắn bị các vấn đề về thần kinh, ko kiểm soát nổi hành động của mình thôi, một người bình thường ko dại gì mà làm như vậy.
    Mou mua pepe về chắc chắn là có lý do, vừa biết cản vừa phá, ko sợ chơi xấu và tuân lệnh của sếp.

15. doantieutu

doantieutu Advanced Member

Thế bác ko thấy là cuối trận Real chấp 1 người à?

16. Legolas00

Chấp Casillas hay là mou hả bác?

17. baohun00

baohun00 Advanced Member

Sự Thật Đằng Sau Siêu Phẩm Của Messi​

Các camera đã phát hiện ra rằng nhờ việc di chuyển vị trí đặt bóng sau lưng trọng tài, Messi đã có được một pha làm bàn đẹp mắt trong trận Siêu kinh điển.

Lần thứ 2 trong mùa giải này, Messi lại có pha sút phạt thành bàn. Đó là pha lập công trong trận hòa Real Madrid 2-2 cuối tuần qua. Tuy nhiên, bàn thắng này có sự trợ giúp không nhỏ từ hành vi láu cá của Messi.

Cụ thể, vào hiệp hai trận Siêu kinh điển nói trên, trong khi chờ trọng tài chỉnh hàng rào các cầu thủ Real Madrid, Messi đã cố ý lùi vị trí sút phạt lại hai lần sau lưng vị Vua áo đen.

Trước đó, Messi cũng đã lùi điểm sút phạt trước mặt trọng tài nhưng ông Carlos Delgado vẫn cho qua.

http://beta.bongda.com.vn/news/27/2F61F ... -cua-Messi

Dù sao thì cũng phải thừa nhận Messi đã thực hiện cú sút...không thể hoàn hảo hơn :D

Attached Files:

18. Black Jack

Chấp ai hả bác? Em thấy Real vẫn đủ 11 người mà.

Barca mới là đội có hàng thủ mong manh, tính ra, Barca chấp Real cả hàng thủ, chỉ chơi hàng tiền vệ với tiền đạo thôi :D

19. Black Jack

Cẩn thận tí thôi mà bác.

Mà lùi bóng được 2 lần, mỗi lần 20-30cm thì nghĩa lý gì, Messi lùi bóng chứ có tiến bóng đến gần gôn đâu

Căn bản là đá phạt giỏi ấy chứ :D :D

@bác Legolas: em nghĩ là chấp Mourinho. Thấy ngồi thừ mặt ra có nói gì đâu.

20. baohun00

baohun00 Advanced Member

Đá phạt hàng rào thì việc lùi bóng lại cũng rất có lợi đấy chứ bác BJ vì như vậy bóng sẽ dễ bay qua hàng rào hơn , đường cong khi sút...cong & nguy hiểm hơn :D

Trọng tài không để ý thấy nên đương nhiên việc Messi thay đổi điểm đặt bóng coi như...không phạm lỗi .

Ăn gian điểm đặt bóng là cách mà các cầu thủ thường sử dụng khi sút phạt . Tủy theo góc sút , khoảng cách , tốc độ sút của từng cầu thủ để ăn gian tiến trái bóng lên hoặc lùi trái bóng xuống chứ không phải lùi bóng là không có tác dụng bác BJ ạ :D

21. doantieutu

Thế bác ko thấy sau khi ngã vài lần thì Ronaldo đã bị chấn thương vai và chỉ ở trên sân cho có mặt thôi sao. :lol:
    Bác thấy 20p cuối có đồng đội nào chuyền bóng cho anh ta ko?

Ờ, Barca của bác là nhất. Barca của bác rất hay rất đẹp. Chấp Real hẳn cả hàng thủ vẫn thủ hòa trên thế thắng. Hoan hô! :lol:

22. Mike

Mike Advanced Member

Bác nói rất đúng, chắc ngày xưa bác có được đào tạo chuyên nghiệp phải kô?

Ví dụ làm em nhớ lại Roberto Carlos ngày xưa mà được hưởng những quả phạt loanh quanh 16:50m thì rất hay chờ trọng tài quay đi để lùi lại thêm...20m tức là khoảng cách yêu thích của anh thường là 35-45m anh mới đá tốt, lực mạnh hơn. Chứ gần quá khó đá lắm... :oops:

23. walkman

walkman Advanced Member

Bác phát biểu như trên thì em sorry bác, hiểu biết của bác về bóng đá còn giới hạn lắm đấy ah.

24. doantieutu

Bác ấy nhầm tí tẹo giữa bóng đá với bóng rổ thôi bác ơi. :lol:

25. whitevndragon

whitevndragon Advanced Member

E thấy khối anh lùi cả mét mà vẫn bắn chim như thường ... Trọng tài đo chắc gì đã đúng 9.15m, đo xong ai đảm bảo hàng rào ko tiến lên 1 chút. Chuyện lui bóng chút xíu chẳng ý nghĩa nhiều. Chẳng qua là bới lông tìm vết thôi.
    E ko có ý xa đà vào chuyện tranh luận ko cần thiết nhưng có nhiều khi thấy chuyện vô lý nên ý kiến chút xíu. :mrgreen:

Share This Page

Loading...