Camp Nou - Sân nhà của FC Barcelona

Discussion in 'Quán Cafe VNAV' started by TiNgocuatoi, 16/12/10.

1. Legolas00

Legolas00 Advanced Member

Quả đúng là ăn vạ là thói xấu ở Barca thật, em muốn bênh cũng chẳng được. Nhưng khi gặp mấy tay mổ lợn lao vào chỉ chờ chực chặt chém giẫm đạp mình, thì em nghĩ là cứ ngã sẵn cho nó chắc, tránh chấn thương :lol:

2. Legolas00

Bác Jack đừng nên bực ạ, bản thân em, khi đối diện với sự ghen tức, ấm ức của người khác, em chỉ thấy vui vẻ sảng khoái. Thực tế là một thứ đáng sợ mà ai cũng tránh, bác để tâm làm gì :D

3. baohun00

baohun00 Advanced Member

Vâng , Em sợ đối diện với thực tế như chính Pep sợ phải đối diện với Mou chỉ sau...2 mùa bóng :D

Chúc bác BJ ngon giấc .

Bác Legolas00 nói đúng : Nên chấp nhận thực tế hơn là chối bỏ như em cũng chấp nhận Real có nhiều cầu thủ từng chơi rất chặt chém trước Barca .

Ăn trộm gặp ăn cướp cả thôi thế nên...em mới nói tương kế tựu kế là vậy :D

4. Legolas00

Riêng Pep với Mou thì, cứ so sánh thành tích, em cũng ko biết ai nên sợ ai :lol:
    Nếu em là Pep, thì em cũng nghỉ.

5. baohun00

baohun00 Advanced Member

Qua nhận xét trên thì em cũng xin được nói leo về trường hợp của Pep & Mou :

Tôi có một câu hỏi : " Nếu Pep dẫn dắt một đội bóng khác không phải là Barca thì liệu Pep có thành công như ở Barca không ? Barca là một guồng máy vận hành trơn tru với tất cả các cầu thủ đều hiểu nhau như anh em trong nhà và đó là lợi thế của Pep . Chúng ta đã thấy Mou thành công như thế nào với nhiều đội bóng khác nhau ở các giải vô địch hàng đầu thế giới..."

6. doantieutu

doantieutu Advanced Member

Em đã bảo là em ko đôi co với bác nữa mà lại. :lol:
    Bác cũng dư thời gian ghê. Kỳ công chụp từng tấm hình để làm chuyện vô bổ là trả giá cho thêm được 1 bàn thắng.
    Cứ giả dụ như clip này cho thấy Carlos có 10-15 bàn thắng sút phạt gần đi. Nhưng dựa vào đó để bảo hắn sút phạt gần rất tốt thì em phục bác thật. :roll:

7. baohun00

baohun00 Advanced Member

Bác ấy ngủ rồi...bác gọi bác ấy dậy làm gì nữa ạ :D

Em sợ bác ấy...giật mình đấy :D

8. doantieutu

Pep 2 C1 thì Mou 2 C1
    Số giải vô địch quốc gia thì Pep hết cửa với Mou.
    Thế thì ai sợ ai?
    Mới đấu nhau 2 mùa đã bỏ chạy tét ghèn. Công nhận tay Pep này hèn thật! :lol:

(quên nữa, cái C1 đầu tiên là hàng cướp của Chelsea)

9. baohun00

baohun00 Advanced Member

Chắc bác ấy mới sắm...máy chụp hình ạ :D

Mà bác cũng lạ . Gọi lúc nào không gọi lại gọi ngay lúc bác ấy vừa...xin phép đi ngủ :oops:

10. Legolas00

Em nghĩ đấy chính là lý do Pep nghỉ.
    "Trong khi mình làm việc quần quật để mang đến một lô lốc cup cho đội bóng, thì thiên hạ lại độc mồm nói rằng chẳng qua đội mình nó trơn tru sẵn, nên đá đâu phải thắng đấy, đã thế nghỉ cho đỡ mệt thân."
    Nếu là các bác, có nghỉ ko? Bác mũi đỏ của Mờ U cũng theo Mờ U lâu thật lâu, nhưng thành công nhỏ giọt, đằng này có mấy năm mà lắm cup quá, phàm cái gì có dễ dàng quá người ta đâm ra ko biết quý trọng.

11. doantieutu

Khi nãy em đang ngủ thì bác ấy réo em nên em ko cho bác ấy ngủ lại ạ. :lol:

12. Legolas00

Bác doantieutu cũng nên nghỉ ngơi cho đỡ mệt ạ :lol: Đấu nhau 2 mùa, kết quả nghiêng về ai ạ? Bác cứ hậm hực cho anh Ba-lắc làm gì nữa cho nó hại người, ko đòi được C1 lại đâu :lol:

13. doantieutu

Nhận xét trên ghép vào cả thầy lẫn trò đều...chuẩn! :lol:

14. Legolas00

một guồng máy vận hành trơn tru với tất cả các cầu thủ đều hiểu nhau như anh em trong nhà
    :lol: đây là điều mà các đội bóng khác rỏ dãi tong tỏng thèm thuồng đấy thôi ạ :lol: Tay HLV nào làm được cái trò ma thuật này thế nhỉ, hay chỉ mình Barca có lò, còn các nơi khác chỉ có dầu mỏ, tiền mặt :lol:
    Nhiều đội bóng bỏ tiền tấn ra để theo đuổi mục tiêu này mà chưa xong, bóng đá xếchxi là cái gì mà đáng thèm khát quá thể, hay cái gì xechxi cũng đáng thèm nhỉ :lol:

15. doantieutu

Bác Legola đừng lo cho em, em cám ơn bác. :)
    Em ngủ từ chiều mới dậy bác ơi. Em làm việc đêm mà, nên em thường thức tới sáng.
    Thực tế qua 2 mùa đấu tay đôi thì Pep hơn cái cúp C1, chắc chắn vậy. Nhưng đã đấu tay đôi thì ai lại bỏ chạy giữa chừng khi mới qua 2 hiệp hả bác. Cậu Pep này vừa hèn vừa cáo, hắn biết nếu ở lại thì chỉ có thân bại danh liệt nên đánh bài chuồn.
    Còn so sánh thành tích lúc mới ra nghề tới hiện tại thì bác rõ rồi chứ. Chỉ là bác ko chấp nhận thực tế thui. :mrgreen:
    Ah, còn cái câu đo đỏ thì bác cũng công nhận cái C1 đó là hàng phi pháp rồi hén!

16. Legolas00

Nói thật là trận bán kết đấy có phần nghiệt ngã với Ba-lắc và các đồng đội, mặc dù ở trận lượt đi Barca có phần thiệt thòi. Tuy nhiên kết quả thì đã an bài, sau khi Barca hạ Mờ U dễ dàng ở chung kết.
    Em biết các fan của Chel uất hận Barca rất nhiều sau trận đấy, nhưng biết làm sao :lol:
    Còn Pep ko nghĩ việc dẫn dắt Barca là đấu tay đôi với Mou đâu, vì Real chỉ là một viên gạch phải bước qua để đạt được các thể loại cup trong và ngoài nước thôi. Lý do Pep nghỉ, em nêu ý kiến cá nhân ở trên rồi, cũng là ý cá nhân thôi, vì Pep ko có nói trực tiếp với em hay bất cứ ai. Còn nói Pep do sợ Mou mà nghỉ, thì đề cao Mou quá, cái nợ 5-0, đòi được chắn Mou cũng xanh cỏ rồi :lol:

17. doantieutu

Đỏ: Pep tâm sự với bác điều này hỉ?
    Xanh: các bác fan Barca có điểm chung rất đặc sắc là luôn dùng lời lẽ trịch thượng và xem thiên hạ bằng nửa con mắt. :lol:
    5-0 thì đã sao? Thắng Barca trên sân khách và lấy luôn cúp vdqg ko phải là trả đủ nợ hay sao bác!

18. Mike

Mike Advanced Member

Vâng, quả phạt để đời vì kô thể làm lại được vì may mắn lắm bác ạ, hôm đó chỉ cần dây giầy của má ngoài chân trái anh lệch thêm 0.5 cm thì bóng đã trúng cột dọc và bay ra ngoài một cách...đáng tiếc.

Kỹ thuật "rùa", rất nhiều người cười vì quả phạt đó bác ạ. :oops:

19. TrieuSon

TrieuSon Advanced Member

- Nếu Mou về Everton hay Chievo mà vô địch thì mới nể, còn Mou về đội bóng lắm tiền nhiều của vô địch chỉ là chuyện ruồi bu thôi ai làm chả đc thậm chỉ Anceloti và Mancini đều làm đc ở Man Xanh hay Chelsea. Còn chuyện PEP dẫn dắt Barca hay Messi chơi cho Barca cái đó cũng là cơ duyên thôi. Mấy ông tưởng mình giỏi hơn người mới cần xem mình lại đó. Còn mùa 2011 Real vô địch La liga, barca vô địch mấy năm liền rồi, thôi nhường lại cho Mou 1 năm cho có cơ sở nổ thôi. Năm nay cần để Vilanova "chọc vào mắt" lại cho bớt nổ.

- Nếu không về Real thì lấy đâu ra số bàn thắng đó để mà nổ hả trời, thời CR7 ở MU cũng là 1 trong nhưng Club bậc nhất thế giới thì mới có cơ hội nổ thôi. Còn Cr7 cứ thử về West Ham hay Gafate mà 30 bàn 1 mua mới đáng quý, lúc đó đoạt quả BV "cho đỡ buồn".

20. Black Jack

Black Jack Advanced Member

Thưa bác,

Bóng đá hay thể thao nhiều khi nó vẫn chứa đựng nhiều may rủi mà bác. Lệch nửa mm ở điểm tiếp xúc có thể sẽ làm lệch đến hàng m ở điểm đích. Thế nên, người ta mới nói đó là để đời.

Cầu thủ nào chẳng vậy? :D

Em chẳng thấy ai cười với bàn thắng ấy. Bởi nó có gì đâu mà cười, người ta cần thán phục nó mới phải.

21. Black Jack

Cảm ơn bác, em ngủ lúc nào cũng ngon lắm.

Việc Pep sợ phải đối diện với Mourinho thì em nghĩ chẳng ai khẳng định được, phải không bác, cái này hỏi Mou không biết, chỉ có hỏi Pep thì biết thôi. Nếu bác có gặp Pep, bác thử hỏi trực tiếp nhé.

Còn việc bác tránh không trả lời trực tiếp câu hỏi của em thì em nghĩ bác biết. Bác có thể trả lời trực tiếp không?

Không có màn chặt chém vô tội vạ như thế, không biết Alves hay Busquets lăn ra sân ăn vạ để làm cái gì?

Như Drogba chẳng hạn, người ta không chặt chém, mà đụng khẽ cái đã lăn quay ra. Một con voi cao gần 1m9 mà cứ hắt hơi vào cũng thấy đau là sao nhỉ :p :p

22. Black Jack

Không hiểu vận hành trơn tru là thế nào, nhưng năm 2008 khi Pep đến, Barca như một mớ bòng bong. Ronaldinho phải ra đi, loạt các cầu thủ không phù hợp phải ra đi, lối chơi Tiki-taka được định hình và phát triển hoàn hảo, loạt cầu thủ trước đến giờ không phát huy được hết khả năng bỗng dưng chạy hết ga hết số

Calisto đòi nhận xét về Pep ư? Kỳ ghê.

23. Black Jack

Em sống đơn giản, em chỉ dựa vào những gì nhìn thấy thôi ạ. Chứng minh bằng lý luận và chứng cứ. Ngoài các clip trên youtube ra, em chẳng biết dựa vào cái gì nữa

Ngoài cái cách em đã làm ra, bác xem có cách nào hay hơn thì chỉ em với nhé.

@bác baohun: Em không chụp từng tấm và em cũng không mua máy chụp hình bác baohun ạ. Em chụp màn hình bằng prtsc thôi bác. Làm gì mà bác đánh giá em cao thế? :p

24. Black Jack

Em cho rằng nếu nhận xét mà không có căn cứ, không có cơ sở thì gọi là hồ đồ đấy bác ạ.

25. haiauden

haiauden Advanced Member

Bác BJ có biết gì về Calisto không? Bác thấy Calisto dám "đòi" nhận xét về Pep là kỳ lắm à?
    Nếu bác biết về Calisto rồi thì bác thấy những nhận xét của bác về Mourinho có kỳ không? :lol:

Share This Page

Loading...