Camp Nou - Sân nhà của FC Barcelona

Discussion in 'Quán Cafe VNAV' started by TiNgocuatoi, 16/12/10.

1. whitevndragon

whitevndragon Advanced Member

Cái này mấy bợm thường nói là Sai một ly, đi 1 xị đóa ... :lol: :lol: :lol:

2. Black Jack

Black Jack Advanced Member

Em đã làm HLV bóng đá bao giờ đâu mà nhận xét về chuyên môn của Mou.

Calisto chưa đủ tầm để nhận xét về Pep. Nói thẳng ra là thế.

3. baohun00

baohun00 Advanced Member

Còn bác BJ thì thừa tầm để nhận xét về Calisto :D

Mà bài trên có phải ông Calisto nhận xét về Pep đâu bác BJ , bác đổ vấy cho ông ấy không sợ ông ấy...mắng à :)

Em nhận xét về ông Pep & ông Mou đấy :lol:

4. Black Jack

Em thua bác rồi, bác hài lòng chưa ạ :p :p :p

Em đã nhầm, ai cũng có quyền nhận xét, em nói Calisto không đủ tầm nhận xét về Pep là sai. Em xin lỗi Calisto ạ.

Em thấy sa đà quá. Bác thì chuyện gì cũng nói được, cũng thành chủ đề được. :D

5. baohun00

baohun00 Advanced Member

Ấy...bác BJ nói thế nào ấy chứ :D

Thành chủ đề hay không thì phải có sự tham gia tích cực của bác & mọi người chứ mình em sao làm nổi...mùa xuân :D

Sao bác lại xin lỗi em về vụ Calisto ạ ? Nếu có thì bác phải xin lỗi ông ấy hoặc bác...Haiauden chứ :oops:

6. TrieuSon

TrieuSon Advanced Member

Tôi thấy Fan của Mou toàn dựa hơi Mou để nổ ... Nào là đặc biệt, nào là nhất chả đc ích gì... Tốt nhất mình ko làm đc bằng Pep thì nên im lặng chứ đừng dựa hơi Mou mà nổ nhé. Toàn học thói ngông cuồng, tự bảo vệ mình và tưởng mình là nhất... :lol:

7. doantieutu

doantieutu Advanced Member

Dễ lắm, bác cứ trưng ra khoản 50 bàn sút phạt gần thành công là em tâm phục khẩu phục bác ngay. :mrgreen:

8. doantieutu

Các bác quây cụ BJ dữ quá! Phải để cụ ấy thở chút chứ.
    Các bác quây quá cụ ấy rối lên rồi nói nhầm suốt thì mệt. :lol:

9. Legolas00

Legolas00 Advanced Member

Bác ra đề khó quá, cao thủ số 1 là Juninho, mà bác bắt tìm 50 bàn-sút phạt-gần, thì cũng chết.

10. baohun00

baohun00 Advanced Member

Các bác xem đỡ 54 pha sút phạt của Rô vẩu đi ạ :D

http://beta.bongda.com.vn/video/157/2F6 ... Ronaldinho

Em thì em vẫn khoái tài sút phạt của Rô vẩu & Rivaldo nhất :oops:

Em nghĩ chắc bác BJ cũng tìm ra đáp án dành cho bác Doantieutu trong vài giờ tới ạ :D

11. baohun00

baohun00 Advanced Member

Cố lên bác BJ vì em biết thống kê tạm thời cho thấy Carlos đã có 78 bàn thắng cấp CLB & 11 bàn thắng ở đội tuyển quốc gia . Tổng số bàn thắng ngót nghét 100 chẳng lẽ không đủ 50 cú sút phạt thành bàn sao :D

12. Mike

Mike Advanced Member

Nói về sút phạt em thích David Beckham vì đơn giản là biết anh sút đấy mà hổng làm gì được... :oops:

13. doantieutu

Cơ sở căn cứ có đầy đủ đây:

- Barca ko đuổi mà tự nhiên nghĩ ----> bỏ chạy. Có ai tự nhiên lại nghĩ ngang khi ko mâu thuẫn với cầu thủ, với ban giám đốc, với chủ tịch và mới thất bại có 1 mùa ko?
    - No nê danh hiệu nên nghĩ? Ko đời nào! 2 C1, 3 VDQG so với Mou, Anceloti, sir Alex, Capello, Sacchi, Hitzfeld, Del Bosque...thì còn ít lắm. Mà mấy ông kia phần lớn nay vẫn còn làm nghề đấy.
    - Nghĩ vì mệt mỏi, vì sức ép quá lớn. Đúng! Có báo đã đề cập. Sức ép của Mou và Real lớn quá mà. Ở lại mà thất bại thêm mùa nữa thì nguy cơ bị đá ra đường là rất cao. Đi trước 1 bước bảo toàn danh dự.
    - Nghĩ rồi chưa dám nhận đội khác. Vì lấy đâu ra đội hình Barca thứ 2.

Nói Pep vừa hèn vừa cáo là qua các phân tích như trên.

Thế bác nghĩ sao về lý do Pep nghĩ?

Bonus:
    Pep giờ chỉ còn 2 con đường. 1 là quay vê B, 2 là giải nghệ luôn. 2 con đường này hắn đều ko muốn chọn trong thời điểm hiện tại. Thôi thì chờ vài năm, may thời Real đuổi Mou đi thì quay về B cho lành, lỡ sau này có thua Mou ở C1 thì cũng có lý do để thanh minh, chứ thua ở giải nội địa thì tèo.

14. doantieutu

Nói về sút phạt, em khoái Platini, Zico, Juninho, Ro vẫu, Rivaldo, Beckham, Totti...hơn là Carlos.
    Hiệu suất của Carlos rõ ràng là ít hơn, và cách sút mạnh, nã đại bác ko mang tính nghệ thuật. Còn cú sút ko tưởng vào lưới tuyển Pháp thì rõ ràng là do tài năng + may mắn.
    Ở đời đôi khi phải có may mắn mới lập được kỳ tích chứ. Giống như Barca mùa 08-09 ko có trọng tài xử ép Chelsea thì làm gì có C1, siêu cúp Châu Âu và cúp VDTG các CLB.

15. Legolas00

:lol: Bác đề cao Mou của bác quá, thực ra, em lại nhắc lại, mou cũng chỉ là một viên gạch, như nhiều viên khác, mà Pep, và giờ là Tito, bước qua, để đem về cho Barca các danh hiệu.
    Bác nên cám ơn ManCity, vì trận đấu gặp Real, nếu thua, mou của bác đã bị bác perez tống cổ ra đường rồi. Dù gì thì mùa này, nếu bị loại nốt ở cup C1 thì kết cục cũng thế mà thôi :lol:

16. Black Jack

Dạ, em không sẵn lắm, ở Cty em chừa thời gian ra để ngủ trưa, chứ căng mắt tìm đủ 50 bàn của Carlos làm gì ạ?

Thế mới biết bác baohun cũng tra mạng tìm số lượng bàn thắng cầu thủ thật cẩn thận và chi li, ha

@bác doantieutu: Nhiều lý do lắm bác ạ, nhưng toàn lý do ngầm, bác và em đều không thể hiểu được nội tình. Nói chứ, người ta làm báo ở Catalan, lục tìm đời sống cá nhân, v.v và v.v ở Barca mà người ta còn không tìm nổi lý do. Bác với em làm sao mà tìm nổi. Chỉ có đoán mò thôi

Còn với cách lập luận của bác. Mourinho của bác đã ở đâu được 4 năm? Hay cũng ra đi trên đỉnh cao để tránh bị tai tiếng? rồi "bảo toàn danh dự"?

Hèn với cáo hay không thì nhìn lúc nhận chức tại đội hình 1 Barcelona (rối ren thế nào) của Pep sẽ thấy. Pep là người khiêm nhường nhưng ý chí cũng rất sắt đá.

Người tài năng và có bản chất tốt là người biết nghĩ cho đội bóng. Nếu có tôi, đội bóng có là tốt nhất hay không? hay người khác lên thay mới là tốt nhất. Cái đó là điều Pep hơn hẳn Mourinho, một kẻ chỉ giỏi "có giỏi đuổi tôi đi, tôi sẽ nhanh chóng có công việc khác và có được khối tiền hủy hợp đồng"

Pep là mẫu người như thế đấy.

17. Black Jack

Khi Barca có dấu hiệu sa sút thời gian năm ngoái, có CĐV nào của Barca muốn Pep ra đi đâu nhỉ?

Sao ngay cả khi Real thắng kha khá, CĐV Real lại nhiều người muốn Mourinho ra đường thế, các bác nhỉ?

Bác Legolas00: theo em thì nếu năm nay không đoạt C1, Perez sẽ lại mất tiền đuổi Mourinho đi. Còn nếu đoạt C1, thì Mou lại ... ra đi trên đỉnh cao thôi :D . Con người ấy ai chẳng đoán ra được tính cách.

18. Legolas00

Trong bóng đá, khi các đội có trình độ rất gần nhau, thì may mắn đóng góp phần rất quan trọng. Biết đâu, ngay sau vòng loại trực tiếp C1 (gặp 1 đội rất mạnh :lol:) mou lại gia nhập đội quân thất nghiệp của VN ta.

19. Black Jack

Có sao đâu bác? Chuyện bóng đá, em lôi về đây nhé

Em vẫn thích ăn cơm, ăn phở Việt Nam. Thích lái xe của Nhật hoặc của Đức. thích uống Black Label, Cocktail Mojito, Margarita, Laptop Toshiba, điện thoại Nokia. Bóng đá thích Barca, bác ạ

Cái gì hay là em thích.

20. doantieutu

Bác Legola sao cứ thích dùng động từ mạnh quá! :mrgreen:

Bác trả lời giùm em câu này: Nếu Perez sa thải Mou thì ai là người đủ tầm thay thế bảo đảm chiến thắng mà Real có thể mời về ngay trong thời điểm hiện tại?

Mou ko xxx. Ông ta thừa biết mình đang ở vị trí nào. Real rõ ràng là ko thừa tiền (đền hđ với Mou và thuê 1 hlv khác) để làm 1 cuộc phiêu lưu mà xác suất thành công rất rất nhỏ. Trong khi với Mou thì trước sau thành công sẽ đến trong thời gian gần.

Bác cứ hay ngây thơ tin vào ba cái tin vịt của báo lá cải rồi phán chắc nịch như thế thì... Hãy tự phân tích và ra tự ra kết luận 1 cách khách quan đi bác ơi. :D

21. doantieutu

22. baohun00

baohun00 Advanced Member

Bác Doantieutu nói chuẩn :D

Khi Mou đến với Real thì Real đang co rúm & bẹp dí dưới gót giày Barca dù khi ấy Real có cả CR7 lẫn Kaka . Pep khi ấy đang thăng hoa cùng Barca với hàng loạt danh hiệu lớn nhỏ trong & ngoài nước . Vô địch La Liga 2 năm liên tiếp ( 2008-2009 ; 2009-2010 ) , Cúp nhà vua ( 2008-2009 ) , Siêu Cúp Tây Ban Nha ( 2009 , 2010 )

Mou tới & chẳng đem theo bản hợp đồng khủng khiếp nào cả thậm chí ông còn đẩy cựu quả bóng vàng Kaka lên băng ghế dự bị . Tài thao lược của Mou đã thể hiện rõ , tiến bộ rõ qua từng mùa giải . Thành tích 2 năm ở Real thế nào thì có lẽ không phải bàn thêm nữa .

Rõ ràng , Mou không hề sợ áp lực khi phải đối diện với Barca . Perez thừa hiểu tài năng của Mou & ông cũng đủ sức để nhìn ra chỉ có Mou mới đủ sức quật ngã Barca sau cú ăn 6 kinh hoàng mùa giải 2009-2010 .

Mou không làm Perez thất vọng quá lâu sau 2 năm ở Real thì Mou buộc Barca phải chia đôi gia tài sau mỗi mùa giải chứ không để cho Barca...độc quyền nữa :

Mùa giải 1 : Barca Cúp La Liga thì Real ôm cúp Nhà Vua

Mùa giải thứ 2 : Barca ôm cúp nhà vua thì Real ẵm La Liga

Mùa giải thứ 3 : Đón chờ hồi kết :D

23. Legolas00

Mấy ông chủ nhiều tiền, họ kém chịu đựng lắm bác ạ. Chỉ cần kết quả nhãn tiền ko tốt, hoặc chỉ đạo ko đc, là có trát sa thải ngay.

24. Legolas00

http://www.bongda.com.vn/Bong-da-Italia/236809.aspx
    Thông tin về việc Pep về dẫn dắt AC Milan.
    Theo em đây là tin vui cho các cđv của AC, cũng là tín hiệu vui cho Pep, vì AC là đội bóng cực kỳ đẳng cấp, dù đang tạm thời gặp khủng hoảng.
    Bản thân em cũng thấy vui, vì em cũng rất yêu thích AC, và vui nếu Pep chọn AC, một đội bóng mình quý.

25. Mike

Mike Advanced Member

Tiếc là Pep qía vội vàng, chắc là làm tạm chờ Sir Alex nghỉ 1 hay 2 năm nữa thì nhảy sang MU.

Chính Sir chấm Pep và Mou là người kế nhiệm vị trí nóng của CLB MU. Thôi để Pep làm tạm ở AC vậy.

Share This Page

Loading...