Camp Nou - Sân nhà của FC Barcelona

Discussion in 'Quán Cafe VNAV' started by TiNgocuatoi, 16/12/10.

1. Black Jack

Black Jack Advanced Member

Chết chết, bác baohun chê bai anh em fan FC Barcelona thế này là không được rồi. Ai mà chẳng có quê, mà có quê là nhà quê hả bác? Mà nhà quê thì làm sao hả bác?

Ai lại coi thường nhau thế bác? Tại Chelsea của bác vừa thua trận à?

2. nguoi nha que

nguoi nha que Approved Member

Đúng là người Thành phố phát biểu đúng giọng city, em ở nhà quê mùa nhưng cũng có K+ xem trực tiếp bóng đá tận nhà, làng em được cái ai cũng mê bóng đã nên sự hiểu biết bóng đá cũng tàm tạm, Bác không biết gì về bóng đá thì cứ đặt câu hỏi em trả lời cho, chứ trong thể thao trân chính không nên cay cú. Đội Cheasel của Bác sắp đi vào lich sử Champion league khi là đội đầu tiên vô địch và bị loại ngay từ vòng bảng ở mùa giả tiếp theo. Em chỉ biết có vậy thôi.

3. baohun00

baohun00 Advanced Member

Dạ , không có gì bác BJ ạ :D

Chelsea đá dở , đá kém thì thua là đương nhiên...Đá thế không thua mới lạ :(

@nguoi nha que : Xin lỗi bác nhiều nha...bác tự ái cao quá :D

4. nguoi nha que

nguoi nha que Approved Member

Dạ, không có gì Bác ! Mỗi người có một đội bóng yêu thích nên tranh luận, chỉ trích là bình thường thôi, nhưng không cay cú là ổn.
    Thân !

5. Only Time

Only Time Advanced Member

Bác hun người xì goòng gốc hả?

Chia bùn với bác xì goòng... Chelsea của bác đá như... cơm nguội... không phải lúc nào khung gỗ và Cech cũng là linh hồn của đội bóng :lol:

6. baohun00

baohun00 Advanced Member

Cả bác cũng quan tâm đến gốc gác của em ạ :D

Vâng , đêm qua nhòm cái đội hình 5 hậu vệ em cũng...chán rồi . Giá mà đá 6 tiền vệ giữa sân xem còn thích hơn :eek:

7. Only Time

Only Time Advanced Member

Hôm qua mà đá 10 hậu vệ như mùa trước cố kiếm 1 điểm thì cửa vào vòng sau còn nhiêu hơn, xem 20 phút đầu đã biết Chelsea sẽ thua.

8. Black Jack

Cứ đà này nếu Chelsea không giành chiến thắng trước Man City cuối tuần, khả năng Di Matteo sẽ đi mất tiêu đấy.

Mà thắng Man City là điều không dễ làm đâu ạ.

Không thể trông đợi và sống bằng may mắn được. Nhất là càng không thể tự hào vì cái sự may mắn ấy được.

9. phidiep

phidiep Advanced Member

Đúng là chỉ có cu não phẳng mới nhầm báo Bóng đá của LĐ BĐ Việt Nam với cái trang oép đểu của cái Công ty CP Yêu bóng đá :lol: . Mắt kém quá thì đeo kính vào rồi hẵng nói :mrgreen:
    @ chú em nào trình độ quá hạn thử lôi tìm được được bài gốc trên của chú nào tên là Lam Anh - infonet ra rồi hẵng nói chứ đừng như trẻ con bị tụi lớn hơn xui dại ăn "mứt gà xát"! :lol:

10. phidiep

phidiep Advanced Member

Và đây là cái được gọi là "báo mạng" hay có thể nói là hàng nhái của Báo Bóng đá:

Toàn bộ nội dung bài viết, ý kiến thành viên được kiểm duyệt, cung cấp và bảo trợ thông tin bởi Báo Thể Thao Việt Nam – Cơ quan thuộc Tổng Cục Thể Dục Thể Thao.
    Đại diện pháp luật: Ông Võ Danh Hải - Trưởng chi nhánh Phía Nam.
    Giấp phép ICP số 29/GP-TTĐT do Bộ Thông Tin và Truyền Thông cấp ngày 11/02/2010.

Bản quyền và phát triển bởi Công ty Cổ Phần Yêu Thể Thao
    Địa chỉ: 146A Đào Duy Anh, Phường 9, Quận Phú Nhuận, TP. Hồ Chí Minh
    Điện thoại: (84-8) 38 454 858, fax: (84-8) 38 454 596, email: support@yeuthethao.com
    Mọi hành vi vi phạm bản quyền, sao chép sẽ chịu hoàn toàn trách nhiệm trước pháp luật Việt Nam.

Trên cùng trang oép còn chua câu xanh rờn: Bongda.com.Việt Nam! Một sản phẩm của Yeuthethao.com

11. phidiep

phidiep Advanced Member

Còn đây là Báo Bóng đá hịn của LĐ BĐ Việt Nam!:
    http://bongdaplus.vn/?isfullversion=1
    @ vì vậy biết thì thưa thốt, không biết dựa cột mà nghe. Chém zó cũng phải có trình chứ chém bừa chém ẩu thì... hị hị... Còn non và xanh lắm :lol:

12. Black Jack

Cụ Haiauden bên topic Chelsea phán rằng "HLV Di Matteo gia nhập đội quân thất nghiệp cùng ... Pep Guardiola"

Một bên là bị đuổi việc. Còn một bên là muốn nghỉ ngơi dù cả BLĐ CLB và các cầu thủ, CĐV muốn ở lại.

So ra, như thế thật ... tập tễnh quá cơ :p

Không được đi làm và không muốn đi làm nó khác nhau nhiều chứ, các bác nhỉ

13. baohun00

baohun00 Advanced Member

Vâng , hơi tập tễnh thật bác ạ :D

Pep nghỉ việc với tâm thế khác , trong sự tiếc nuối của hầu hết BLD & người hâm mộ còn Di Matteo nghỉ việc...với tâm thế của kẻ mất việc .

Tuy nhiên nghề HLV là vậy , nhất là lò say HLV như Chelsea thì...bất cứ ai cũng phải chuẩn bị tâm lý . Tất nhiên Di Matteo sẽ tìm việc khó hơn nhiều so với Pep .

Có khi nào Pep sẽ về Chelsea không bác BJ ? Em thì không thích Pep về Chelsea lắm , em thích Pep về Man City hoặc Man United còn Mou sẽ về lại Chelsea cùng với CR7 . Nếu vậy thì La Liga sẽ kém hấp dẫn nhiều bác nhỉ... :D

14. Mike

Mike Advanced Member

Pep về MU, Sir nghỉ để chăm tượng đồng huyền thoại.
    di Matteo về Arsenal thay bác kô danh hiệu Wenger trong 8 năm.
    Wenger về Real đá cho nó đẹp, danh hiệu kô có
    mou về ManC đá kiểu ăn xổi, có thể đoạt FA
    mancini về Tot đá cho đẹp, danh hiệu kô có
    Hlv của Tot đi đâu? Bít chít liền...

15. Black Jack

Em đồng ý với bác. Chelsea đúng là cái máy xay HLV. Nói chung, đến đây làm việc thực sự là một thách thức.

Còn việc Pep về đâu với em không quan trọng nữa bác ạ. Bởi với em, triết lý huấn luyện của HLV sẽ làm thay đổi đội bóng, chứ không phải đội bóng làm thay đổi HLV. Pep thích bóng đá tấn công thì sẽ mang bóng đá tấn công tới bất cứ đội bóng nào Pep dẫn dắt.

Mou hả bác? Em thích những thằng huênh hoang ngông nghênh như thế gặp thất bại. Đầu tiên là khả năng thua Man City tối nay.

16. doantieutu

doantieutu Advanced Member

Cụ này đi đâu cũng lảm nhảm toàn nhưng câu vớ vấn dở hơi. :wink:

17. baohun00

baohun00 Advanced Member

Em cũng mong Mou bớt thành công đi chút xíu chứ thấy hắn năm nào cũng có ít nhất 1 cái Cup thế này...chẳng mấy chốc kho nhà hắn hết chỗ chứa Cup... :(

Về đội hình thì xem ra Man City chẳng thua kém Real là mấy khi Man City cũng có hàng loạt những ngôi sao sáng mà bất cứ đội bóng nào cũng khao khát sở hữu thế nhưng Mancini lại tỏ ra kém hơn hằn Mou về việc lắp ghép các ngôi sao ấy thành cỗ máy chiến thắng .

Vậy mới biết , lắm tiền nhiều của , lắm ngôi sao chưa chắc thành công :D

18. Black Jack

Cụ doantieutu nói thế thẳng quá, nhưng em nghĩ cụ nói đúng. :p

19. Black Jack

Vâng bác, thi đấu có lúc này lúc khác, Giải Ngoại hạng Anh mức độ cạnh tranh khốc liệt là thế, nhưng Man City đang đứng đầu. Còn giải TBN, chẳng ít thì nhiều, ai cũng biết chỉ có Real và Barca và phần còn lại. Valencia thường xuyên được gọi là nhà vô địch của phần còn lại La Liga mà.

Thế nhưng, giờ đây Real đang kém đội đầu bảng đến 8 điểm.

Real thua trên sân Dortmund và may mắn hòa được Dortmund trên sân nhà.

Ngay cả trận đối đầu trực tiếp với Man City, Real cũng chỉ may mắn dành chiến thắng thôi, không có gì thể hiện sự vượt trội cả thế trận lẫn cơ hội.

Xem ra, Mou cũng chẳng có gì vẻ vang hơn Mancini ở ManCity đâu bác ạ

20. phidiep

phidiep Advanced Member

Real luôn thành công từ trước khi có Mou, khi có Mou rồi cũng chẳng khá hơn là mấy nếu không muốn nói là kém hơn và xấu xí hơn. Có lẽ từ khi Mou về người ta đã quên mất Real từng là CLB giàu thành tích nhất Châu Âu và thế giới chăng???

21. baohun00

baohun00 Advanced Member

Vâng , mùa này Real đang kém Barca 8 điểm nhưng lại hơn Barca 1 cái siêu cúp ( mà lại đối đầu trực tiếp nhé )

Vâng , Real chả có gì vượt trội so với Man City nhưng Man City lại xếp chót bảng mới đau chứ bác :D

Vâng , Mou chả có gì vẻ vang hơn Mancini nhưng Mancini lại chưa từng giúp Man City vượt qua vòng bảng Champions League bao giờ trong khi Mou 2 mùa liên tiếp kéo Real vào đến bán kết mới đau chứ...

Nói chung là Mou luôn may mắn hơn ông Mancini thì phải , kể từ khi Mancini trở thành kẻ lót đường cho Mou ở Inter :(

Mou là HLV may mắn thường xuyên , may mắn 1 cách đặc biệt :oops:

22. haiauden

haiauden Advanced Member

Matteo vừa thất nghiệp và Pep cũng đang thất nghiệp. Bác thấy có gì sai à? :roll:
    Em chả so sánh gì ở đây cả. Em không có thói quen đấy giống bác, này thì Barca vs RM, Mou vs Pep, Ronaldo vs Messi, ... :wink:
    Tất nhiên là Pep là HLV giỏi, nhiều đội đang săn đón, có ai phủ nhận điều đấy đâu :)

23. Black Jack

Vâng, bác nói đúng

Với em thì một đội bóng chơi tốt chưa hẳn sẽ là đội bóng giành chiến thắng, có thể có thế trận rất tốt, áp đặt, áp đảo về số lượng cơ hội, sút cầu môn, v.v. với em, như vậy là một đội bóng chơi tốt. Và đội bóng chơi tốt là nhờ năng lực huấn luyện của HLV.

Bởi chiến thắng của một đội bóng đôi lúc là một khoảnh khắc lóe sáng của một cầu thủ. Bàn thắng từ pha đá phạt của Mesut Ozil vào phút cuối cùng trận gặp Dortmund chắc em nghĩ không liên quan gì đến năng lực của HLV Jose Mourinho đáng kính của bác, bác có đồng ý không ạ?

Và bàn thắng ấy mang lại 1 điểm cho Real, cứu một trận thua cho Real trên sân nhà.

Ôi, phân tích dài dòng, mà em thì ngại gõ lách cách quá.

ngồi "chiêm bao" tí chờ trận Real - Man City vậy

24. baohun00

baohun00 Advanced Member

Tại bác Haiauden nói không rõ nên bác BJ mới thắc mắc ạ . Đáng lẽ bác Haiauden phải nói rõ :

" Vậy là Di Matteo mất việc nên thất nghiệp sẽ tham gia đội quân thất nghiệp cùng Pep nghỉ việc nên thất nghiệp "

Nói thế chắc bác BJ mới chịu ạ :p

25. Black Jack

Vâng, chắc tại em sai, em cứ nghĩ thất nghiệp là do mình muốn mà không có việc làm, còn việc người ta có việc làm mà không đi làm thì không bị gọi là thất nghiệp.

Thế này thì nghỉ ngơi cũng bị gọi là thất nghiệp hả bác?

Share This Page

Loading...