Camp Nou - Sân nhà của FC Barcelona

Discussion in 'Quán Cafe VNAV' started by TiNgocuatoi, 16/12/10.

1. Black Jack

Black Jack Advanced Member

Iem chửa có chịu đâu bác ạ :p

Mà câu của bác lủng củng quá.

2. haiauden

haiauden Advanced Member

Theo em hiểu thì không có việc gọi là thất nghiệp, không biết có gì sai không? Còn lý do thì nhiều lắm, vợ đau con ốm, nhà có việc, ... kể ra có mà hết ngày :mrgreen:
    Trường hợp của Pep thì em biết. Năm ngoái thua cuộc ở Liga và C1 xong thì anh ấy kiệt sức. Không biết năm nay khỏe chưa. Lo lắm cơ :wink:

3. phidiep

phidiep Advanced Member

Bác học còn kiệt sức vì công việc cho nên nói Pep kiệt sức và nghỉ ngơi em thấy hoàn toàn đúng. Trong vòng vài năm làm một rổ cup khiến cho cả châu Âu phải ganh ghét thì kiệt sức là đúng rồi, ai mà chả kiệt sức khi làm được quá nhiều việc thậm chí có thể nói là từ cổ chí kim chưa ai làm được như thế. Bác haiauden nói chuẩn chả chỉnh được ợ :D

Attached Files:

File size:
      139,2 KB
      Views:
      3
  4. Only Time

Only Time Advanced Member

Thím Mâu cũng chưa biết chừng cuối mùa giải này cũng ra đứng đường chứ không thất nghiệp đâu, nói thất nghiệp thì không đúng :lol:

5. phidiep

phidiep Advanced Member

Cụ nói sai roài, thất nghiệp có nghĩa là muốn kiếm việc nhưng không kiếm được, còn Mou là có việc nhưng không thèm là vì không thích còn việc thèm làm thì chưa chắc được nhận dù rất thích :lol:

6. baohun00

baohun00 Advanced Member

Nói chung ông nào thì ông , đã mang cái nghiệp HLV thì lúc nào cũng phải chuẩn bị tâm lý...mất việc , thất nghiệp hay...đứng đường . Chẳng ông nào khá hơn ông nào cả . Đến giờ cũng chỉ có ông Nhai Kẹo là có thể an tâm...yên nghỉ thôi :lol:

Quan trọng là thời gian thất nghiệp bao lâu , đứng đường bao lâu & môi trường làm việc mới có tốt hơn & nhiều thách thức hơn môi trường làm việc cũ không ???

Rijkaard sau khi thành công cùng Barca giờ lang bạt ở đâu...nào ai nhớ tên nữa ???

Benitez từng đình đám ở Valencia rồi hiên ngang ở Liverpool đến giờ cũng...ngồi chơi xơi nước sau khi bết bát cùng Inter .

Vậy nên sự thành công ở môi trường kế tiếp sẽ chính là thước đo đánh giá khả năng làm việc cũng như thành công cá nhân . Khác gì cầu thủ đâu . Dù qua CLB nào cũng chơi hay hết , đá kiểu gì cũng hay hết...ấy mới là cầu thủ giỏi . Còn không thì phải luôn giữ được phong độ ổn định ở CLB đó để tránh thất nghiệp ( mài đũng dự bị )

Luật đào thải HLV đến nay chỉ kiềng mặt mỗi lão...Nhai Kẹo :D

7. baohun00

baohun00 Advanced Member

Vậy phải nói thế nào mới đúng bác BJ nhỉ ?

8. haiauden

haiauden Advanced Member

Vâng, bác Phidiep nói thì cũng muốn chỉnh nhưng đã chuẩn :D
    Em nghĩ Pep là người đáng quý nên chắc cũng không nhiều người ganh ghét. Chủ yếu là fan của Pep đi trêu người khác thì bị trêu lại cho vui thôi :lol:

9. phidiep

phidiep Advanced Member

Không, thực sự là Barca đã khiến cả châu Âu phải ganh ghét, điều này thể hiện qua rất nhiều fan club của các CLB khác và các tờ báo thân các CLB lớn. Không khó để nhận ra điều này cụ ạ.
    @ em thì lại nghĩ ngược lại, em thấy anti-fan của Barca nhảy vào chọc phá nên bị ném đá lại thôi :D . Chứ cứ nhẹ nhàng thì em nghĩ cũng chả ai hơi đâu gắng sức mà ném tiếng chì tiếng bấc làm chi cho mất lòng nhau. :|

10. Black Jack

Nói thật với các bác, Barca được lòng nhiều người, điều này không phải bàn cãi làm gì.

Cái mà em phục các bác của các topic khác là đội bóng của các bác ấy có lối chơi xấu, chơi tiêu cực, hay ví dụ có những trận thắng ăn may, mà các bác ấy cứ nổ như đúng rồi. Đó mới là đáng sợ.

11. Mike

Mike Advanced Member

Em nói thật với các bác, MU là đội được yêu mến và có lượng CĐV đông nhất thế giới, họ thi đấu ra sao, em chả quan tâm. :oops:

12. Black Jack

Ấy bác, "Quân tử nhất ngôn". Các cụ nhà mình dạy rồi ạ

13. Black Jack

Bác so sánh hai HLV bằng số lượng danh hiệu là thế, mà em nói đụng đến danh hiệu, Pep thường nhìn Mou qua ... gương chiếu hậu, bác lại ... ứ đồng ý :p

Chẳng phải Real của Mourinho cũng chẳng kém gì Barca của Pep nếu so về "binh hùng tướng mạnh"

14. baohun00

baohun00 Advanced Member

Thôi bác ạ , bác toàn lạc chủ đề thôi... :D

Bác lấy cái cơ sở gì để nói Mou không vẻ vang hơn Mancini , Real không vẻ vang hơn Man City ?

15. Black Jack

So cái gì chẳng khập khiễng hả bác.

Em nói ngay bây giờ Man city đang dẫn đầu Premier League và Real đang đứng sau đội dẫn đầu La Liga đến 8 điểm thì bác có ý kiến gì không bác? Hay giữa La Liga và Premier League, giải nào có tính cạnh tranh cao hơn?

Với Inter Milan, Mancini cũng có vài chức VĐ Series A liên tiếp và một cơ số Cúp QG Italy và siêu cúp Italy, vậy phải chăng vẫn còn kém Mou?

Hay tiêu chuẩn là cứ phải chiến thắng ở C1 thì mới danh giá, còn vô địch quốc gia chẳng nghĩa lý gì?

16. baohun00

baohun00 Advanced Member

Mancini đã giúp Inter vô địch Champions League bao giờ chưa bác ?

Mancini đã có được cú ăn 3 lịch sử cùng Inter bao giờ chưa bác ?

Mancini đã từng giành được giải thưởng HLV xuất sắc nhất năm 2010 chưa bác ?

Em hỏi thế còn chuyện hơn kém em nghĩ có câu trả lời trong bảng thành tích cá nhân hết rồi .

Em nói không phải khi dễ chứ nhìn vào bảng thành tích của Mancini rồi ngó qua bảng thành tích của Mourinho thấy....xấu hổ thay cho Mancini bác ạ :D

17. Only Time

Mâu đã bao giờ có VL như HLV Hữu Thắng chưa bác?

18. baohun00

baohun00 Advanced Member

Nhảm hết sức... :D

Đang so sánh thành tích của Mou & Mancini khi nắm giữ Inter , mà cũng chỉ cần khoảng thời gian ngắn ngủi Mou ở Inter thôi cũng thấy những gì Mancini có thì Mou cũng có nhưng thứ Mou có thì Mancini không thể có...mà thứ đó lại danh giá mới buồn chứ .

Thế nên đưa mấy cái câu hỏi bên trời ta dzô đây bác không thấy ngượng ạ :D

19. Only Time

Bác so sánh đến đời cháu ruột bác lập gia đình cũng k ngã ngũ đc, với fan cuồng của Hữu Thắng thì k có HLV nào bằng anh ý xất--> thế mới nói mọi sự so sánh đều khập khiễng.

Chứ với người gọi thím mâu xấu xí là cha như bác thì bác dành cho thím ý tình yêu vô bờ bến rồi.

P.S: bác có gọi mâu là cha của Chel nhá :lol:

20. baohun00

baohun00 Advanced Member

Việc gọi ai đó là " Cha " hay " Thằng " thì đó là sự thể hiện Văn Hóa Ứng Xử bác nhé :D

Còn nếu nói về công việc thì nên nhìn vào kết quả để đánh giá ai là người làm việc tốt & ai là người làm việc tốt nhất ?

Bác đừng nên đưa vấn đề tình cảm xen lẫn với công việc :D

21. Only Time

Nếu thằng hàng xóm nhà bác nó buôn ma túy mà thành đại gia bác vẫn coi nó là doanh nhân tài giỏi chứ? :)

22. baohun00

baohun00 Advanced Member

Bác tập trung vào vấn đề bóng đá thì nó chuẩn hơn là lan man qua...tệ nạn xã hội ạ :)

23. phidiep

phidiep Advanced Member

Ngoài lão nhai kẹo ra hình như có thêm lão Giáo sư, Arsenal chưa bao giờ muốn lão ra đi dù đã ngồi chai đít mười mấy năm roài. Nói vạy có khi lại bẩu có mỗi Pháo thủ khoái lão... Dưng mà hình như chính Real và không ít gã khổng lồ cũng như những gã trọc phú chỉ mong cái gật đầu của Lão...

24. Only Time

Lắm tiền mà đá xxx bị ít tiền cười khểnh :)

http://thethao.vnexpress.net/tin-tuc/gi ... 92973.html

25. Legolas00

Legolas00 Advanced Member

Cười rạng rỡ. Chúc mừng bác Văngdê

Share This Page

Loading...