Camp Nou - Sân nhà của FC Barcelona

Discussion in 'Quán Cafe VNAV' started by TiNgocuatoi, 16/12/10.

1. Black Jack

Black Jack Advanced Member

Không quá lan man đâu bác. Em nghĩ rằng cái gì cũng có cái lý của nó hết bác ạ

Kết quả không đồng nghĩa với tài năng bác nhé. Có tài chưa chắc đã thành công và ngược lại, người thành công chưa chắc đã có tài.

Em so liều cái. Bác thấy Chelsea sau 2 chức vô địch PL, năm thứ 3 và năm thứ 4 có còn đâu, Mancini đã bảo vệ được chức vô địch cho Inter liên tiếp trong nhiều năm sau đó

Giờ sang Real, vẫn biết là mùa giải chỉ mới được 1/3, nhưng Real đang thi đấu tồi hơn năm trước. Còn Man City của Mancini đang đứng đầu Premier League, bác ạ

Em biết so sánh vậy cũng khập khiễng, em cũng chẳng lấy gì làm tự hào cho Mancini với thành tích trên, nhưng Mou cũng chẳng có gì đáng tự hào.

Phải nói rằng mùa C1 năm nay, Mou và Real đã lọt vào vòng trong không thuyết phục, đặc biệt là với một đội bóng có tiềm lực khủng khiếp như Real. Trận thua Dortmund, trận hòa đầy may mắn trên sân nhà với Dortmund chứng tỏ Real chưa thể hiện một cách xứng đáng với tiềm lực đội bóng

2. baobin74

baobin74 Advanced Member

Em còn nhớ năm ngoái, trận bán kết lượt về CL giữa RM vs Bayer, 30p đầu Real đá cực hay, dẫn 2 bàn từ sớm trong thế trận cảm giác như bóp nghẹt Bayer. Vừa thần tốc vừa chính xác. Em cứ nghĩ sẽ có thêm vài trái nữa :) . Thế mà càng đá Real lại càng xìu, tạo điều kiện cho Bayer gượng dậy được, lạ thật. Xem nhiều trận khác của Real cũng thấy vậy..
    Kết luận rút ra là Real khó giữ được tính ổn định trong 90p của trận đấu. Trận gặp MC vừa qua nếu thêm khoảng chục phút nữa thì chưa biết Real có giữ được 1 điểm không nữa. Nhìn mặt Mou lúc xem giờ bù thì biết :D
    Haizzz, đang ở box Barca thì lại bàn về Real...!

3. Black Jack

Real gặp Barca cũng vậy thôi bác. Đầu trận thấy hùng hổ lắm, giữa hiệp 1 bắt đầu xìu dần, rồi cuối trận là thấy Mou ngồi ... lo lắng.

4. baohun00

baohun00 Advanced Member

Thế thì bác BJ cũng xem lại cái cách mà Barca dẫn đầu vòng bảng & đang bỏ xa Real 8 điểm như thế nào nhé...

Chết hụt cũng nhiều nhưng...chả thèm nói :D

Nếu bác lấy đỉnh cao của Mancini thì cũng nên lấy đỉnh cao của Mou mà so sánh nhé , tốt nhất là giữa Mou & Mancini có điểm chung là Inter thì bác BJ nên hiếu vấn đề để so sánh chứ đừng...lệch vế quá...trẻ con nó cười :D

5. baohun00

baohun00 Advanced Member

Nếu bác BJ muốn so sánh thì xin bác BJ tập trung vào 1 chủ đề chứ lan man...mệt lắm :D

Bác muốn so sánh ai với ai ? Thời điểm nào thì bác phải nói cụ thể chứ đang nói Mou & Mancini bác lại nhảy qua Chelsea...nghe chán lắm :lol:

6. baohun00

baohun00 Advanced Member

Mourinho chả vẻ vang gì hơn Mancini đâu bác BJ nhưng với bảng thành tích cá nhân thì Mancini không nên...ngồi chung mâm với Mourinho bác BJ ạ :D

7. baohun00

baohun00 Advanced Member

Bác BJ mà muốn so sánh Mancini & Inter với Mou của Chelsea thì em nghĩ...Mancini cũng chỉ nên ngửi khói cho Mou mà thôi... :D

Mancini mãi chỉ là kẻ...Khôn nhà dại chợ :mrgreen:

Cứ nhìn cái cách Inter hay Man City của Mancini thi đấu ở Champions League mới biết...Mancini còn lâu mới lớn :oops:

8. Black Jack

Em chắc bác baohun giận em lắm, 4 posts liên tiếp và post nào bác cũng chỉ đích danh em. :(

Thôi, em không nói nữa vậy, không bác giận quá, em không đỡ nổi.

Quay lại La Liga, trận đấu tuần này của Barca là hành quân đến sân của Levante, một trận đấu được xem là rất khó khăn cho Barca. Levante là một đối thủ cực kỳ khó chịu trên sân nhà của họ. Real kiêu hùng của Mourinho còn sợ họ nữa là ...

Trong khi đó, Real Madrid chỉ phải tiếp một Real Betis, đội vừa thua 2 trận liên tiếp. Coi như 3 điểm nằm chắc trong tay Real rồi.

Barca sẽ phải rất tập trung và cố gắng nhằm duy trì khoảng cách.

9. baohun00

baohun00 Advanced Member

Không phải đâu bác BJ :D

Em biết bác ghét Mourinho lắm nên có thể nhiều khi vì vấn đề cảm tính đó mà thành ra bác ghét luôn những thành công của Mourinho . Em cũng chỉ mong Yêu hay Ghét thì đó chỉ là một trạng thái cảm xúc của con người nhưng khi đánh giá công việc của họ thì ta nên nhìn nhận khách quan tránh để cảm xúc xen lẫn .

Còn về con người họ em cũng xin lỗi luôn là không ai trong số chúng ta hay bất cứ nhà báo nào có đủ tư cách để đánh giá về họ , bởi những gì ta được biết , được đọc , được nghe chỉ là ở khía cạnh công việc mà thôi , ngay cả những hiểu biết đó đôi khi cũng bị bóp méo bởi bác phương tiện truyền thông thì làm sao có thể khẳng định họ Tốt hay Xấu đúng không bác BJ :D

Em thì luôn thán phục công việc mà Mourinho đã làm được & thích cá tính mạnh mẽ của ông ấy .

Năm nay Mourinho đang có 1 mùa giải khởi đầu đầy khó khăn ở La Liga khi bị Barca bỏ xa 8 điểm tuy nhiên em vẫn có 1 niềm tin lớn rằng Mourinho sẽ rút ngắn khoảng cách đó trước khi nghỉ đông . Niềm tin ấy sẽ nằm ở sự sa sút hàng thủ của Barca...Real sẽ trở lại cuộc đua...sẽ lại gay cấn & hấp dẫn bác BJ ạ :D

10. Black Jack

Em đồng ý với bác, em ghét Mourinho lắm. Nhưng em không phủ nhận rằng năng lực Mourinho cũng thuộc hàng những HLV hàng đầu.

Ngoài ra, cách nhìn nhận của em về năng lực một đội bóng giỏi không giống như cách mà Mourinho giành được những chiếc Cup. Do vậy, em không cho rằng những thành công ấy là điều gì vĩ đại.

Em nể phục Arsene Wenger với cách ông ấy điều hành đội bóng và cũng giành được chuõi 49 trận bất bại với Arsenal, đó là năng lực thực sự

Em cũng nể Ancelotti khi ông ta làm được điều tương tự với AC Milan

Em thích cách Alex Ferguson biết xây dựng và duy trì thành công cho Man United trong 1/4 thế kỷ.

Em ngưỡng mộ cách Pep đã gây dựng Barca từ mớ hỗn độn 2008 và thành công rực rỡ trong suốt thời gian đương nhiệm

... còn nhiều lắm

Đó là những tượng đài thực sự của bóng đá thế giới.

Bác thích cá tính Mourinho, bác gọi đó là cá tính, còn em, em gọi cái đó là vớ vẩn.

11. Only Time

Only Time Advanced Member

Cũng same same thôi, cái loại chơi bẩn, bằng mọi cách đạt được kết quả thì cũng chỉ là thằng hèn thôi bác ạ, có ăn được đội khác đi nữa cũng là ăn bẩn :)

Khi Chel tiếp Barca mấy năm trước, thím mâu đã cho người làm mặt sân xấu đi để giảm bớt khả năng của Barca... trận lượt về giữa Inter và Barca trên sân barca thì chơi đổ bê tông, chặt chém.... cái thằng thông ngôn, phiên dịch đi làm HLV cũng chỉ làm được thế thôi nên cũng không thể expect nhiều được :)

Đàn ông con zai nhìn cái mẹt vênh vênh mà rất chi tiết, tỉ mỉ, nghe nói mâu còn check chính tả cho Stefen Hawking :) ----> gọi là thím mâu không có sai :)

12. doantieutu

doantieutu Advanced Member

Đã bảo mà, fan Barca vào trang Barca toàn để chửi bới đối thủ thôi.
    Hình như fan Barca trong đây thích chửi lắm thì phải. Mới bị Real lấy cái cúp VDQG thôi chứ có gì đâu mà cay cú thế các cụ. :lol:

13. Only Time

Real cứ cố lên đi, LaLiga đá một mình buồn quá, cái cúp vớ vẩn đó có gì đáng nói đâu :lol:

14. Black Jack

Bóng đá hay cái gì chẳng vậy, ai chẳng mong chiến thắng. Mourinho bất chấp mọi thủ đoạn, chơi xấu (làm xấu mặt sân ...), chơi thô bạo (chặt chém vô tội vạ ...).v.v và v.v, miễn sao dành chiến thắng. Cái này fan Mourinho gọi là ... khát khao chiến thắng :D

Ngoài ra, bỏ qua yếu tố năng lực, không có người đàn ông lịch thiệp nào huênh hoang, khoe khoang một cách lố như Mourinho. Tự coi là mình nổi tiếng chỉ sau Chúa, là người đặc biệt, thích coi mình là trung tâm của mọi chuyện, gây sự với các bên và luôn coi mình là đặc biệt, là thế này thế kia. Fan Mou gọi là ... cá tính :D

15. Black Jack

Real thua 1-0 trên sân Betis. Mà cả 4 trận La Liga đêm qua, các đội chủ nhà đều thắng, em lo cho Barca khi đến sân đối thủ có lối chơi khó chịu Levante quá cơ

16. nguoi nha que

nguoi nha que Approved Member

Chúc mừng các fan Barca 1 ngày chủ nhật vui vẻ. Hy vọng sau đêm nay khoảnh cách với Real sẽ là 11 điểm.
    Cheer !!

17. Legolas00

Legolas00 Advanced Member

Levante !!!
    hi vọng sẽ thoát khỏi sự đeo bám quyết liệt của Atletico de Madrid

18. Legolas00

Legolas00 Advanced Member

Đắpbồ cho Messsssi, sắp gặp bác Muller rồi

19. Black Jack

Barca thắng 4-0

Messi, trận nào cũng làm 2 bàn thế này thì QBV không thuộc về anh thì về ai nữa đây?

Giờ đội bóng gây sức ép với Barca chỉ có Ath. Madrid thôi. Từ đầu mùa đến giờ, hình như họ cũng chỉ thua có mỗi Barca, còn đâu toàn thắng và 1 trận hòa.

20. nguoi nha que

nguoi nha que Approved Member

Chúc mừng, chúc mừng ! Bây giờ kẻ đáng gờm chính là Alestico Madrid chứ không phải Real khốn khổ nữa. Messi đúng là vô đối so với phần còn lại.

21. Black Jack

Athletico Madrid cũng thắng 4-0 trong trận đấu đêm qua. Falcao tiếp tục có bàn thắng. Thảo nào mà các CLB khác đang "xếp hàng nộp đơn" cho tiền đạo này

Trận đấu hôm qua, Em ấn tượng với sự năng nổ và khéo léo của Iniesta và bàn cuối ấn định chiến thắng của Fabregas, rất tinh tế.

22. Only Time

Trùi ui............. La Liga buồn quá... giới hạn nào cho Messi và Barca đây? :)

23. Black Jack

La Liga 13 trận, thắng 12, hòa 1. Ghi 43 bàn thắng.

C1 5 trận, thắng 4, thua 1. Ghi 13 bàn thắng

Cũng thật ấn tượng, phải không các bác?

24. Mike

Mike Advanced Member

Hơn cả ấn tượng. Phải nói là "Thành Lương của Argentina" thi đấu quá hay, kô có giới hạn cho anh.

Nhìn sang EPL, Mu cũng gần như kô có đối thủ. Chính "Công Vinh của B Đ N" cũng phải nhận xét là Quỷ Đỏ sẽ soán ngôi bác Man Xanh lè kia...

25. whitevndragon

whitevndragon Advanced Member

Lúc trc e gia cát dự là khoảng cách ko chỉ là 8đ, vậy là hôm nay thành hiện thực. Có bác nào tiếp tục dự gia cát với e là sẽ có chú ra đường về quê ăn tết sớm ko nào !!! Cũng có khi là dc nghỉ đón giáng sinh sớm luôn ko chừng. :lol:

Share This Page

Loading...