Camp Nou - Sân nhà của FC Barcelona

Discussion in 'Quán Cafe VNAV' started by TiNgocuatoi, 16/12/10.

1. Black Jack

Black Jack Advanced Member

Làm sao mà có tới 3 người cùng xứng đáng được bác? QBV chỉ trao cho người giỏi nhất thôi. Còn người giỏi nhì và giỏi thứ 3 được trao quả bóng Bạc và Đồng :D

Em fun tí!!!

Nhưng xét cho công bằng, dù Messi không có một năm với đầy ắp danh hiệu thì anh cũng có một năm thi đấu quá tuyệt vời. Ronaldo cũng thi đấu rất tốt, nhưng thực tế, anh chưa bằng Messi được. Iniesta cũng thi đấu rất hay nhưng, theo ý kiến cá nhân em, vẫn chưa bằng bộ đôi trên kia.

Vậy, nên nếu em được chọn, lần lượt sẽ là: Messi QBV, Ronaldo Bạc, Iniesta Đồng

Còn ở cấp HLV,

Em hoàn toàn đồng ý với việc Pep không xứng đáng được danh hiệu này năm nay. Nhưng vẫn cần nhìn nhận mặt tích cực, rằng đội bóng Barca của Pep vẫn thi đấu rất tốt (dù kết quả không được như những mùa trước xét trên phương diện điểm số lẫn danh hiệu). Những đóng góp của Pep cho bóng đá là điều đáng ghi nhận

Mourinho cũng có một năm rực rỡ với Real, dành được nhiều điểm số và trận thắng (danh hiệu La Liga) nhưng Real, vẫn chưa thoát xác được.

Del Bosque, HLV cấp quốc gia, nếu xét bề nổi, ông chỉ có một cúp Euro, thông qua có 6-7trận đấu, không dài hơi như chặng La Liga 38 vòng + loạt trận C1 như những HLV kia, nhưng ông cũng góp phần đưa tuyển TBN thống trị bảng xếp hạng FIFA cấp độ đội tuyển.

Nếu em được bầu chọn, em sẽ lựa: Del Bosque rồi đến Mourinho rồi đến Pep.

2. whitevndragon

whitevndragon Advanced Member

Với e, nếu xét thành tích tập thể thì Ron cũng chưa hơn dc Pirlo, còn thành tích cá nhân thì ko cần phải nói.
    Về HLV thì e nghĩ Del Bosque xứng đáng nhất. Tầm vóc đội tuyển QG hiển nhiên phải hơn cấp CLB. Mou thì còn thua Di Matteo, Di Matteo còn dc 2 danh hiệu trong đó có 1 danh hiệu lớn nhất ở cấp CLB, trong khi trong tay chỉ có tàn binh.. Nếu đưa Pep vào danh sánh HLV xuất sắc nhất năm thì đúng là vô lý thật.
    Thật ra mình comment ở đây cũng là phiếm cho vui ... :mrgreen:

3. phidiep

phidiep Advanced Member

Đúng là nếu Pep dẫn đầu thì quá vô lý, trong năm qua nếu chỉ nhìn vào danh sách rút gọn thì đúng là em đồng ý với bác BJ. Có điều nhận xét của bác BJ về chức vô địch Euro là chưa chuẩn. Theo em Euro hay World Cup khác biệt hoàn toàn so với đẳng cấp CLB. VCK Euro hay World Cup chỉ có 1 số trận nhưng các đội bóng phải chuẩn bị hàng năm trời, thậm là cả một thế hệ cầu thủ. Do đó với em cup vàng World Cup hay cup bạc Euro mới đủ điều kiện để trở thành huyền thoại và đi vào lịch sử của bóng đá thế giới. Một cầu thủ dù có thành tích quá nổi bật đã trở thành huyền thoại nhưng nếu thiếu cup vàng thế giới hay cup Bạc Euro (Châu Âu) thì vẫn chỉ là một viên ngọc đẹp, quý nhưng vẫn có lỗi. Johan Cruyff, Michiell Platini là 2 trong nhưng viên ngọc đẹp mà vẫn bị lỗi đó. Cầu thủ đã vậy nên HLV cũng không ngoại lệ.

4. doantieutu

doantieutu Advanced Member

Platini có cúp Euro 84 bác ơi.

5. phidiep

phidiep Advanced Member

Thì đã có cup vàng đâu cụ ơi :D. Chính vì thế dẫu có nổi như cồn Platini vẫn không bằng được Zidane. Vì xét cho cùng du danh giá chỉ sau cup vàng nhưng dẫu sao cup bạc Euro vẫn chỉ là cúp châu lục. Tuy nhiên "có còn hơn không"! :mrgreen:

6. baohun00

baohun00 Advanced Member

Em thấy bác Vặn đúng nhưng bác ấy vẫn...Vẹo được :lol:

Tài thật... :D

7. Black Jack

Dạ thôi, các bác, vặn với vẹo gì

Bác nào thích đoán kết quả bầu chọn bóng vàng bạc đồng thì xin mời. hay lại phải có tí độ đĩa CDs cho xôm, các bác nhỉ?

8. Black Jack

Bác baohun đâu rồi, bác xóa nhanh quá, làm em post không kịp :D

Ý bác là FIFA không công bằng?

Thế có khác nào trên có Mourinho nghi ngờ FIFA, dưới có bác baohun00 nghi ngờ FIFA?

Bác thấy Messi không xứng đáng QBV hả bác? QBV năm nay nhất quyết phải được trao cho Ronaldo? nếu không trao QBV năm nay cho Ronaldo là ... tội ác hả bác? :lol: :lol:

9. baohun00

baohun00 Advanced Member

Dạ , em đây bác BJ :D

Em xóa bài bởi em thấy post đó của em nó hơi bị thừa bởi dù chưa công bố nhưng nếu chịu khó đọc & tìm hiểu thì sẽ không khó để nhận ra kết quả đã được dự báo trước .

Em chưa từng nói Messi không xứng với QBV 2012 bác nhé :D

Em khẳng định lại 1 lần nữa để bác BJ rõ quan điểm của em rằng cả Messi , CR7 & Iniesta đều xứng đáng với QBV 2012

Còn về tội ác thì sẽ là tội ác nếu để ông Pep giành giải HLV xuất sắc nhất năm 2012 . Del Bosque & Mourinho đều xứng đáng .

Thế thôi ạ...

10. phidiep

phidiep Advanced Member

Muốn hiểu là vặn hay vẹo thì phải đọc và hiểu. Đọc mà không hiểu thì đừng đọc. Vì Platini tuy chưa có cup Vàng nhưng có cup bạc Euro nên ông ấy mới thành huyền thoại, chứ nếu không thì nghỉ đi nhé, Cruyff cũng vậy tuy không có vàng hay bạc nhưng ông ấy 2 lần sờ vào cup vàng nên cũng thành huyền thoại nhưng vẫn chưa hoàn hảo vì đều thiếu cup vàng. Chưa ai nói 2 ông ấy không phải huyền thoại của bóng đá thế giới bao giờ cả. Nhưng nếu dù giỏi mà chưa từng được bằng như mấy ông ấy thì dù đoạt dăm bảy cái cup C1 thì cũng chỉ là sao thôi, hết thời kỳ nổi thì xẹt chứ không thành huyền thoại và đi vào lịch sử bóng đá thế giới được. Rô điệu vì thế dù giỏi đến mấy thì cũng khó có thể theo kịp được nếu Bồ không làm được điều gì đó ở các giải đấu lớn. Tất nhiên Messi có khác, ít nhất cậu ta cũng đã vượt qua kỷ lục của Muller và có nhiều cơ hội hơn Rô điệu ở đội tuyển Argentina.

11. doantieutu

Phần tô đậm bác càng nhầm nhé.

Di Stefano, Frenc Pukas ngày xưa chả có cái cúp vàng cúp bạc nào nhưng đã trở thành huyền thoại. Giới bóng đá ai ai cũng công nhận tài năng của Di Stefno ko thua kém Pele. 2 ông này cũng chỉ có vài cái C1 củng Real thôi, nhưng những chương trình về lịch sử bóng đá luôn có tên 2 ông này bên cạnh Pele, Maradona, Cruyff và Platini.

Ngay cả Messi sau này giả sử ko lấy được cúp thế giới thì ngay bây giờ hắn cũng đã trở thành 1 huyền thoại sống rồi đấy. 50 năm sau người ta sẽ vẫn nhắc về hắn với với thành tích ghi bàn vô tiền khoáng hậu.

12. phidiep

phidiep Advanced Member

Em có định nói về cụ đâu, ming cụ đừng hiểu nhầm. Còn về việc trở thành huyền thoại thì Puskas hay Di Stefano dù cũng là huyền thoại nhưng với cá nhân em thì cũng giống như Paltini hay Cruyff vẫn là viên ngọc bị khiếm khuyết mà thôi. Không thể so với những Beckenbauer, Pele hay sau này là Maradona được.

13. doantieutu

Em có nói cụ nói gì em đâu. Em hiểu mà.
    Em tranh luận vui vẻ với cụ mà. Em đồng ý với cụ về cụm từ "viên ngọc bị khiếm khuyết". :mrgreen:

14. Black Jack

http://thethao.vnexpress.net/tin-tuc/la ... 00281.html

Messi mong muốn Iniesta đoạt quả bóng vàng.

Trong khi đó ...

Ronaldo tự bầu QBV cho chính mình.

Tính cách Messi >< Tính cách Ronaldo. Hai tính cách này có điểm gì tương đồng với tính cách hai đội bóng không nhỉ?

15. Mike

Mike Advanced Member

Messi là chàng trai khiêm tốn, chiều cao cũng vậy, nhưng tất cả phải ngước nhìn anh.

Ronaldo cũng là chàng trai sống tình cảm và thoáng, đặc biệt rất quý Roon và Sir Alex. Ronaldo là hiện thân của vẻ nam tính mà hàng triệu phụ nữ thèm muốn. Anh đá bóng cũng toàn diện, tiếc rằng mùa này cả khách và chủ quan anh hơi đuối so với Messi.

Ronaldo muốn có quả bóng vàng thì nên về lại MU, em nói thật.

16. baohun00

baohun00 Advanced Member

Cá nhân em thấy tính cách của M10 & CR7 khá trái ngược nhau . Real dưới thời Mourinho cũng rất trái ngược với chính hình ảnh của họ trước đây & Barca...nhưng...Có như vậy thì những cuộc đối đầu giữa M10 & CR7 cũng như Barca & Real mới trở lên thú vị & hấp dẫn

Sơn Tinh & Thủy Tinh...Lửa & Nước...Mặt Trăng & Mặt Trời...Đó là những thứ đối lập nhau vẫn luôn song hành trong cuộc sống này :D

17. whitevndragon

whitevndragon Advanced Member

Bác thông cảm chú Ron cũng đc dạy dỗ đường hoàng lắm ... nhưng cái đc dạy đã mất lâu rồi. Nên người ta gọi là ... , giống Mou vậy đó.
    Nhưng bác đừng đem Real quy đồng như vậy .... đau lòng con Quốc quốc lắm :( :( :(

18. Black Jack

Vâng, bác nói chí phải, nhưng em e rằng bây giờ, Real với nòng cốt người Bồ hầu hết đều thế. Coentrao, Pepe, Ronaldo, Carvalho. Xu hướng này lan sang cả những Ozil, Marcelo, Ramos.

Ở Real, em thấy chỉ còn nhóm cầu thủ TBN như Aberloa, Alonso, Raul Abiol, Callejon hay nhóm cầu thủ Argentina như Di Maria, Higuain, nhóm cầu thủ Pháp như Benzema, Varane... là còn giữ được tinh thần fairplay.

Chú Casillas không phục nên sắp rời Real rồi.

19. baohun00

baohun00 Advanced Member

Chắc bác không rõ Real nên bác nói vậy :D

Ai cũng có thể đến & đi...kể cả là Mou nhưng Casillas thì không bác nhé .

Bác nhầm to... :D

Mou muốn tống cổ Casillas đi lắm nhưng sẽ không thể bởi nếu đuổi Casillas chẳng khác nào Mou tát vào mặt Perez...

20. Black Jack

Em thấy báo đăng vậy mà, kèm loạt bài như Casillas đăm chiêu khi Ronaldo sút phạt ghi bàn, rồi Casillas không bầu cho Mourinho. Trợ lý Mourinho là Karanka cũng nói "chúng tôi không nghĩ như Casillas" v.v Chưa kể đến tin đồn Iker cố tình để Messi ghi bàn trong trận siêu kinh điển lượt đi trên sân Nou Camp

Chưa chắc đã là bán đi, nếu Casillas xin ra đi thì sao bác? Em có nói Mou bán Casillas đi đâu?

Đây ạ
    http://thethao.vnexpress.net/tin-tuc/la ... 01563.html
    http://dantri.com.vn/the-thao/iker-casi ... 673194.htm

Có thể lắm chứ, phải không bác?

21. Legolas00

Legolas00 Advanced Member

Đêm nay Barca sẽ gặp Cordoba trong khuôn khổ copa del rey, lại một cơ hội để Messi phá sâu kỷ lục.

22. baohun00

baohun00 Advanced Member

Vâng , bác nói cũng đúng ạ nhất là bóng đá thời kim tiền này thì mọi chuyện đều có thể xảy ra bởi sự chi phối quá lớn của đồng tiền & sức mạnh của quyền lực đen nên...Iker rời Real cũng không phải là không có khả năng .
    Tuy nhiên em vẫn luôn hy vọng & tin tưởng Iker sẽ trụ lại được ở Real để trở thành 1 phần lịch sử Real , biểu tượng hào hoa của Real còn sót lại kể từ khi chúa nhẫn Raul bị đẩy đi...

Dù Iker chưa có nhiều thành công cùng Real so với thời của Hierro hay Raul nhưng...Iker luôn là biểu tượng của Bernabeu & là niềm tự hào của người Madrid , đứa con tinh thần duy nhất của Madrid...

Quay trở lại Camp Nou kẻo lạc đề....Em đang mong Messi sẽ phá 1 kỷ lục khác vào năm 2014 . Đó chính là kỷ lục ghi 5 bàn trong 1 trận đấu ở World Cup , M10 đã từng ghi 5 bàn nhưng đó là trong khuôn khổ Champions
    League . Với khả năng không có giới hạn của Messi em hy vọng Cậu ấy sẽ làm được ở World Cup 2014 :D

Ước gì Iniesta cũng khoác áo Argrentina ở World Cup 2014 bác BJ nhỉ... :lol:

23. linhtre

linhtre Advanced Member

Những kẻ hay nói Messi phải có Xavi hay Iniesta thì đúng là đếch hiểu biết.
    Messi chẳng có mối ràng buộc nào với Xavi và Iniesta, thực tế Messi thi đấu từ thời Ronaldinho là thủ lĩnh ở Barca, lúc đó lối chơi khác và vai trò của Xavi là mờ nhạt và Iniesta còn chưa nổi tiếng, còn Messi đã tạo nên siêu phẩm rê bóng từ giữa sân ghi bàn.
    Mùa hè năm 2008 Messi cũng đã giành chức vô địch Olympic cùng Argentina, chơi ăn ý với đàn anh Riquelme. Dĩ nhiên chỉ là chiếc cup Olympic nhưng cái muốn chứng minh ở đây là Messi chơi tốt.
    Vậy vấn đề ở đây là gì ? Một đội bóng phải được tổ chức tốt, và đội tuyển Argentina đương thời tổ chức không tốt. Huấn luyện viên thì lôm côm, không tạo ra được một lối chơi gắn kết, thiếu đoàn kết. Đá theo kiểu vô tô chức thì có là tài thánh !
    Iniesta ah ? Đổi quốc tịch cho Messi mà làm cho Argentina vô địch World Cup thì hẵng nói !

24. baohun00

baohun00 Advanced Member

Chào bác Linhtre...

Lâu không thấy bác , giờ gặp lại bác vẫn như xưa...chưa lên lon được :D

Messi lại làm cú đúp nâng tổng số lên 88 bàn rồi đó . Con số quá đẹp và ấn tượng phải không ? Vui lên đi bác , đừng hằn học chê bai người khác thế , bác chê người khác cũng đâu có làm bác...tăng thêm hiểu biết phải không :wink:

Đúng là dù có hay không có Iniesta & Xavi thì Messi vẫn là Messi , vẫn có thể chơi bóng ở đẳng cấp khác biệt hoàn toàn so với phần còn lại . Đó là điều không cần bàn cãi . Sự hỗ trợ tuyệt vời của Iniesta & Xavi chỉ giúp Messi thiết lập các kỷ lục 1 cách chóng vánh & đánh bóng thêm những điều không tưởng cũng như khả năng chơi bóng không có giới hạn của Messi mà thôi phải không nào...???

Xét cho cùng thì ta cũng chỉ hiểu biết về Messi qua các phương tiện truyền thông giải trí cũng như qua...màn ảnh nhỏ nên cái sự hiểu biết đó nó cũng hữu hạn , đôi lúc tính xác thực cũng không đo lường chính xác được .

Vấn đề ở đây là gì ??? :lol:

Như em nói...chỉ cần Argentina có 1 chân chuyền hiểu rõ Messi cỡ như Iniesta hay Xavi thì...mọi kỷ lục cấp đội tuyển đều có thể viết lại bởi Messi .

Bác hiểu rồi chứ bác Linhtre ?

Thôi , ăn mừng với chiến tích vĩ đại của Messi đi bác , QBV 2012 chắc cũng không cần phải trao thêm cho Messi nữa bởi sau khi phá được kỷ lục của Gerd Muller tồn tại suốt 40 năm qua thì Messi phải được trao....Bóng Kim Cương cơ... :D

25. Black Jack

Em không phủ nhận việc kết hợp của các cầu thủ như Iniesta, Xavi, Fabregas là rất quan trọng trong lối chơi chung của Barca và ít nhiều, Messi như "hổ mọc cánh" trong môi trường Barca.

Nhưng cũng cần nhớ rằng Messi cũng là mẫu cầu thủ chơi solo rất tốt đó, bác hun ạ

Nên nhớ, tuyển Argentina cũng là một tập thể của nhiều anh tài kiệt xuất: Tevez, Kun Aguerro, Di Maria, v.v những cầu thủ này có thể chưa nhuần nhuyễn với Messi như Ini ở Barca, nhưng tất cả các đội bóng khác sẽ phải kiêng dè Argentina

Thời gian gần đây, tuyển Argentina cũng đang có phong độ rất cao theo ... phong độ của Messi.

Messi đang duy trì một hiệu suất khủng khiếp thật, cứ ra sân là có ... 2 bàn. 88 bàn ++.

Share This Page

Loading...